หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ  (อ่าน 61815 ครั้ง)

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:39:34 »
ตอนเเรกผมก็ชอบนารูโต๊ะๆสุด พอมาอ่านonepiece ปีที่เเล้ว จึงเข้าใจว่าทำไม น้าผมถึงยังดูอยู่ จับกลุ่มได้เลยว่า
onepiece ส่วนมากคนที่ติดตามจะมาจากคนอายุหลัก 20+
นารูโตะมีตั้งเเต่ 6+

ผมอ่านนารูโตะมานานนะตั้งเเต่ปีเเรกที่มันออกเเต่พอ่านonepiece มันสนุกกว่าจริงๆ เเถมตอนเนี่ยเนื่อเรื่อง naruto มันซูยๆไงไม่รู้ คือผมไม่ได้อยากรู้เลยประวัติคาบูโตะ
จะจบทั้งทีจะยืดเยื้อทำไม สงครามนานซะ
นารูโตะเดียวก็ถึงทางตันนะผมว่า
เเต่onepiece ยังอีกนานโขมันผจญภัยไปทั้งโลก

pingrock

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:44:39 »
อีกอย่างนะ เรื่องนารูโตะ แมร่งสู้กันทีไรแมร่งนารูโตะชนะทุกที เกือบตายก็มีจิ้งจองเก้าหางออกมาตลอด คนเขียนคิดได้ เนตรแผนจันทรา ดาวอังคารมีเนตรวงแวน ตลก ฮ่าๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

pingrock

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:46:30 »
ไอ คนที่ว่าone piecec ไปไหนละ  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:52:32 »
มันก้เปนเนื้อเรื่องของเค้านะคับ  อย่าไปว่าการ์ตูนเรื่องอื่นเลยคับ  *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:54:39 »
ตอบ ไม่ถึง 15 ทู้ เข้าใจนะเข้ามาเกรียนแต่ก็เถอะเถียงไปก็ไม่ชนะ แล้วไอ่คนที่อ่าน นารูโตะ ก็ได้แต่อ่านไปเถอะนะ มันไม่สนุกก็อ่านไป ส่วน one piece มันสนุกมาก รู้งี้กูไปดู ไพเรด ดีกว่า อยู่ทะเลเหมือนกัน     เอ๊าให้ แจคสแปโร่ กินผลไรดี *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:59:08 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:04:13 »
อีกอย่างนะ เรื่องนารูโตะ แมร่งสู้กันทีไรแมร่งนารูโตะชนะทุกที เกือบตายก็มีจิ้งจองเก้าหางออกมาตลอด คนเขียนคิดได้ เนตรแผนจันทรา ดาวอังคารมีเนตรวงแวน ตลก ฮ่าๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เอาหยังหลายกั๊บการ์ตูนน๊อออเจ้ากะดาย 

ก็จริง  ยอมรับว่าวันพีชคนแต่งมีศิลปะมาก   สุดยอดกิงๆ  มีขำๆฮาๆเครียดๆฮึกเหิมปนกันตลอดเวลา แนวการวาดการสื่ออารมณ์ของตัวละครมันได้อารมณ์สุดๆ เรียกได้ว่ามีศิลปะมากๆ   

และขอบเขตจินตนาการมันย่อมกว้างขวางกว่าอยู่แล้ว  เพราะมันแนวผจญภัยต้องเจออะไรๆแปลกๆใหม่ๆได้เสมอ   ซึ่งมันเป็นการ์ตูนที่เปิดกว้างสำหรับจินตนาการอย่างมาก   แถมยังมีผลไม้ปีศาจที่มันเหนือมนุษย์ซึ่งสามารถทำอะไรได้ทุกอย่างตามที่คนแต่งคิด

แต่สำหรับนารูโตะชื่อเรื่องมันอยู่บนพื้นฐานและตีกรอบการจินตนาการเอาไว้แล้วว่าเกี่ยวกับนินจาและสงคราม   แต่นี่ ผมว่าคนแต่งก็มีความคิดหลุดกรอบนินจาไปเยอะแล้วนะ   เพื่อให้เกิดความบรรเทิงไงล่ะครับ

ต้องดูพื้นฐานของการ์ตุนมันคนละสไตล์  และมันก็ไม่ได้ห่วยอย่างที่คุณว่าหรอก   ถ้าจะอ้างความไม่สมจริงเช่นโทบิโดนยันระเบิด 600ล้านไม่ตาย   คุณก็คิดเอาและกันว่าในวันพีชมันมีอะไรที่เกินจริงกว่านี้ตั้งเยอะแยะ   แต่มันทำให้คุณสนุกมิใช่รึ   

