หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าบากี้ เป็น 7 เทพจริง คิดว่าจะเอาอะไรมาเซ่นรัฐบาลอ่ะ....  (อ่าน 22836 ครั้ง)

Phoomi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Gu rock!!!
ใช้ครับ ถ้าผมแดงสอนแค่ฮาคิเกราะอย่างเดียวก็เทพแล้วครับ เทพเจ้าบากี้ก็ถือกำเนิดขึ้น เพราะพอแยกตัวเป็นชิ้นเล็กๆ แหลมๆ แล้วใช้ฮาคิเกราะก็เป็นกระสุนได้แล้ว  *haha* *haha*
ชอบโบอาที่สุด!!!!

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
ลูฟี่tsเจอกับบากี้7เทพใครจะชนะน้าสงสัย

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
บากี้ เป็นผู้น่ายกย่องมาก

mint1458

• บุคคลทั่วไป
เจ็ดเทพที่ถูกเชิญคงไม่ต้องให้เครื่องเซ่นมั้ง อย่างเช่นจินเบน่ะ *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เจ็ดเทพที่ถูกเชิญคงไม่ต้องให้เครื่องเซ่นมั้ง อย่างเช่นจินเบน่ะ *hoho*

จินเบ เข้าเปน7เทพเพื่อปล่อยตัวอารอน มั้งนะคับ

เพราะงั้น อันนี้เปนข้อเสนอทางรัฐบาลยื่นให้  แต่ถ้าเสนอตัวเองก้ได้นะคับ อย่างทีชไง

ทีชยังจับตัวเอสมาเซ่นเลย

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อันนี้เค้าไม่ได้ขอเป้นนี่ครับ กองทัพเรือแต่งตั้งเพราะความเทพ (มั่วๆ) ของเม่งอะ 55

mint1458

• บุคคลทั่วไป

จินเบ เข้าเปน7เทพเพื่อปล่อยตัวอารอน มั้งนะคับ

เพราะงั้น อันนี้เปนข้อเสนอทางรัฐบาลยื่นให้  แต่ถ้าเสนอตัวเองก้ได้นะคับ อย่างทีชไง

ทีชยังจับตัวเอสมาเซ่นเลย

ที่เราจะพูดถึงคือจินเบมันไม่ได้เสนอตัวจะเป็นค่ะ (ไม่ใช่อย่างทีชที่เสนอหน้าจะเป็นเองโดยรัฐบาลไม่ส่งจดหมายขอให้เป็น7เทพ) *hoho*