หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอว์-ลูฟี่ จากตอนล่าสุด  (อ่าน 23298 ครั้ง)

yui

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • มิตรภาพไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลาที่คบหา. จริงไหม>Mr.2
Re: ลอว์-ลูฟี่ จากตอนล่าสุด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 14:23:49 »
ทุกสิ่งทุกอย่าง อาจจะเป็นไปได้นะครับ ถ้าเรายังไม่รู้ความจิง
ผมก็ว่าลอว์คือซาโบ ก่อนหน้านั่นที่ซาโบ เรือจ่ม จะสังเกตุได้ว่าเรือคว่ำนะครับไม่ได้ หงาย
มันมีสิทธ จะรอด 50 50 อาจจะได้ดร้าก้อนช่วยก็ได้นะครับ
และหลังจากนั่น ดร้าก้อนเอาผลปศาจมาให้เพื่อ ปิดบังหน้าตาเพือ ให้รู้ว่าตายไปแล้ว
ผลไม้ปีศาจที่ลอว์กินก็ ถือได้ว่าอาจจะเป็นไปได้70นะครับ เพราะสลับหัวใจ จิตใจได้
อาจจะใช้ในตอนเด็กเพื่อไม่ใช้ใครจำได้ว่าเป็นซาโบ

(ทุกสิ่งทุกอย่างอาจเป็นไปได้เสมอ ในเมื่อความจริงยังไม่ปรากฎ)
"""" .....จากนั้นก็ทำศัลยกรรมหน้าตาของตัวเองใหม่งั้นเหรอ
สำหรับโจรสลัด ถ้ากัปตันยังไม่อนุญาตให้ออกจากกลุ่ม ก็จะทิ้งกลุ่มไปไม่ได้

อุซป(โซเงคิง) One-Piece

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 14:51:58 »
โมเลียยังไม่ตายครับ ตอนสู้กับฟามิงโก้แล้วกำลังจะแพ้ให้กับฟามิงโก้ คุมะก็ตบโมเลียหายไปซะก่อน

ผมก็คิดว่าที่ลอว์หมายถึงตอนอยู่ที่สงครามนะ

ไม่มีบอกเลยนะคับ ว่าโมเลีย โดนคุมะตบไป

อีกอย่างวันนั้น คุมะไม่มีจิตใจแล้ว เพราะงั้นจะไม่ทำอะไรนอกเหนือคำสั่งมั้ง

ทุกสิ่งทุกอย่าง อาจจะเป็นไปได้นะครับ ถ้าเรายังไม่รู้ความจิง
ผมก็ว่าลอว์คือซาโบ ก่อนหน้านั่นที่ซาโบ เรือจ่ม จะสังเกตุได้ว่าเรือคว่ำนะครับไม่ได้ หงาย
มันมีสิทธ จะรอด 50 50 อาจจะได้ดร้าก้อนช่วยก็ได้นะครับ
และหลังจากนั่น ดร้าก้อนเอาผลปศาจมาให้เพื่อ ปิดบังหน้าตาเพือ ให้รู้ว่าตายไปแล้ว
ผลไม้ปีศาจที่ลอว์กินก็ ถือได้ว่าอาจจะเป็นไปได้70นะครับ เพราะสลับหัวใจ จิตใจได้
อาจจะใช้ในตอนเด็กเพื่อไม่ใช้ใครจำได้ว่าเป็นซาโบ

(ทุกสิ่งทุกอย่างอาจเป็นไปได้เสมอ ในเมื่อความจริงยังไม่ปรากฎ)

ดูรูปตอนเด็กเอาก้น่าจะพอมั้งคับ  หรือไม่ก้วันเกิด

แต่ก้  ช่างมันเหอะ รอเค้าเฉลยดีกว่า  เน้อออออออออออ  *hoho*

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 15:06:49 »
ทำไม่ไม่มีไครคิดเหมื่อนกระผมบ้างน๋ะผมคิดว่าลอร์น่าจะรู้อะไรบ้างอย่างเกี่ยวกับ "D" และ ก็ "ประวัติศาสตร์" แบบว่าเป็นคนรู้จักของลูกเรือโรเจอแบบนี้ไงถืงไม่อยากให้ D ตายครับ

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 15:09:56 »
ตามที่ ผม คิด นะ  ประมาณ ว่า ลอว์ ต้องการ  ทำ อะไร สัก อย่างซึ่ง น่าจะเป็น อาวุธ หรือไม่ ก็ เกี่ยว กับ ผล ปีศาจ

จึง ได้ ร่วมมือ กับ cc

แต่ โดย รวม แล้ว ไม่น่าจะเป็น คนร้าย นะ

เพราะไม่งั้น คง ไม่ ใส่ หัวใจ ของ สโม๊คเกอร์ให้ หรอก  ( ผมว่า ถ้า ปล่อย ไว้ อีก สักพัก สโม๊กเกอร์ ต้อง ตาย แน่ๆ )

