หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....  (อ่าน 72966 ครั้ง)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 14:57:37 »
คาคาชิ จักระมีคุณสมบัติ ของไฟและสายฟ้า
ที่มีมาจากการฝึกเอาคือ น้ำ เพราะนินจ้า มีธาตได้สูงสุดคือ 3 ธาต (ยกเว้นพวกที่พิเศษจริงๆ) อย่างคาคุสึ และ อื่นๆ

ตามที่ คาคาชิ กับ ยามาโตะอธิบายตอนฝึกวิชา ให้นารุโตะนะครับ ถ้าผิดก็ขอโทษด้วย
ส่วนเรี่องเนต ผมว่าสังสาระเทพสุด ไม่งั้นมาดาระ คงไม่อยากมีมั้งครับ ก็ เห็นกันแล้วนิครับว่าเจ๊งแค่ไหน อัดห้าคาเงะตอนนี้ ไม่ต้องมีคาถาไม้ก็อัดได้สบาย
 *glad* *glad* *glad* *glad* *shock*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 15:06:08 »
กุ้ถึงได้ถามไง ว่าถ้าเนตรวงแหวนนิรันดิ์โหดจิง ทำให้ไม่มีวันตาย

ทำไมมาดาระถึงตาย  *disappoint*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:48:13 »
กุ้ถึงได้ถามไง ว่าถ้าเนตรวงแหวนนิรันดิ์โหดจิง ทำให้ไม่มีวันตาย

ทำไมมาดาระถึงตาย  *disappoint*
เอ่อ คือที่ว่าไม่ตายมันคือเรื่องของการใช้พลังมั้งครับ เพราะกระจกเงาหมืนธรรมดามันจะทำให้ตายบอด และถ้าใช้มากๆอาจถึงตาย แต่ถ้าเป็นหมื่นบุฝผานิรันดร์ จะใช้ไ แบบ infinity กันเลยประมาณนั้น *้ั์post2*

คาคาชิ จักระมีคุณสมบัติ ของไฟและสายฟ้า
ที่มีมาจากการฝึกเอาคือ น้ำ เพราะนินจ้า มีธาตได้สูงสุดคือ 3 ธาต (ยกเว้นพวกที่พิเศษจริงๆ) อย่างคาคุสึ และ อื่นๆ

ตามที่ คาคาชิ กับ ยามาโตะอธิบายตอนฝึกวิชา ให้นารุโตะนะครับ ถ้าผิดก็ขอโทษด้วย
ส่วนเรี่องเนต ผมว่าสังสาระเทพสุด ไม่งั้นมาดาระ คงไม่อยากมีมั้งครับ ก็ เห็นกันแล้วนิครับว่าเจ๊งแค่ไหน อัดห้าคาเงะตอนนี้ ไม่ต้องมีคาถาไม้ก็อัดได้สบาย
 *glad* *glad* *glad* *glad* *shock*

มันก็แล้วแต่นะครับ เพราะ มันดาระ มีวงแหวนอยู่แล้ว เพื่อต้องการพลังเพิ่มเพื่อจึงคว้าเนตร สังหาระ มามันคงจะได้พลังอีกหลายอย่างเลย แต่อย่าลืมนะครับว่าเรายังไม่เห็นพลังสุดยอดของสุดยอดของ เนตรวงแหวนเลย นะครับ แต่ถ้าสู้กัน เนตรต่อเนตร ผมว่าเนตรวงแหวนครับ *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 00:26:29 »
    เนตรวงแหวนความสามารถหลากหลายก็จริง แต่จะก๊อปมาใช้ได้เฉพาะคาถาพื้นฐานหรือคาถาธรรมดา ไม่สามารถก๊อปวิชาเฉพาะของพวกขีดจำกัดสายเลือด และคาถาขั้นสูงที่มีการแปลงคุณสมบัติได้ เพราะคาคาชิก็ก๊อปดาวกระจายวงจักรของนารูโตะไม่ได้ แค่มองยังไม่ทันเลย
    ส่วนเนตรสังสาระ ก็รู้ๆกันว่าเป็นเนตรก่อกำเนิดวิชาต่างๆ ทั้งวิชาผนึก และวิชาต้องห้ามต่างๆ ที่นางาโตะมันดูไม่เก่งเพราะมันพิการเดินไม่ได้เลยใช้ได้แค่นั้น ดูตอนที่คาบูโตะเรียกมันออกมาสิ นี่ขนาดทำตามคำสั่งไม่ได้สู้ หรือคิดเอง ต้องใช้ทั้งอิทาจิ บี และนารูโตะโหมดเก้าหางถึงเอาอยู่ี
   ปล.โดยส่วยตัวผมไม่คิดว่าถ้าสู้กันแล้ว เซียนเต๋าหกวิถี จะแพ้ซาสึเกะหรือมาดาระในตอนที่มีแค่เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ เพื่อนๆว่างัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 00:44:06 โดย nakin »

