หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่า อิทาจิไม่ได้เปนคนฆ่าคนในตระกูลเอง จิงๆแหละ  (อ่าน 20874 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *

ตัวโทบิเอง ต้องการที่จะล้างแค้นตระกูลอุจิวะเองด้วยอยุ่แล้ว 

อันนี้ไม่รุ้ว่าเปนเพราะสาเหตุิอะุไร ถึงมีความแค้นกับอุจิวะด้วย  แต่ถ้าดูจากคำพูด  เหมือนอิทาจิ ไปขอร้องโทบิ

บอกให้โทบิ ช่วยลงมือกับ อุจิวะ แทนตัวเอง   จิงๆแล้ว  อิทาจิ อาจจะไม่ได้เปนคนลงมือก้ได้นะ

ทั้งเรื่องที่ฆ่าพ่อแม่ และพวกพ้อง คนอื่นๆในตระกูล แต่จัดฉากให้เกะเหนว่าตัวเองเปนคนทำ  ประมานนี้มั้ง *great*

tangod14

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ผมว่า อิทาจิไม่ได้เปนคนฆ่าคนในตระกูลเอง จิงๆแหละ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 12:51:22 »
รูปที่อิทาจิคุยกับโทบิ โทบิมันผมยาวเหมือนมาดาระเลยอะ หรือตอนนั้นมาดาระยังไม่ตาย ที่เห็นนั่นคือตัวจริง

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ผมว่า อิทาจิไม่ได้เปนคนฆ่าคนในตระกูลเอง จิงๆแหละ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 04:21:48 »
โทบิ น่าจะเป็นคนฆ่า ล้างตะกูล

เพราะ อิทาจิในตอนนั้น คงยังไม่สามารถจะฆ่า คนทั้งตะกูลได้ ในคืนเดียวแน่นอน

อุจิฮะ แต่ละคน ฝีมือ ถึงจะสู้อิทาจิไม่ได้ แต่ก็ ไม่เก่งกว่ากันมากนัก(อิทาจิในตอนนั้นคงยังเก่งไม่มากพอที่จะชนะขาดลอย)

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 06:35:22 »
น่าคิดเหมือนกันที่อิทาจิต้องออกตามหาโทบิโดยเฉพาะ ทำไมต้องเลือกโทบิเป็นพิเศษด้วยนะ อืม หรือว่าอิทาจิรู้ว่าโทบิมีความแค้นต่ออุจิวะ ถ้ายื่นข้อเสนอให้ต้องปฎิเสธไม่ลง

ทำไมต้องออกตามหา โทบิเป็นนินจาที่ออกจากหมู่บ้านไปนานแล้วหรือว่ายังไงกัน

แล้วอิทาจิมั่นใจเรื่องฝีมือของโทบิว่าเก่งขนาดสู้กับอุจิวะทั้งตระกูลไหว อย่างน้อยก็ต้องรู้ว่าโทบิเป็นใคร แต่ทำไมไม่ยอมบอกซะที

หรือว่าถ้าเปิดเผยแล้วจะส่งผลเสียอะไรบางอย่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 23:42:44 โดย Jay_Jay »

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 10:16:14 »
ผมเคยบอกแล้ว ว่าอิทาจิไม่ได้เป็นคนฆ่า  ฟันธง  ฉึกๆๆๆ   *hoho* *hoho*

oreoor11

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 10:36:03 »
ผมคิดว่าอิทาจิยังไงก็ไม่ได้ฆ่าครับ! เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปชื้อ Anima นารูโต๊ะ ภาค พยากรณ์ชำระแค้มมา มีหลายตอนหลายจุดที่บ่งบอกว่าอิทาจิไม่ได้ฆ่า และมีหลายจุดที่เพื่อนๆตั้งขอสงสัยกัน ลองไปดูกันครับ
และที่มันใจว่าโทบิมันโกหก เกะ แน่ๆคือตอนจิ้งจอกเก้าหางบุกโคโนฮะ มันบอกแกะว่าเป็นภัยพิพัติทางธรรมชาติ แล้วทางโคโนฮะป้ายความผิดให้อุจิวะ ว่าเป็นคนเรียก 9 หางมา ผมว่าจุดนี้น่าจะเป็นประเด็นที่หลอกเกะ แล้วน่าจะเป็นประเด็นที่โทบิจะรวมมือกับดันโซ ฆ่าล้างอุจิวะ แต่อิทาจิน่าจะใช้คาถาอะไรซักอย่างที่ทำให้แกะเชื่อว่าเค้าเป็นคนทำ เพราะตอนที่แกะไล่ตามอิทาจิ อิทาจิร้องไห้ออกมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 10:47:33 โดย oreoor11 »

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 01:32:26 »
มาดาระฆ่า พ่อแม่ของ อิทาจิ ร่วมมือกันฆ่าทั้งกระกูล  อิทาจิ กับมาที่บ้านเห็นพ่อแม่ตาย หลีกเลี่ยงไม่ได้พอ ซาซึเกะ กับมาเห็นพอดี ก็เลยปลอ่ยเลยตามเลย ให้ซาซึเกะ คิดว่า ตัวเองฆ่า เพราะถ้าคิดว่า โทบิฆ่า ซาซึเกะ เอาไรไปสู้ ตายเปล่า

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 05:51:50 »
ผมว่าอิทาจินั้นแหละฆ่า คนในตระกูลส่วนใหญ่ และ มีดันโชคอยช่วยเหลือ

รวมถึงพ่อและแม่ตัวเองด้วย โทบินั้นและที่ไม่ได้ทำ น้าจะตกลงอย่างอี่นกับ อิทาจิมากกว่า ไม่น้าเกี่ยวกับการฆ่าล้างตระกูลด้วย

ถ้ามันทำจริงแล้วโทบิจะได้อะไร ? แล้วตอนนั้นโทบิ ก็น้าจะไม่ใช่ มาดาระ แล้วด้วยแรงจูงใจมันคืออะไร ?

