หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มันคือ ฮาคิ ของสุภาพบุรุษ "ซันจิ" ....!  (อ่าน 39168 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
มันคือ ฮาคิ ของสุภาพบุรุษ "ซันจิ" ....!
« เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 07:47:59 »

ภาพนี้คือ ภาพนึงที่แสดงให้เห็นว่า ซันจิมีฮาคิสังเกตุแล้ว... ใช่ป่าว
หรือ ว่าแค่ได้ยินเสียงแว่วๆ.... มาแต่ไกล  หรือยังไงครับ แสดงความคิดเห็นกันหน่อย...ครับ ?

ช่วงนี้ กระทู้ผุดขึ้นน้อย...ดีจัง  เลยถือโอกาส ตั้งกระทู้ซะเลย

*้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มันคือ ฮาคิ ของสุภาพบุรุษ "ซันจิ" ....!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 09:25:40 »
อันนี้ไม่รู้ใช่ฮาคิป่าว ผมว่ามันคือหัวใจที่เชื่อมโยงกันของซันจิกับนามิ *haha* *haha* *great* *great*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: มันคือ ฮาคิ ของสุภาพบุรุษ "ซันจิ" ....!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 09:53:09 »
เฉพาะฉากนี้นะครับ ผมว่าคงได้ยินเสียงกรี๊ดรึเปล่า ถ้ามีฮาคิสังเกตุน่าจะรับรู้ทุกๆอย่างรอบตัวรึเปล่า

แต่ส่วนตัวอยากให้ซันจิมีฮาคิเกราะมากกว่าช่วยในการต่อสู้เยอะดี ส่วนฮาคิสังเกตุมีก็ดี ฟรีก็เบิ้ล ถ้าชื่อเปิ้ล เบิ้ลสองที
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 11:54:54 »
ผมว่า น่าจะใช่นะ

แล้วก้ีกตอนนึงที่อยุ่เกาะเงือก ที่คาลิบู ไปจับตัวโฮชิอ่ะ ลูฟี่ถามโซโล ซันจิ ว่าในปราสาทมีสัตว์ป่าด้วยหรอ

2คนนี้ก้ดูท่าจะสัมผัสได้เหมือนกันนะ ผมว่า ยังไงซะ กลุ่ม3ปีศาจ ต้องมีฮาคิเกราะกับสังเกตุอยุ่แล้วล่ะ

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 14:52:02 »
หรือว่าหน้านี้มันสำลักควันบุหรี่ แต่แกล้งเก็กหล่อไว้

kaofever

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ไม่ได้รู้มากมายอะไร...แค่อ่านหลายรอบแค่นั้นเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 15:52:02 »
ผมว่าคุณยึดติดกัยเสียงกับเงาดำๆที่ตามากไปป่าว
มันก้อแค่การสื่ออารมย์ออกมาเป็นลายเส้น
ถ้าใช้ฮาคิก้อต้องมีผลลัพธ์ตามมา
อยู่ๆจะใช้แล้วก้อไม่เกิดไรขึ้นเนี่ยนะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 16:04:56 »
ผมว่าคุณยึดติดกัยเสียงกับเงาดำๆที่ตามากไปป่าว
มันก้อแค่การสื่ออารมย์ออกมาเป็นลายเส้น
ถ้าใช้ฮาคิก้อต้องมีผลลัพธ์ตามมา
อยู่ๆจะใช้แล้วก้อไม่เกิดไรขึ้นเนี่ยนะ
แต่ฉากที่ลอว์ หลบการโจมตีของสโมกเกอร์ในตอนล่าสุด มันก้มีแบบนี้นะคับ ก้เลยเดาๆกันมา

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 16:16:13 »
เฉพาะฉากนี้นะครับ ผมว่าคงได้ยินเสียงกรี๊ดรึเปล่า ถ้ามีฮาคิสังเกตุน่าจะรับรู้ทุกๆอย่างรอบตัวรึเปล่า
แต่ส่วนตัวอยากให้ซันจิมีฮาคิเกราะมากกว่าช่วยในการต่อสู้เยอะดี ส่วนฮาคิสังเกตุมีก็ดี ฟรีก็เบิ้ล ถ้าชื่อเปิ้ล เบิ้ลสองที

จัดมา... ให้อาจารย์ Pujee เบิ้ลสองที คร๊าบ......  *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 16:53:53 »
นี่มันไม่ใช่เปิ้ลนี่คับ

นี่มัน
  น้าเช!!!

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 19:05:05 »

จัดมา... ให้อาจารย์ Pujee เบิ้ลสองที คร๊าบ......  *dontknow*

มันจะดีนะ เด๋วโดนเมียแกมาตามตบทำไง ผมเลยยอมเสียสละให้กับนายหน้าที่หามาให้ละกันครับ ขุดเหมืองทองให้รวยเละไปเลยนะครับเจ้านาย(เสียงคำรณ) ฮ่าๆ

ในวันพีชคนที่มีฮาคิสังเกตุแน่ๆแต่ยังไม่ได้กล่าวถึงก็ ดร.พั้งพลาดอ่ะ การสังเกตุเป็นคุณสมบัติเบื้องต้นของนักวิทยาศาสตร์
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 21:19:19 »
 *haha*  น้าเชมาได้งัย เดี๋ยวนี้ออกกันไปไกลเลยนะเนี่ย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 21:26:44 »
แต่ก้ยังดีนะ นี่ไม่ได้ออกทะเล  นี่ออกต่างจังหวัด ไปก่ะคนขับ10ล้อด้วย *haha* *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 22:16:01 »
ก็ยังยืนยันอะไรไม่ได้มากนักหรอกครับ

เพราะ ซันจิกับเสียงสาวๆนี่ หูมันจะไวดั่งสุนัข -.-

แต่ เรื่องฮาคิ ก็น่าจะมีส่วน ว่า ซันจิมีนะครับ เพราะ ฮาคิสังเกตุนั้น นอกจากทำให้รับรู้สิ่งต่างๆ แม้กระทั่งการโจมตีแล้ว

ยังจะทำให้ได้ยินเสียงของคนหรือสิ่งมีชีวิตได้แม้อยู่ระยะไกลก็ตาม (นึกๆย้อนไปตอนมารีนฟอร์ด ฉากที่ฮาคิของโคบี้ตื่น ก็มีอาการเดียวกัน)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 23:03:22 »
2 ปีให้หลัง อะไรก็เกิดขึ้นได้ ครับ

ผมว่า กลุ่มโจรสลัด หมวกฟาง
มีฮาคิ กันทุกคน แหละนะ

แต่ไม่รู้ว่าแต่ละคนจะมี ฮาคิอะไรกันบ้าง

ลูฟี่ Vs โทริโกะ สนุกดี   *love*

BlackHair-NaNa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 01:29:46 »
ผมว่ามันน่าจะเปนมุขทีี่แสดงถึงความน่าหม้อของซันจิน่ะคับ. ที่ต่อผุ้หญิง