หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอว์-ลูฟี่ จากตอนล่าสุด  (อ่าน 23296 ครั้ง)

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
Re: ลอว์-ลูฟี่ จากตอนล่าสุด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:52:05 »
เหมือนคล้าย ๆ  ลอร์โยนหัวใจ เข้าร่างทาชิงิ  แร้วดึงหัวใจทาชิงิเด้งผ่านเข้าไปร่างสโมกเกอร์

แล้วลอร์ก็กระดิกนิ้วดึงหัวใจออกมาจากร่างสโมกเกอร์ เหมือนหัวใจทาชิงิผ่านร่างสโมกเกอร์มาเข้ามือลอร์อ่ะค่ะ

ก็เลยงงว่าหัวใจที่ลอร์ถือสลับไปเป็นทาชิงิแล้วหรือยัง เพราะทหารถามแปลกๆ ว่าไม่มีหัวใจเป็นอะไรไหมทาชิงิจัง

แต่จะเอาหัวใจทาชิงิไปทำไม น่าจะเป็นของลุงควันมากกว่า ฮ่า ฮ่า นู๋สับสนเอง 

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 23:02:23 »
หัวใจที่ลอว์ถือไป คือของสโมกเกอร์คับ  เพราะรูของสโมกเกอร์ยังอยุ่เลย

ส่วนเรื่องที่น่าสงสัยมากกว่า คือ เรื่องที่ ทาชิงิ ไปต่อดาบตอนไหนอ่ะคับ  *rip*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 23:04:20 »
ที่บอกกันว่าลอว์คือซาโบ้   ผมว่าคงไมาใช่หรอกครับ

ถ้าใช่ผมมีข้อสงสัยอยู่ข้อหนึ่ง

ตอนย้อนอดีตเอส  จะเห็นได้ว่า   เอส ลูฟี่ ซาโบ้   รักกันกลมเกลียวขนาดไหน เรียกได้ว่า ตายแทนกันได้เลย

แล้วทำไมตอนเอส จะโดนประหารลอว์ถึงไม่ออกมาเคลื่อนไหวใดๆ เลย    *dontknow* ลูฟี่ยังสู้แทบตาย

ถามหน่อยครับ ถ้าลอว์เป็นซาโบจะปล่อยให้เอสโดนประหารหรอ   *dead*

กลับกันครับ  ถ้าเป็นซาโบโดนจับ ผมเชื่อลูฟี่กับเอสคงไม่อยู่เฉยๆ แน่นอนครับ  ฝากไว้ให้คิด *attack* *attack*

อ่าาาจ้าาาก็ต้องเก็บอารมไว้ไงคับไห้ไครรู้ไม่ด้อ่าครับเพราะมันเปนความลับครับช่วยเอสไม่ได้ก็ขอไห้ช่วยลูฟี่ได้ก็พอคับ
เพราะไน สิบเอ็ดซูปเปอร์โนว่า  ท่านลอว์เป็นคนเดียวที่ออกเคลื่อนไหวคับและก็เป็นคนคนเดียวกันกับที่พวกเราๆสงสัยกันมานานครับพอมีการสลับหัวใจโผ่ลมาการที่ท่านลอว์จะเป็นซาโบะนั้นไม่ไช่เรื่องเกินความจิงเลยครับ

ที่ไม่ไปช่วยเอสนั้นผมว่าทานลอว์คงคิดไว้อยูแล้วอ่าครับถึงไปไงๆก็ไม่รอดครับเลยต้องกัดฟันตั้งสติเก็บอารมณ์ไว้อ่าคับแล้วช่วยลูฟี่แค่คนเดียวครับ
แล้วหลังจากสงครามอ่าครับตอนผ่าตัดลูฟี่เสร็จน่าลอว์แลเครียดเกือบทุกหน้าเลยครับ(หน้าที่มีลายเส้นเยอะๆอะครับแล้วตอบคำถามจินเบแบบกวนๆอีกครับ)คิดว่าน่าจะเป็นไปได้ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 23:44:43 »
ที่บอกกันว่าลอว์คือซาโบ้   ผมว่าคงไมาใช่หรอกครับ

ถ้าใช่ผมมีข้อสงสัยอยู่ข้อหนึ่ง

ตอนย้อนอดีตเอส  จะเห็นได้ว่า   เอส ลูฟี่ ซาโบ้   รักกันกลมเกลียวขนาดไหน เรียกได้ว่า ตายแทนกันได้เลย

แล้วทำไมตอนเอส จะโดนประหารลอว์ถึงไม่ออกมาเคลื่อนไหวใดๆ เลย    *dontknow* ลูฟี่ยังสู้แทบตาย

ถามหน่อยครับ ถ้าลอว์เป็นซาโบจะปล่อยให้เอสโดนประหารหรอ   *dead*

กลับกันครับ  ถ้าเป็นซาโบโดนจับ ผมเชื่อลูฟี่กับเอสคงไม่อยู่เฉยๆ แน่นอนครับ  ฝากไว้ให้คิด *attack* *attack*
อ่าาาจ้าาาก็ต้องเก็บอารมไว้ไงคับไห้ไครรู้ไม่ด้อ่าครับเพราะมันเปนความลับครับช่วยเอสไม่ได้ก็ขอไห้ช่วยลูฟี่ได้ก็พอคับ
เพราะไน สิบเอ็ดซูปเปอร์โนว่า  ท่านลอว์เป็นคนเดียวที่ออกเคลื่อนไหวคับและก็เป็นคนคนเดียวกันกับที่พวกเราๆสงสัยกันมานานครับพอมีการสลับหัวใจโผ่ลมาการที่ท่านลอว์จะเป็นซาโบะนั้นไม่ไช่เรื่องเกินความจิงเลยครับ

ที่ไม่ไปช่วยเอสนั้นผมว่าทานลอว์คงคิดไว้อยูแล้วอ่าครับถึงไปไงๆก็ไม่รอดครับเลยต้องกัดฟันตั้งสติเก็บอารมณ์ไว้อ่าคับแล้วช่วยลูฟี่แค่คนเดียวครับ
แล้วหลังจากสงครามอ่าครับตอนผ่าตัดลูฟี่เสร็จน่าลอว์แลเครียดเกือบทุกหน้าเลยครับ(หน้าที่มีลายเส้นเยอะๆอะครับแล้วตอบคำถามจินเบแบบกวนๆอีกครับ)คิดว่าน่าจะเป็นไปได้ครับ

อ่าครับความคิดใครความคิดมัน 

แต่ผมคิดว่า  สามคนนี้เป็นคนคล้ายๆกันครับ ไม่ห่วงตัวเอง  การกระทำมาก่อนความคิด 

เหมือนอย่าง ตอนที่เอสไปสู้กับหนวดดำ ใครห้ามก้อไม่ฟัง  ส่วนลูฟี่ไม่ต้องบอกครับ เหนๆ กันอยู่ 

ซาโบ้เองก้อคงไม่ห่วงชีวิตตัวเองหรอกครับ คงทำแบบลูฟี่

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 13:18:40 »
ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่าก้อไม่รู้ เดวนี้เวลาเข้ามาอานกระทู้เนี่ย ต้องรีเฟชหลายๆ รอบ เพราะเหมือนมันจะไม่อัพเดตเลย กระทู้ที่เคยตั้งไว้ก้อไม่มี บางก้อมี

เหมือนย้อนยังไงไม่รู้ ใครเป็นมั่งอ่า *disappoint*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Ja_RaNai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 21:38:24 »
ลอว์จะ ตุ้ย ลู่ฟี่ หรือ เปล่า  *number1* *number1*