daznobest

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 00:48:07 »
เนตร วง แหวน มันโหล จัด ตอน แรกๆ  เปิด ตัว มาสะดี เนตรวงแหวน  ต่อมาอีก เนตรวงแหวนกระจกเงาหมืนบุบผา  ต่อมากอีก เนตรวงแหวนกระจกเงาหมืนบุบผานิรันดร์
กว่าจะจบ เรื่อง คง สัก 3บันทรรด ได้ มั้ง   

kampagank

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 07:06:10 »
เนตรไหนๆ ก็ไม่สุ้ เนตร big eye
มันมีคุณสมบัติ ที่ร้ายเเรงกว่า เนตรวงเเหวนอีก มันสามารถ ทำให้คนขี้เหล่ มองตัวเองเเล้วดูสวยขึ้น
มีพลังมากกว่า สังสาระ เพราะ สะกดทุกมุมมอง อยากจะจ้องตามัน เเล้วอยากจะเอานิ้วจิ้มตามัน
เเมร่งประเทศไทย เดินไปไหน ตาก็โต

ถ้าได้มองเป็นคร่าใด ต้องโดนสะกด

True Story *number1*

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 09:43:04 »
เนตรสังสาระก็ใช้ซุซาโนะ ได้เหมือนกันนิ แล้วแรงกว่า เนตรวงแหวนหมื่นนิรันดร์ซะอีก ..

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 10:33:42 »
พอดีผมได้เข้าไปหาข้อมูลของเนตรวงแหวนมา แล้วก็ได้เขาเงื่อนไขและความสามารถนี้เข้าครับ

5.เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์ เป็นเนตรขั้นต่อจากเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผาจะเบิกได้โดยการ ฆ่าพี่น้องที่มีเนตรวงแหวนเหมือนกัน และ เอามาใส่ในดวงตาของตัวเอง โดยคนๆนั้นจะมีชิวิตอมตะ และ ตาไม่บอดอีกต่อไป พร้อมทั้งรับบาปทั้ง 7 โดยที่ตนเองไม่มีวันที่จะได้ตายอีกเลย

และ

หมายเหตุ ผลกระทบ จากการใช้ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา คือจะไม่ได้รับแสงสว่างอีกต่อไป ซึ่งนั่นก็คือ ตาบอดนั่นเองอุจิวะ อิทาจิ ได้พูดไว้ในตอน 386 แต่เนตรหมื่นบุปผานิรันดร์ของมาดาระและเนตรหมื่นบุปผาเพลิงอัคคีของโยคุอุจิจะไม่ได้รับผลกระทบนี้ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ จะใช้เนตรนี่เท่าไรก็ได้ เพราะเนตรนี่จะไม่มีวันกลับไปตาบอดอีกได้อีก แล้วจะมีชีวิตที่เป็นอมตะ ไม่มีวันตาย *shock* *rip*

ถ้าเป็นอย่างั้นจริงๆ เกะ ก็ฆ่า โตะ สบายสิครับ *great* แต่นะ โตะ เป็นพระเอกจะตายได้ไง *disappoint*
แต่ก็นะ การ์ตูนมันคงไม่ทำให้เนตรวงแหวน over ขนาดนี้หรอก แต่มันดันมีแหล่งอ้างอิงที่ตรงกัน หลายwebด้วยสิ *glad*

อ้างอิงจาก
http://narutoclub-hit.blogspot.com/2011/07/download-naruto-shippuuden.html

และ  http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%82%E0%B8%B5%E0%B8%94%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%94_(%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B9%89%E0%B9%82%E0%B8%AE%E0%B9%80%E0%B8%AE%E0%B8%B0)

มั่วขั้นเทพ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 10:53:14 »
ได้เนตรกะจกเงาหมื่นบุปผานิรันน่ะมันหมายถึงเนตรนะ ไม่ใช่ตัวคน คนมันแก่มันหงำเหงือก เดี๋ยวมันก็ตาย ยกเว้นมีวิชาประหลาดๆที่เห็นกันบ่อยๆในเรื่องน่ะ

