หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ  (อ่าน 61796 ครั้ง)

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:47:18 »
เรื่อง นารูโตะ เป็นเรื่องที่ ฤษฎี มั่วมาก คนที่มีพลังสัตร์หาง บาดเจ็บแล้วจะหายเร็ว คนเขียนคิดไดไง วันๆก็เอาแต่เขียนสลับไปสลับมากถว่งเวลาให้นานเล่าแต่เรื่องเก่าๆ
แมร่งดูตอนโคนันสู้กับโทบิดิ กระดาษระเบิด600ล้านใบแมร่งไม่เปียกน้ำสักใบของจิงแมร่งเปียกนานละ คนอะไรโดนโดนยันต์ระเบิด600ล้านใบแล้วไม่ตาย เทียบกับยันต์ระเบิดแล้วเป็นระเบิด600ล้านลูกของจิงลูกเดียวก็ตายแล้วทำไหมโทบิถึงไหมตายละ
ทำไหมคนเขียนถึงเขียน กากจริงๆๆใช่สว่นไหนคิดเนีย

ไม่เอาน่า เราชอบโคนันนะ 555

หลายๆคนที่ว่านารุโตะอะ ที่จริงก้ชอบนารุโตะเหมือนกันแหละครับ เพียงแค่ ส่วนไหนที่เหนว่าไม่ดี คนเค้าก้ยกมาวิจารณ์ เพราะบางอย่างคนแต่งก้ทำพลาดไปจริงๆอะ ปมซับซ้อนกระจัดกระจาย สังเกตได้เลยว่าคนในโพสต์ของนารุโตะอะคุยกันไปคนละทิศเลยอะ เด่วก้เซนจุ เด่วก้เซียนเต๋า เด่วก้โทบิ อะไรก้ไม่รุ แล้วที่พลาดที่สุดก้คือ อุจิวะ ชิซุย นี่แหละ ซุยของจริงเลย โผล่มาจากไหนไม่รุ อยู่ๆก้มา แล้วเนตรก้โคตรเทพเลย

แล้วอย่างตอนย้อนอดีตของบีอย่างเงี้ย กะของคาบูโตะด้วย จะมีมาทำไมอะ คือมีย้อนอดีตแล้วมันไม่มีความซาบซึ้งเลยอะเรื่องเนี้ย ไปเทียบกับวันพีซแล้วการย้อนอดีตแต่ละครั้งให้ทั้งประเด้นสำคันและให้ความรุสึกลึกซึ้งมากด้วย เรื่องการเขียนให้กินใจนี่นารุโตะสู้วันพีซไม่ได้เลยอะ

แต่คนอ่านนารูโตะอะอาจจะเยอะกว่าวันพีซก้ได้นะ เพราะอย่างที่ใครก้ไม่รุบอกมาอะ ว่านารุโตะอะ6+ น้องชายผมก้อ่านนารูโตะ แต่ไม่อ่านวันพีซ แล้วรุมะ มันอ่านนารุโตะ แต่มันไม่รุเรื่อง...เลยอะ เดกเลกๆอ่านารุโตะกันแล้วก้เปิดข้ามๆ ดูตอนสู้อย่างเดียว แถมดูไม่รุเรื่องอีกตะหาก = =

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:55:24 »
มีไครรู้สึกเหมือนกันบ้าง

ช่วงแรกๆ นารูโตะเล่มแรกๆสนุกมาก

ตั้งแต่เล่ม 1-30+  สนุกตื่นเต้นน่าลุ้นทุกตอน

แต่มาช่วงหลังๆทำไมรู้สึกไม่ค่อยอินเลย เป้นเพราะการเล่าเรื่องกับการเขียนบทหรือเปล่าไม่รู้

อ่านone piece ยังรู้สึกว่ามันพีคแทบทุกตอน เนื้อเรื่องกับบทมันเนียนกว่านารูโตะเยอะมาก

