หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดสังเกตุ โรเกีย  (อ่าน 77937 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: ผิดสังเกตุ โรเกีย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:22:34 »
เรื่องฮาคิ  ฮาคิที่จำเป็นต้องกันเลยทุกคน และจำเป็นต้องฝึกเพื่อให้มีก้อฮาคิเกราะนี่แหละครับ มีประโยชน์ที่สุด

เพราะฉะนั้น พวกเก่งๆ ทุกคนน่าจะมีกันหมด 

ส่วนเรื่องพลเอก  ผมคิดว่าสามพลเอกคงฝีมือพอๆกันแหละครับ

แต่อาคานุอิ เก่งกว่า อาโอคิยิแน่นอนแล้ว   เพราะสู้กันตัวๆ และชนะไป    *haha* *haha*

เก่งกว่าจิงแต่มีนเสียเปรียบกันมากเกิน คิดดู น้ำแข็งละลายเพราะไฟ นี้ พวกล่อเปนแม็กม่า  *dead*

Ps. เกลียดอคาอินุ(อคติ)มันฆ่าเอส !!!

...............................................

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:54:26 »
เรื่องฮาคิ  ฮาคิที่จำเป็นต้องกันเลยทุกคน และจำเป็นต้องฝึกเพื่อให้มีก้อฮาคิเกราะนี่แหละครับ มีประโยชน์ที่สุด

เพราะฉะนั้น พวกเก่งๆ ทุกคนน่าจะมีกันหมด 

ส่วนเรื่องพลเอก  ผมคิดว่าสามพลเอกคงฝีมือพอๆกันแหละครับ

แต่อาคานุอิ เก่งกว่า อาโอคิยิแน่นอนแล้ว   เพราะสู้กันตัวๆ และชนะไป    *haha* *haha*

เก่งกว่าจิงแต่มีนเสียเปรียบกันมากเกิน คิดดู น้ำแข็งละลายเพราะไฟ นี้ พวกล่อเปนแม็กม่า  *dead*

Ps. เกลียดอคาอินุ(อคติ)มันฆ่าเอส !!!

ก้อนั้นแหละครับ เหตุผลที่อาคาอินุ เก่งกว่า *shock*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

LM

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 02:23:40 »
ฮาคิเกาะ - สามารถโจมตีสายโลเกียด้วยกันได้

ส่วนมากที่เห็น ผ่านๆมา ก็ใช้ได้กันหมดนะ พวกสายโลเกียตัวหลักๆ

ยิ่งระดับ3 พลเอก ถ้าใช้ฮาคิเกาะ ไม่ได้นี่ ลาออกเหอะครับ *dead*

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:17:50 »
เกราะป้องกัน กับ เกราะโจมตี นี่สายโรเกียคงวัดกันต้องนี้ละมั้งครับ
ปล.ผมก็อยากเหนสายโรเกียวัดกันเหมือนกันละคับ

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 08:26:16 »
โลเกียผมว่าถ้าเกง่จริงๆนั้นมาสามารถใช้ได้หลากหลายเลยน่ะ
ช่วงหลังๆ อาจเจอ โลเกียที่เก่งๆ พริ้วๆ มีฮาคิเกราะ สังเกตุ (ราชันอาจมี)
เช่น แยกร่างหลบการโจมตีที่ใช้ร่วมกลับฮาคิ
ใช้ฮาคิเกราะ กันการโจมตี
ใช้ฮาคิเกราะ โจมตี
ใช้ฮาคิเกราะ + หิน  โจมตี (อันนี้สุดๆเลย *great*)
ส่วน ลุงโม็กตอนนี้ผมว่ายังไม่ถึงขั้นหรือประมาทหรือเนื้อเรื่องสร้างมาเพื่อให้แพ้ก่อนแล้วค่อยสู้กันใหม่ เพราะดูทรงแล้ว ฟี่ไม่สู้กับลอว์แน่ๆ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 08:39:59 »
ผมว่าทุกสายเก่งกันหมดอะครับ อยู่ที่กลยุธในการสู้ผสมกับ ระดับฮาคิ อะ

