หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปิศาจของเลโก้ ซามูไร  (อ่าน 18818 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: ผลปิศาจของเลโก้ ซามูไร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:24:23 »
ผล สาพารามีเซียม ชื่อผล ตดปู๊ด ตดปู๊ด ครับ
ความสามารถ คือ
ต้องเวลากันหายใจ สามารถนึกสิ่งที่ของที่อยากได้
แล้วก็ตด ออกมาเบาหรือแรง   ตามจำนวนของที่ต้องการ
เช่น ร้องเท้า เสื้อผ้า ปืน ดาบมีด เรือน้อยๆ
สิ่งของที่ไม่ใหญ่กว่าตัวเอง  *hoho*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:41:24 »
ผล สาพารามีเซียม ชื่อผล ตดปู๊ด ตดปู๊ด ครับ
ต้องเวลากันหายใจ สามารถนึกสิ่งที่ของที่อยากได้
แล้วก็ตด ออกมาเบาหรือแรง   ตามจำนวนของที่ต้องการ
เช่น ร้องเท้า เสื้อผ้า ปืน ดาบมีด เรือน้อยๆ
สิ่งของที่ไม่ใหญ่กว่าตัวเอง  *hoho*

เป็นผลที่ร้ายกาจระดับต้น ๆ ในเรื่องเลยทีเดียวผลนี้  *shock* *shock*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 18:34:46 »

เป็นผลที่ร้ายกาจระดับต้น ๆ ในเรื่องเลยทีเดียวผลนี้  *shock* *shock*
ใช่เลยครับผลปู้ด ปู้ดเป็นที้ร้ายกาจมากครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 19:21:50 »

ใช่เลยครับผลปู้ด ปู้ดเป็นที้ร้ายกาจมากครับ

ใช้ไม ละ ว่าแล้วต้องมีคนเห็นด้วย *haha* *haha*
ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็น ผล ตดปู๊ด ตดปู๊ด หรือไม่ ก็ ผล อะปิ๊ด อะปิ๊ด
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

T33RAK

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ร๊ากวันพีซมว๊าก!!..<3<3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 19:45:23 »
น่าจะเป็นผลเสื้อผ้านะ...ดูไม่มีประโยชน์ในการโจมตีแต่...มีแต่ประยุคใช้ได้เหลือหลาย
น่ารักอ่ะ!

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:05:09 »
น่าจะเป็นผลเสื้อผ้านะ...ดูไม่มีประโยชน์ในการโจมตีแต่...มีแต่ประยุคใช้ได้เหลือหลาย

ผลเสื้อมันแปลก ๆ นะครับ แปลกจริง ๆ ถ้าเป็นงั้น แต่ผมว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับทานูกิแหละครับเพราะเอาใบไม้หินวางบนหัวให้กลายเป็นเสื้อ หรืออาจจะเป็นอย่างอื่นได้เนี่ยะ
       ต้องลองดูต่อไป ยังไงก็ต้องเฉลยแน่ภาคนี้แหละ รอหน่อยหวังว่าคงจะไม่งดนะครับ โอดัจจิ  *shock* *shock*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

MFrankyFamily

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:27:34 »
 *dontknow* *dontknow* *dontknow*

ง่าย  เลย ผล ของ เจ้าซามูไร คือผล  งุงิ งุงิ   ผม ก็ มะ รู้ อ่า รอ อาจารย์ เข้า เฉลย ดี กว่า

แต่ ให้ เดา ต้อง เป็น ผล บะริ  บะริ งิงิ มั่ว

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:13:45 »
ผลเดวิด คอปเปอร์ฟิลด์ ไม่ก็ผลคริส แองเจิ้ลมั้ง

golfsj

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:23:55 »
เสื้อผ้าที่เห็นเป็นภาพลวงตาทำให้คิดไปเองว่าหายหนาวครับ เพราะทานูกิสร้างภาพลวงตา