นารูโตะ บทบางทีย้อนอดีตซ้ำไปซ้ำมา งงๆ ยังไม่รู้ 

ฉากสู้ช่วงหลังๆ บางคาถาเหมือนอ.โอดะหมดมุข บางอย่างมันเวอร์ๆไปหน่อยไงไม่รู้

555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

เอาไปอ่านกันซะ
ทำอย่างกะว่าถ้าเขาอ่าน one piece แล้วจะสนุกกับคุณ
ทำไมต้องไปเปรียบเทียบด้วย ว่าคนเขียนอย่างนู้นอย่างนี้บ้าง ถ้าคุณบอกไม่สนุกเฉยๆยังจะพอเข้าใจ แต่ไม่สนุกเพราะ one piece ดีกว่า เห็นแล้วมันหมั่นไส้
และอีกอย่างถ้าชอบ one piece ก็ไปหมวด one piece สิ
ผมอยู่หมวด นารูโตะ และก็ไม่เคยเอาไปเปรียบเทียบกะ one piece เลย 
ใช่ไรมากหรอกนะ ผมแฟน นารูโตะ แต่ก็ยอมรับว่ามันไม่ได้สนุกทุกตอนหรอกนะ แต่มันก็ยังรู้สึกอยากติดตามอยู่ตลอด และอีกอย่างเรื่องนี้มีตัวเอกอยู่2ตัว จะเรียกว่าพระเอกอีกคนเลยก็ได้ ก็คือ ซาสึเกะ
ที่ผมไม่อ่าน one piece เพราะผมไม่ชอบลายเส้นการวาดของการ์ตูนเรื่องนี้
และ DVD ทำไมจะเปรียบเทียบไม่ได้ครับ บางคนเขาชอบดูมากกว่าอ่าน
ทางที่ดี ทางใคร ทางมันดีกว่า คุณจะชอบ one piece คุณก็ชอบไป แต่อย่าให้มันเกินหน้าเกินตา คนที่ไม่ชอบก็ผมนิแหละ
จะแสดงความเห็นหมวดการ์ตูนเรื่องไหน ก็ให้เกียรติการ์ตูนเรื่องนั้นบ้าง นิมันหมวด นารูโตะ แล้วคุณจะมาว่า นารูโตะ ไม่หนุก พอผมหมั่นไส้ก็เลยบอกว่า one piece ทฤษดีมั่ว มันก็เจ้ากันไป
แต่อย่าให้เห็นกระทู้ เปรียบเทียบกวนประสาทแบบนี้อีกนะ รับรองผมด่าไม่แคร์สื่อ อะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:57:23 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:07:04 »
พอเถอะ  มันก้ต้องแน่อยุ่แล้ว ว่าชอบเรื่องไหน เชียร์เรื่องนั้น

แล้วทำไมต้องให้มันเท่าเทียมกันด้วยอ่ะคับ ผมไม่เข้าใจ ยอมไม่ได้ ด่าคืน จะได้เจ้า
นี่เหมือนเด็กป.1โดนล้อชื่อพ่อแม่ ป่ะคับ  ผมไม่ได้จะว่านะคับ แค่เปรียบเทียบ

นารูโตะ ก้สนุกเหมือนกัน แต่มันสนุกกันคนละแบบ วันพีช สนุกแบบ ผจญภัยไปในทะเล

นารูโตะ เนื้อเรื่องมันตอนนี้คือการช่วยเหลือโลกนินจา ซักพักเดี๋ยวมันก้เฉลยเนื้อเรื่อง

ไม่ปล่อยเปนความลับตลอดไปหรอก เพราะงั้น การ์ตูนที่เนื้อเรื่องไม่เหมือนกันก้เอามาเทียบกันไม่ได้นะคับ

เนื้อเรื่องมันไปคนละทาง มันเดินเรื่องไม่เหมือนกัน เพราะงั้น เลิกเปรียบเทียบเถอะคับ

sattkon

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:12:32 »
ไว้สักวัน นายจะเข้าใจ

แล้ว นายจะเปลี่ยน ความคิด เลยก็ได้ มั้งนะ ^^

. . ผม ไม่ชอบ พวกไม่รู้แล้ว มาพูด . . . " ผมว่า one piece อะ ทฤษดีมั่วไปหมดเลย  " < ไม่ชอบ จริงๆ ประโยคนี้ 555

เมื่อก่อนผม อ่านแต่ นารูโตะ

แต่เดียวนี้ อ่านเกือบหมด ไม่ว่าจะเป็น op reborn บลีท โทริโกะ

ผมก็ว่า แต่ละเรื่อง แตกต่างกันไป  แล้วผมก็เข้าใจนะว่า ทำไม Op เป็น ที่ยอดนิยม สูงสุดของโลก

ไม่ได้ อยากจะ มา พิมไรเพื่อให้เกิด ปัญหานะครับ แต่ผมไม่ชอบจริงๆ ^^

ถ้านาย ลองได้อ่าน / ดู Op นายจะเปลี่ยนความคิดไปเลยก็ได้

แต่ นารูโตะ สำหรับผม ผมก็ ว่า สนุก นะ แต่เมือ มาเจอ Op กลับเปลี่ยนใจไปเลย

ก่อนที่จะพูดอะไร ควรเตรียมเนื้อหาไว้บ้างก้ดี  ไม่ใช่ไม่รู้แล้ว มาพูด

ผมก็ไม่รู้จริงหละนะ และก็ไม่อยากรู้ด้วยว่ามันสนุกยังไง *dontknow* 
เนื้อหาเหรอ ผมจะไปรู้ได้ไงเพราะไม่เคยอ่าน *dontknow* แต่ทีว่า ทฤาดีมั่ว ก็เพราะอ้างอิงจากความจริง + ที่มาที่ไปในการ์ตูน
นารูโตะ เป็นนินจา ก็ต้องมีคาถา อัญเชิญได้ จะปล่อยพิษปล่อยไฟ ก็เป็นคาถา ลูฟีเป็นยาง ว่างๆคุณลองเอายางไปโยนลงน้ำดูนะว่ามันจะลอยหรือจม หรือคุณจะอ้างผลปีศาจยาง แต่ยังไงก็คือยาง
และว่างๆคุณลองเอา ดาบคมๆไปฟันยางดู ว่าดาบมันจะหักหรือยางมันจะขาด ทฤษดีเปรียบเทียบ ค้อน กรรไกร กระดาษ คุณเคยเรียนมั้ย *dontknow*
ใช่ผมไม่รู้อะไรหรอเกี่ยวกับ one piece
แต่ก็ไม่ชอบเหมือนกันที่เจ้ากระทู้ไม่รู้อะไรแล้วเอามาเปรียบเทียบให้ นารูโตะ ดูด้อยกว่า คุณนั้นแหละที่ไม่รู้อะไร
ถ้างั้นผมก็สามารถตั้งมู้ในหมวด one piece ได้ว่า หลังๆมา one piece ไม่หนุกสู้ นารูโตะ ไม่ได้ สบายเลยสินะครับ
แล้วแฟน one piece จะว่าไง ก็เหมือนผมแฟน นารูโตะ ไม่ชอบ
แล้วอย่ามาเหมารวมว่าผมจะอ่าน one piece แล้วจะชอบ

