Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ตอบข้อสงสัยให้หน่อยครับ

หน้า: (1/3) > >>

chainoi:

โทบิเตรียมแผนการที่จะปลุกมาดาระขึ้นมาซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นแผนที่สำคัญมากของทั้งคู่ แต่ทำไมไม่เก็บร่างของมาดาระไว้อย่างดี ปล่อยให้ คาบูโตะเอาไปตอนไหนก็ไม่รู้ มันดูขัดๆกันไหมครับ

Augustz:

ผมว่า โทบิอาจจะคิดว่า คงไม่มีใครที่จะหาศพของมาดาระหรอก

เพราะเอาไปก้ไม่ีรุ้จะเอาไปทำอะไร  แบบว่า อาจจะยังไม่รุ้จัก สัมผเวสีคืนชีพ

แล้วโทบิเอง ก้ต้องทำตามเป้าหมายคือการรวบรวมสัตว์หาง ดูแลเกะ ทำนุ้น ทำนี่ เยอะแยะมากมาย วุ่นวาย น่ารำคาญ

จนอาจจะไม่มีเวลาไปเฝ้าศพมาดาระ ก้ได้นะคับ

ปล.เดานะคับ  เดา *glad*

bignaja123:

ผมว่าน่าถ้าโทบิรู้จักกับ มาดาระจริงก้อต้องรู้จักคาถานี้ครับ 

เพราะตอนมาดาระโดนปลุกมันยังงงเลยที่โดนปลุกด้วยคาถานี้   แสดงว่ามันรู้จักคาถานี้แน่นอน   เพราะงั้นโทบิก้อต้องรู้จักด้วยละครับ

ที่ไม่เกบศพไว้อย่างดีคงคิดว่า   ไม่มีใครจะเอาไปใช้มั่งครับ 

หรือไม่ก้อไม่คิดว่าจะมีคนใช้คาถานี้กับมาดาระ   

ปล.ผมก้อเดาเหมือนกันนะ *glad* *glad* 

Jay_Jay:

ผมมีความเห็นว่าโทบิคงไม่ได้ตั้งใจจะคืนชีพให้มาดาระหรอกครับ ดูจากตอนที่คาบูโตะเรียกออกมา มาดาระดูไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไร เเละยังพูดเหมือนกับไม่พอใจว่า
นี่คงเป็นฝีมือของมันสินะ คิดจะทำอะไรกันแน่ ประมาณนี้ ถึงเป้าหมายของทั้งคู่จะเหมือนกันคือแผนเนตรจันทรา แต่ก็อาจจะเป็นศัตรูกันก็ได้ เหมือนตัวร้ายแข่งกันแย่งอำนาจ
ถ้าผมเป็นโทบิ ผมคงไม่คิดจะคืนชีพให้คนที่คาดเดาไม่ได้ว่าจะหักหลังเมื่อไหร่อย่างมาดาระหรอกครับ ราชาของโลกไม่จำเป็นต้องมีสองคน ยกเว้นว่า
โทบิคือคนสนิทของมาดาระ แบบว่าเป็นลูกน้องที่ภักดีมากๆ แต่ดูแล้วมันไม่ใช่นะครับ โทบิตกใจตอนที่คาบูโตะเรียกมาดาระออกมา แถมยังอ้างชื่อว่าตัวเองคือมาดาระอีกต่างหาก

คหสต. ครับ  *glad*

LM:

ผมว่า DNA มาดาระ น่าจะเป็น โอโรชิมารุ มากกว่านะที่เก็บใว้

เพราะมีแนวโน้มว่า โอโรชิมารุ ร่วมมือกับมาดาระ เรื่องการปลูกถ่ายเซลล์รุ่น1

โอโรชิมารุ จะมีเซลล์ของมาดาระก็ไม่แปลก

แล้วคาบูโตะ ก็ลูกน้องคนสนิท โอโรชิมารุ จะมีก็ไม่แปลกครับ

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version