แต่ คง ยัง ไม่ อยาก ให้  ทหาร เรือ เข้ามาวุ่นวาย มาก นัก เลย  ต้อง สลับ หัวใจ ไว้ ก่อน

เอ๋ แล้วรูปนี้มันถือหัวจัยคัยหว่า ...  *attack* *attack* *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 09 ส.ค. 2017 เวลา 22:43:38 โดย F4 »
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:12:36 »
[size=12pt]รอเดา กันต่อไป ทุกความเห็น ในตอนนี้ ไม่มีอันไหนผิด อันไหนถูกทั้งนั้น *number1*[/size]

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:29:39 »
อันนี้แน่ๆเลย ลอว์ ชอบ ในตัวลูฟี่

แต่มีเหตุผลในใจแล้วแต่ว่าไม่กล้าแสดงออก

เดี๋ยว พายุเข้า ........
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:43:17 »
ตามที่ ผม คิด นะ  ประมาณ ว่า ลอว์ ต้องการ  ทำ อะไร สัก อย่างซึ่ง น่าจะเป็น อาวุธ หรือไม่ ก็ เกี่ยว กับ ผล ปีศาจ

แต่ โดย รวม แล้ว ไม่น่าจะเป็น คนร้าย นะ

เพราะไม่งั้น คง ไม่ ใส่ หัวใจ ของ สโม๊คเกอร์ให้ หรอก  ( ผมว่า ถ้า ปล่อย ไว้ อีก สักพัก สโม๊กเกอร์ ต้อง ตาย แน่ๆ )

แต่ คง ยัง ไม่ อยาก ให้  ทหาร เรือ เข้ามาวุ่นวาย มาก นัก เลย  ต้อง สลับ หัวใจ ไว้ ก่อน

เอ๋ แล้วรูปนี้มันถือหัวจัยคัยหว่า ...  *attack* *attack* *attack*
จริงๆแล้วไม่ใช่หัวใจของสโมคเกอร์ครับ

ลอว์มันใช้พลังตัด "มะเร็ง" ออกมาจากภายในของสโมคเกอร์แล้วพอดีว่ามะเร็งนั้นรวมๆเป็นก้อนคล้ายๆหัวใจ เราเลยเข้าใจผิดกันไปเอง

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ปล.ถ้าไม่ฮาก็อ่านผ่านๆไปนะครับ อย่าให้เรื่องนี้ไปถึงครูอังคณาเลย *unbear*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 09 ส.ค. 2017 เวลา 22:52:20 โดย F4 »

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:26:26 »

จริงๆแล้วไม่ใช่หัวใจของสโมคเกอร์ครับ

ลอว์มันใช้พลังตัด "มะเร็ง" ออกมาจากภายในของสโมคเกอร์แล้วพอดีว่ามะเร็งนั้นรวมๆเป็นก้อนคล้ายๆหัวใจ เราเลยเข้าใจผิดกันไปเอง

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ปล.ถ้าไม่ฮาก็อ่านผ่านๆไปนะครับ อย่าให้เรื่องนี้ไปถึงครูอังคณาเลย *unbear*

http://www.youtube.com/watch?v=PmuhShyImtc&feature=related

*haha* *haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 09 ส.ค. 2017 เวลา 22:52:30 โดย F4 »
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 18:10:26 »
ผมว่าโสมคเป็นมะเร็งตายเเน่ อย่าทำผมเลยผมกลัว  *shock* *shock* *rip* *dead*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:15:25 »
ลอว์ คงไม่น่าจะมีความสัมพันธ์อย่างอื่นกับลูฟี่ครับ แต่ มีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกันคือ

ทั้งคู่ ออกตามหา วันพีซ ด้วยกันทั้งคู่นั่นเองครับ ซึ่ง ลอว์กับลูฟี่เองก็อาจจะรู้สึกถูกชะตากัยแตั้งแต่พบกันครั้งแรกก็ได้ครับ

ลอว์เลยช่วยเอาไว้ในตอนนั้น ส่วนในวงเล็บแดงๆ น่าจะเป็นคำพูดเมื่อตอน มารีนฟอร์ดมากกว่า

และผมว่า ลอว์คงไม่น่าจะใช่ลูกน้องของ ดราก้อน แต่ ลอว์ อาจจะร่วมมือกับ เซซ่าร์เพื่อแผนการอะไรสักอย่างแน่ครับ

เซซ่าร์ น่าจะจับตาดู เวกาพังค์อยู่ว่า คิดจะพัฒนาอะไรต่อไป ซึ่งตนเองจะได้พัฒนาบ้าง แล้วเอามาแข่งกับ เวกาพังค์