มาแนวแปลกน่ะครับ เดาจากมุมมองส่วนตัว *shock*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 08:08:02 »
ผมว่าอิทาจินั้นแหละฆ่า คนในตระกูลส่วนใหญ่ และ มีดันโชคอยช่วยเหลือ

รวมถึงพ่อและแม่ตัวเองด้วย โทบินั้นและที่ไม่ได้ทำ น้าจะตกลงอย่างอี่นกับ อิทาจิมากกว่า ไม่น้าเกี่ยวกับการฆ่าล้างตระกูลด้วย

ถ้ามันทำจริงแล้วโทบิจะได้อะไร ? แล้วตอนนั้นโทบิ ก็น้าจะไม่ใช่ มาดาระ แล้วด้วยแรงจูงใจมันคืออะไร ?

มาแนวแปลกน่ะครับ เดาจากมุมมองส่วนตัว *shock*

คือ ถ้าดูจากประโยคแล้ว   อิจจี้ ไปยื่นข้อเสนอให้ว่าจะให้ล้างแค้นอุจิวะ

คือ ถ้าโทบิ ตอนนั้นคือมาดาระจิง การจะอยากล้างแค้นตระกูลที่ทรยศตัวเองก้เปนไปได้ไม่ยากนะ

อีกอย่าง ถึงเปนคนอื่น มันก้น่าจะเปนคนที่ร่วมมือกับมาดาระทำเรื่องอื่นๆด้วย น่าจะเหมือนตัวแทน

การจะล้างแค้นแทน ก้ไม่แปลกนะ จิงมั้ยคับ

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 10:42:17 »
ผมว่าโทบิมากกว่าที่ฆ่าล้างตระกูล เพราะฝีมือตอนนั้นอาจจะพอทำได้ก็จริง แต่ผมว่อิทาจิคงไม่กล้าลงมือด้วยตัวเองหรอก

Ohmiss

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 11:39:00 »
ผมว่าอิทาจิฆ่านะ แต่ไม่ได้แบบโหดๆแบบนั้น ผมว่าอิทาจิยื่นข้อเสนอให้มาดาระอะ  มาดาระไปคนเดียวยังได้เลยไปตอนไหนก้อได้

thana_pat

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 00:13:07 »
ผมเห็นต่างนะ

ผมว่าอิทาจิมันเป็นคนฆ่าเองแหละคับ

รู้สึกว่าจะมีอยู่ตอนนึงที่นารูโตะเจอกับอิทาจิตอนสัมประเวสีอัญเชิญแล้วนารูโตะก้อบอกว่าซาสึเกะจะเลือกทำลายหมู่บ้านอะคับ

แล้วอิทาจิก้อบอกว่าเจ้าโทบิมันรู้ได้ยังงัยเรื่องการฆ่าล้างตระกูลนะคับ

ลองเเลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะ  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

thana_pat

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 00:47:20 »
 *dead*ปล. แก้ไขผิดพลาดนิดหน่อยเด่วจะหาว่าผมมั่ว

1 คาถาสัมประเวสีคืนชีพ

2. อิทาจิไม่ได้พูดแต่พี่เค้าคิดในใจคับ *dead*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 17:39:50 »
ผมเห็นต่างนะ

ผมว่าอิทาจิมันเป็นคนฆ่าเองแหละคับ

รู้สึกว่าจะมีอยู่ตอนนึงที่นารูโตะเจอกับอิทาจิตอนสัมประเวสีอัญเชิญแล้วนารูโตะก้อบอกว่าซาสึเกะจะเลือกทำลายหมู่บ้านอะคับ

แล้วอิทาจิก้อบอกว่าเจ้าโทบิมันรู้ได้ยังงัยเรื่องการฆ่าล้างตระกูลนะคับ

ลองเเลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะ  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

ในที่สุดก็มีคนชอบสังเกตุข้อเล็กน้อยเหมีอนเราอีกคน

ส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีใครฟังหลอกครับ

คุณคิดอะไรแปลกๆอีกโพลลงมาอีกน่ะครับ เพื่อมีอะไรโดนบ้างเฉพาะผมน่ะครับ

*number1*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:15:00 »
การที่อิทาจิขอให้โทบิช่วย ก็แปลว่าโทบิต้องได้ฆ่าบ้าง ถ้าอิทาจิฆ่าคนเดียวหมดจะชวนโทบิมาทำไม  *disappoint*

สองคนนี้คงช่วยๆกันฆ่าแหละครับหรือไม่ก็โทบิเป็นคนฆ่าเองทั้งหมด ดูได้จากในสต๊อกเนตรของมันมีเป็นร้อยๆดวง