หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โคบี้ ว่าที่พลเอก ในอนาคต (หรือเปล่า)  (อ่าน 47243 ครั้ง)

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
Re: โคบี้ ว่าที่พลเอก ในอนาคต (หรือเปล่า)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 11:25:58 »
  เมลแฮปโป้ หล่ะ  เขาฝึกมา ด้วยกันนี่
คนนี้มักจะอยู่รองลงมาจาก โคบี้เสมอครับ
ถ้าลองมองในมุมของกราฟกับเซนโงคุ อาจจะเหมือนกันก็ได้นะครับ
แรกๆเซนโงคุอาจะยศต่ำกว่ากราฟมาโดยตลอดแต่กราฟมาหยุดที่พลโทส่วนเซนโงคุก็ไต่ขึ้นมาเรื่อยๆจนมาถึงจอมพลในที่สุด

ลองมองในมุมกลับกันนะครับ
โคบี้มีความฝันว่าอยากจะเป็นพลเอก เพราะงั้นตอนหลังๆไป โคบี้ก็ยศสูงกว่าเมลโฮลโป้มาโดยตลอดและโคบี้ก็หยุดอยู่ที่พลเอก จากนั้นต่อมาเมลโฮลโป้ก็ได้ขึ้นมาเป็นจอมพลในที่สุด
ถ้ามองในมุมนี้ก็เหมือนกราฟกับเซนโงคุไม่มีผิดว่ามั๊ยครับ ใครจะรู้ว่า สองคนนี้อาจะเป็นคนที่ไล่ล่าพวกลูฟี่ที่จะได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัดในอนาคตจนเป็นตำนานเหมือนกันกับกราฟแล้วก็เซนโงคุก็ได้ *number1*
เพราะงั้นผมคิดว่า ลุงควันไม่ได้เป็นคนไล่ล่าลูฟี่ไปตลอดหรอกครับ ตอนหลังอาจจะเจอกันแล้วต้อง+กันแน่ๆ *attack* แล้วก็แพ้ไปจากนั้นก็เลยเลิกไล่ล่าลูฟี่เปลี่ยนเป็นกลุ่มอื่นแทน
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

kwandaw075

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โคบี้ ว่าที่พลเอก ในอนาคต (หรือเปล่า)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 13:55:49 »
ผมว่า น่าจะได้ เป็น ตอนจบเรื่อง  แต่ก้อไม่รู้ว่ามันจะจบชาติไหนเนี่ย - -"

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 15:40:29 »
เอ.....ถ้าจำไม่ผิดเหมือนตอนสงครามสุดยอด
สโมคเกอร์ได้เป็นพลจัตวาแล้วใช่มั้ยคะ ^^
ทาชิริก็ได้เป็นร้อยตรีหรือร้อยโทนี่แหละ
จำไม่ได้ว่าเห็นมาจากไหน จัมป์หรือที่ไหนซักแห่งนี่แหละ
ใครเจอรูปที่ช่วยยืนยันได้ก็เอามาแปะๆให้หน่อยคะเค้าขี้เกรียจ อิอิ

ที่พูดเรื่องนี้ขึ้นมาเพราะเห็นว่าสโมคเกอร์ขยัน+สร้างผลงานเยอะยศเลยไปไว
ถ้าโคบี้พอมีเค็นบุนฯฮาคิ ฝีมือน่าจะพุ่งทะยานไปเลยนะคะ อย่างน้อยเวลาดวล
ก็เสี่ยงเจ็บตัวน้อยลง(หรืออาจจะไม่เจ็บตัวเลย) แถมอ่านการเคลื่อนไหวศัตรู
ได้ล่วงหน้าการโจมตีโต้กลับก็น่าจะสบายๆคะ ยศของโคบี้ก็น่าจะพุ่งทยานไปแล้ว
เหมือนกันในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เผลอปู่การ์ปจับฝึกบุโซฯฮาคิให้พร้อมแล้วด้วย ^^
ถ้าเป็นอย่างเราว่าจริงๆ โคบี้มีฝีมือก็น่าจะทำผลงานได้เยอะแหละคะ ยศก็น่าจะสูงแล้ว

เห็นด้วยเพราะพวกรุ่นเก่าก็จะไปเป็นผู้เฒ่าแล้วโคบี้น่าจะมียศสูงๆ *number1*

ป.ล.กลับมาหรือยัง P

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 19:44:13 »
จากนั้นโคบี้ก็จะกลายเป็นพลเอกที่เตี้ยที่สุดในประวัติศาสตร์ *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 20:10:13 »
เอ.....ถ้าจำไม่ผิดเหมือนตอนสงครามสุดยอด
สโมคเกอร์ได้เป็นพลจัตวาแล้วใช่มั้ยคะ ^^
ทาชิริก็ได้เป็นร้อยตรีหรือร้อยโทนี่แหละ
จำไม่ได้ว่าเห็นมาจากไหน จัมป์หรือที่ไหนซักแห่งนี่แหละ
ใครเจอรูปที่ช่วยยืนยันได้ก็เอามาแปะๆให้หน่อยคะเค้าขี้เกรียจ อิอิ