มันเป็นแค่เนตรที่ใช้แล้วไม่บอดเหมือนหมื่นบุปผาธรรมดาที่อิทาจิมี แค่นั้นเอง  *dontknow* *dontknow*

magicmo

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 10:59:16 »
 *shock* *shock*  แย่แล้วนารูโตะกรู จะโดนเกะฆ่าตายไหมเนีย *shock* *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 11:11:02 »
ได้เนตรกะจกเงาหมื่นบุปผานิรันน่ะมันหมายถึงเนตรนะ ไม่ใช่ตัวคน คนมันแก่มันหงำเหงือก เดี๋ยวมันก็ตาย ยกเว้นมีวิชาประหลาดๆที่เห็นกันบ่อยๆในเรื่องน่ะ

มันเป็นแค่เนตรที่ใช้แล้วไม่บอดเหมือนหมื่นบุปผาธรรมดาที่อิทาจิมี แค่นั้นเอง

ลองคิดกันดูเล่นๆนะคับ  ว่าถ้าอิทาจิำในตอนนี้ ใช้เทวีสุริยา สุซาโน่ อ่านจันทรา อิซานางิ

ตามันจะบอดหรือป่าว ?  *้ัdoubt*

แค่คิดก้น่ากลัวแล้ว  อิทาจิ เมพขิงๆ  *great*

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 12:41:01 »

มันเป็นแค่เนตรที่ใช้แล้วไม่บอดเหมือนหมื่นบุปผาธรรมดาที่อิทาจิมี แค่นั้นเอง

ลองคิดกันดูเล่นๆนะคับ  ว่าถ้าอิทาจิำในตอนนี้ ใช้เทวีสุริยา สุซาโน่ อ่านจันทรา อิซานางิ

ตามันจะบอดหรือป่าว ?  *้ัdoubt*

แค่คิดก้น่ากลัวแล้ว  อิทาจิ เมพขิงๆ  *great*

อิทาจิมันก็เทพเว่อจริงๆนั่นแหละ แต่ถ้าใช้ขนาดนั้น ร่างกายมันไม่ไหวอยู่แล้ว เป็นตัวละครที่ชอบที่สุดในเรื่องแระ มันเก่งเว่อดี

ooae

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 13:58:26 »
เนตรสังสาระ โหดที่สุด ทั้งประมารของจักกระของผู้ใช้ก้จะเพิ่มขึ้นด้วย คาถาก็เยอะ เอาแค่ 6 วิถีใช้รอดก่อนคับเนตรวงแหวนอ่ะ ซาซูโนะโอะก็ทำอะไรไม่ได้หรอกคับ  เนตรสังสาระ ความสามารถรอบด้านมากกว่า เนตรวงแหวนอาจจะอ่านการเคลื่อนที่ได้ แต่ถ้าโดนดูดจักกระ ยิงซาซูโนะโอะไปก็โดนดูด หรือปัดทิ้ง ก็จบ ถึงตาจะไว แต่ถ้าโดนนานๆก็ไม่ไหวหรอก เนตรวงแหวนเจอกับพวกจักกระเยอะๆ ความสามารถไม่ได้ต่างกันก็จบคับ 

เนตรวงแหวนคิดว่าแน่ เจอที่มืดๆกับเนตรสีขาวไหมละคับ จอดแน่นอน

สรุป 1 เนตรสังสาระ
       2 เนตรวงแหวน นิรันดร์นะคับ
        3 เนตรสีขาว
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:15:47 »
เนตรสังสาระ โหดที่สุด ทั้งประมารของจักกระของผู้ใช้ก้จะเพิ่มขึ้นด้วย คาถาก็เยอะ เอาแค่ 6 วิถีใช้รอดก่อนคับเนตรวงแหวนอ่ะ ซาซูโนะโอะก็ทำอะไรไม่ได้หรอกคับ  เนตรสังสาระ ความสามารถรอบด้านมากกว่า เนตรวงแหวนอาจจะอ่านการเคลื่อนที่ได้ แต่ถ้าโดนดูดจักกระ ยิงซาซูโนะโอะไปก็โดนดูด หรือปัดทิ้ง ก็จบ ถึงตาจะไว แต่ถ้าโดนนานๆก็ไม่ไหวหรอก เนตรวงแหวนเจอกับพวกจักกระเยอะๆ ความสามารถไม่ได้ต่างกันก็จบคับ 