คนดูนารุโตะเค้าก็สนุกของเค้าเช่นกัน
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

kenfatys

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:05:56 »
ทำไมหรอครับ ใช้เหตุผลบ้างดิเจ้าของกระทู้ยังไม่ได้ด่ามากขนาดว่า naruto เเย่onepiece เยี่ยมจะร้อนทำไม
นายว่าเขานายดูตัวเองดิ ดูถูกone piece สะ
เเล้วนายเอาข้อมูลมาจากไหนว่าในญี่ปุ่น naruto อันดับ1

เรื่องทฤษฏี มันก็มั่วพอๆกันนั่นเเล
เถียงก็ใช้เหตุผลดิ อย่ามาเสียดสี ประชดประชันอย่างนู้นอย่างนี้เห็นเเล้วรำคาญสายตา ตั้งเเต่บอกว่าตัวเองรู้จริงละ เห้อ

เเล้วก็ดูDVD เเล้วมาวัดว่าภาพสวยอย่างงู้นอย่างงี้ คนวาดมันคนละคนกันนะครับ ต้นฉบับต้องดูในหนังสือการ์ตูน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:07:29 โดย kenfatys »

pingrock

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:07:30 »
แล้ว นาย มาว่า one piece เราก่อนทำไหม เราเห็นแล้วทนไม่ได้เลยสมารถสมาชิกเข้ามา

ผมต้องขอโทดดว้ยที่ว่านารูโตะไม่ดี แต่ความจริงผมก็ชอบนารูโตะ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

pingrock

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:08:56 »
ผมขอร้องละนะ อยากทำเป็นคนมีความรุ้เลย อะไรก็ฤษฎิอยู่ได้

Augustz

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:19:38 »
พอเถอะ  คนที่เริ่มเอ่ยถึงวันพีชก่อนก้คือคุณ sattkon เองไม่ใช่หรอคับ

การ์ตูนมันคนละเรื่องกัน แนวเรื่องมันก้คนละแบบกัน เอามาเทียบกันไม่ได้

วันพีช บางเรื่องอาจจะมองว่ามั่วก้จิง แต่ก้มีเฉลยออกมาทีหลังตลอด

นารูโตะ บางเรื่อง มันก้ต้องเฉลยออกมาซักวันแหละ เพราะงั้นก้รอกันหน่อยนะ  *glad*

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:19:54 »
ตอบ ไม่ถึง 15 ทู้ เข้าใจนะเข้ามาเกรียนแต่ก็เถอะเถียงไปก็ไม่ชนะ แล้วไอ่คนที่อ่าน นารูโตะ ก็ได้แต่อ่านไปเถอะนะ มันไม่สนุกก็อ่านไป ส่วน one piece มันสนุกมาก รู้งี้กูไปดู ไพเรด ดีกว่า อยู่ทะเลเหมือนกัน     เอ๊าให้ แจคสแปโร่ กินผลไรดี *dontknow*
ว่าคัยอ่ะ พาดพิงถึงเรื่องอื่น เห็นแล้วมันยังไง  *dontknow* *dontknow*

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:21:13 »

เอาหยังหลายกั๊บการ์ตูนน๊อออเจ้ากะดาย 

ก็จริง  ยอมรับว่าวันพีชคนแต่งมีศิลปะมาก   สุดยอดกิงๆ  มีขำๆฮาๆเครียดๆฮึกเหิมปนกันตลอดเวลา แนวการวาดการสื่ออารมณ์ของตัวละครมันได้อารมณ์สุดๆ เรียกได้ว่ามีศิลปะมากๆ   

และขอบเขตจินตนาการมันย่อมกว้างขวางกว่าอยู่แล้ว  เพราะมันแนวผจญภัยต้องเจออะไรๆแปลกๆใหม่ๆได้เสมอ   ซึ่งมันเป็นการ์ตูนที่เปิดกว้างสำหรับจินตนาการอย่างมาก   แถมยังมีผลไม้ปีศาจที่มันเหนือมนุษย์ซึ่งสามารถทำอะไรได้ทุกอย่างตามที่คนแต่งคิด

แต่สำหรับนารูโตะชื่อเรื่องมันอยู่บนพื้นฐานและตีกรอบการจินตนาการเอาไว้แล้วว่าเกี่ยวกับนินจาและสงคราม   แต่นี่ ผมว่าคนแต่งก็มีความคิดหลุดกรอบนินจาไปเยอะแล้วนะ   เพื่อให้เกิดความบรรเทิงไงล่ะครับ

ต้องดูพื้นฐานของการ์ตุนมันคนละสไตล์  และมันก็ไม่ได้ห่วยอย่างที่คุณว่าหรอก   ถ้าจะอ้างความไม่สมจริงเช่นโทบิโดนยันระเบิด 600ล้านไม่ตาย   คุณก็คิดเอาและกันว่าในวันพีชมันมีอะไรที่เกินจริงกว่านี้ตั้งเยอะแยะ   แต่มันทำให้คุณสนุกมิใช่รึ   

