หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าบากี้ เป็น 7 เทพจริง คิดว่าจะเอาอะไรมาเซ่นรัฐบาลอ่ะ....  (อ่าน 22929 ครั้ง)

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่รู้นะ แต่ผมมีลางสังหรณ์ว่า อนาคต บากี้อาได้เป็น1ใน4จักรพรรดิน่ะ
ก็คือ หลังจากที่เอาชนะหนวดดำได้
ลูฟี่อาจต้องมาสู้กับากี้ผู้เป็น1ใน4จักพรรดิอีกที
แต่อาจจะไม่กี่ฉาก *haha*

ในเรื่องการสร้างภาพ รู้สึกบากี้จะเป็นต่อลูฟี่ไปพอสมควรนะ
1.อย่าลืมว่าคนที่แหกคุกออกมา ที่เป็นข่าวเด่นๆในช่วงแรก ไม่ได้มีลูฟี่คนเดียวนะ
มีบากี้ด้วย ที่วิ่งหนีบลูกอริกันน่ะ (เหมือนเป็นตัวเดนที่ตีคู่กะลูฟี่ในคุกมาแต่แรกๆเลย)
2.บากี้โฆษณาตัวเองให้สารณชนรับรู้ว่าตัวเองก็เป็น1ในลูกเรือของโรเจอร์(ลูกเรือในตำนาน)
3.ขนาดหนวดขาวยังไม่กล้าเป็นศัตรูในตอนนั้น (คนภายนอกมองผิวเผินเหมือนระดับเดียวกะ4จักรพรรดิ)
4.แถมวางตัวกะผมแดงในระดับเดียวกันอีก (ยิ่งชัดเจนว่าระดับเดียวกะ4จักรพรรดิเข้าไปใหญ่)
ถ้าศัตรูเข้าไม่ถึงตัว 1ใน4จักรพรรดิ์ไม่น่าหนีไปไหนหลอก ฮาๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 11:35:48 โดย ronnaman »

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
ไม่รู้นะ แต่ผมมีลางสังหรณ์ว่า อนาคต บากี้อาได้เป็น1ใน4จักรพรรษ์น่ะ
ก็คือ หลังจากที่เอาชนะหนวดำได้
ลูฟี่อาจต้องมาสู้กับากี้ผู้เป็น1ใน4จักพรรษ์อีกที
แต่อาจจะไม่กี่ฉาก *haha*
ท่านบากี้ จลเจริญ *great* *great* *great* *great*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
กรณีของหนวดดำที่จับเอสเข้ามา เพื่อตำแหน่ง 7เทพ เพราะ รัฐบาลโลกไม่ได้เชิญให้มาเป็น แต่หนวดดำเสนอตัวเข้ามาเป็นเอง

แต่บากี้ใด้รับคำเชิญ ซึ่งก็ไม่น่าจะต้องเอาอะไรมามอบให้รัฐบาลโลกหรอกมังครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ผมว่าแค่ 7 เทพก็พอมั้ง บากี้อ่ะ....(แค่นี้ก็ ฮาแล้ว..)
ไม่ต้องถึง 4 จักรพรรดิ์หรอก  4 จักรพรรดิ์น่ะเค้าของจริง...

ความคิดส่วนตัวอ่ะนะครับ... อย่าซีเรียส  *dead*

Vin D Sel

• *
ผมว่าแค่ 7 เทพก็พอมั้ง บากี้อ่ะ....(แค่นี้ก็ ฮาแล้ว..)
ไม่ต้องถึง 4 จักรพรรดิ์หรอก  4 จักรพรรดิ์น่ะเค้าของจริง...

ความคิดส่วนตัวอ่ะนะครับ... อย่าซีเรียส  *dead*
สองตำแหน่งนั้นไม่อยู่ในสายตาบากี้หรอกครับ

บากี้มันต้องระดับ "บร๊ะเจ้า" เท่านั้น ชาบู ชาบู *้ั์respect*

Dragon

• *

สองตำแหน่งนั้นไม่อยู่ในสายตาบากี้หรอกครับ

บากี้มันต้องระดับ "บร๊ะเจ้า" เท่านั้น ชาบู ชาบู *้ั์respect*

*haha* *haha* *haha*

Nonny

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
บากี้มันกากมากๆ แต่ลุกน้องนี่ไม่ต้องพูดกันเรยอ่า แต่ถ้ามันมาเป็น 7 เทพได้นี่ คงตลกไม่น้อยเลย 55+

