หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปิศาจของเลโก้ ซามูไร  (อ่าน 18819 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผลปิศาจของเลโก้ ซามูไร
« เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:53:46 »
ลองคิดกันดูเล่นๆ ว่า แกกินผลอะไรเข้าไปครับ

แต่ที่แน่ๆ เป็นพารามีเซียชัว 

ผมคิดว่าเป็นผล อิซานามิ กำหนดโชคชะตา   *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ผลปิศาจของเลโก้ ซามูไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:00:17 »
ผลเกี่ยวกับเสื้อผ้ารึป่าว  แต่ตอนที่ถามเรื่อง ขาพูดได้ยังไง

มันก้บอกว่า เปนเพราะพลังของมันเหมือนกัน  ตกลงพลังของมันเปนยังไงกันแน่หว่า  *disappoint*

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:02:40 »
ผล ทานุกิ รึเปล่าครับ
เพราะพี่แกบอกว่าให้เอาของมาวางไว้บนหัวแล้วพี่แกคงจะใช้พลังให้ถึงจะมีเสื้อผ้าใส่
คล้ายๆกับทานุกิ(รู้สึกว่านินจาฮาโตริก็มีนะวิชานี้)ในการ์ตูนหลายๆเรื่อง เวลาแปลงร่างมักจะเอาใบไม้มาวางไว้บนหัว
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:12:13 »
ทานูกิ เปนสัตว์ ถ้างั้นก้ต้องเปนสายโซออนสิคับ

ทำไมตอนมันใช้พลัง ไม่เห็นมีการแปลงร่างเลย อีกอย่างโซออนพลังของมันคือแปลงร่างอย่างเดียวนะคับ

นอกซะจากว่า จะเปน พันธุ์สัตว์มายา รึหายาก  *disappoint*

LM

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:22:13 »
ดูเหมือน จะยังใช้พลังผลปีศาจไม่ค่อยเป็นนะ

กินผลอะไรเจ้าตัวยัง งงๆ อยู่เลย ยังไม่รู้ตัวเลยว่ากินผลปีศาจเข้าไป

แต่ที่แน่ๆ ผมว่า สายพารามิเซี่ยม น่าจะเกือบ100% นะ

น่าจะประมาณว่า ถ้าเอาอะไรมาวางใว้บนหัว คิดอะไร อยากได้อะไรก็จะได้ ละมั้ง

เพราะทุกคนก็ต้องการ หาอะไรมาใส่แก้หนาวกันอยู่แล้ว

บางทีใช้เป็น น่าจะโหดก้ได้นะ

เพราะ หลังๆมานี้ คนเขียน ให้ สายพารามิเซี่ยม เด่นมากมาย

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:28:44 »
แต่ผมว่าทานุกิก้อใกล้เคียงอู่นะ เรืองเอาของมาวาง

เพราะตอนแรก มันบอกให้เอาใบไม้มาวางด้วย  เข้าท่าครับ ผมว่ามีสิทเป็นไปได้สูง ติดก้อตรงที่ไม่แปลงร่างเป็นสัตว์เหมือนที่ กัส บอกมาอ่ะแหละครับ  *number1*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:35:53 »
เราคิดว่่าผลทานุกินะคะ สัตว์ในตำนานของญึ่ปุ่นอ่ะ ที่เกียวกับหลอก ศัตรูอะไรแบบนี้มั้ง แปลงลงแปลงร่างอ่ะ  *number1* *number1* *number1* สร้างภาพมายา เสมือนจิง คล้ายๆสะกดจิต ไรงี้ป่ะ มั่วนะคะ ขอเดามั่วมั้ง  ปล. คุณเดามั่วมั้ง ขอวลีเด็ดคุณพี่มาใช่หน่อยนะคะ 5555

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 03:04:22 »
ความสามารถน่าจะประมาณว่า เปลี่ยนสิ่ของอย่างหนึ่งให้เป็นอีกอย่างหนึ่งครับ

อย่างที่เห็น เปลี่ยนหิมะให้เป็นเสื้อผ้า และน่าจะรวมไปถึง ปลอมตัวให้ตัวเองและคนอื่นได้ด้วย

และน่าจะเป็นพลังสาย พารามีเซียครับ แต่จะชื่อผลอะไร น่าจะเป็นผล กิโซ กิโซ (ปลอมแปลง) ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 03:12:14 »
 *haha* *haha*น่าจะคล้ายๆกันการเปลี่ยนสิ่งของด้วยเวทมนนะครับ *great* *great*

Lambo

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 08:48:36 »
ทานุกิก็อาจเป็นไปได้นะ

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 09:03:01 »
ผมก็คิดว่าผลทานูกิน่ะครับ เพราะจะมีอะไรอีกละ เอาใบไม้หรือหินมาวางบนหัวและเสกของมาไ่ด้
      แล้วมีการบอกว่าถ้าทอดจะหายไปก็คืออาจจะเป็นภาพมายา ก็คงมีแต่ทานูกินั้นแหละ แอบเชียร์อยู่ แต่ก็ว่ากันไป เดา ๆ ทั้งนั้นครับ อย่าคิดมาก  *number1*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 09:52:25 »
ผลตดครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:45:59 »
สายพารา แน่นนอน ว่าแต่ผลไรหว่า
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Merry

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:48:55 »
อ่า

มันบอกว่ามันใช่ พลังเวทมนตร์ ได้ใช่มั้ยละครับ

ก็อาจจะเป็น ทานูกิ . . เพราะว่า เอาใบไม้ วางบนหัว . .  แล้ว ใช่เวทมนตร์ได้

ทานุกิ ถือเป็น สัตว์ในตำนาน เลยก็ว่าได้ . . พวกใช่พลังมายา
พอๆ กับ จิ๊งจอก 9หาง เอ๊ย จิ้งจอก เฉยๆ

การ์ตูน ญี่ปุ่น หลักๆ ก็ ชาแมนคิง / นารูโตะ ที่อ้างอิงถึง ทานุกิ-จิ้งจอก

ถ้าใครเคยอ่าน ชาแมน จะรู้ว่า มันคู่กัน ระหว่าง จิ้งจอก กับ ทานุกิ ( สัตว์ ใช่พลัง มายา )

ถ้าเกิด เป็น ทานุกิจริง คงคู่กับ ลำแสง เอื้อเฉื่อย ^^

ทานุกิ + จิ้งจอกเงิน Foxy 555

yui

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • มิตรภาพไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลาที่คบหา. จริงไหม>Mr.2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 14:33:52 »
ผลตดครับ

55555 ฮามากคิดได้ไง
สำหรับโจรสลัด ถ้ากัปตันยังไม่อนุญาตให้ออกจากกลุ่ม ก็จะทิ้งกลุ่มไปไม่ได้

อุซป(โซเงคิง) One-Piece