คหตส.นารูโตะ วาดสวยกว่าเยอะ แถมเนื้อเรื่องน่าลุ้นกว่า ไม่ใช่ ลูฟี่ พ่อพระเอกแพ้ไม่เป็น (น่าจะ) สู้ไปก็รู้ว่าใครชนะ   *dontknow*
ปล.อย่ามาดูถูกการ์ตูนเรื่องอื่น เพราะคนชอบไม่เหมือนกัน 

ก็นั่นน่ะสิ ไม่เคยอ่าน แล้วจะไปรุ้ได้ยังไงละว่าทฤษฏีมันมั่วอะ ผมก็เข้าใจนะว่าแต่ละคนก้เปนแฟนคลับการ์ตุนคนละเรื่อง ไม่อยากให้เอามาเปรียบเทียบกัน

แต่ในฐานะของคนที่ชอบอ่านทั้งสองเรื่อง ยอมรับว่าวันพีซดีกว่าจริงๆ แล้วที่บอกว่า นารุโตะวาดสวยกว่า เอาอะไรมาวัดครับ ภาพนารุโตะ ตอนสู้ดูแทบจะไม่รุ้เรื่องเลย เปนการ์ตูนที่หลายๆคนบอกว่าภาพแย่ แต่ที่คนชอบอ่าน(รวมผมด้วย) ก้เพราะเนื้อเรื่องของมันสนุก พวกเพื่อนๆผมที่มีความรู้เรื่องการวาดรูปก้บอกกันทุกคนว่าวันพีซอะลายเส้นสวยกว่ามาก  แล้วคุณเอาอะไรมาบอกว่านารุโตะาดสวยกว่า หรือคุณดูจากหน้าตาของตัวละคร ว่าลูฟี่ตามันโหลๆ อะไรแบบนั้นรึไง

แล้วใครบอกว่าลูฟี่เปนพระเอกแพ้ไม่เปน คุนก้บอกเองอะว่าไม่เคยอ่าน แล้วรุได้ไงว่ามันไม่เคยแพ้ ลูฟี่อะกว่าจะชนะแต่ละคนมาได้นี่มันต้องใช้คามพยายามมากจริงๆ ต้องลุ้นกันสุดใจก่าจะเอาชนะได้ และมันก้เคยแพ้มาแล้วด้วยครับ และก้ไม่ใช่แค่ครั้งเดียว เพราะมันแพ้ครอคโคไดล์ตั้งสองครั้ง และมันก้แพ้อาโอคิยิ แพ้ร็อบลุจจิ แต่ด้วยความฮึดกะใจสู้ของมันอะทำให้ชนะได้ทีหลัง และนี่แหละที่เปนเสน่ห์ของวันพีซ

ถึงแฟนการ์ตุนทั้งสองเรื่องนะครับ ผมเองก้ชอบทั้งสองเรื่อง แต่ยอมรับละว่าชอบวันพีมากกว่า แต่ไม่ว่าจะยังไง ก้ไม่ควรดูถูกการ์ตุนเรื่องอื่น

ไม่ได้ว่าอย่างนู้นอย่างนี้นะ ที่คุณบอกว่ามันแพ้อะมันแพ้ยังไง สุดท้ายมันก็ฮึดสู้ขึ้นมาแล้วชนะ แล้วมันแพ้ตรงไหน ผมไม่รู้หรอกนะว่ามันจะแพ้หรือชนะกี่ครั้งเพราะไม่เคยอ่านที่บอกว่ามันไม่เคยแพ้ก็เพราะเดา ผมไม่ได้ confirm แล้วที่ว่า นารูโตะ วาดสวยกว่า ก็ย้ำด้วยว่า คหตส.  แต่ที่ผมดูว่าสวยกว่าผมดูจากการ์ตูน DVD ครับไม่ใช่ในเล่ม หน้าตารูปลักทรงผม อย่างที่คุณว่านั้นแหละ
แล้วใครจะบอกว่า ONE piece สนุกกว่า ก็เรื่องของคุณ แต่ผมบอกว่า นารูโตะ ดีกว่า และตอนใหม่แต่ละก็มีคนติดตามเยอะกว่าด้วย สังเกตุจาก comment

พูดออกมาได้นะว่าดูจากในDVD แล้วนี่มันเว็บอะไร เว็บอ่านการ์ตูนไม่ใช่เหรอ สับสนอะไรในชีิวิตรึเปล่า