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:26:13 »
เสื้อผ้าที่เห็นเป็นภาพลวงตาทำให้คิดไปเองว่าหายหนาวครับ เพราะทานูกิสร้างภาพลวงตา

ถ้างั้นก้ไปคล้องกับที่ว่า ห้ามถอด เพราะถ้าถอดแล้วมันจะหายไปเลย *great*

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:53:52 »
ปกติ  ผลปีศาจ มันก้อรสชาติ ห่วย แล้ว นา      *great*

แล้ว ถ้า ผล “ ปู้ด ปู้ด ”  จะแย่ แค่ไหน หว่า    *great*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:55:24 »
รึว่าเป็นผลปีศาจที่อันตรายที่สุดในสายพาราครับผล จินตนาการ  ครับ
เอาเบิร์ดไอสไตน์กล่วไว้ว่าจินตนาการเหนือความรู้ครับหรืออีกในหนึ่งจินตนากานเหนือกว่าทุกสิ่งครับ

มั่วนะครับ

ผลน้นจะเป็นยังไงน้อๆสายพาราแน่ๆมั้งครับเพราะร่างกายที่ไช้ก็น่าจะเป็นจินตนาการถ้าเป็นแบบนี้ก็สามารถเป็นได้ทุกสายทั้งโซออนพาราโรเกีย  คิดว่าผลนี้อันตรายที่สุดในเรื่องแน่นอนครับ
ไครจะได้ไปหว่าหรือว่าจะเป็นลูฟี่  ลูฟี่อาจเหมือนหนวดดำก็ได้ครับกินได้สองผลครับแต่ลูฟี่อาจพิเศษกว่าครับอาจกินได้สัักสามผลก็เป็นได้ครับไช้สกิลพระเอกตอนกินครับ

ปล  ถ้าเป็นผลนั้นจิงๆท่านลอว์เสร็จแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:57:28 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 00:58:34 »
ผมมีข้อสงสัยมาเพิ่มครับ 

ลองสรุปจากหลายๆ คน แล้วก้อตามที่เห็น  มันก้อน่าจะเป็นผลทานุกิ     

ที่ผมสงสัยคือ สมมุติ เจ้าซามูไร มันเสกอาวุดให้คนถือเนี่ย มันจะได้มั้ย อย่างเช่นปืน ดาบ  หรือชุดเกราะ  แล้วจะใช้ได้มั้ย

เพราะอย่างเสื้อกันหนาว เสกมา ก้อหายหนาว แสดว่ามันใช้ได้    ลองคิดกันดูเล่นๆๆ ครับ  *attack* *attack*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 12:55:00 »
ทานูกิ ถ้าจำไม่ผิด มันเอาใบไม้มาวางที่หัว เสดแล้วก้แปลงร่าง

จากดูอ่านในอินุยาฉะเอานะ นอกจากเอาใบไม้มาไว้บนหัวแล้วแปลงร่าง ก้ทำอย่างอื่นไม่ได้

เพราะงั้น ผมว่าไม่น่าจะใช่ทานูกินะคับ  *great*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:25:26 »
ทานูกิ ถ้าจำไม่ผิด มันเอาใบไม้มาวางที่หัว เสดแล้วก้แปลงร่าง

จากดูอ่านในอินุยาฉะเอานะ นอกจากเอาใบไม้มาไว้บนหัวแล้วแปลงร่าง ก้ทำอย่างอื่นไม่ได้

เพราะงั้น ผมว่าไม่น่าจะใช่ทานูกินะคับ  *great*

ทานูกิ เว่อชั่น อ.โอดะ ไงครับ ผมว่ามีความเป็นไปได้อยู่นา ไม่งั้นอ.คงไม่ให้เงื่อนไขการแปลงร่าง ต้องเอาใบไม้วางบนหัวก่อนหรอก

เพราะตอนแรกซามูไรมันจะให้เอาใบไม้วางด้วย  *attack* *attack*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