เนตรวงแหวนคิดว่าแน่ เจอที่มืดๆกับเนตรสีขาวไหมละคับ จอดแน่นอน

สรุป 1 เนตรสังสาระ
       2 เนตรวงแหวน นิรันดร์นะคับ
        3 เนตรสีขาว

ท่ายเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า เนตรสังหาระดูดไปเหอะครับจักระหนะ เพราะถ้าเข้าโหมด หมื่นบุฝผานิรันดร์ พลังมัน infinity ครับ
และอย่าลืม วิชา อ่านจันทรา สุดยอดของคาถาลวงตาไม่มีใครเท่า ถ้าฉลาดใช้อย่าง อิทาจิ แล้วหละก็ เพน ก็ เพนเหอะครับ เขามาตีลมอย่างเดียว
ส่วนที่อับแสงเนี่ย ทำไมจะใช้พลังไม่ได้ครับ ถ้าอยู่ในโหมดนิรันคร์ ระเบิด เวทีสุริยา เนตรสีขาวจะไปเหลือ เจอธนู เทพวายุจะต้านไม่ไหว หลบไม่พ้นอีก *้ั์post*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:28:58 »
^
^
^

ก้อย่างที่คุณ sattkon ว่าล่ะคับ เนตรสีขาวที่ว่าเจ๋งๆในที่มืด

เจอเนตรเกะตอนนี้ ดับอนาถทุกคนน่ะคับ เพราะตอนนี้เกะมองเห็นในที่มืดแล้ว

หลังจากได้ตาของอิทาจิมา  *great*

พอดีผมได้เข้าไปหาข้อมูลของเนตรวงแหวนมา แล้วก็ได้เขาเงื่อนไขและความสามารถนี้เข้าครับ

5.เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์ เป็นเนตรขั้นต่อจากเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผาจะเบิกได้โดยการ ฆ่าพี่น้องที่มีเนตรวงแหวนเหมือนกัน และ เอามาใส่ในดวงตาของตัวเอง โดยคนๆนั้นจะมีชิวิตอมตะ และ ตาไม่บอดอีกต่อไป พร้อมทั้งรับบาปทั้ง 7 โดยที่ตนเองไม่มีวันที่จะได้ตายอีกเลย

และ

หมายเหตุ ผลกระทบ จากการใช้ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา คือจะไม่ได้รับแสงสว่างอีกต่อไป ซึ่งนั่นก็คือ ตาบอดนั่นเองอุจิวะ อิทาจิ ได้พูดไว้ในตอน 386 แต่เนตรหมื่นบุปผานิรันดร์ของมาดาระและเนตรหมื่นบุปผาเพลิงอัคคีของโยคุอุจิจะไม่ได้รับผลกระทบนี้ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ จะใช้เนตรนี่เท่าไรก็ได้ เพราะเนตรนี่จะไม่มีวันกลับไปตาบอดอีกได้อีก แล้วจะมีชีวิตที่เป็นอมตะ ไม่มีวันตาย *shock* *rip*

ถ้าเป็นอย่างั้นจริงๆ เกะ ก็ฆ่า โตะ สบายสิครับ *great* แต่นะ โตะ เป็นพระเอกจะตายได้ไง *disappoint*
แต่ก็นะ การ์ตูนมันคงไม่ทำให้เนตรวงแหวน over ขนาดนี้หรอก แต่มันดันมีแหล่งอ้างอิงที่ตรงกัน หลายwebด้วยสิ *glad*

อ้างอิงจาก
http://narutoclub-hit.blogspot.com/2011/07/download-naruto-shippuuden.html

และ  http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%82%E0%B8%B5%E0%B8%94%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%94_(%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B9%89%E0%B9%82%E0%B8%AE%E0%B9%80%E0%B8%AE%E0%B8%B0)
แต่อันนี้ผมขอค้านซักหน่อยนะคับ ว่าจะจิงหรอ

เพราะถ้าอุจิวะ ที่มีเนตรนิรันด์ ไม่มีวันตายจิงๆ  มาดาระ ทำไมถึงตาย

แล้วก้ข้อมูลจากวิกิพีเดีย ใครจะสามารถเปลี่ยนแปลงหรือแต่งเรื่องขึ้นมาก้ได้คับ

เว๊ปมันเปิดให้แก้ไขได้อิสระ  ส่วนในหนังสือ ถ้ามีบอก ตอนไหนก้บอกผมทีนะคับ

เผื่อผมจะอ่านข้ามมา จะได้ย้อนกลับไปอ่านดู