แล้วคุณก้พิมออกมาเองนะ คุนใช้คำว่า "วาดสวยกว่า" DVD นี่เค้าวาดกันเหรอวะ

แล้วก้แหกตาดูเหอะ สังเกตจากคอมเมนต์เอาเด้ ในโพสต์นี้เนี่ยแหละั ดูเอาว่าเรื่องไหนใครชอบมากกว่า

ตอนแรกผมก้มาเปนกลางนะ บอกไปแล้วไงว่าชอบทั้งสองเรื่อง แต่คุนเถียงแบบจะเอาชนะอะ ไม่รุจริง แถมไม่มีเหตุผลอีกตะหาก เหนแล้วมันไม่ไหวอะว่ะ

อ่านแล้วของขึ้นหวะ
เองนั่นแหละ ไม่ฟังชาวบ้านแล้วจับไปกระเดียด ก็บอกแล้วไงว่า คหสต ความเห็นคิดส่วนตัว เองนั่นแหละที่สับสนในชีวิตเว็บการ์ตูนจะพูดถึง DVD แล้วมันไม่ได้เหรอมันจะตายเหรอ DVD เค้าโครงมันก็มาจากการวาดในหนังสือการ์ตูนแหละ เองจะให้ ซากุระ ทรงผมเปลียนเป็น นามิ รึไงมันก็ต้องอ้างอิงจากเค้าโครงการวาดของต้นฉบับอีกทีสิวะ
เอ่อกูแหกตาดูว่า รู้แฟน one piece เยอะกว่าและได้บอกสักคำมั้ยว่า แฟน one piece น้อยกว่า เองฟังความหมายเขาให้ดีก่อนนะก่อนจับไปกระเดียด

กูละเบื่อ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

kenfatys

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 09:14:30 »

ช่วงแรกๆ นารูโตะเล่มแรกๆสนุกมาก

ตั้งแต่เล่ม 1-30+  สนุกตื่นเต้นน่าลุ้นทุกตอน

แต่มาช่วงหลังๆทำไมรู้สึกไม่ค่อยอินเลย เป้นเพราะการเล่าเรื่องกับการเขียนบทหรือเปล่าไม่รู้

อ่านone piece ยังรู้สึกว่ามันพีคแทบทุกตอน เนื้อเรื่องกับบทมันเนียนกว่านารูโตะเยอะมาก

นารูโตะ บทบางทีย้อนอดีตซ้ำไปซ้ำมา งงๆ ยังไม่รู้ 

ฉากสู้ช่วงหลังๆ บางคาถาเหมือนอ.โอดะหมดมุข บางอย่างมันเวอร์ๆไปหน่อยไงไม่รู้

555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

ทำอย่างกะว่าถ้าเขาอ่าน one piece แล้วจะสนุกกับคุณ
ทำไมต้องไปเปรียบเทียบด้วย ว่าคนเขียนอย่างนู้นอย่างนี้บ้าง ถ้าคุณบอกไม่สนุกเฉยๆยังจะพอเข้าใจ แต่ไม่สนุกเพราะ one piece ดีกว่า เห็นแล้วมันหมั่นไส้
และอีกอย่างถ้าชอบ one piece ก็ไปหมวด one piece สิ
ผมอยู่หมวด นารูโตะ และก็ไม่เคยเอาไปเปรียบเทียบกะ one piece เลย 
ใช่ไรมากหรอกนะ ผมแฟน นารูโตะ แต่ก็ยอมรับว่ามันไม่ได้สนุกทุกตอนหรอกนะ แต่มันก็ยังรู้สึกอยากติดตามอยู่ตลอด และอีกอย่างเรื่องนี้มีตัวเอกอยู่2ตัว จะเรียกว่าพระเอกอีกคนเลยก็ได้ ก็คือ ซาสึเกะ
ที่ผมไม่อ่าน one piece เพราะผมไม่ชอบลายเส้นการวาดของการ์ตูนเรื่องนี้
และ DVD ทำไมจะเปรียบเทียบไม่ได้ครับ บางคนเขาชอบดูมากกว่าอ่าน
ทางที่ดี ทางใคร ทางมันดีกว่า คุณจะชอบ one piece คุณก็ชอบไป แต่อย่าให้มันเกินหน้าเกินตา คนที่ไม่ชอบก็ผมนิแหละ
จะแสดงความเห็นหมวดการ์ตูนเรื่องไหน ก็ให้เกียรติการ์ตูนเรื่องนั้นบ้าง นิมันหมวด นารูโตะ แล้วคุณจะมาว่า นารูโตะ ไม่หนุก พอผมหมั่นไส้ก็เลยบอกว่า one piece ทฤษดีมั่ว มันก็เจ้ากันไป
แต่อย่าให้เห็นกระทู้ เปรียบเทียบกวนประสาทแบบนี้อีกนะ รับรองผมด่าไม่แคร์สื่อ อะ

dvdคน วาดคนละคนกัน มันจะเปรียบเทียบไ้ยังไงรู้เรื่องบ้างไหม

ผมเป็นเเฟนบอยทั้ง2เรื่อง เเต่เห็นคนไม่มีเหตุผล เห็นพวก"ไม่รู้เเล้วยังจะพูด" มาพิมสะยาว พวกบอกตัวเองรู้จริง เเต่รู้เเบบ "ตื้นๆ"
มาพิมทำเป็นเก่งเห็นเเล้วมันรำคาญลูกตามาก

