หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องเกี่ยวกันโฮคาเงะร่น4หน่อยครับ  (อ่าน 66140 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คือว่ารุ่น4ได้ถูกกล่าวขวัญกันว่าเป็นนินจาที่เก่งที่สุด แต่ผมสงสัยว่าวิชาที่รุ่น4ใช้ ก็มีแค่กระสุนวงจักรกับคาถาวาบในพริบตา2คาถาแค่นี้เองนะครับ เก่งสุดในประวัติศาสนินจาเลยหรอครับ ไม่เคยเห็นรุ่น4ใช้ วิชา ดิน น้ำ ลม ไฟ สายฟ้า ไรเลย สงสัยอะ ไม่นับรวมพวกวิชาผนึกต่างๆที่เรียนมาจากเมียนะครับเพราะคงไม่มีผลต่อการต่อสู้มากนัก ใครพอรู้ว่ารุ่น4มีวิชาไรอีกบ้างครับ ทำไมถึงได้เก่งสุดในประวัติศาสตร์นินจา ถ้าบอกว่ามีแค่วาบกันกระสุนวงจักร คงไม่ถูกยกย่องขนาดนั้นแน่ๆ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ขอถามเรื่องเกี่ยวกันโฮคาเงะร่น4หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 11:54:06 »
คนที่ถูกกล่าวขานว่าเป็นนินจาที่เก่งที่สุด ผมว่าน่าจะเป็นรุ่นที่ 3 ไม่ใช่หรอ ครับ แต่เพราะแก่แล้วเลยดูไม่ค่อยเก่ง *disappoint*

marakom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ขอถามเรื่องเกี่ยวกันโฮคาเงะร่น4หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 14:00:08 »
ที่จริงเก่งที่สุดมันน่าจะเป็นรุ่น 1 นะ เพราะ ก่อตั้งหมู่บ้าน สู้กับมาดาระได้ คิดวิชานินจา และแบนวิชาต้องห้ามต่าง ๆ ของนินจา (เสกไม้พะยูงมาขายรวย ๆ)
รุ่น 2 น่าจะฝีมือ พอ ๆ กับรุ่น 1 แต่อ่อนกว่า เก่งคาถาลวงตา และมีความเร็วสูง น้ำเยอะสุด (ส่วนใหญ่คนที่มีธาตุน้ำ จะมีจักระเยอะกว่าธาตุอื่น)
รุ่น 3 ที่บอกว่าเก่งที่สุด เพราะว่า เรียนวิชามากสุด ใช้คาถาได้มากสุด แค่นี้เอง (เรียนจนแก่ ไม่ค่อยได้ใช้)
รุ่น 4 เป็นวีระบุรุษที่ปกป้องหมู่บ้านจาก 9 หาง คนเลยยกย่องสรรเสริญว่าเก่ง เพราะมีความเร็ว ย้ายไปไหนมาไหนได้โดยผ่านมีดข้ามอัศณี และเก่งคาถาผนึก (วิ่งแข่งชนะเลิศ)
รุ่น 5 น่าจะอ่อนสุดใน คาเงะแล้วมั้ง (มีดีที่ของใหญ่)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 14:59:59 »
ถ้าผมจำไม่ผิดเหมือนจะเคยเห็นรุ่น4ใช้คาถาเทพเจ้าสายฟ้านะ แต่จำไม่ได้ว่าตอนไหน (ในเดอะมูฟวี่หรือเปล่า) หรือผมจำผิด  *disappoint*
ปล.หากผมจำผิดขอโทดด้วยครับ
ปล2. ก็อด เอเนลู มันใช้นี่หว่า
  *shock* *shock*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 15:10:03 »
ถ้าผมจำไม่ผิดเหมือนจะเคยเห็นรุ่น4ใช้คาถาเทพเจ้าสายฟ้านะ แต่จำไม่ได้ว่าตอนไหน (ในเดอะมูฟวี่หรือเปล่า) หรือผมจำผิด  *disappoint*
ปล.หากผมจำผิดขอโทดด้วยครับ
ปล2. ก็อด เอเนลู มันใช้นี่หว่า
  *shock* *shock*
*haha* คุณจำผิดเรื่องหรอเปล่าครับ 55 แต่จะว่าไปผมชอบนะ ก็อดเอเนลู เนี่ย บทน้อยไปหน่อยอยากให้เอากลับมาอีก จะออกทะเลอีกละ555 เข้าเรื่องละกัน ผมว่ารุ่น1นี่แหละเก่งสุด แต่รุ่น4ก็ไม่น้อยหน้าเหมือนกัน แต่รุ่น3นี่คงเหมือนกันเพื่อนกระทู้บนๆตอบแหละครับเก่งวิชาหรือแตกฉานวิชานินจาทุกอย่าง ส่วนรุ่น2ไม่มีข้อมูลครับแต่ไม่น่าเก่งเกินรุ่น1
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

junin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เป็นนินจาต้องอ่านเบื้องหลังของเบื้องหลังให้ออก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 15:42:20 »
รุ่นที่ 4 เป็นเด็กหนุ่มธรรมดาที่ไม่ธรรมดา  มีความไวเป็นเลิศ ใช้ความไวผ่านวิชาที่ชื่อว่า เทพอัศนี เห็นตอนที่เจอกับโทบิไหม  รุ่น4บอกว่า นี่คือ การก้าวเท้าของเทพอัศนีขึ้นสอง แค่ขั้นสองน่ะคับ อาจมีขั้นขึ้นไปอีก

