หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาใช้ฮาคิราชันย์  (อ่าน 79072 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เวลาใช้ฮาคิราชันย์
« เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:14:16 »
เปนความบังเอิญของเอฟเฟคเค้าหรือเปนเพราะผมคิดมากไปเองก้ไม่รุ้นะ

แต่เท่าที่สังเกตุดู ตอนลูฟี่ระเบิดฮาคิราชันย์ จะมีเอฟเฟค  ครืนนนนน
ตอนโคบี้ก้  ครืนนนน
ตอนแชงค์ไปหาหนวดขาวก้  ครืนนนนน
ตอนหนวดขาวเรียกบากี้ในสงคราม แล้วพอบากี้หันไปหาก้มี  ครืนนนน
คิดดูเล่นๆว่าเปนไปได้มั้ยว่าหนวดขาวตอนนั้นจะใช้ฮาคิราชันย์

แล้วก้หลังจากกลับมาจาก2ปี ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันย์ใส่ตัวปลอม จะมีเอฟเฟค  ชิ้งงงง
ตอนลูฟี่จะใช้บาซูก้ายางยืด ใส่มิฮอก แล้วเห็นแขนตัวเองขาด เปนฮาคิราชันย์ หรือจิตสังหารของมิฮอก เพราะมี  วิ้งงงง
แล้วพอใช้เสด มิฮอกก้บอกว่า เยือกเย็นขึ้นเยอะนะ

ลองเดาๆดูกันเล่นๆนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:45:17 โดย Augustz »

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เวลาใช้ฮาคิราชันย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:41:24 »
จะบอกว่าตาเหยี่ยวอาจจะมีฮาคิราชันย์น่ะเหรอ อ่านแล้วงงเล็กน้อยถึงปานกลาง..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:47:29 »

ใช่หรือป่าวว่าตอนลูฟี่จะใช้บาซูก้ายางยืด ใส่มิฮอก แล้วเห็นแขนตัวเองขาด เปนฮาคิราชันย์ หรือจิตสังหาร

ผมงงตรงนี้อ่ะครับ แต่ส่วนตัวชอบ ผ่างงงง~ มากกว่าครืนหรือชิ้ง ครับ ความเห็นคนข้างบ้าน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:51:13 »
ไม่ๆ ของตาเหยี่ยวที่ผมคิด น่าจะเหมือนกับใช้จิตสังหารกดดันนะคับ
เพราะโซโลก้ปล่อยจิตสังหารออกมาเหมือนกัน(ตอนจะฟันเผ่ามังกรฟ้าเมื่อ2ปีก่อน)
ก้เลยลองถามความเห็นหลายๆคนดูว่าพอเปนไปได้มั้ยเรื่องจิตสังหารกดดัน

ส่วนของหนวดขาว ผมจำได้ว่ามีคนเคยถามอยุ่ว่าหนวดขาวใช้ฮาคิราชันย์ได้ แต่มันใช้ตอนไหน
ผมก้เลยลองเอามาคิดดูเล่นๆน่ะคับ

ส่วนที่อาจารย์ pujee ถาม คือผมหมายถึงจะเปนไปได้มั้ยว่าตอนนั้นลูฟี่โดนมิฮอกใช้จิตคุมคามน่ะคับ

เพราะชื่อเดิมของฮาคิมันคือจิตคุกคาม ใช้เพื่อกดดันศัตรู ข่มขวัญ หรือขู่ให้กลัว
แล้วจิตสังหารก้น่าจะมาจากจิตใจที่ต้องการจะเอาชีวิตคนๆนั้นไม่ใช่หรอคับ

อีกอย่างวันนั้นมิฮอกก้กะจะฆ่าลูฟี่จิงๆนี่นา ถ้าจิตมั่นคงขนาดมิฮอก การจะใช้จิต เพื่อกดดันมันก้ไม่น่าเว่อเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:04:15 โดย Augustz »

pujee

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:00:52 »
อ่อ งั้นถ้าแค่เสียงผมว่าคงคิดได้หลายอย่างนะ อย่างเสียงครืน อาจจะมีอะไรถล่มหรือพังตอนเรียกบากี้ หรืออาจจะทำเสียงให้แบบตื่นเต้นเปลี่ยนอารมณ์

แต่ผมว่าหนวดขาวไม่น่าใช้ฮาคิตอนเรียกบากี้นะ แค่เรียกเฉยๆมันก็เยี่ยวเล็ดแล้ว ความเห็นคนข้างบ้านครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:27:50 »
หนวดขาวไม่มีตอนใช้ให้ดู   

มีแต่ตอนที่ลูฟี่ใช้แล้วลูกเรือหนวดขาวบอก เหมือนของพ่อเลย แค่นั้นเอง

*haha* *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 20:29:15 »

ใช่หรือป่าวว่าตอนลูฟี่จะใช้บาซูก้ายางยืด ใส่มิฮอก แล้วเห็นแขนตัวเองขาด เปนฮาคิราชันย์ หรือจิตสังหาร

