หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบข้อสงสัยให้หน่อยครับ  (อ่าน 8677 ครั้ง)

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ตอบข้อสงสัยให้หน่อยครับ
« เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 14:48:24 »
โทบิเตรียมแผนการที่จะปลุกมาดาระขึ้นมาซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นแผนที่สำคัญมากของทั้งคู่ แต่ทำไมไม่เก็บร่างของมาดาระไว้อย่างดี ปล่อยให้ คาบูโตะเอาไปตอนไหนก็ไม่รู้ มันดูขัดๆกันไหมครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ตอบข้อสงสัยให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 14:59:57 »
ผมว่า โทบิอาจจะคิดว่า คงไม่มีใครที่จะหาศพของมาดาระหรอก

เพราะเอาไปก้ไม่ีรุ้จะเอาไปทำอะไร  แบบว่า อาจจะยังไม่รุ้จัก สัมผเวสีคืนชีพ

แล้วโทบิเอง ก้ต้องทำตามเป้าหมายคือการรวบรวมสัตว์หาง ดูแลเกะ ทำนุ้น ทำนี่ เยอะแยะมากมาย วุ่นวาย น่ารำคาญ

จนอาจจะไม่มีเวลาไปเฝ้าศพมาดาระ ก้ได้นะคับ

ปล.เดานะคับ  เดา *glad*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 18:55:54 »
ผมว่าน่าถ้าโทบิรู้จักกับ มาดาระจริงก้อต้องรู้จักคาถานี้ครับ 

เพราะตอนมาดาระโดนปลุกมันยังงงเลยที่โดนปลุกด้วยคาถานี้   แสดงว่ามันรู้จักคาถานี้แน่นอน   เพราะงั้นโทบิก้อต้องรู้จักด้วยละครับ

ที่ไม่เกบศพไว้อย่างดีคงคิดว่า   ไม่มีใครจะเอาไปใช้มั่งครับ 

หรือไม่ก้อไม่คิดว่าจะมีคนใช้คาถานี้กับมาดาระ   

ปล.ผมก้อเดาเหมือนกันนะ *glad* *glad* 

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 19:34:45 »
ผมมีความเห็นว่าโทบิคงไม่ได้ตั้งใจจะคืนชีพให้มาดาระหรอกครับ ดูจากตอนที่คาบูโตะเรียกออกมา มาดาระดูไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไร เเละยังพูดเหมือนกับไม่พอใจว่า
นี่คงเป็นฝีมือของมันสินะ คิดจะทำอะไรกันแน่ ประมาณนี้ ถึงเป้าหมายของทั้งคู่จะเหมือนกันคือแผนเนตรจันทรา แต่ก็อาจจะเป็นศัตรูกันก็ได้ เหมือนตัวร้ายแข่งกันแย่งอำนาจ
ถ้าผมเป็นโทบิ ผมคงไม่คิดจะคืนชีพให้คนที่คาดเดาไม่ได้ว่าจะหักหลังเมื่อไหร่อย่างมาดาระหรอกครับ ราชาของโลกไม่จำเป็นต้องมีสองคน ยกเว้นว่า
โทบิคือคนสนิทของมาดาระ แบบว่าเป็นลูกน้องที่ภักดีมากๆ แต่ดูแล้วมันไม่ใช่นะครับ โทบิตกใจตอนที่คาบูโตะเรียกมาดาระออกมา แถมยังอ้างชื่อว่าตัวเองคือมาดาระอีกต่างหาก

คหสต. ครับ  *glad*

LM

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 03:53:30 »
ผมว่า DNA มาดาระ น่าจะเป็น โอโรชิมารุ มากกว่านะที่เก็บใว้

เพราะมีแนวโน้มว่า โอโรชิมารุ ร่วมมือกับมาดาระ เรื่องการปลูกถ่ายเซลล์รุ่น1

โอโรชิมารุ จะมีเซลล์ของมาดาระก็ไม่แปลก

แล้วคาบูโตะ ก็ลูกน้องคนสนิท โอโรชิมารุ จะมีก็ไม่แปลกครับ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 17:08:04 »
แแต่ผมว่ามันไม่ใช่รูปแบบของ dna นะครับ มันต้องเป็น ศพซิครับ ถึงจะปลุกขึ้นมาได้
อีกอย่างถ้าไม่คิดจะปลุก มาดาระ จะเอาเนตรไปให้ นางาโตะทำไมอะครับ โทบิมันก็เอาไปใช้เองซิ แผนการมันคือปลุกมาดาระครับ มันก็บอกอยู่ว่า นารุโตะทำให้เสียแผนเพราะว่าฆ่า เพนไป