ถ้าคิดจะว่าจะเสียดสีหรือวิจาร์ณ ก็ให้รู้ลึกทั้ง2เรื่อง ไม่ใช้เก่งคิดว่าเรื่องนู้นเป็นอย่างนี้
คุณไปว่าonepiece คุณอ่านมันดีรเเล้วรึยัง

จขกท.เขชาเปรียบเทียบได้ก็เพราะเขาน่าจะอ่านทั้ง2เรื่อง
เเล้วคุณอะเถียงข้างๆขูๆ ไม่ได้รู้ตื้นหนาบางของวันพีช เหตุผลอะไรก็ไม่มี
ขนาดพูดถึงเรื่องนารูโตะที่ตัวเองรัก ยังดูมั่วๆ

ยิ่งดูไปมาอ่านความเห็นคุณมันเหมือนเเฟนบอยเกาหลีหัวรุนเเรงไงไม่รู้ เเตะนู้นนี่ไม่ได้ ของเค้าดีที่สุด เห้อ....  ดูจากการเขียนอะไรเหตุผลก็ไม่มี
พูดเองเออเอง กูคิดว่าเป็นเเบบนี้นะ ใช้ๆ นั่นไง ทฟษฏีเนี่ย จริงปะละ.... ซุยมาก
จะเถียงอะไรก็มีเหตุผลบ้าง ว่าคนอื่นดูถูก ตัวเองก็เหยียบ onepieceเเทบจมดิน เเล้วยังมาว่าถ้าเปรียบเทียบก็อย่ามาว่าnaruto สิหมวดnaruto ส่วนตัวเองดูถูก onepiece
จะไม่ให้คน onepiece ว่าได้ยังไง เอาหัวส่วนไหนคิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 09:18:32 โดย kenfatys »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 11:57:54 »

dvdคน วาดคนละคนกัน มันจะเปรียบเทียบไ้ยังไงรู้เรื่องบ้างไหม

ผมเป็นเเฟนบอยทั้ง2เรื่อง เเต่เห็นคนไม่มีเหตุผล เห็นพวก"ไม่รู้เเล้วยังจะพูด" มาพิมสะยาว พวกบอกตัวเองรู้จริง เเต่รู้เเบบ "ตื้นๆ"
มาพิมทำเป็นเก่งเห็นเเล้วมันรำคาญลูกตามาก

ถ้าคิดจะว่าจะเสียดสีหรือวิจาร์ณ ก็ให้รู้ลึกทั้ง2เรื่อง ไม่ใช้เก่งคิดว่าเรื่องนู้นเป็นอย่างนี้
คุณไปว่าonepiece คุณอ่านมันดีรเเล้วรึยัง

จขกท.เขชาเปรียบเทียบได้ก็เพราะเขาน่าจะอ่านทั้ง2เรื่อง
เเล้วคุณอะเถียงข้างๆขูๆ ไม่ได้รู้ตื้นหนาบางของวันพีช เหตุผลอะไรก็ไม่มี
ขนาดพูดถึงเรื่องนารูโตะที่ตัวเองรัก ยังดูมั่วๆ

ยิ่งดูไปมาอ่านความเห็นคุณมันเหมือนเเฟนบอยเกาหลีหัวรุนเเรงไงไม่รู้ เเตะนู้นนี่ไม่ได้ ของเค้าดีที่สุด เห้อ....  ดูจากการเขียนอะไรเหตุผลก็ไม่มี
พูดเองเออเอง กูคิดว่าเป็นเเบบนี้นะ ใช้ๆ นั่นไง ทฟษฏีเนี่ย จริงปะละ.... ซุยมาก
จะเถียงอะไรก็มีเหตุผลบ้าง ว่าคนอื่นดูถูก ตัวเองก็เหยียบ onepieceเเทบจมดิน เเล้วยังมาว่าถ้าเปรียบเทียบก็อย่ามาว่าnaruto สิหมวดnaruto ส่วนตัวเองดูถูก onepiece
จะไม่ให้คน onepiece ว่าได้ยังไง เอาหัวส่วนไหนคิด