คนดูนารุโตะเค้าก็สนุกของเค้าเช่นกัน
ใช่ครับท่าน +100000000000  *great* *great*

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:22:45 »
แล้ว นาย มาว่า one piece เราก่อนทำไหม เราเห็นแล้วทนไม่ได้เลยสมารถสมาชิกเข้ามา

ผมต้องขอโทดดว้ยที่ว่านารูโตะไม่ดี แต่ความจริงผมก็ชอบนารูโตะ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
ผมก็ด้วย แต่ชอบเป็นแบบอนิเมะมากกว่าครับ มันดี  *love* *love*

nicorobin

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:33:49 »
ไว้สักวัน นายจะเข้าใจ

แล้ว นายจะเปลี่ยน ความคิด เลยก็ได้ มั้งนะ ^^

. . ผม ไม่ชอบ พวกไม่รู้แล้ว มาพูด . . . " ผมว่า one piece อะ ทฤษดีมั่วไปหมดเลย  " < ไม่ชอบ จริงๆ ประโยคนี้ 555

เมื่อก่อนผม อ่านแต่ นารูโตะ

แต่เดียวนี้ อ่านเกือบหมด ไม่ว่าจะเป็น op reborn บลีท โทริโกะ

ผมก็ว่า แต่ละเรื่อง แตกต่างกันไป  แล้วผมก็เข้าใจนะว่า ทำไม Op เป็น ที่ยอดนิยม สูงสุดของโลก

ไม่ได้ อยากจะ มา พิมไรเพื่อให้เกิด ปัญหานะครับ แต่ผมไม่ชอบจริงๆ ^^

ถ้านาย ลองได้อ่าน / ดู Op นายจะเปลี่ยนความคิดไปเลยก็ได้

แต่ นารูโตะ สำหรับผม ผมก็ ว่า สนุก นะ แต่เมือ มาเจอ Op กลับเปลี่ยนใจไปเลย

ก่อนที่จะพูดอะไร ควรเตรียมเนื้อหาไว้บ้างก้ดี  ไม่ใช่ไม่รู้แล้ว มาพูด

ผมก็ไม่รู้จริงหละนะ และก็ไม่อยากรู้ด้วยว่ามันสนุกยังไง *dontknow* 
เนื้อหาเหรอ ผมจะไปรู้ได้ไงเพราะไม่เคยอ่าน *dontknow* แต่ทีว่า ทฤาดีมั่ว ก็เพราะอ้างอิงจากความจริง + ที่มาที่ไปในการ์ตูน
นารูโตะ เป็นนินจา ก็ต้องมีคาถา อัญเชิญได้ จะปล่อยพิษปล่อยไฟ ก็เป็นคาถา ลูฟีเป็นยาง ว่างๆคุณลองเอายางไปโยนลงน้ำดูนะว่ามันจะลอยหรือจม หรือคุณจะอ้างผลปีศาจยาง แต่ยังไงก็คือยาง
และว่างๆคุณลองเอา ดาบคมๆไปฟันยางดู ว่าดาบมันจะหักหรือยางมันจะขาด ทฤษดีเปรียบเทียบ ค้อน กรรไกร กระดาษ คุณเคยเรียนมั้ย *dontknow*
ใช่ผมไม่รู้อะไรหรอเกี่ยวกับ one piece
แต่ก็ไม่ชอบเหมือนกันที่เจ้ากระทู้ไม่รู้อะไรแล้วเอามาเปรียบเทียบให้ นารูโตะ ดูด้อยกว่า คุณนั้นแหละที่ไม่รู้อะไร
ถ้างั้นผมก็สามารถตั้งมู้ในหมวด one piece ได้ว่า หลังๆมา one piece ไม่หนุกสู้ นารูโตะ ไม่ได้ สบายเลยสินะครับ
แล้วแฟน one piece จะว่าไง ก็เหมือนผมแฟน นารูโตะ ไม่ชอบ
แล้วอย่ามาเหมารวมว่าผมจะอ่าน one piece แล้วจะชอบ

คหตส.นารูโตะ วาดสวยกว่าเยอะ แถมเนื้อเรื่องน่าลุ้นกว่า ไม่ใช่ ลูฟี่ พ่อพระเอกแพ้ไม่เป็น (น่าจะ) สู้ไปก็รู้ว่าใครชนะ   *dontknow*
ปล.อย่ามาดูถูกการ์ตูนเรื่องอื่น เพราะคนชอบไม่เหมือนกัน 

