หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หินไคโรเซกิ?  (อ่าน 15251 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
หินไคโรเซกิ?
« เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 01:37:57 »
หินไคโรเซกิ เนี่ยมันโจมตีพวกที่มีพลังจากผลปีศาจได้ใช่มั๊ยคับ ทำไมพวกทหารเรือไม่เอามาทำเป็นลูกปืนหรือดาบล่ะคับ(ขนาดเอามาทำเป็นแหจับโจรสลัดยังเอามาทำเลย)

ข้าคือ god

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: หินไคโรเซกิ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 01:42:20 »
สงสัยจานโอดะ ไม่อยากให้พวกมนุษย์ ธรรมดาเทพเกินมั้งคะ  *hoho* *hoho* *hoho*
แต่ถ้ามีจิงๆ คนเทพๆ ส่วนมากเขาก็มีฮาคิสังเกตุ น่าจะหลบได้มั้ง  *dontknow*

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 01:43:51 »
 *dontknow* ผมไม่รู้จริงๆ ตอบไปเดี๋ยว ติดวันพีชมาตอบให้
ไม่รู้ก็ถามนี่ดู   ถามนี่ดู Augustz , bignaja123 , NaTTaJaK
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 01:49:29 โดย THECLIQUE »

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 02:12:37 »
ผมว่าเอาไปทำเป็นดาบไม่มีประโยชน์นะ เพราะฟันแล้วดาบก็ผ่านตัวไป ถ้าเอาไปให้ทหารธรรมดาใช้ผมว่าฝีมือยังไม่น่าจะฟันโดนพวกโรเกีย(ซึ่งจะเห็นประโยชน์ของหินไคโรได้ดีที่สุด) แต่สายอื่นใช้ดาบธรรมดาก็น่าจะพอ(ถ้าฟันโดน) ได้แผลเหมือนกัน แต่พวกที่เก่งพอจะตามความเร็วทัน ก็ไม่น่าจะต้องใช้ดาบหินไคโรมั้งครับ *hoho*

ส่วนลูกปืนนี่ผมว่าเป็นประโยชน์มากเลยนะ ถ้าฝังในด้วยยิ่งเยี่ยมใหญ่เลย ไม่แน่ต่อไปอาจได้เห็น แต่เพราะหินไคโรไม่ได้หาได้ง่ายๆ ถ้ามีจริง ลูกกระสุนแต่ละนัดน่าจะมีค่ามากกว่าที่จะเอามาให้ทหารยศต่ำๆใช้นะ เพราะต้องมั่นใจพอสมควร ว่าเหนี่ยวไกไปแล้วมีโอกาสโดนสูง

อีกเหตุผลที่ไม่เอาหินมาทำดาบ ถ้าอ้างจากโลกแห่งความเป็นจริง น่าจะเป็นเพราะ ไม่สามารถลับหินให้คมเหมือนดาบได้ เพราะโมเลกุลของหินนั้นเมื่อเทียบกับเหล็กแล้วถือว่าเกาะกันหลวมมากๆ ทำให้ลับคมยาก และไม่มีคุณสมบัติยืดหยุ่น(ไม่เหนียว) ถึงจะเป็นหินที่แข็งแค่ไหน ถ้าบางเท่าใบดาบ ผมว่ามันหักง่ายมากเลยนะ

*number1* *number1* *number1*

ขอวิชาการซักกระทู้นึงแล้วกันนะครับ *hoho* *hoho*

SouthSide

• *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 04:05:18 »
มันเป็นหินที่หาได้ยาก และมีน้อย
เลยเอามาทำลูกปืนยิงเล่นกันไม่ได้

ขนาดของสโมคยัน *้ั์smoking* ยังมีแค่นิดเดียวติดที่ปลายกระบอง
เอามาทำดาบทั้งเล่มคงไม่พอ *้ั์noooo*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 05:27:18 »
ถูกต้องเลยครับ  กระทู้ด่านบน^ถ้าจะมีคงไม่หากันได้ง่ายๆ หินไคโร
มันเป็นอัยมณี ที่หาอยาก ถ้าจะให้เอามาทำดาบต้องใช้สักกี่ก่อน? เพราะหินมีน้อยมากๆด้วย แค่ เคยเห็นแต่เอาไปทำกุจแจมือในคุก
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Zombie land