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 17:26:47 »
รุ่นสามในนารุโตะเค้าว่ากันว่า ว่า ว่า เก่งที่สุดของที่สุด คือ ในบันดาห้าคาเงะ (ของโคโนฮะเก่งกว่าเพี่อนเสมอ ก็แสดงว่าเก่งที่สุดในโลกนินจานั้นเอง)
ถ้าไม่แก่ ต่อ ให้รุ่น 1-2 รวมกันยังสู้ไม่ได้ รุ่นสี่น้าจะรองลงมสจากรุ่นสาม ความเกาอาจจะสู้รุ่นสามไม่ได้แต่ฉหลาดน้าจะพอๆกัน โอโรยังพูดเลยว่าเก่ง
ผมว่าถ้าโอโรไม่มี คาถาสัมภเวสี มันก็คงไม่กล้ามาดวนกลับรุ่นสามหลอก เพราะเรี่องการต่อสู้และคาถาคงสู้รุ่นสามไม่ได้ ถึงรุ่นสามจะแก่ก็ตาม

คิดตามมุมมองส่นตัวน่ะครับ *pround*

jwcqf

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 18:15:58 »
รุ่นที่4 ไวพริบดี อัจฉริยะ มีความสามารถ อายุยังน้อยก็เป็นโฮคาเงะได้แล้ว

raijungman

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 19:02:22 »
ตามความคืดผมว่ารุ่น สามเก่งสุด ขนาดตอนแกแก่แล้ว ยังสู้กับคาถาสัมภเวสีคืนชีพรุ่น หนึ่ง และรุ่นสอง ได้เลย

NARUTON

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:19:44 »
ผมว่าซึนาเดะน่าจะเก่งสุดนะครับ ถ้าใครเจอวิชา เต้าสะบรึมสะท้านยุทธจักรไป ไม่ว่าใครก็กำเดาทะลักแน่นอน  *nude* *haha*

dannyvon

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:24:20 »
เห็นด้วยที่ว่า รุ่น 3 เก่งสุด ครับ

ตอนสู้กับ สัมภเวสี รุ่น1+รุ่น2

ยังเอาชนะได้ แม้จะเท่ห์ไม่เท่ห์  แต่ชนะก็คือชนะ ครับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:31:24 »
ส่วนตัวผมคิดว่า ไงๆ รุ่น3 ก็ไม่มีทางเก่งกว่ารุ่น1 ได้อยู่แล้ว ที่บอกว่า รุ่น 3 เป็นโฮคาเงะที่เก่งสุดในประวัตศาตร์ ผมว่าอิรุกะพูดเวอร์เกินไปหน่อย แต่ทั้งนี้

ตอนที่อิรุกะกำลังพูดตัวเองกำลังสอนหนังสือให้กับนินจาเด็กอยู่ อาจจะพูดเกินความจริงไปบ้างเพื่อให้เด็กเกิดแรงบันดาลใจ (อิรุกะไม่ได้มีชีวิตอยู่ในยุครุ่น1 นะสิ จะรู้ได้ยังไงว่าใครเก่งกว่า)

อีกทั้งรุ่น3 ก็เป็นศิษย์รุ่น1กับรุ่น2 ด้วย ศิษย์จะไปเก่งกว่าอาจารย์ได้ยังไง แฟนเก่าซึนาเดะที่ชื่อว่าดัน ก็ยังพูดเลยว่า คนที่จะจัดการมาดาระได้มีแต่รุ่น1 ที่ตายไปแล้วเท่านั้น

ผมไม่ได้ว่ารุ่น3 ไม่เก่งนะ แต่ยังไง ศิษย์ก็ไม่น่าจะเก่งกว่าอาจารย์หรอก

NARUTON

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:41:53 »
เห็นด้วยที่ว่า รุ่น 3 เก่งสุด ครับ

ตอนสู้กับ สัมภเวสี รุ่น1+รุ่น2

ยังเอาชนะได้ แม้จะเท่ห์ไม่เท่ห์  แต่ชนะก็คือชนะ ครับ

ศพกับคนมันไม่เหมือนกันนะครับ

kampagank

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:46:59 »
เท่าที่ผมดูมา เห็นเขาบอกว่า รุ่น 1 เก่งสุด
รุ่น 4 ก็ วาป กระสุนวงจัก เทพอัสนีที่ผู้ใช้วิชา จะต้องตายด้วย

kampagank

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:47:32 »
มินาโตะ VS โทบิได้ฝากอักขระบางอย่าง ไว้หลังโทบิ
minato vs madara (kyubi) amv-completo