ที่พูดเรื่องนี้ขึ้นมาเพราะเห็นว่าสโมคเกอร์ขยัน+สร้างผลงานเยอะยศเลยไปไว
ถ้าโคบี้พอมีเค็นบุนฯฮาคิ ฝีมือน่าจะพุ่งทะยานไปเลยนะคะ อย่างน้อยเวลาดวล
ก็เสี่ยงเจ็บตัวน้อยลง(หรืออาจจะไม่เจ็บตัวเลย) แถมอ่านการเคลื่อนไหวศัตรู
ได้ล่วงหน้าการโจมตีโต้กลับก็น่าจะสบายๆคะ ยศของโคบี้ก็น่าจะพุ่งทยานไปแล้ว
เหมือนกันในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เผลอปู่การ์ปจับฝึกบุโซฯฮาคิให้พร้อมแล้วด้วย ^^
ถ้าเป็นอย่างเราว่าจริงๆ โคบี้มีฝีมือก็น่าจะทำผลงานได้เยอะแหละคะ ยศก็น่าจะสูงแล้ว

เห็นด้วยเพราะพวกรุ่นเก่าก็จะไปเป็นผู้เฒ่าแล้วโคบี้น่าจะมียศสูงๆ *number1*

ป.ล.กลับมาหรือยัง P
เห็นมีคนบอกว่า ท่านแพน ลบยูสไปแล้วครับผม
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

lezy_tonight

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 21:52:53 »
ผมว่าไม่แน่ตอนนี้โคบี้อาจจะได้เปงระดับพลตรี+แน่นอน เพราะอะไรผมถึงกล้ายืนยันน่ะเหรอ  *hoho* ก็ในตอนสมรภูมิสงครามเดือดที่นาซี (เอ๊ย)ไม่ใช่ *glad* สงครามโจรสลัดที่มารินฟอร์ดนั้น โคบี้ของเราได้ระเบิดโหมดเซียน (เอ้ย)ไม่ช่าย *disappoint* ได้ปลุกฮาคิให้ตื่นขึ้นมาแล้ว  *love* และตอนที่ฟื้นนายแพทย์ที่รักษาโคบี้ยุก็ได้บอกว่า ฮาคิคือสิ่งที่ระดับพลโทต้องใช้ได้ทุกคน *number1* และในเวลา 2 ปีที่ผ่านไปไวเหมือนโกหก ผมว่าก็น่าจะขัดเกลาฮาคิได้ในระดับใกล้ๆเคียงกับพวกโซโลกับซันจิ  *great* แต่ก็ไม่ถึงกับระดับลูฟี่ แต่แค่นั้นก็เพียงพอที่จะอยู่ในระดับของพลตรีเป็นอย่างต่ำ  *attack*

happybox

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อา. 27 พ.ค. 2012 เวลา 10:40:37 »

*number1*

21141

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 20:34:52 »
แต่ก็ไม่แน่นะ เพราะอ.ดะ เขาได้บอกไว้แล้ว ว่าสงคราม มันเป็นแค่เพียงน้ำจิ้ม ในภาคสุดท้าย ถึงยังไงระดับพลเอกก็คงเป็นน้ำจิ้มแหละนะ เพราะตอนที่จบสงคราม ก็บอกว่าคงไม่มีใครกำจัดหนวดดำได้แล้ว นอกจาก ระดับจักพรรดเหมือนกัน คิดว่าพวกพลเอก คงสู้ระดับนั้นไม่ไหวหรอกมั้ง

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 22:15:38 »
ผมว่าไม่แน่ตอนนี้โคบี้อาจจะได้เปงระดับพลตรี+แน่นอน เพราะอะไรผมถึงกล้ายืนยันน่ะเหรอ  *hoho* ก็ในตอนสมรภูมิสงครามเดือดที่นาซี (เอ๊ย)ไม่ใช่ *glad* สงครามโจรสลัดที่มารินฟอร์ดนั้น โคบี้ของเราได้ระเบิดโหมดเซียน (เอ้ย)ไม่ช่าย *disappoint* ได้ปลุกฮาคิให้ตื่นขึ้นมาแล้ว  *love* และตอนที่ฟื้นนายแพทย์ที่รักษาโคบี้ยุก็ได้บอกว่า ฮาคิคือสิ่งที่ระดับพลโทต้องใช้ได้ทุกคน *number1* และในเวลา 2 ปีที่ผ่านไปไวเหมือนโกหก ผมว่าก็น่าจะขัดเกลาฮาคิได้ในระดับใกล้ๆเคียงกับพวกโซโลกับซันจิ  *great* แต่ก็ไม่ถึงกับระดับลูฟี่ แต่แค่นั้นก็เพียงพอที่จะอยู่ในระดับของพลตรีเป็นอย่างต่ำ  *attack*
ฮาคิสังเกตุ+โซล มันช่างลงรอยอะไรเช่นนี้ *hoho*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

lezy_tonight

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 23:22:19 »
ผมว่าน่ะในตอนสุดท้ายโคบี้นี่แหละจะมาเปลี่ยนแปลงอนาคตของกองทัพเรือให้ไปในทางที่ถูกต้อง *great*ผมหวังว่าจะเป๊นอย่างนั้นน่ะ *number1*

pracharak96

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 02:38:21 »
อยากให้เป็นเหมือนกันครับ มาจับหนวดดำ ฮ่าๆๆๆๆๆ

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 01:06:45 »
จอมพลโคบี้ สินะครับ... *number1* *number1*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 23:14:44 »
โคบี้คนนี้ได้เป็นแน่นอน แถมน่าจะเป็นคนคอยตามจับลูฟี่ ไม่น่าใช่สโม๊คเกอร์ความสามารถของสโม๊คเกอร์เหมือนเอาไว้จับพวกฝีมือกากๆที่ยังไม่มีฮาคิ *number1*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 16:36:55 »
จะรอดู *haha* *haha* *haha*

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 18:07:24 »
ผมว่าความฝันของพวกพ้องลูฟี่น่าจะเป็นจริงทุกคนครับ ^^
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน