หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอว์-ลูฟี่ จากตอนล่าสุด  (อ่าน 23297 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ลอว์-ลูฟี่ จากตอนล่าสุด
« เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:12:22 »

จากรูป ดูเหมือน ลอว์ คิดแล้วว่าต้องช่วยลูฟี่ ให้ออกจากเกาะนี้

ถึงปากจะพูดแบบ โจรสลัด กับโจรสลัด

แต่ความคิดของลอว์ กับสีหน้า ดูเป็นห่วงเป็นใยลูฟี่ มากกว่าแค่ โจรสลัด กับโจรสลัดนะ

ผมว่า ระหว่าง2คนนี้ ต้องมีอะไรเกี่ยวข้องกันมากกว่าแค่ เป็น รู้กี้ ที่ต่างก็มีเป้าหมายคือ เจ้าโจรสลัด

หาเหตุผลไม่เจอที่ลอว์ ต้องคอยช่วยลูฟี่ ตลอด

นอกจาก

1.ลอว์เป็นลูกน้องดาก้อน (ดูจากที่โรบิ้น พูด ว่าลอว์เป็น7เทพตั้งแต่ 2ปีที่แล้ว)จังหวะที่คุมะ ออกจาก7เทพพอดี อาจจะเป็นสปายของดาก้อน มาแทนคุมะก็ได้นะ

2.มีเหตุผลอื่น หรือเหตุผลส่วนตัว ที่คอยช่วยลูฟี่ อยากจะพิมพ์จิงๆว่าลอว์ คือ ชาโบ แต่เกรงใจ เพราะมันเป็นไปได้ยากหน่อย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ลอว์-ลูฟี่ จากตอนล่าสุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:17:39 »
มีบอกหรอ ว่าคุมะออกจากตำแหน่ง แล้วตำแหน่งตอนนั้นมันก้ว่างด้วย
เพราะงั้น ไม่จำเปนต้องเข้าไปแทนใครนะคับ

ส่วนเรื่องคำพูดที่ว่า ต้องช่วยเค้าออกจากที่นี่ ผมตีความหมายได้2แบบ

1.มันคิดจะช่วยลูฟี่ออกจากเกาะตอนนี้จิงๆ

2.มันอาจจะเปนประโยคก่อนตอนที่ไปช่วยลูฟี่ในสงคราม แบบว่า พูดก่อนให้เหนภาพทีหลัง  *glad*

LM

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:28:25 »
มีบอกหรอ ว่าคุมะออกจากตำแหน่ง แล้วตำแหน่งตอนนั้นมันก้ว่างด้วย
เพราะงั้น ไม่จำเปนต้องเข้าไปแทนใครนะคับ

ส่วนเรื่องคำพูดที่ว่า ต้องช่วยเค้าออกจากที่นี่ ผมตีความหมายได้2แบบ

1.มันคิดจะช่วยลูฟี่ออกจากเกาะตอนนี้จิงๆ

2.มันอาจจะเปนประโยคก่อนตอนที่ไปช่วยลูฟี่ในสงคราม แบบว่า พูดก่อนให้เหนภาพทีหลัง  *glad*

คือ คุมะ คือ คนของดาก้อน ที่เข้ามาหาข้อมูลใช่มั้ยครับ พอคุมะ เสียความเป็นตัวของตัวเองไป ก็เท่ากับว่า ไม่ใช่สปายของดาก้อนแล้ว ดาก้อนเลยอาจจะส่งคนอื่นเข้ามาแทนที่คุมะ  เรื่อง คุมะออกจาก7เทพ ผมอาจจะ ใช้คำพูดผิดไปหน่อย ขอโทษที คือ นั่งดูหนังไปด้วยอ่า มึนๆไปหน่อย

ส่วนรูปที่ผมเอามาลง คือ ตอนล่าสุดนะครับ ตอนที่ลอว์เจอหน้ากับลูฟี่ ที่เกาะ คำว่าช่วยออกจากเกาะ น่าจะชัดเจนนะคือหมายถึง ช่วยลูฟี่ออกจากเกาะ นี้

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:34:22 »
ผมว่าคำพูดในกรอบ ลอมันคิดย้อนไปตอน ที่มันช่วยลูฟี่ออกจากสงครามนะ ลองย้อนไปอ่านดีๆ มันไม่ได้หมายถึงช่วยออกจากเกาะตอนนี้นะผมว่า

เพราะอีกหน้า มันเป็นคำพูดในกรอบเหมือนกัน  ลองดูรปูก้อได้ ดูต่อจากรูปเจ้าของกระทู้   

แต่ส่วนตัวผมคิดมานานแล้วว่า ลอว์มันต้องเป็นคนดี แน่ๆ ดูยังไงๆ ก้อไม่ใช่คนเลว ที่มันทำไปต้องมีเหตูผลดีๆ ชัวเลย   

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:41:00 »
จขกท อย่าทำให้เรา คิด Y สิคะ  *haha* *haha* *haha* *haha*
น่าจะเป็นคำพูดช่วงสงครามมากกว่านะเราว่า ถ้าไม่ใช่ นี่อะไรอ่ะ  *shock* *shock* *shock*

พี่ลอว์ เป็นคนดีแหงๆ ตอนหลัง ต้องร่วมมือกับลูฟี่จัดการ ไอ M แหงๆ  *great* *great* *great*

ลอว์หล่ออีกแล้วว  *number1* *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 09:25:21 »
ผมก้ว่ามันต้องสู้กันแน่นอน ล่ะมั้ง  เพราะมันเข้าไปถามเหมือนจะหาเรื่องอ่ะ

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:36:18 »
ทำให้ผมชวน คิด หลายๆเรื่อง เลยนะ เกี่ยวกับ ลอว์

ลอว์ ณ ตอนนี้ มาแรง จริงๆ ปริศนาก็เยอะ

อาจจะเกี่ยวกับ ดราก้อน / ซาโบะ นะครับ

แต่ สำหรับผมผมคิดว่า ลอว์ ไม่ใช่ ซาโบะ แต่เรื่องเกี่ยวกับ ดราก้อนหรือป่าวนั้น ไม่รู้จริงๆ

เพราะ มันไม่มี ตอน อ้างอิงถึงเลย

ตอนนี้ 7เทพมีใครบ้าง
1.มิฮอค
2.โดฟลามิงโก้
3.โบอา
4.คุมะ
5.ลอว์
6.
7.

เก่าๆก็มี
1.คร๊อกโคได  < ยังมีชิวิตอยู่ อาจอยู่โลกใหม่
2.เกกโคโมเรีย < ยังเป็น ปริศนา . . จะตายจริงๆ หรือป่าว
3.หนวดดำ < ขึ้นเป็น 4จักร แทน หนวดขาว

ไอที่ว่าง 2ตำแหน่ง จะเป็นใครกันนะ !
1.บากี้   < ที่เด็ดเยอะ
2.คิดไม่ออก ^^

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:41:51 »
จขกท อย่าทำให้เรา คิด Y สิคะ  *haha* *haha* *haha* *haha*
น่าจะเป็นคำพูดช่วงสงครามมากกว่านะเราว่า ถ้าไม่ใช่ นี่อะไรอ่ะ  *shock* *shock* *shock*

พี่ลอว์ เป็นคนดีแหงๆ ตอนหลัง ต้องร่วมมือกับลูฟี่จัดการ ไอ M แหงๆ  *great* *great* *great*

ลอว์หล่ออีกแล้วว  *number1* *number1* *number1*
คิดเหมือนผมเลย

คือ คุมะ คือ คนของดาก้อน ที่เข้ามาหาข้อมูลใช่มั้ยครับ พอคุมะ เสียความเป็นตัวของตัวเองไป ก็เท่ากับว่า ไม่ใช่สปายของดาก้อนแล้ว ดาก้อนเลยอาจจะส่งคนอื่นเข้ามาแทนที่คุมะ  เรื่อง คุมะออกจาก7เทพ ผมอาจจะ ใช้คำพูดผิดไปหน่อย ขอโทษที คือ นั่งดูหนังไปด้วยอ่า มึนๆไปหน่อย

ส่วนรูปที่ผมเอามาลง คือ ตอนล่าสุดนะครับ ตอนที่ลอว์เจอหน้ากับลูฟี่ ที่เกาะ คำว่าช่วยออกจากเกาะ น่าจะชัดเจนนะคือหมายถึง ช่วยลูฟี่ออกจากเกาะ นี้

น่าจะใช่นะครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:56:31 »
ทำให้ผมชวน คิด หลายๆเรื่อง เลยนะ เกี่ยวกับ ลอว์

ลอว์ ณ ตอนนี้ มาแรง จริงๆ ปริศนาก็เยอะ

อาจจะเกี่ยวกับ ดราก้อน / ซาโบะ นะครับ

แต่ สำหรับผมผมคิดว่า ลอว์ ไม่ใช่ ซาโบะ แต่เรื่องเกี่ยวกับ ดราก้อนหรือป่าวนั้น ไม่รู้จริงๆ

เพราะ มันไม่มี ตอน อ้างอิงถึงเลย

1.มิฮอค
3.โบอา
4.คุมะ
5.ลอว์
6.
7.

เก่าๆก็มี
1.คร๊อกโคได  < ยังมีชิวิตอยู่ อาจอยู่โลกใหม่
2.เกกโคโมเรีย < ยังเป็น ปริศนา . . จะตายจริงๆ หรือป่าว
3.หนวดดำ < ขึ้นเป็น 4จักร แทน หนวดขาว

ไอที่ว่าง 2ตำแหน่ง จะเป็นใครกันนะ !
โมเลียยังไม่ตายครับ ตอนสู้กับฟามิงโก้แล้วกำลังจะแพ้ให้กับฟามิงโก้ คุมะก็ตบโมเลียหายไปซะก่อน

ผมก็คิดว่าที่ลอว์หมายถึงตอนอยู่ที่สงครามนะ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

artkub

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:58:28 »

1.มิฮอค
3.โบอา
4.คุมะ
5.ลอว์
6.
7.

