หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่า อิทาจิไม่ได้เปนคนฆ่าคนในตระกูลเอง จิงๆแหละ  (อ่าน 20863 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ผมว่า อิทาจิไม่ได้เปนคนฆ่าคนในตระกูลเอง จิงๆแหละ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:00:21 »
ผมเห็นต่างนะ

ผมว่าอิทาจิมันเป็นคนฆ่าเองแหละคับ

รู้สึกว่าจะมีอยู่ตอนนึงที่นารูโตะเจอกับอิทาจิตอนสัมประเวสีอัญเชิญแล้วนารูโตะก้อบอกว่าซาสึเกะจะเลือกทำลายหมู่บ้านอะคับ

แล้วอิทาจิก้อบอกว่าเจ้าโทบิมันรู้ได้ยังงัยเรื่องการฆ่าล้างตระกูลนะคับ

ลองเเลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะ  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

คนที่ตัวเองไปขอให้ช่วยในอดีตคือโทบิ แต่โทบิในปัจจุบันอ้างว่าตัวเองคือมาดาระ

อิทาจิก็ต้องสงสัยนะสิครับเพราะมาดาระน่าจะตายไปตั้งนานแล้ว จะรู้เรื่องของตัวเองได้ยังไง 

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ผมว่า อิทาจิไม่ได้เปนคนฆ่าคนในตระกูลเอง จิงๆแหละ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:44:20 »
มินาโตะ VS โทบิได้ฝากอักขระบางอย่าง ไว้หลังโทบิ
minato vs madara (kyubi) amv-completo

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:11:37 »
การที่อิทาจิขอให้โทบิช่วย ก็แปลว่าโทบิต้องได้ฆ่าบ้าง ถ้าอิทาจิฆ่าคนเดียวหมดจะชวนโทบิมาทำไม  *disappoint*

สองคนนี้คงช่วยๆกันฆ่าแหละครับหรือไม่ก็โทบิเป็นคนฆ่าเองทั้งหมด ดูได้จากในสต๊อกเนตรของมันมีเป็นร้อยๆดวง

ทำไมไม่คิดว่านั้นคือ สิ่งที่มาดาระเก็บสะสมไว้บ้างละครับ  *้ัิbored*

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:19:35 »

ผมว่าอิทาจิมันเป็นคนฆ่าเองแหละคับ

รู้สึกว่าจะมีอยู่ตอนนึงที่นารูโตะเจอกับอิทาจิตอนสัมประเวสีอัญเชิญแล้วนารูโตะก้อบอกว่าซาสึเกะจะเลือกทำลายหมู่บ้านอะคับ

แล้วอิทาจิก้อบอกว่าเจ้าโทบิมันรู้ได้ยังงัยเรื่องการฆ่าล้างตระกูลนะคับ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะ  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

คนที่ตัวเองไปขอให้ช่วยในอดีตคือโทบิ แต่โทบิในปัจจุบันอ้างว่าตัวเองคือมาดาระ

อิทาจิก็ต้องสงสัยนะสิครับเพราะมาดาระน่าจะตายไปตั้งนานแล้ว จะรู้เรื่องของตัวเองได้ยังไง

ตอนนี้ อิทาจิ ยังไม่รู้ด้วยสัมว่า โทบิ ไม่ใช่มาดาระครับ ข่าวยังมาไม่ถึงนอกจากพวกพันธมิตรนินจาที่รู้เพราะได้สู้กลับมาดาระตัวจริงครับ
ข้อตกลงเรายังไม่รู้เลยครับว่าคืออะไร แล้ว ตกลงกันก่อนหรือหลังการฆ่าล้างตระกูล มีแต่โทบิที่พูดเองคนเดี่ยว ต้องรออิทาจิเฉลย เราได้รู้กันแน่ว่าเป็นยัง

คืนนี้มีลุ้นครับ *shock*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:26:24 »
การที่อิทาจิขอให้โทบิช่วย ก็แปลว่าโทบิต้องได้ฆ่าบ้าง ถ้าอิทาจิฆ่าคนเดียวหมดจะชวนโทบิมาทำไม  *disappoint*

สองคนนี้คงช่วยๆกันฆ่าแหละครับหรือไม่ก็โทบิเป็นคนฆ่าเองทั้งหมด ดูได้จากในสต๊อกเนตรของมันมีเป็นร้อยๆดวง

ทำไมไม่คิดว่านั้นคือ สิ่งที่มาดาระเก็บสะสมไว้บ้างละครับ  *้ัิbored*

มาดาระจะเอามาจากไหนละครับ ช่วงเวลาที่สามารถเก็บสะสมเนตรวงแหวนจำนวนมากขนาดนั้นได้มีแค่สองช่วง

