หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสังเกตุ โทบิ  (อ่าน 29387 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ข้อสังเกตุ โทบิ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:16:03 »
ไม่มีเหตุผลใดๆ..แต่ในความรู้สึกส่วนตัวผมว่าโทบิอาจจะเป็นโฮคาเงะรุ่นที่1ก็ได้ *shock*
โฮคาเงะ รุ่นที่1 ตายไปแล้วคับ

วิญญาณเองก้ถูกผนึกไปในท้องของเทพมรณะ ด้วยคาถาผนึกซากอสูร ของรุ่น3

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:16:50 »
ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยคับ คือ สงสัยที่ ว่า หาก โทบิ เป็นคนกระกูลอุจิวะ จริงๆ

ทำไมตอนโดนกระสุนวงจักรของ มินาโตะ มันถึงไม่มีเทพวายุ อะคับ หรือผมคิดไปเองรึป่าวว่า เทพวายุ มันทำงานอัตโนมัติ

หรือมินาโตะเร็วเกินจนมันใช้เทพวายุไม่ทัน  ผู้รู้ช่วยบอกหน่อย ก๊าฟ  *love* *dead* *dead* *dead* *dead*

ผมว่า ไม่น่าจะอัตโนมัติ น้าาา  เพียงแต่การจะใช้เทพวายุ มันเพียงพริบตา คิดปุ๊บออกมาปั๊บ  เสี้ยววินาที

แต่รุ่น4 ก้อไวเกินไปจิงๆนั่นแหละ  *number1* *number1* *number1*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

junior_rokierose@hotmail.

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:17:12 »
ไม่เเน่โทบิ อาจจะเป็น อุจิวะ เซมเบ้นะคับ *haha*

forhersonly

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:19:40 »
ไม่เเน่โทบิ อาจจะเป็น อุจิวะ เซมเบ้นะคับ *haha*

กำลังจะเลื่อนมาพิมพ์ความเห็น เจอเซมบ้เข้าไปเงิบเลยครับ ฮ่าฮ่า

daznobest

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:21:31 »
โทบิอาจแพ้นารูโตะอย่างเยิน แล้วตายแบบยังใส่หน้ากาอยู่ แล้วก็ไม่เฉลย ให้ เดากันต่อไป

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 05:34:35 »
ความคิดผม ผมว่าน่าจะเป็น

น้องชายของมาดาระ
ไม่ก็
มาดาระ ร่างโคลน

* พ่อเกะ จะเก่งขนาดนี้เลย รึ "

Augustz

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:07:38 »
ความคิดผม ผมว่าน่าจะเป็น

น้องชายของมาดาระ
ไม่ก็
มาดาระ ร่างโคลน

* พ่อเกะ จะเก่งขนาดนี้เลย รึ "
มาดาระ ร่างโคลน  คนที่สู้กับมัน จะไม่เลอะแย่เลยหรอ *haha* *haha* *haha*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 17:23:23 »
ถ้าพวกนินจาที่ใช้คาถาน้ำคงไม่ต้องหวง สู้ได้อยู่แล้ว

*shock* *shock* *shock* *shock*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 19:08:12 »
http://paiking.blogspot.com/2012/03/manga-naruto-ch579.html

ตัวแปรเส็รจแล้วครับ นารุโตะ
มีข้อมูลแปลกๆ ออกมาอีกแล้วครับพี่น้อง ใช้หมวดเชียนอย่างนารุโตะได้ด้วย เจ้าคาบุโตะ ตายแแน่สองพี่น้องอุจิวะ
นี้อาจจะเป็นไม้ตายที่มันพูดถึง นอกจากสัมภเวสีคืนชีบ
สิ่งที่ผมคิดเรี่มเข้าเค้าไปที่ละนิดแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 *shock* *shock* *shock* *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 19:24:22 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 21:51:42 »
http://paiking.blogspot.com/2012/03/manga-naruto-ch579.html

มีข้อมูลแปลกๆ ออกมาอีกแล้วครับพี่น้อง ใช้หมวดเชียนอย่างนารุโตะได้ด้วย เจ้าคาบุโตะ ตายแแน่สองพี่น้องอุจิวะ
นี้อาจจะเป็นไม้ตายที่มันพูดถึง นอกจากสัมภเวสีคืนชีบ
สิ่งที่ผมคิดเรี่มเข้าเค้าไปที่ละนิดแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ซึนาเดะก็น่าจะใช้โหมดเซียนได้นะคับ จากตอนล่าสุด

เพราะนินจา3คนในตำนาน

มี กบ งู หอยทาก น่าจะมีคนหรือสำนักสอนมาแบบเดียวกันหมด

จิไรยะ ก็มีภูเขาแห่งกบ โอโรจิมารุก็มี ซึนาเดะ (น่าจะมีกับเขาด้วยเหมือนกันนะ??)

ตกใจเหมือนกันมันใช้โหมดเซียนได้5 55

Merry

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 04:26:23 »
มาดาระ ร่างโคลน  คนที่สู้กับมัน จะไม่เลอะแย่เลยหรอ

ท่าน Au . . ผม กด Cop แบบ นั้นไม่เป้น ตอบแบบนี้ละกัน

อย่า แซวผม สิ *shock*

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:06:02 »

เกะบู้    อิทาจิ กำลังอ่านความเคลื่อนไหวของคาบูโตะ   ไอ้ที่คาบูโตะมันใช้โหมดเซียนน่ะ  ผมว่าไม่เท่าไหร่  จักระมันน้อย   คงใช้ได้แปบเดียว  แต่ไอ้ที่มันมีพลังของอสึมากิ จูโจะ   แล้ว ของซึนเงซึอ่ะ  น่ากลัว   ดูแล้ว  ช่วงหลังๆนี้  นินจาแต่ล่ะตัว  มีแต่เทพๆทั้งนั้น 
 *great* *great* *great* *great* *great*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:06:43 »
มาดาระ ร่างโคลน  คนที่สู้กับมัน จะไม่เลอะแย่เลยหรอ

ท่าน Au . . ผม กด Cop แบบ นั้นไม่เป้น ตอบแบบนี้ละกัน

อย่า แซวผม สิ *shock*
เวลาตอบกระทู้ ก้เลื่อนลงมาแล้วหาข้อความของผม

มันจะมีคำว่า "ใส่การอ้างถึงคำพูด" อยุ่มุมขวาน่ะคับ กดไปก้ก๊อปคำพูดของผมได้แล้ว *number1*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 20:11:48 »
โทบิควบคุมเนตรของตัวเองไม่ได้เลยซักนิด ไม่ใช่อุจิวะแน่นอน หลักฐานก็คือการที่มันใส่เนตรวงแหวนข้างนึง เนตรสังสาระข้างนึงนั่นแหละ ซึ่งแตกต่างจากมาดาระ
ที่สามารถสับเปลี่ยนไปมาได้ เลยมีพลังเนตรทั้งสองข้าง ส่วนโทบิมีอย่างละข้าง อาจจะควบคุมพลังได้ไม่สมบูรณ์ 

*disappoint*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 20:42:51 »
แสดงว่า โทบิ เป็นของจีนแดงสินะ  ดีแต่หน้า ฟังชั่นไม่ได้ *้ั์drinktea*