หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คาริบู กับคนที่คุณก้รู้ว่าใคร  (อ่าน 9130 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คาริบู กับคนที่คุณก้รู้ว่าใคร
« เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 12:54:26 »
จำกันได้มั้ยคับ  ที่เกาะเงือก คาริบูรุ้ความลับของชิราโฮชิ  แล้วตอนที่วิ่งไปทวงสมบัติคืนจาก เปคอมส์
มันบอกว่า  ชั้นจะเอาความลับขององหญิงเงือกกับสมบัติกลับไป  บางทีอาจจะได้โบนัสเพิ่ม จาก  คนที่คุณก้รู้ว่าใครก้ได้

เปนไปได้มั้ยว่าคนๆนั้น คือ ลอว์
เพราะมันบอกว่าจะออกเดินทางไปโลกใหม่ด้วยนะ น้องมันมารออยุ่ที่ท่าเรือ ถ้าพร้อมเมื่อไหร่จะไปโลกใหม่กันเลย

เดากันดูขำๆนะ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: คาริบู กับคนที่คุณก้รู้ว่าใคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 16:00:08 »
ผมว่าคนที่มันจะไปบอกคงจะเป็นพวกต่อต้านรัฐบาล หรือไม่ก็เป็นระดับ 4 จักรพรรดิ์ แต่อาจจะเป็น ลอว์ ก็ได้ ดูมีอำนาจเยอะอ่ะ เด๋วนี้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nice_idiot

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คาริบู กับคนที่คุณก้รู้ว่าใคร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 17:34:08 »
ผมว่าน่าจะเป็น โดฟลามิงโก้ มากกว่านะ เพราะว่า คาริบู กับ ลอว์ ดูจะรุ่นๆเดียวกัน ไม่น่าจะเป็นลูกน้อง ลอว์ ได้ แต่ก็ไม่แน่ เพราะ ลอว์ เปิดตัวมาดูน่าเกรงขามกว่าเดิมมาก แต่ส่วนตัวผมยังเชื่อว่าน่าจะเป็น โดฟลามิงโก้ มากกว่าอยู่ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 20:47:37 »
โดฟลามิงโก้ แน่ครับ... ความรู้สึกมันบอกอ่ะ   ไม่มีเหตุผลเลยวุ้ย...

อ๋อ.... อีกเรื่องคือเห็นคาริบูพูดเกี่ยงกับประมูลด้วย

ว่าแต่ ใครๆก็พูดถึงเรื่องการประมูลได้นี่หว่า....

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 21:45:58 »
โดฟลามิงโก้ แน่ครับ... ความรู้สึกมันบอกอ่ะ   ไม่มีเหตุผลเลยวุ้ย...

อ๋อ.... อีกเรื่องคือเห็นคาริบูพูดเกี่ยงกับประมูลด้วย

ว่าแต่ ใครๆก็พูดถึงเรื่องการประมูลได้นี่หว่า....

ถ้าผิดต้องโดนทำโทษนะครับ แบบนี้ไง

*haha* *haha* *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 09:23:06 »

ถ้าผิดต้องโดนทำโทษนะครับ แบบนี้ไง

เห็นด้วยๆ โดฟลามิงโก้ น่าจะใช่เพราะมันเปงหัวหน้าค้าทาสนิใช่มะถ้าจำไม่ผิด แล้วคาริบูมันพูดแบบนี้

คิดขึ้นมาเลยว่าต้อง โดฟลามิงโก้แน่ๆ ผิดถูกมะรู้นะ ออกมาจากความรู้สึก

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 09:26:49 »

*shock* *shock* *shock*

thaktay123

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 10:18:26 »
อยุ๋ตอนที่เท่าไรอะ

thaktay123

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 10:19:34 »
ตอนที่เท่าไรอะคับลืมๆๆ

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 10:21:36 »
ผมว่าน่าจะเป็น โดฟลามิงโก้ มากกว่านะ เพราะว่า คาริบู กับ ลอว์ ดูจะรุ่นๆเดียวกัน ไม่น่าจะเป็นลูกน้อง ลอว์ ได้ แต่ก็ไม่แน่ เพราะ ลอว์ เปิดตัวมาดูน่าเกรงขามกว่าเดิมมาก แต่ส่วนตัวผมยังเชื่อว่าน่าจะเป็น โดฟลามิงโก้ มากกว่าอยู่ครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่ง *hoho* *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 13:38:03 »
ตอนที่เท่าไรอะคับลืมๆๆ
562 คับ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:12:00 »
เป็นไปได้ทั้ง ลอว์ ทั้ง ฟามิงโกเลย ไม่รู้เหมือนกันว่า
หรืออาจจะไม่เกี่ยวกับใครเลยก็ได้มันอาจจะปาก....ไปเอง
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:16:37 »
จำกันได้มั้ยคับ  ที่เกาะเงือก คาริบูรุ้ความลับของชิราโฮชิ  แล้วตอนที่วิ่งไปทวงสมบัติคืนจาก เปคอมส์
มันบอกว่า  ชั้นจะเอาความลับขององหญิงเงือกกับสมบัติกลับไป  บางทีอาจจะได้โบนัสเพิ่ม จาก  คนที่คุณก้รู้ว่าใครก้ได้

เปนไปได้มั้ยว่าคนๆนั้น คือ ลอว์
เพราะมันบอกว่าจะออกเดินทางไปโลกใหม่ด้วยนะ น้องมันมารออยุ่ที่ท่าเรือ ถ้าพร้อมเมื่อไหร่จะไปโลกใหม่กันเลย

เดากันดูขำๆนะ

คนที่คุณก็รู้ว่าใคร = โวลเดอมอร์ ?