ผมงงตรงนี้อ่ะครับ แต่ส่วนตัวชอบ ผ่างงงง~ มากกว่าครืนหรือชิ้ง ครับ ความเห็นคนข้างบ้าน

ผมว่าตอนนั้น เป็น คาดคิดของลูฟี่ มากกว่า แบบว่า ประสบการณ์ 

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 21:59:49 »
ไม่ๆ ของตาเหยี่ยวที่ผมคิด น่าจะเหมือนกับใช้จิตสังหารกดดันนะคับ
เพราะโซโลก้ปล่อยจิตสังหารออกมาเหมือนกัน(ตอนจะฟันเผ่ามังกรฟ้าเมื่อ2ปีก่อน)
ก้เลยลองถามความเห็นหลายๆคนดูว่าพอเปนไปได้มั้ยเรื่องจิตสังหารกดดัน

ส่วนของหนวดขาว ผมจำได้ว่ามีคนเคยถามอยุ่ว่าหนวดขาวใช้ฮาคิราชันย์ได้ แต่มันใช้ตอนไหน
ผมก้เลยลองเอามาคิดดูเล่นๆน่ะคับ

ส่วนที่อาจารย์ pujee ถาม คือผมหมายถึงจะเปนไปได้มั้ยว่าตอนนั้นลูฟี่โดนมิฮอกใช้จิตคุมคามน่ะคับ

เพราะชื่อเดิมของฮาคิมันคือจิตคุกคาม ใช้เพื่อกดดันศัตรู ข่มขวัญ หรือขู่ให้กลัว
แล้วจิตสังหารก้น่าจะมาจากจิตใจที่ต้องการจะเอาชีวิตคนๆนั้นไม่ใช่หรอคับ

อีกอย่างวันนั้นมิฮอกก้กะจะฆ่าลูฟี่จิงๆนี่นา ถ้าจิตมั่นคงขนาดมิฮอก การจะใช้จิต เพื่อกดดันมันก้ไม่น่าเว่อเกินไป

ดีครับ ท่าน พี่ August  คุยกันมานาน เพิ่งรู้ว่า...เป็นศิษย์พี่ศิษย์น้องกัน ^^

ว่าแต่ อาจารย์ Pujee ครับ...  มีศิษย์ในบอร์ดกี่คนแล้วนี่  ผมจะได้รู้ว่ามีศิษย์พี่ ศิษย์น้องกี่คน...ใครบ้าง

*great*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 22:14:20 »
วิชาที่เรียนก้ วิชาออกทะเล ล่ะคับ  วิชานี้อาจารย์เค้าถนัด *hoho*

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 22:17:37 »

ผมว่าตอนนั้น เป็น คาดคิดของลูฟี่ มากกว่า แบบว่า ประสบการณ์ 
ไช่ฯ เห็นด้วยครับ *number1* *number1* *number1*

sinsire

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 05:01:40 »
หนวดขาว หน้าจะมีฮาคิราชันย์ 
ขนาดในเกม Ps3 one piece kaizoku musou  ที่พึ่งออกมา

หนวดขาวมีท่าใช้ฮาคิราชันย์ด้วยนะครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 08:05:33 »

ดีครับ ท่าน พี่ August  คุยกันมานาน เพิ่งรู้ว่า...เป็นศิษย์พี่ศิษย์น้องกัน ^^

ว่าแต่ อาจารย์ Pujee ครับ...  มีศิษย์ในบอร์ดกี่คนแล้วนี่  ผมจะได้รู้ว่ามีศิษย์พี่ ศิษย์น้องกี่คน...ใครบ้าง

*great*

ยังไม่มีใครฝึกสำเร็จซักคนครับ ยังไม่ได้สั่งให้ลุกเลย คุกเข่าหน้าำสำนักกันต่อไป ~~~

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 08:13:18 »
ผมว่าน่าจะตามอารมณ์ของแต่ละสถานะการณ์นะครับ ถ้าดูในเมะก็ลงตัวดีนะผมว่า

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 16:11:59 »

*great*

ยังไม่มีใครฝึกสำเร็จซักคนครับ ยังไม่ได้สั่งให้ลุกเลย คุกเข่าหน้าำสำนักกันต่อไป ~~~

*shock* อาจารย์ โหด อ่ะ.....ผมกลัวแย้ว......ว  คร๊าบ......................บ

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:16:27 »

ตอนลูฟี่จะใช้บาซูก้ายางยืด ใส่มิฮอก แล้วเห็นแขนตัวเองขาด เปนฮาคิราชันย์ หรือจิตสังหารของมิฮอก เพราะมี  วิ้งงงง
แล้วพอใช้เสด มิฮอกก้บอกว่า เยือกเย็นขึ้นเยอะนะ

ลองเดาๆดูกันเล่นๆนะคับ

ไม่น่าจะเป็นฮาคิราชันนะครับ อาจจะเป็นจิตใต้สำนึกของลูฟี่ก็ได้ เพราะความกลัวลึกๆในใจก็เลยทำให้คิดไปแบบนั่น
...สุดท้ายแล้วมันก็แค่การคาดเดาละนะ  *disappoint* *disappoint* *disappoint*