เฮ้อคุณ คุณว่าคนอื่นไม่มีเหตุผล และคุณได้เข้าใจเหตุผลของผมรึเปล่า ไม่รู้เรื่องหละสิ ใช่ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ op และผมก็ไม่ได้บอกว่าผมรู้นิ และก็ไม่คิดที่จะอ่านด้วย
คุณมาว่าคนอื่นไม่มีเหตุผล ดูตัวคุณเองก่อนเถอะ เหตุผลของ จขทก คืออะไร เหตุผลของผมคืออะไร คุณยังไม่เข้าใจเลยแล้วแบบนี้จะมาหาว่าคนอื่นไม่มีเหตุผล ตลกสิ้นดี ผมแฟน นารูโตะ ถ้ามีใครมาบอกว่าไม่สนุกผมก็ไม่พอใจแล้ว แล้วยังจะเอา op มาเสียดสีเปรียบเทียบให้หมั่นไส้ ที่ จขทก ยัง มี คหสต ว่า op สนุกกว่า นารูโตะ ได้เลย ที่ผมว่า op ทฤษดีมั่วกว่า นารูโตะ ก็ คหสต เหมือนกัน *dontknow*
คุณคิดว่าแค่อ่านทั้ง 2 เรื่องแล้วจะมาแสดง คหสต ในบอร์ดสาธารณะว่าเรื่องนี้สนุกกว่าเรื่องนี้ได้งั้นเหรอ ก็บอกไปแล้วไงอย่ามาเหมารวมว่าคนอื่นจะชอบเหมือนกัน (พูดไปหลายรอบละ) ว่าคนอื่นหนะดูตัวเองบ้างนะ
ว่าเขาเป็นแฟนบอยเกาหลีหัวรุนแรงบ้างแต่ คุณก็ไม่ต่างอะไรเลย มาว่าผมมีอะไรดีเหรอ เจอมาเยอะละประโยคนี้ แต่จะบอกให้กลับไปถามตัวเองก่อนเถอะที่จะมาถามคนอื่น คุณเก่งนักหรือ หรือรู้ไปหมดซะทุกเรื่อง คหสต ทุกอย่างของคุณต้องถูกเสมอใช่มั้ย?

ผมเห็นคนอย่างคุณพิมพ์ก็รำคาญลูกตาเหมือนกันนั่นแหละ มาว่าคนอื่นไม่มีเหตุผล ที่แท้ก็เป็นคนเอาเหตุผลตัวเองเป็นใหญ่ ไม่ได้เข้าใจคนอื่นเลย
ว่าผมดูถูก op แล้วพวกคุณหละ บ้างก็ว่าคนเขียน นารูโตะ จนปัญญาบ้างก็ว่าเนื้อเรื่องน่าเบื่อ ผมยังไม่ได้เป็นเดือดเป็นร้อนเลยนะ แต่ที่ไม่ชอบก็บอกไปแล้วว่าเพราะอะไร
ประเด็นของคุณคืออะไร จะให้ผมขอโทษเหรอ (No way *dontknow*) แต่ประเด็นของผมคุณเข้าใจรึยัง ถ้ายังบอกว่าผมไม่มีเหตุผล คุณคงต้องไป check IQ ของคุณซะแล้วนะ

ส่วนเรื่อง DVD ก็ไปเปรียบกับ DVD สิครับ ถึงคนวาดจะต่างกันเค้าโครงมันก็ต้องมาจากต้นฉบับ คุณคิดว่าผมจะเอา DVD ไปเปรียบเทียบกับหนังสือการ์ตูนอย่างั้นเหรอ (ถ้าแบบนี้จริง เอาหัวส่วนไหนคิดเนี่ย *dontknow*)

จขทก มี คหสต ไม่เกรงใจผม แฟน นารูโตะ ผมก็มี  คหสต ของผมบ้างแหละ คุณจะไม่พอใจก็เรื่องของคุณ เพราะนี้มันหมวด นารูโตะ ใครเริ่มก่อนก็รู้ๆกันอยู่

สุดท้ายนี้ผมก็ขี้เกียจจะเถียงกับคนเข้าใจไรยากอย่างคุณแล้ว เอาเป็นว่าถ้าคุณชอบ one piece ก็ไปสาธยายที่บอร์ด one piece ของคุณเถอะ อย่าได้มาลำเอียงที่บอร์ด นารูโตะ เห็นแล้วมันหมั่นไส้ เข้าใจ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 12:02:11 โดย sattkon »

ARMAGEDDON

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 13:05:56 »
การ์ตูนก็คือการ์ตูน จะทะเลาะกันทำไม เรื่องแค่เนี่ย  *disappoint*

kenfatys

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 13:10:17 »
เเล้วผมว่าอะไรนารูโตะหรอ ถึงได้ไล่ผมไปบอร์ดวันพีซ *dontknow*
ทั้ง2เรื่องภาพมันคงละเเบบ ผมก็บอกเเค่ว่ามันเอามาเทียบกันไม่ได้ ไม่ได้มีความเหมือนกันเลย เหอะ  *dontknow*

ไม่เข้าใจจะเอามาเปรียบเทียบกันทำไม การ์ตูนก็คนละเรื่อง คนวาดก็คนละคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 13:15:42 โดย kenfatys »

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:17:03 »
เฮ้ออ แล้วจะเอามาเปรียบเทียบกันทำไม การ์ตูนก็คนละเรื่อง คนวาดก็คนละคน
ผมว่านะการ์ตูนทุกเรื่องมันก็สนุกหมดแระครับ มันสนุกไปคนละแบบ จะเอามาเทียบกันมันก็ไม่ถูกนะ ผมว่านะคนเขียนการ์ตูนทุกคนเขาเก่งนะ จินตนาการสุดยอดมาก ไม่ว่าจะ นารูโตะ, วันพีซ, บีช, แฟรี่เทล, รีบอร์น, นูระหลานจอมภูต, กินทามะ, ... และยังอีกหลายๆเรื่อง แม้กระทั้ง โดราเอมอน, ชินจังจอมแก่น มันก็นุกหมดแระ
ปล.ชินจัง เนี่ยสุดๆ
*number1*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:27:34 »
ทฤษฎี ค้อน กรรไกร กระดาษ ไม่ตายตัวเสมอไปนะครับ