• *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 06:34:02 »
หิน ไคโรมี น้อย ไม่สำคัญหรอก ครับ

เพียงแต่ หาก เราเป็นคนเขียนการ์ตูน เอง   *้ั์shock2* *้ั์shock2*

น่าจะรู้  ถ้า ทำไห้ อีกฝ่าย เก่ง เทพ โกง เกิน  การ์ตูนมัน

จะมี เนื้อเรื่อง ไม่สนุก อ่า  ลองๆๆ นึกดู ถ้ามีกระสุน แบบ นั้น จิงๆๆ เหอะๆๆ

เพียง 5 เล่ม onepiece ถึง จุดจบ โจสลัด ทั่วโลก ตืดคุก หัวโต แน่  *damage* *damage*    *dead* *dead* *glad*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 11:11:16 »
มันเป็นหินที่หาได้ยาก และมีน้อย
เลยเอามาทำลูกปืนยิงเล่นกันไม่ได้

ขนาดของสโมคยัน *้ั์smoking* ยังมีแค่นิดเดียวติดที่ปลายกระบอง
เอามาทำดาบทั้งเล่มคงไม่พอ *้ั์noooo*

ลุงสโมกแกคงติดอยู่ไมไ่ด้หรอกครับ   ติดเยอะเดวลุงแกก้อใช้ไม่ได้ด้วยไปเผลอตับเข้า  *haha* *haha*

ผมเห็นด้วยทุกคอมเม้นที่บอกว่ามันหายาก ครับ   ยิ่งเอามาทำลูกปืนนี่ดูสิ้นเปลืองจิงๆ  เพราะไม่ใช่โจรสลัดทุกคนที่กินผลปิศาจ   

เรียกได้ว่าเป็นส่วนน้อยในบรรดาโจรสลัดละกัน  ดูไม่ค่อยคุ้มค่าที่จะทำเท่าไหร่นะ ผมว่า
 *glad* *glad*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 14:03:16 »
จะว่ามันหายากก็ไม่เชิงนะครับผมว่ามันต้องมีแหล่งที่กองทัพเรื่อเท่านั้นที่รู้อ่าครับ   แต่ที่ยากกว่าผมว่าคือการดัดแปลงมันมากกว่านะครับ(เมื่อดัดแปลงแล้วอาจเสียคุณสมบัติไปอ่าครับเพราะเรายังไม่เคยเจออาวุธที่ทำจากหินไคโรเลยอ่าครับก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง)
ที่ผมคิดอย่างงั้นเพราะว่าเรือรบทุกรำของทหารเรืออะครับจะติดหินไคโรไว้ครับเพื่อกันสัตว์ทะเลทำร้ายครับเรือรบเยอะขนาดนั้นคงไม่น้อยหรอกมั้งครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 14:24:13 »
หินไคโรเซกิ เนี่ยมันโจมตีพวกที่มีพลังจากผลปีศาจได้ใช่มั๊ยคับ ทำไมพวกทหารเรือไม่เอามาทำเป็นลูกปืนหรือดาบล่ะคับ(ขนาดเอามาทำเป็นแหจับโจรสลัดยังเอามาทำเลย)

ที่ทำเป็นแห ก็เพราะต้องการจับเพื่อเอาตัวมาลงโทษก่อน ไม่ได้ต้องการฆ่าเป็นอันดับแรก

ที่ไม่ทำเป็นลูกปืนหรือดาบ เพราะ เน้นพัฒนาความสามารถของคนก่อนที่จะพึ่งความสามารถของตัวช่วย

