หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องเกี่ยวกันโฮคาเงะร่น4หน่อยครับ  (อ่าน 66061 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ขอถามเรื่องเกี่ยวกันโฮคาเงะร่น4หน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 02:33:23 »
ผมว่าแล้วแต่สถาณการณ์  และ แล้วแต่ว่า ไครจะเป็นผู้ที่พูดด้วย เรื่องที่ว่า โฮคาเงะ คนไหนเก่งที่สุด

เรื่องเก่งที่สุดส่วนตัวผมนั้น ผมคิดว่า ต้องดูจากมาดาระเป็นหลัก

เพราะ อยู่มาถึง รุ่น 1-5เลย

แล้วมาดาระก็ยกย่องว่า รุ่น 1 แข็งแกร่ง มาก ยังไม่เคยเจอนินจาคนไหนที่แข็งแกร่งเท่ารุ่น 1

เท่านี้ก็น่าจะบ่งบอกได้แล้วว่า รุ่น 1-5 นั้น ไครเก่งที่สุด

เอาง่ายๆเลยแล้วกัน ไม่มีโฮคาเงะคนไหนสามารถชนะมาดาระได้ นอกจากรุ่น1  *hoho*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามเรื่องเกี่ยวกันโฮคาเงะร่น4หน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 08:24:11 »
ผมว่าน่าจะใช่ รุ่นที่ 4 ใครๆก็รู้จัก โฮคาเงะหมู่บ้านอื่นยังยอมรับในตัวมินาโตะเลย ขนาดไอพี่ชาย บีแปด 8 ที่ว่าเก่งไวแล้ว ยังเทียบรุ่นทีี่ 4 ไม่ได้เลย
มินาโตะได้เมียเป็นถึง อึสึมากิ ก็ยิ่งเก่งไปกันใหญ่ แหละที่แน่ๆ สู้กับโทบิได้สบายๆเลย เผลอๆถ้าจับรุ่น 4 มาบวกกับ มาดาระอาจจะสูสีกันก็ได้
รุ่นที่ 3 เคยบอกว่า ไ่ม่มีนินจาคนไหนในโลกเทียบกับแสงสีทองแห่งโคโนฮะได้

ปล. อย่าดูถูกกระสุนวงจรสิ ผมเคยดูเดอะมูฟวี่ตอนนึง ที่นารูโตะกับรุ่นที่ 4 ผสมกระสุนวงจักรเข้าด้วยกัน โหดมากๆ วิชาเดียวทำลายหมู่บ้านได้เลยนะนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 08:30:36 โดย themangmang1 »

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 08:53:27 »
เท่าที่ผมดูมา เห็นเขาบอกว่า รุ่น 1 เก่งสุด
รุ่น 4 ก็ วาป กระสุนวงจัก เทพอัสนีที่ผู้ใช้วิชา จะต้องตายด้วย
ผมงงแฮะ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า เทพอัสนี ผู้ใช้วิชาจะต้องตายด้วยเหรอ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

ส้มเช้ง

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 09:14:55 »
ในตอนที่ มาดาระสู้กับ 5 คาเงะ มาดาระยังพูดว่า เซนจู ฮาชิรามะนี่ล่ะ เป็นนินจาที่แข็งแกร่งที่สุด
(มาดาระชมเองเลยนะเนี่ย ประมานว่า มีพลังการรักษาสุดยอด มี 3ธาตุอิก)
   ส่วน โฮคาเงะรุ่นที่ 4 ใช่ลูกของรุ่น1 ป่ะ(อันนี้ท่าจำผิดกะขออภัยคับ) เพราะเรียงลำดับมา รุ่น2 เป็นอาจารย์ของ รุ่น3 ........... แล้วรุ่น3 เป็นอาจารย์ของรุ่น4............รุ่น4 เป็น อ.คาคาชิ.................แล้วกะคาคาชิ เป็น อ.นารุโตะ
    จ๊ากกกกกกกกก นอกเรื่องไปเยอะเลย

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 09:43:43 »
ในตอนที่ มาดาระสู้กับ 5 คาเงะ มาดาระยังพูดว่า เซนจู ฮาชิรามะนี่ล่ะ เป็นนินจาที่แข็งแกร่งที่สุด
(มาดาระชมเองเลยนะเนี่ย ประมานว่า มีพลังการรักษาสุดยอด มี 3ธาตุอิก)
   ส่วน โฮคาเงะรุ่นที่ 4 ใช่ลูกของรุ่น1 ป่ะ(อันนี้ท่าจำผิดกะขออภัยคับ) เพราะเรียงลำดับมา รุ่น2 เป็นอาจารย์ของ รุ่น3 ........... แล้วรุ่น3 เป็นอาจารย์ของรุ่น4............รุ่น4 เป็น อ.คาคาชิ.................แล้วกะคาคาชิ เป็น อ.นารุโตะ
    จ๊ากกกกกกกกก นอกเรื่องไปเยอะเลย
จิไรยะเป็นอาจารย์รุ่น4ไม่ใช่หรอครับ  *disappoint* ส่วนผมคิดว่ารุ่น1เก่งสุดนะคาถาเยอะใช้ธาตุได้3ธาตุ วิชาไม้ก็สุดๆ แต่เรื่องโกงนี่รุ่น4 โกงอะวาบไปมาได้ รุ่น4เคยทำอักขระ ไว้ที่หลังของโทบิกับหนวดของ8หาง ไม่รู้ว่าทุกวันนี้หายไปยัง ถ้ายังไม่หายนี่ สมมุตินารุโตะฝึกวิชาวาบได้เหมือนรุ่น4 อักขระที่รุ่น4เคยทำไว้ตรงหลังโทบิคงเป็นกุญแจสำคัญในการจะชนะโทบิได้ 555 ผมคิดเวอร์ไปเปล่าเนี่ย *dead*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:10:23 »
มาดาระบอกว่า  ฮาชิรามะ เซ็นจู เปนนินจาที่แข็งแกร่งที่สุด