เป่ายิงฉุบสไตล์ฮันมะ ยูจิโร่ *haha* *haha* *haha* *number1* *number1* *number1*

pingrock

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:27:20 »
อีกอย่างนะ เรื่องนารูโตะ แมร่งสู้กันทีไรแมร่งนารูโตะชนะทุกที เกือบตายก็มีจิ้งจองเก้าหางออกมาตลอด คนเขียนคิดได้ เนตรแผนจันทรา ดาวอังคารมีเนตรวงแวน ตลก ฮ่าๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เอาหยังหลายกั๊บการ์ตูนน๊อออเจ้ากะดาย 

ก็จริง  ยอมรับว่าวันพีชคนแต่งมีศิลปะมาก   สุดยอดกิงๆ  มีขำๆฮาๆเครียดๆฮึกเหิมปนกันตลอดเวลา แนวการวาดการสื่ออารมณ์ของตัวละครมันได้อารมณ์สุดๆ เรียกได้ว่ามีศิลปะมากๆ   

และขอบเขตจินตนาการมันย่อมกว้างขวางกว่าอยู่แล้ว  เพราะมันแนวผจญภัยต้องเจออะไรๆแปลกๆใหม่ๆได้เสมอ   ซึ่งมันเป็นการ์ตูนที่เปิดกว้างสำหรับจินตนาการอย่างมาก   แถมยังมีผลไม้ปีศาจที่มันเหนือมนุษย์ซึ่งสามารถทำอะไรได้ทุกอย่างตามที่คนแต่งคิด

แต่สำหรับนารูโตะชื่อเรื่องมันอยู่บนพื้นฐานและตีกรอบการจินตนาการเอาไว้แล้วว่าเกี่ยวกับนินจาและสงคราม   แต่นี่ ผมว่าคนแต่งก็มีความคิดหลุดกรอบนินจาไปเยอะแล้วนะ   เพื่อให้เกิดความบรรเทิงไงล่ะครับ

ต้องดูพื้นฐานของการ์ตุนมันคนละสไตล์  และมันก็ไม่ได้ห่วยอย่างที่คุณว่าหรอก   ถ้าจะอ้างความไม่สมจริงเช่นโทบิโดนยันระเบิด 600ล้านไม่ตาย   คุณก็คิดเอาและกันว่าในวันพีชมันมีอะไรที่เกินจริงกว่านี้ตั้งเยอะแยะ   แต่มันทำให้คุณสนุกมิใช่รึ   

คนดูนารุโตะเค้าก็สนุกของเค้าเช่นกัน
นาย บอกว่านารูโตะเกียวกับนินจาแล้วสงครามหรอก แล้วไม่มีเกี่ยวกับความฝันหรอกแล้วนารูโตะมันไม่ผจญภัยหรอกตอนมันทำภารกิจมันไม่ผจญไปดว้ยหรอก แล้วนารูโตะมันไม่เกินจริงพอๆๆกับวันพีชหรอก

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:40:20 »
= =  *shock* *shock* *shock*

ไม่คิดว่าบอร์ดที่นี้จะมีการดราม่าด้วยแหะ เอาน่า ใจเย็น ๆ  *rip* *disappoint*
มันสนุกทั้งสองเรื่องละครับ มันก็มีการมั่วมั้งแหละแต่มันสนุกอ่ะ !! การ์ตูนน่ะครับ ดูการ์ตูนอย่าคิดมากครับ ผ่อนคลาย สบาย ๆ

การ์ตูนสนุกทั้งสองเรื่องเลยที่ทะเลาะกันเนี้ย และสนุกคนละแบบอย่าเอามาเปรียบเทียบกันเลยเด้อออ ~

ความเห็นส่วนตัวนะครับ : )

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

pingrock

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:51:40 »
ทฤษฎี ค้อน กรรไกร กระดาษ ไม่ตายตัวเสมอไปนะครับ

เป่ายิงฉุบสไตล์ฮันมะ ยูจิโร่ *haha* *haha* *haha* *number1* *number1* *number1*

ค้อนชนะกรรไกรมีที่ไหนมาเล่นกับผมดูสิผมเป็นค้อนคุณเป็นกรรไกร ถ้าคุณชนะคุณอยากได้อะไรผมให้ได้ทุกอย่าง  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 12:53:25 »
อีกอย่างนะ เรื่องนารูโตะ แมร่งสู้กันทีไรแมร่งนารูโตะชนะทุกที เกือบตายก็มีจิ้งจองเก้าหางออกมาตลอด คนเขียนคิดได้ เนตรแผนจันทรา ดาวอังคารมีเนตรวงแวน ตลก ฮ่าๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เอาหยังหลายกั๊บการ์ตูนน๊อออเจ้ากะดาย 