คือ ช่วงสงครามอุจิวะกับเซ็นจุ กับช่วงอิทาจิฆ่าล้างตระกูล แล้วช่วงสงครามมาดาระจะฆ่าคนในตระกูลตัวเองทำไม เพราะตอนนั้นยังไม่มีความแค้นอะไรซักหน่อย

พอสงบศึก ช่วงนี้ก็เข้าใจว่ามาดาระเริ่มไม่พอใจตระกูลตัวเองและออกจากหมู่บ้านไป แต่ตอนนั้นหมู่บ้านก็ก่อตั้งเสร็จแล้ว จู่ๆจะมาฆ่าทิ้งเป็นร้อยคนเป็นไปไม่ได้เลย

ยกเว้นโทบิคือฮาชิรามะ และเนตรวงแหวนเป็นร้อยๆดวงก็สะสมมาจากการทำสงครามกับอุจิวะมาอย่างยาวนาน

thana_pat

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 15:22:40 »
ลองไปอ่านดูนะครับตอน 549  จะเห็นว่าอิทาจิก้อยังสงสัยอยู่ว่า มาดาระ(โทบิ)มันรู้ได้ยังงัย เรื่อง ภารกิจลับ

ถ้าอิทาจิขอความร่วมมือมันคงไม่สงสัยหรอก คงจะพูโว่า ไอ้...นี่ปากหมาจิงๆ คงงั้น

thana_pat

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 15:29:27 »

ตอนนี้ อิทาจิ ยังไม่รู้ด้วยสัมว่า โทบิ ไม่ใช่มาดาระครับ ข่าวยังมาไม่ถึงนอกจากพวกพันธมิตรนินจาที่รู้เพราะได้สู้กลับมาดาระตัวจริงครับ
ข้อตกลงเรายังไม่รู้เลยครับว่าคืออะไร แล้ว ตกลงกันก่อนหรือหลังการฆ่าล้างตระกูล มีแต่โทบิที่พูดเองคนเดี่ยว ต้องรออิทาจิเฉลย เราได้รู้กันแน่ว่าเป็นยัง

คืนนี้มีลุ้นครับ *shock*

ถูกต้องแล้วครับอิทาจิมันไม่รู้เลยด้วยซ้ำงว่าโทบิมันครือใครแถมมันยังเข้าใจว่าเป็นมาดาระ อีก คนที่น่าจะพอรู้ก้อพอมีแค่ คาบูโตะแหละคับ  *dead* *dead*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 15:42:02 »
1. คำพูดของอิทาจิยังคลุมเครือ รู้ได้ยังไงในที่นี้อาจจะหมายถึง เรื่องที่ตัวเองรับภารกิจลับมาจากดันโซ ตอนที่ไปขอให้โทบิช่วย อิทาจิอาจจบอกว่าตัวเองอยากทำแบบนี้
เพราะสิ้นหวังกับตระกูล อยากจะเข้าแสงอุษา อะไรแบบนี้ อาจจะไม่ได้บอกว่าตัวเองรับคำสั่งลับมา และจริงๆแล้วทำเพื่อหมู่บ้าน เรื่องนี้คนฉลาดอย่างอิทาจิไม่มีทางบอกหรอก
เพราะถ้าหลุดไปถึงหูเกะจะทำให้ซาสึเกะเกิดความแค้นต่อหมู่บ้านอีก 

2. โทบิรู้จักกับดันโซ ดูจากที่มันทักทายดันโซว่า "ไม่ได้เจอกันนานเลยนะดันโซ ตั้งแต่คดีตระกูลอุจิวะหนนั้นแล้ว"

3. อิทาจิเป็นคนฉลาด วางแผนล่วงหน้าเสมอ ตอนที่ใส่เทวีสุริยาให้เกะ จะใส่เพื่อป้องกันใครละครับ ตัวเองเคยร่วมมือกับโทบิในอดีต เลยต้องกันไว้เพื่อไม่ให้โทบิบอกความ
จริงกับเกะ

4. โทบิมีเนตรวงแหวนในสต๊อกร้อยกว่าดวง จะเอามาจากไหนเยอะแยะ ถ้าไม่ใช่ตอนฆ่าล้างตระกูล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 16:24:02 โดย Jay_Jay »