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

tonkkn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 18:16:20 »
มาดาระได้ตรงลงให้โทบิคืนชีพให้กับตนเองโดยใช้พลังของเนตรสังสาระ ซึ่งเดิมทีโทบิคงคิจะทำเช่นนั้น แต่พอเวลาผ่านไปนานขึ้นโทบิเองก็เริ่มที่จะมีอำนาจและคิดที่จะเป็นใหญ่แต่เพียงผู้เดียว ที่โทบิบอกว่านารูโตะทำผิดแผนเนื่องจากฆ่าเพนตายนั้น มีสาเหตุมาจากที่โทบิยังไม่สามารถรวบรวมสัตว์หางได้ครบทั้ง 9 ตัว ทำให้โทบิต้องแก้ไขด้วยการประกาศสงครามโลกนินจาครั้งที่ 4 ขึ้น แล้วบางท่านยังสงสัยอีกว่าทำไมโทบิที่ได้เนตรสังสาระของมาดาระมาแล้วไม่ปลูกถ่ายใส่ในตาของตนเอง มันมีสาเหตุอยู่ว่า
1.พลังของเนตรสังสาระอาจยังไม่เต็มที่
2.เสียดายเนตรข้ามมิติของตัวเอง ซึ่งดูจากที่ปลูกถ่ายเนตรสังสาระใส่ตาตัวเองยังปลูกถ่ายแค่ดวงเดียว
3.อยากจะมีพักพวกที่เก่ง เพื่อเอาไว้ใช้งานอย่างนางาโตะ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 20:07:50 »
แแต่ผมว่ามันไม่ใช่รูปแบบของ dna นะครับ มันต้องเป็น ศพซิครับ ถึงจะปลุกขึ้นมาได้
อีกอย่างถ้าไม่คิดจะปลุก มาดาระ จะเอาเนตรไปให้ นางาโตะทำไมอะครับ โทบิมันก็เอาไปใช้เองซิ แผนการมันคือปลุกมาดาระครับ มันก็บอกอยู่ว่า นารุโตะทำให้เสียแผนเพราะว่าฆ่า เพนไป

สัมภเวสืคืนชีพแค่มีดีเอ็นเอส่วนหนึ่งก็ใช้ได้แล้วครับ แต่ถ้ายิ่งมีมากก็ยิ่งดี เช่นตาขวาของดันโซกับอาวุธของเพนหกวิถี ถ้าจะเรียกออกมาก็ขึ้นอยู่กับข้อมูลดีเอ็นเอ
ยกตัวอย่างง่ายๆครับ เดอิดาระ ร่างระเบิดแตกกระจุยกระจายไปหมดแล้ว แต่คาบูโตะก็ยังเรียกออกมาได้

*้ั์shock3*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 05:19:53 โดย Jay_Jay »

nutguitar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 16:24:10 »
ทำไมเวลานารุโต๊ะใน Anime พูด ต้องพูดลงท้ายด้วย"Dattebayo"ด้วยคับ คัยเคยสงสัยมั้งแมร่งมีเกือบทุกประโยค

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 21:47:21 »
ทำไมเวลานารุโต๊ะใน Anime พูด ต้องพูดลงท้ายด้วย"Dattebayo"ด้วยคับ คัยเคยสงสัยมั้งแมร่งมีเกือบทุกประโยค

มันเหมือน เอกลักษณ์ของนารูโตะ อ่ะคับ

เหมือนๆกับ หางเสียงของคนเราอ่ะคับ  นารูโตะชอบพูด ดัต เตะบาโย ลงท้ายประโยค

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 02:02:49 »

คาถาสัมภเวสืคืนชีพ มีศพ หรือแค่DNA ก็ได้นะครับ   *dead* *dead*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<