อีกอย่างถ้าคนใช้ความสามารถไม่ถึงก็เหมือนไก่ได้พลอย ไม่สามารถดึงประโยชน์ออกมาใช้ได้เต็มที่มันคงไม่คุ้มกัน ส่วนพวกที่เก่งก็ไม่จำเป็นต้องพึ่งของพวกนี้ ใช้แค่ความ

สามารถส่วนตัวก็คงจะพอ เอาหินไปใช้กับเรือกับแหก็คงจะมีประโยชน์มากกว่าเอามาทำอาวุธแจกคนในกองทัพ

แต่ส่วนตัวที่ผมสงสัยมากกว่าการไม่เอาหินไคโรไปทำอาวุธ คือ ไวเปอร์ไปเอาหินไคโรมาจากไหน อยู่แต่บนเกาะท้องฟ้า

ปล. หินไคโรไม่ได้หายากอย่างที่หลายคนบอก ไปที่เมืองหลวงของประเทศอิยิปต์ ก็เจอหินไคโร อยู่ทุกที่
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 15:49:50 »

ที่ทำเป็นแห ก็เพราะต้องการจับเพื่อเอาตัวมาลงโทษก่อน ไม่ได้ต้องการฆ่าเป็นอันดับแรก

ที่ไม่ทำเป็นลูกปืนหรือดาบ เพราะ เน้นพัฒนาความสามารถของคนก่อนที่จะพึ่งความสามารถของตัวช่วย

อีกอย่างถ้าคนใช้ความสามารถไม่ถึงก็เหมือนไก่ได้พลอย ไม่สามารถดึงประโยชน์ออกมาใช้ได้เต็มที่มันคงไม่คุ้มกัน ส่วนพวกที่เก่งก็ไม่จำเป็นต้องพึ่งของพวกนี้ ใช้แค่ความ

สามารถส่วนตัวก็คงจะพอ เอาหินไปใช้กับเรือกับแหก็คงจะมีประโยชน์มากกว่าเอามาทำอาวุธแจกคนในกองทัพ

แต่ส่วนตัวที่ผมสงสัยมากกว่าการไม่เอาหินไคโรไปทำอาวุธ คือ ไวเปอร์ไปเอาหินไคโรมาจากไหน อยู่แต่บนเกาะท้องฟ้า

ปล. หินไคโรไม่ได้หายากอย่างที่หลายคนบอก ไปที่เมืองหลวงของประเทศอิยิปต์ ก็เจอหินไคโร อยู่ทุกที่

คงมีชาวทะเลสีฟ้าที่เคยขึ้นไปเอาไปทิ้งไว้ละมั้ง  แล้วไวเปอร์ไปเจอ   หรือไม่เกาะ มีอยู่บนเกาะ ตั้งแต่ก่อนทีมันจะลอยขึ้นไปแล้วก้อได้แล้วไวเปอร์เพิ่งไปเจอ  แล้วเพิ่งรู้ว่ามันคือหินไคไรก้อได้นะ
 *attack* *attack*

ปล.ของปู่นี่ทะเล หรือ สาระ คับ  *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 16:35:28 »

*haha* *haha* *haha*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 17:34:43 »
จะทะเล หรือ สาระ อยู่ที่คนเสพแล้วหละครับ ว่าจะเข้าถึงทางไหนและแบบไหน  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 17:52:17 »
จะทะเล หรือ สาระ อยู่ที่คนเสพแล้วหละครับ ว่าจะเข้าถึงทางไหนและแบบไหน  *haha*

ไม่ได้เซียนแค่ทะเลสีฟ้านะเนี่ยจารย์ เซียนไปถึงทะเลทรายโน่นเลย 5555555 *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:30:09 »
หินไคโร ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเกี่ยวกับเกาะแห่งท้องฟ้าด้วยนะคับ

น่าจะประมานว่า เมฆเกาะ มีส่วนผสมของหินไคโร หรือแร่ธาตุที่เอาไว้ทำหินนี้อ่ะคับ

ปล.ถ้าผมจำผิดก้อย่าว่ากันเน้อ *glad*