เก่าๆก็มี

โมเลียยังไม่ตายครับ ตอนสู้กับฟามิงโก้แล้วกำลังจะแพ้ให้กับฟามิงโก้ คุมะก็ตบโมเลียหายไปซะก่อน

ผมก็คิดว่าที่ลอว์หมายถึงตอนอยู่ที่สงครามนะ
ใช่หรอครับ

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 11:59:39 »
ทุกสิ่งทุกอย่าง อาจจะเป็นไปได้นะครับ ถ้าเรายังไม่รู้ความจิง
ผมก็ว่าลอว์คือซาโบ ก่อนหน้านั่นที่ซาโบ เรือจ่ม จะสังเกตุได้ว่าเรือคว่ำนะครับไม่ได้ หงาย
มันมีสิทธ จะรอด 50 50 อาจจะได้ดร้าก้อนช่วยก็ได้นะครับ
และหลังจากนั่น ดร้าก้อนเอาผลปศาจมาให้เพื่อ ปิดบังหน้าตาเพือ ให้รู้ว่าตายไปแล้ว
ผลไม้ปีศาจที่ลอว์กินก็ ถือได้ว่าอาจจะเป็นไปได้70นะครับ เพราะสลับหัวใจ จิตใจได้
อาจจะใช้ในตอนเด็กเพื่อไม่ใช้ใครจำได้ว่าเป็นซาโบ

(ทุกสิ่งทุกอย่างอาจเป็นไปได้เสมอ ในเมื่อความจริงยังไม่ปรากฎ)
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

neomazang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 12:00:10 »
บากี้นี่ออกแนว มิสเตอร์ ซาตานในเรื่องดรากอนบอลป่าว ไม่ค่อยได้ทำไร แต่คนซูฮกทั้งโลก *haha*

artkub

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 12:51:02 »
ทุกสิ่งทุกอย่าง อาจจะเป็นไปได้นะครับ ถ้าเรายังไม่รู้ความจิง
ผมก็ว่าลอว์คือซาโบ ก่อนหน้านั่นที่ซาโบ เรือจ่ม จะสังเกตุได้ว่าเรือคว่ำนะครับไม่ได้ หงาย
มันมีสิทธ จะรอด 50 50 อาจจะได้ดร้าก้อนช่วยก็ได้นะครับ
และหลังจากนั่น ดร้าก้อนเอาผลปศาจมาให้เพื่อ ปิดบังหน้าตาเพือ ให้รู้ว่าตายไปแล้ว
ผลไม้ปีศาจที่ลอว์กินก็ ถือได้ว่าอาจจะเป็นไปได้70นะครับ เพราะสลับหัวใจ จิตใจได้
อาจจะใช้ในตอนเด็กเพื่อไม่ใช้ใครจำได้ว่าเป็นซาโบ

(ทุกสิ่งทุกอย่างอาจเป็นไปได้เสมอ ในเมื่อความจริงยังไม่ปรากฎ)
มังก๊อาจจะเป็นไปได้  *้ั์smoking*  *้ั์post2* *้ั์drinktea* *splash*
บากี้นี่ออกแนว มิสเตอร์ ซาตานในเรื่องดรากอนบอลป่าว ไม่ค่อยได้ทำไร แต่คนซูฮกทั้งโลก *haha*
ผมก๊ว่าเหมือนกันเลย5555

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 13:05:58 »
ท่าน agimogugada

ขอลิ้งหน่อยครับ ที่บอกว่า เกกโคโมเรียยังไม่ตาย แล้ว ก็โดน คุมะ ตบหายไป . .

artzz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 14:03:08 »
ตามที่ ผม คิด นะ  ประมาณ ว่า ลอว์ ต้องการ  ทำ อะไร สัก อย่างซึ่ง น่าจะเป็น อาวุธ หรือไม่ ก็ เกี่ยว กับ ผล ปีศาจ

จึง ได้ ร่วมมือ กับ cc

แต่ โดย รวม แล้ว ไม่น่าจะเป็น คนร้าย นะ

เพราะไม่งั้น คง ไม่ ใส่ หัวใจ ของ สโม๊คเกอร์ให้ หรอก  ( ผมว่า ถ้า ปล่อย ไว้ อีก สักพัก สโม๊กเกอร์ ต้อง ตาย แน่ๆ )

แต่ คง ยัง ไม่ อยาก ให้  ทหาร เรือ เข้ามาวุ่นวาย มาก นัก เลย  ต้อง สลับ หัวใจ ไว้ ก่อน