DipucCupiD

• *
คิดว่า รัฐบาลโลก เชิญเองมากกว่าา  *haha*

poonx9x8x7x6

• *
 *dontknow* อย่าดูถูกบากี้เชียวนะครับ   ลองคิดดูให้ดีๆนะครับ ถ้าบากี้ใช้ฮาคิเป็นละก็  หึหึ สุดยอดเเน่ๆ  เเต่ในความคิดอีกเเง่นึง   หลังจากจบ สงครามเเล้ว บากี้น่าจะไปพักตัวกับ ผมเเดง  อยู้นะครับ  ถ้าใครที่อ่านมาตั้งเเต่เริ่มจะจำกันได้ว่า บากี้ตอนอยู่ในสงครามนั้นมีความคิดว่า  ถ้าอยู่กับผมเเดงอาจจะรอดจากสนามรบได้ ด้วยนั้นเอง  ก็คือ  ตอนนี้บากี้  น่าจะเป็นสมาชิก ใน  1 ใน 4จักรพรรดิ์ นั้นค่ือสมาชิกในกลุ่ม โจรสลัดผมเเดง   *disappoint*  ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว  *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
*dontknow* อย่าดูถูกบากี้เชียวนะครับ   ลองคิดดูให้ดีๆนะครับ ถ้าบากี้ใช้ฮาคิเป็นละก็  หึหึ สุดยอดเเน่ๆ  เเต่ในความคิดอีกเเง่นึง   หลังจากจบ สงครามเเล้ว บากี้น่าจะไปพักตัวกับ ผมเเดง  อยู้นะครับ  ถ้าใครที่อ่านมาตั้งเเต่เริ่มจะจำกันได้ว่า บากี้ตอนอยู่ในสงครามนั้นมีความคิดว่า  ถ้าอยู่กับผมเเดงอาจจะรอดจากสนามรบได้ ด้วยนั้นเอง  ก็คือ  ตอนนี้บากี้  น่าจะเป็นสมาชิก ใน  1 ใน 4จักรพรรดิ์ นั้นค่ือสมาชิกในกลุ่ม โจรสลัดผมเเดง   *disappoint*  ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว  *disappoint*
ไม่หรอกคับ บากี้มันกับไปหาลูกน้องมันคับ  มันแค่อยุ่กับผมแดงเพื่อจะออกจากสนามรบแค่นั้น

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ที่แน่ๆเลย คือ จะมีสักกี่คนที่กล้ากระชากคอเสื้อ แชงค์ ที่เป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ท่ามกลางสงคราม....
จะมีก็มีแต่ ท่านพระเจ้าบากี้ เท่านั้น....

และการที่บากี้จะเป็น 7 เทพโจรสลัด ก็เนื่องมาจาก ลูกน้องเทพๆทั้งหลายของบากี้นั่นเอง...
ดังนั้นจะได้รับคำเชิญ จากรัฐบาลให้เป็น 7 เทพ ก็คงไม่เหนือความคาดหมายจนเกินไป

แต่ถ้าจดหมายนั่นเป็นคำเชิญให้ บากี้ เป็น 7 เทพโจรสลัดจริงๆ
และมีเงื่อนไขว่าจะต้องจะต้องนำลูกน้องที่ถูกปล่อยออกจากคุกมาเซ่น บากี้ จะทำไงหว่า...

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ที่แน่ๆเลย คือ จะมีสักกี่คนที่กล้ากระชากคอเสื้อ แชงค์ ที่เป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ท่ามกลางสงคราม....
จะมีก็มีแต่ ท่านพระเจ้าบากี้ เท่านั้น....

และการที่บากี้จะเป็น 7 เทพโจรสลัด ก็เนื่องมาจาก ลูกน้องเทพๆทั้งหลายของบากี้นั่นเอง...
ดังนั้นจะได้รับคำเชิญ จากรัฐบาลให้เป็น 7 เทพ ก็คงไม่เหนือความคาดหมายจนเกินไป

แต่ถ้าจดหมายนั่นเป็นคำเชิญให้ บากี้ เป็น 7 เทพโจรสลัดจริงๆ
และมีเงื่อนไขว่าจะต้องจะต้องนำลูกน้องที่ถูกปล่อยออกจากคุกมาเซ่น บากี้ จะทำไงหว่า...

กับตันบากี้ไม่มีทางยอมหรอก  มีแต่จะบอกว่าถ้ามีปัญญาก็มาจับเอง(แอบกลัวลูกน้องตัวเองอยู่ไง)  แล้วรัฐบาลก็เลยไม่กล้าหือกับผู้ยิ่งหย่าย ท่านบากี้ก็เลยได้เป็น 7เทพ เช่นนี้แล  *number1* *number1* *number1* *number1*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

bunyarit1986

• *
พมว่าน่าจะเป็น 7เทพ  เพราะรัฐบาลต้องการผู้มีอิธิพลมากพอ *shock* *shock* *shock* *shock*

parkza

• *
  • ขามั่วนิ่ม
ครัยว่า ท่านบากี้อ่อนผมเถียงขาดใจครับขนาดโดนตาเหยี่ยวพันยังไม่มีเลือดซักกะหยด *haha* *haha* *haha* *attack*
*haha* *damage* *damage* *damage* *damage*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
บากี้มันเป็นบร๊ะเจ้าคงไม่ต้องเซ้นหรอก
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new