เพราะงั้น มินาโตะ  ไสหัวไปเลยไป๊  *้ั์punch*   *้ั์uppercut*      *damage*    *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:34:35 »
ผมว่ารุ่น 4 ไม่น่าจะเก่งไปกว่ารุ่น 2 นะ เพราะดูเหมือนว่าคาถาย้ายมิติ รุ่น 2 จะใช้ได้เทพว่า อ้างอิงจากตอนที่

โทบิบุกหมู่บ้านหลังจากรุ่น 4 ได้สู้กับโทบิตัวเองก็คิดในใจว่า "มันเป็นใครกันถึงใช้คาถาย้ายมิติได้เหนือกว่าเราและท่านรุ่น 2 เสียอีก"

การที่รุ่น4 ยกย่องแบบนี้ก็แสดงกว่ารุ่น 2 เก่งกว่าตัวเอง แถมรุ่น 2 ยังมีทั้งสัมภเวสีคืนชีพ และใช้คาถาน้ำได้ชำนาญ

ตัวเองเป็นน้องชายรุ่น 1 ก็เเสดงว่าได้สายเลือดกายเซียนมาเหมือนกัน ดังนั้นถ้ามองภาพรวมแล้ว รุ่น 2 ก็น่าจะเก่งกว่ารุ่น 4 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:58:41 โดย Jay_Jay »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:54:23 »
ลองเรียงกันดูเล่นๆมั้ยคับ

1.ฮาชิรามะ รุ่น1

2.โทบิรามะ รุ่น2

3.มินาโตะ รุ่น4

4.สึนาเดะ รุ่น5

5.ซารุโทบิ รุ่น3

ก้น่าจะเปนแบบเนี้ยนะ *glad*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:19:23 »
รุ่นที่1เก่งสุดครับ *haha* *haha*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:23:49 »
รุ่น 1  อยู่แว้วว  เนตร ทำอะไรไม่ได้  คาถาไม้ก็เทพ  อาวุธก็เยอะๆ  แถมรักษาตัวเองได้ด้วย  เสียอย่างเดียว  ไม่หล่อเมื่อโตะ *great*

Merry

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:30:54 »
อ๋อ ท่าน Au . .

เอา รุ่น 3 ไว้สุดท้าย เลยรึ 55

ส่วนตัวคิดว่า  1 รุ่น 1
                 2 รุ่น 4
                 3 รุ่น 2
                 4 รุ่น 3
                 5 รุ่น 5

( รุ่น2 ยังไม่ออกมาเลย กะไม่ถูก ว่าอยู่ในระดับไหน แต่คิดว่าเก่ง เอาการอยู่ )

รุ่น 4 ไม่ต้องสืบ มีท่าร่างที่ไว กว่า คาถา อีก
รุ่น 1 เหมือนกับ อมตะ ตลอดเวลา . .  ก็นะ ^^

อยากรู้จัง รุ่น2 ! มีไรดีนะ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:48:04 »
เท่าที่ผมดูมา เห็นเขาบอกว่า รุ่น 1 เก่งสุด
รุ่น 4 ก็ วาป กระสุนวงจัก เทพอัสนีที่ผู้ใช้วิชา จะต้องตายด้วย
ผมงงแฮะ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า เทพอัสนี ผู้ใช้วิชาจะต้องตายด้วยเหรอ
ก็วิชาที่ รุ่น 4 สะกด 9 หางไงครับ

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 13:19:13 »
ก็วิชาที่ รุ่น 4 สะกด 9 หางไงครับ

แล้วเทพอัสนีเกี่ยวไรกะผนึกซากอสูรหรอ - -
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

ส้มเช้ง

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 13:42:55 »
จิไรยะเป็นอาจารย์รุ่น4ไม่ใช่หรอครับ  *disappoint* ส่วนผมคิดว่ารุ่น1เก่งสุดนะคาถาเยอะใช้ธาตุได้3ธาตุ วิชาไม้ก็สุดๆ แต่เรื่องโกงนี่รุ่น4 โกงอะวาบไปมาได้ รุ่น4เคยทำอักขระ ไว้ที่หลังของโทบิกับหนวดของ8หาง ไม่รู้ว่าทุกวันนี้หายไปยัง ถ้ายังไม่หายนี่ สมมุตินารุโตะฝึกวิชาวาบได้เหมือนรุ่น4 อักขระที่รุ่น4เคยทำไว้ตรงหลังโทบิคงเป็นกุญแจสำคัญในการจะชนะโทบิได้ 555 ผมคิดเวอร์ไปเปล่าเนี่ย *dead*
โอ้ sorry จร้า โอ้ สับสนนิดโหน่ย โฮะๆๆ *disappoint*

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:31:12 »
ผมว่าคงไม่มีใครสู้รุ่น1ได้หรอกก้อเล่นรักษาตัวเองได้เทพขนาดนั้น  ส่วนรุ่น4ผมว่าน่าจะเก่งกว่ารุ่น2นะ เพราะข้อมูลของรุ่น2น้อยไปหน่อยตายเพราะสู้กับ2พี่น้องคินคาคุ ส่วนรุ่น4สู้กับไรคาเงะและ8หางสบายเรย  แต่ถ้าถามว่าสู้กันจิงๆใครชนะผมว่าตออบยากเพราะขึ้นยุกับสถานการณ์และการได้เปรียบเสียเปรียบของวิชานินจา.......แต่รุ่น4นี่เท่สุด *number1* *number1* *number1* *great* *great* *great*