ก็จริง  ยอมรับว่าวันพีชคนแต่งมีศิลปะมาก   สุดยอดกิงๆ  มีขำๆฮาๆเครียดๆฮึกเหิมปนกันตลอดเวลา แนวการวาดการสื่ออารมณ์ของตัวละครมันได้อารมณ์สุดๆ เรียกได้ว่ามีศิลปะมากๆ   

และขอบเขตจินตนาการมันย่อมกว้างขวางกว่าอยู่แล้ว  เพราะมันแนวผจญภัยต้องเจออะไรๆแปลกๆใหม่ๆได้เสมอ   ซึ่งมันเป็นการ์ตูนที่เปิดกว้างสำหรับจินตนาการอย่างมาก   แถมยังมีผลไม้ปีศาจที่มันเหนือมนุษย์ซึ่งสามารถทำอะไรได้ทุกอย่างตามที่คนแต่งคิด

แต่สำหรับนารูโตะชื่อเรื่องมันอยู่บนพื้นฐานและตีกรอบการจินตนาการเอาไว้แล้วว่าเกี่ยวกับนินจาและสงคราม   แต่นี่ ผมว่าคนแต่งก็มีความคิดหลุดกรอบนินจาไปเยอะแล้วนะ   เพื่อให้เกิดความบรรเทิงไงล่ะครับ

ต้องดูพื้นฐานของการ์ตุนมันคนละสไตล์  และมันก็ไม่ได้ห่วยอย่างที่คุณว่าหรอก   ถ้าจะอ้างความไม่สมจริงเช่นโทบิโดนยันระเบิด 600ล้านไม่ตาย   คุณก็คิดเอาและกันว่าในวันพีชมันมีอะไรที่เกินจริงกว่านี้ตั้งเยอะแยะ   แต่มันทำให้คุณสนุกมิใช่รึ   

คนดูนารุโตะเค้าก็สนุกของเค้าเช่นกัน
นาย บอกว่านารูโตะเกียวกับนินจาแล้วสงครามหรอก แล้วไม่มีเกี่ยวกับความฝันหรอกแล้วนารูโตะมันไม่ผจญภัยหรอกตอนมันทำภารกิจมันไม่ผจญไปดว้ยหรอก แล้วนารูโตะมันไม่เกินจริงพอๆๆกับวันพีชหรอก

กำลังพยายามพิมพ์คำว่า "หรอ"  ใช่ไหม

เล่นผมงงไปพักใหญ่ว่าจะสื่ออะไรกับคำว่า  "หรอก" ของคุณ

มันสามารถพูดได้หลายแบบโดยที่ความหมายยังเหมือนเดิม  ผมแนะนำให้เลือกใช้นะ 

หรอ = หรือ = เหรอ = รึ = ถ้าแอ๊บแบ๊วซักหน่อยก็ใช้ "หรา"ได้นะ  แต่ไม่ใช่ "หรอก"เด้ออพี่น้องเอย   *haha* *haha*

จากตัวอย่างข้างบนผมจึงไม่สงสัยเลยว่าทำไมต้องเถียงผมกลับ  ทั้งๆที่ผมก็แสดงความเห็นไปแบบกลางๆ  ไม่ได้ชวนทะเลาะ

อาจเพราะภาษาของเรามันต่างกัน คุณเลยไม่เข้าใจความคิดเห็นของผม    *disappoint*

*dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:01:33 โดย chinjung »
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Leang_34

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 19:15:04 »
555มันจิงจิงบอดนี้  *haha* *haha*
จากนารุโตะน่าเบื่อ เป็น onepiece vs naruto[ด้วยปาก]
เท่าที่ดู คุณsattkon จาโดรลุมสะแกลมนะ
สำหรับผมคิดว่าสนุกทั้งสองเรื่องละครับ แต่ส่วนมากอยู่ที่คนคิด
เมือ่ก่อนผมอ่าน narutoสนุกกว่าonepiece[เพราะonepieceมันเขียนตัวหนังสือเยอะเลยดูแต่ภาพ]
แต่พอโตมาอ่านnarutoตัน เลยมาตั้งใจมาอ่านonepiece ไปๆมาๆ onepiece สนุกกว่าครับ
naruto สนุกเพราะ มีการต่อสู้แบบนินจาเลยสนุก
ส่วนonepiece สนุกเพราะมีการผจนภัยและมีจิตนาการหลากหลายครับ
ส่วนเรื่องลายเส้นผมไม่ได้สังเกตเพราะมันก็คล้ายๆกันส่วนdvdไม่ได้ดูเพราะมันเสียเวลาต้องมาดูเชิงตอนต่อสู้
จิงๆแล้ว2เรื่องนี้เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกเพราะมันคนละแบบ
อย่างที่โดดระเบิด600ล้านไม่ตายอาจจะเป็นเพราะร่างกายแข็งแรงและอาจโดนแค่บางส่วน
ถ้าพูดจริงๆแล้วdragonballไม่เวอกว่าเหรอใส่ถ้าเดียวระเบิดดาวดวงหนึ่ง
มันจึงเปรียบเทียบไม่ได้ไงละครับ *dontknow* *dontknow*