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 20:54:33 »
ผมว่าคุณคงลืมคิดไปสิน่ะว่า ก่อนมาดาระ จะมีเนตกระจกเหงามันฆ่าคนในตระกูลมากมายก่อนเบิกเนตนี้ได้
ตอนนั้นก็ไม่ได้มีความแค้นอะไรเลย ก็ยังฆ่า แล้วก็ต้องทำความเข้าใจคำว่า สะสมด้วยน่ะครับ ไม่ใช้ต้องฆ่า
คนเป็นร้อยแล้วเก็บมาไว้ที่เดี่ยว คื่อ ทะยอยเก็บมาเลี้อยๆอะไรประมารนั้นครับ ที่ระดวงสองดวงอย่างนี้เป็นต้น มาดาระออกไปจากโคโนฮะกี่ปีแล้ว (ผมก็ไม่ทิ้งเรี่องการเก็บจาก
การฆ่าล้างตระกูลหลอกแค่มันอาจจะเป็นไปได้)มาดาระเป็นคนค้อนข้างโห้ด...ม การฆ่าคนในตระกูลก็ไม่แปลกอะไรมากมาย เพราะมันเคยตาบอดอาจจะเก็บไว้ยามผิดพาจ
และมันยังรู้เรี่องวิชาทุกอย่างของ อุจิวะอีก เพี่อจำเป็น (อาจได้ใช้อิชานางินั้นเอง)  การที่มันทักดันโชว่า ไม่เจอกันนานหลังฆ่าล้างตระกูล เราก็ยังไม่รู้ว่าก่อนหรือหลังแบบเดี่ยว
กับกรนี้ ของอิทาจินั้นแหละครับ นั้นแค่คำพูดของโทบิสั้นๆเอง เรี่องเทวีสุริยาของ อิทาจิ นั้นผมคิดว่าเพี่ออะไรผิดพาจ ทีสำคัญที่อิทาจิทำไว้ จุดประสงคือ ป้องกันวิชาเนตของ
โทบิมากกว่า เพราะจะมีประติกิริยากับเนตของ โทบิ นั้นเองถึงจะใช้เทวีสุริยาออกมา

ที่จริงอยากล้ายอีกยาวย่ะครับแต่เอาตามประเด่นที่เราถกกันก็พอ
มุมมองที่ผมคิดได้ถูกต้องน่ะครับ แค่ผมคิดในมุมตัวเอง เกี่ยวกับสิ่งที่เกิดขื้น *great*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 21:12:59 »
ผมว่าคุณคงลืมคิดไปสิน่ะว่า ก่อนมาดาระ จะมีเนตกระจกเหงามันฆ่าคนในตระกูลมากมายก่อนเบิกเนตนี้ได้
ตอนนั้นก็ไม่ได้มีความแค้นอะไรเลย ก็ยังฆ่า แล้วก็ต้องทำความเข้าใจคำว่า สะสมด้วยน่ะครับ ไม่ใช้ต้องฆ่า
คนเป็นร้อยแล้วเก็บมาไว้ที่เดี่ยว คื่อ ทะยอยเก็บมาเลี้อยๆอะไรประมารนั้นครับ ที่ระดวงสองดวงอย่างนี้เป็นต้น มาดาระออกไปจากโคโนฮะกี่ปีแล้ว (ผมก็ไม่ทิ้งเรี่องการเก็บจาก
การฆ่าล้างตระกูลหลอกแค่มันอาจจะเป็นไปได้)มาดาระเป็นคนค้อนข้างโห้ด...ม การฆ่าคนในตระกูลก็ไม่แปลกอะไรมากมาย เพราะมันเคยตาบอดอาจจะเก็บไว้ยามผิดพาจ
และมันยังรู้เรี่องวิชาทุกอย่างของ อุจิวะอีก เพี่อจำเป็น (อาจได้ใช้อิชานางินั้นเอง)  การที่มันทักดันโชว่า ไม่เจอกันนานหลังฆ่าล้างตระกูล เราก็ยังไม่รู้ว่าก่อนหรือหลังแบบเดี่ยว
กับกรนี้ ของอิทาจินั้นแหละครับ นั้นแค่คำพูดของโทบิสั้นๆเอง เรี่องเทวีสุริยาของ อิทาจิ นั้นผมคิดว่าเพี่ออะไรผิดพาจ ทีสำคัญที่อิทาจิทำไว้ จุดประสงคือ ป้องกันวิชาเนตของ
โทบิมากกว่า เพราะจะมีประติกิริยากับเนตของ โทบิ นั้นเองถึงจะใช้เทวีสุริยาออกมา

ที่จริงอยากล้ายอีกยาวย่ะครับแต่เอาตามประเด่นที่เราถกกันก็พอ
มุมมองที่ผมคิดได้ถูกต้องน่ะครับ แค่ผมคิดในมุมตัวเอง เกี่ยวกับสิ่งที่เกิดขื้น *great*

เข้าใจแล้วว่าทำไมอุจิวะถึงเเพ้สงคราม

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 21:29:15 »
เข้าใจแล้วว่าทำไมอุจิวะถึงเเพ้สงคราม

ทำไมหรอคับ  *้ัdoubt*

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 22:07:10 »
ใครมีภาพเอามาดูหน่อย หรือ mv ที่มาดาระ สะสมตาเป็นครั้ง ผมไม่เคยเห็น ช่วยหน่อยจ้าอยากเห็นมาก

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 22:10:38 »

นี่ครับ ภาพแตกๆหน่อย แต่มันคือเนตรวงแหวนแน่นอน