ก็นั่นน่ะสิ ไม่เคยอ่าน แล้วจะไปรุ้ได้ยังไงละว่าทฤษฏีมันมั่วอะ ผมก็เข้าใจนะว่าแต่ละคนก้เปนแฟนคลับการ์ตุนคนละเรื่อง ไม่อยากให้เอามาเปรียบเทียบกัน

แต่ในฐานะของคนที่ชอบอ่านทั้งสองเรื่อง ยอมรับว่าวันพีซดีกว่าจริงๆ แล้วที่บอกว่า นารุโตะวาดสวยกว่า เอาอะไรมาวัดครับ ภาพนารุโตะ ตอนสู้ดูแทบจะไม่รุ้เรื่องเลย เปนการ์ตูนที่หลายๆคนบอกว่าภาพแย่ แต่ที่คนชอบอ่าน(รวมผมด้วย) ก้เพราะเนื้อเรื่องของมันสนุก พวกเพื่อนๆผมที่มีความรู้เรื่องการวาดรูปก้บอกกันทุกคนว่าวันพีซอะลายเส้นสวยกว่ามาก  แล้วคุณเอาอะไรมาบอกว่านารุโตะาดสวยกว่า หรือคุณดูจากหน้าตาของตัวละคร ว่าลูฟี่ตามันโหลๆ อะไรแบบนั้นรึไง

แล้วใครบอกว่าลูฟี่เปนพระเอกแพ้ไม่เปน คุนก้บอกเองอะว่าไม่เคยอ่าน แล้วรุได้ไงว่ามันไม่เคยแพ้ ลูฟี่อะกว่าจะชนะแต่ละคนมาได้นี่มันต้องใช้คามพยายามมากจริงๆ ต้องลุ้นกันสุดใจก่าจะเอาชนะได้ และมันก้เคยแพ้มาแล้วด้วยครับ และก้ไม่ใช่แค่ครั้งเดียว เพราะมันแพ้ครอคโคไดล์ตั้งสองครั้ง และมันก้แพ้อาโอคิยิ แพ้ร็อบลุจจิ แต่ด้วยความฮึดกะใจสู้ของมันอะทำให้ชนะได้ทีหลัง และนี่แหละที่เปนเสน่ห์ของวันพีซ

ถึงแฟนการ์ตุนทั้งสองเรื่องนะครับ ผมเองก้ชอบทั้งสองเรื่อง แต่ยอมรับละว่าชอบวันพีมากกว่า แต่ไม่ว่าจะยังไง ก้ไม่ควรดูถูกการ์ตุนเรื่องอื่น

ไม่ได้ว่าอย่างนู้นอย่างนี้นะ ที่คุณบอกว่ามันแพ้อะมันแพ้ยังไง สุดท้ายมันก็ฮึดสู้ขึ้นมาแล้วชนะ แล้วมันแพ้ตรงไหน ผมไม่รู้หรอกนะว่ามันจะแพ้หรือชนะกี่ครั้งเพราะไม่เคยอ่านที่บอกว่ามันไม่เคยแพ้ก็เพราะเดา ผมไม่ได้ confirm แล้วที่ว่า นารูโตะ วาดสวยกว่า ก็ย้ำด้วยว่า คหตส.  แต่ที่ผมดูว่าสวยกว่าผมดูจากการ์ตูน DVD ครับไม่ใช่ในเล่ม หน้าตารูปลักทรงผม อย่างที่คุณว่านั้นแหละ
แล้วใครจะบอกว่า ONE piece สนุกกว่า ก็เรื่องของคุณ แต่ผมบอกว่า นารูโตะ ดีกว่า และตอนใหม่แต่ละก็มีคนติดตามเยอะกว่าด้วย สังเกตุจาก comment

พูดออกมาได้นะว่าดูจากในDVD แล้วนี่มันเว็บอะไร เว็บอ่านการ์ตูนไม่ใช่เหรอ สับสนอะไรในชีิวิตรึเปล่า

แล้วคุณก้พิมออกมาเองนะ คุนใช้คำว่า "วาดสวยกว่า" DVD นี่เค้าวาดกันเหรอวะ

แล้วก้แหกตาดูเหอะ สังเกตจากคอมเมนต์เอาเด้ ในโพสต์นี้เนี่ยแหละั ดูเอาว่าเรื่องไหนใครชอบมากกว่า

ตอนแรกผมก้มาเปนกลางนะ บอกไปแล้วไงว่าชอบทั้งสองเรื่อง แต่คุนเถียงแบบจะเอาชนะอะ ไม่รุจริง แถมไม่มีเหตุผลอีกตะหาก เหนแล้วมันไม่ไหวอะว่ะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:37:15 »
ใจเยนเถอะ ทุกท่านนน   เรามาออกทะเลกันมั้ย  *glad*