มันก็ทำนอง มุรามาสะ กับ มาซามูเนะ ยอดนักตีดาบแห่งยุคในสมัยก่อนน่ะแหละ

เลยร่วมมือกับ ลอว์ โดยให้ลอว์ เข้าเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด เพื่อสืบข่าวภายในกองทัพและรัฐบาลโลก

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:15:08 »

อ่าาาาาผมว่าควมคิดนี้ไช่เลยครับพอ ซาโบะกินผลปีศาจเสร็จก็สลับหัวใจตัวเอกับ ลอว์ แล้วก็ลบตัวเองในถานะซาโบะออก(คงไม่ฆ่าลอว์ไนรางซาโบะหรอกคับอาจแค่จับไว้เฉยๆหรือว่าลอว์เป็นพวกดราก้อนยุแล้วก็เลยเสนอตัวเองไห้ซาโบะก็เป็นได้ครับเท่านี้ปัญหาเรื่องวันเกิดไม่ตรงกันก็หมดไปคับและท่านลอว์ในตอนนี้ก็มีสิทธิเป็นซาโบะครับแล้วหมีที่หายไปอาจอยู่กับดราก้อนก็เปงได้ครับท่านลอว์ไม่เลวร้ายขนาดนั้นหรอกครับ)

ส่วนเรื่องเก๊กโคโมเลียนั้นผมคิดได้เลยครับว่า คุมะตบไห้หายไปครับรึไม่ก็โดฟามิงโก้มันรายงานเท็จแล้วเสนอไห้โมเลียมาเปงลูกน้องแรกกับชีวิตตัวเองรึว่ามันจะใจบุญปล่อยไปเฉยๆครับ   คิดได้สองแบบ

ปล   ที่คิดว่าคุมะตบนั้นเพราะคนที่อย่ในสงครามและมีความสามารถแบบนั้นมีแค่คุมะคนเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:58:03 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:26:37 »
ที่บอกกันว่าลอว์คือซาโบ้   ผมว่าคงไมาใช่หรอกครับ

ถ้าใช่ผมมีข้อสงสัยอยู่ข้อหนึ่ง

ตอนย้อนอดีตเอส  จะเห็นได้ว่า   เอส ลูฟี่ ซาโบ้   รักกันกลมเกลียวขนาดไหน เรียกได้ว่า ตายแทนกันได้เลย

แล้วทำไมตอนเอส จะโดนประหารลอว์ถึงไม่ออกมาเคลื่อนไหวใดๆ เลย    *dontknow* ลูฟี่ยังสู้แทบตาย

ถามหน่อยครับ ถ้าลอว์เป็นซาโบจะปล่อยให้เอสโดนประหารหรอ   *dead*

กลับกันครับ  ถ้าเป็นซาโบโดนจับ ผมเชื่อลูฟี่กับเอสคงไม่อยู่เฉยๆ แน่นอนครับ  ฝากไว้ให้คิด *attack* *attack*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:31:25 »
อืมม ลอร์หิ้วหัวใจใครมาอ่ะ สงสัยด้วย  ในเมื่อ ทาชิงิกับลุงควันสลับหัวใจกัน

แต่ทหารเรือถามว่าไม่มีหัวใจเป็นอะไรไหมทาชิงิจัง เอ๋ ? งง ตกลงสลับกันป่ะ แล้วหัวใจใครที่ลอร์ถือ   *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:35:14 »
ตอนก่อนหน้านี้ ลอว์ ถือหัวใจใครล่ะคับ  หน้าอกสโมกเกอร์ก้ยังเปนรูอยุ่

ส่วนเรื่องหัวใจสลับกัน อาจจะเปนเอฟเฟคแบบว่า ให้รุ้ว่าสลับกันอ่ะคับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:42:07 »
อืมม ลอร์หิ้วหัวใจใครมาอ่ะ สงสัยด้วย  ในเมื่อ ทาชิงิกับลุงควันสลับหัวใจกัน

แต่ทหารเรือถามว่าไม่มีหัวใจเป็นอะไรไหมทาชิงิจัง เอ๋ ? งง ตกลงสลับกันป่ะ แล้วหัวใจใครที่ลอร์ถือ   *rip*

เรื่องหัวใจสลับนี่  ผมเดาว่าไม่ได้สลับหัวใจกันจิงๆ เพราะถ้าสลับมาจิงๆ หัวใจของทาชิงิต้องเข้ามาอยู่ในตัวสโมกเกอร์แล้ว  แต่นี้ยังโล่งอยู่เลย 

คงเป็นแค่เอฟเฟคมากกว่าตอนหัวใจ้เด้งอ่ะ ให้รู้ว่าโดน ส่วนผลของท่าสลับหัวใจคงสลับแค่จิตใจกันมากกว่า   

ปล.เดานะครับ  แต่น่าจะเป็นไปได้สูง *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