และความแข็งแกร่งของร่ายกายด้วย

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 12:08:55 »
อือตอนนี้
ผมว่ายังไงก๊อจำเป็นเพราะฮาคิเกราะนำมาไช่โจมตีได๊นี้ ครับ
งั้นคิซารุคงจะเก่งที่สุดใน 3 พลเอกแน่ ^^
ใช่ครับเพราะพลเอกเหลือคนเดียว

*haha*  เก่งที่สุดจริงๆด้วย
คิซารุเก่งสุดตั้งแต่แรกอยู่แล้วผมอ่านเจอที่ซาบอนตี้บอกว่าคิซารุเป็นพลเอกที่เก่งที่สุด
จริงอะใครบอกหรอครับ *disappoint* *shock*
ไม่ใช่เก่งที่สุดครับ เค้าบอกว่าเร็วที่สุดในโลก เพราะเค้าเป็นแสงครับ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 14:30:16 »
อืมผมตาไม่ดีเอง *disappoint*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

zinerate

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:31:40 »

ก้อนั้นแหละครับ เหตุผลที่อาคาอินุ เก่งกว่า *shock*

แข็งแกร่งที่สุดคือ อาโอคิยิ ครับ  ตอนนึง 5 ผู้เฒ่า เคยกล่าวเอาไว้

http://image.ohozaa.com/view2/w1AJ1UHMDZMm8lfG

ตามลิ้งเลยครับ  เพราะผมแปะรูปไม่เป็น 555+

takky

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:19:19 »

แข็งแกร่งที่สุดคือ อาโอคิยิ ครับ  ตอนนึง 5 ผู้เฒ่า เคยกล่าวเอาไว้

http://image.ohozaa.com/view2/w1AJ1UHMDZMm8lfG

ตามลิ้งเลยครับ  เพราะผมแปะรูปไม่เป็น 555+

เหมือนจะมีคนเคยอธิบายเรื่องนี้ไว้แล้วน่าจะเป็น คุณ pandora

แต่ อาโอคิยิ คงแข็งแกร่งที่สุดไม่ได้แล้วเพราะแพ้ อาคาอินุ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:22:59 »
ไอเกรียนหมาบ้าอาคาอินุเก่งสุดครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:42:10 »

บอกไว้แล้วไงละครับ

ในเรื่องมันสู้กันตัวๆ แล้วอาโอคิยิแพ้ไปแล้ว  แค่นี้ก้อชัดแล้วใครเก่งกว่า   *dontknow* *dontknow*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 20:16:16 »
ถ้าให้ผมคิด ผมไม่ได้เชียร์อาโอคิยินะ  แต่ผมว่า แพ้เพราะผลปีศาจแพ้ทางมากกว่า

แม็กม่า กับ น้ำแข็ง  ใครแพ้ชนะก้รุ้ๆกันอยุ่  น้ำแข็งจับแม็กม่าแช่ไม่ได้  แต่แม็กม่าละลายน้ำแข็งได้

ที่เหลือก้คิดเอาเองนะ *้ัิbored*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 21:31:46 »
ไอเกรียนหมาบ้าอาคาอินุเก่งสุดครับ
เราก็ว่างั้น *disappoint*

MFrankyFamily

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:11:46 »
ถ้าให้ผมคิด ผมไม่ได้เชียร์อาโอคิยินะ  แต่ผมว่า แพ้เพราะผลปีศาจแพ้ทางมากกว่า

แม็กม่า กับ น้ำแข็ง  ใครแพ้ชนะก้รุ้ๆกันอยุ่  น้ำแข็งจับแม็กม่าแช่ไม่ได้  แต่แม็กม่าละลายน้ำแข็งได้

ที่เหลือก้คิดเอาเองนะ *้ัิbored*

*great* *great* *great*