หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาคิราชันย์  (อ่าน 23768 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ฮาคิราชันย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 10:54:07 »
ออ  แต่ละคนก้คิดไม่เหมือนกันเนอะคับ
แต่ถ้าทีชไม่มีฮาคิราชันย์ ทำไมมันถึงข่วนแชงค์ที่มีฮาคิราชันย์แบบขั้นเทพงั้นอ่ะ
ข้อสงสัยตัวทีชเยอะมากอ่ะคับ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 10:58:51 »
ทีชอาจจะใช้มุข ufo ก็ได้ครับ พอแชงค์เผลอก็ฝา่กรอยแผลไว้บนหน้าแล้ว

แชงค์เป็นคนธรรมดา ถ้าจะเป็นรอยแผลก็ไม่น่าจะแปลกนะ ตอนช่วยลูฟี่แขนยังขาดได้เลยถึงแม้จะบอกว่าเดิมพันกับยุคสมัยใหม่ก็เถอะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 11:35:57 »

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 11:41:43 »
ผมว่าที่แชงค์โดนอาจเพราะเหลี่ยมมันเยอะอะ

มันคงไม่กล้าสู้แบบตรงๆหรอก มันเป็นคนเจ้าเล่

คิดแค่นี้แหละคับ ... สุดท้ายผมคิดว่าแชงค์โดนเ พราะแพ้เล่เหลี่ยมมันมากกล้า
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 12:04:35 »
คอนสู้ก่ะเซ็นโงคุมันก้ใช้พลังกุระ กุระ ต้านกลับไปแบบตรงๆนะคับ
ไม่เห็นเหลี่ยมตรงไหน อีกอย่างถ้าเหลี่ยมจัดจิง แชงค์ต้องบอกหนวดขาวแล้วมั้ง
แต่ที่แชงค์พูดเหมือนเจ็บใจที่ประมาทเกินไป รึป่าวนะ

pujee

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 12:49:53 »
ประมาทก็ด้วย เหลี่ยมจัดเหมือนพี่หม่ำก็ด้วยแหละ ทำตัวเจี๋ยมเจี้ยมจนเจอผลความมืดค่อยออกลาย พอได้ที่ตัวเองต้องการปุ้ปก็กร่างเลย

ตอนสู้กับแชงค์อาจจะสู้แชงค์ไม่ได้มั้ง เพราะตอนนั้นไม่รู้กินผลความมืดเข้าไปยัง ผมก็จำไม่ได้ แต่มันชอบทำตัวสงบเสงี่ยมจนกว่าจะได้สิ่งที่ต้องการ

ส่วนตอนสู้กับเซนโงคุ ผมว่ามันคงสู้ได้ในแบบปกติเพราะพลังผลปิศาจที่มันมั่นใจว่า เอาอยู่

Merry

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 15:03:11 »
ที่ ชิริว เข้า กลุ่ม หนวดดำเพราะว่า ไม่มีเหตุจำเป็น ต้องอยู่ อิมแพคดาวแล้ว

อิมแพคดาว น่าเบื่อเกินไป + กับ ทีช ยื่นข้อเสนอ  ให้ 

ผมว่า ที่คนมาอยู่ กับทีช เพราะ มันยื่นข้อเสนอให้ + กับพลัง ที่คิดว่า สุดยอดแล้ว มากกว่า พลังดึงดูด

พลังดึงดูด เท่าที่เห็นผมว่า . ลูฟี่ เพราะ ลูฟี่ ช่วยเหลือ ทุกคนที่ ขอร้อง จำสำเร็จ. .

จนทำให้ใครๆ ก็ ชื่นชอบลูฟี่ เนี้ยแหละ พลังดึงดูด

ต่างกับ หนวดดำ . . .

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 16:35:37 »
แล้วตอนที่ทีชสู้กับแชงค์อะมี ผลกุระ กุระ แ้ล้วหรอถึงสู้แบบตรงๆอะ?*haha*

ที่มันสู้แบบตรงๆ กับเซ็นโงคุ มันมีกี่ผลแล้วมันก็คงไม่กลัวไรแล้วแหละ

แล้วก็....แชงค์อะเปงเพื่อนรักกับหนวดขาวหรอถึงต้องเตือนเรื่องนี้หรือต้องเตือนทุกเรืองที่รู้ในตัวทีช ?

ส่วนตัวคนอย่างผมนะ ดูก็รู้แล้วว่าเล่เหลี่ยมมันเยอะ มันเจ้าเล่ ใครดูไม่ออกก็ โชคดีครับ

จบ
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 17:42:50 »
แชงค์ไม่ได้เปนเพื่อนรักก่ะหนวดขาวก้จิง แต่ที่แชงค์มาเตือนเพราะให้หยุดเอสนะ
จะมีเหตุผลอะไรที่จะบอกไม่หมด และแชงค์เองก้รุ้ว่าเอสเปนคนสำคัญของลูฟี่ คงไม่กั๊กข้อมูลไว้นะ
เอสแข็งแกร่งมากก้จิงอยุ่ แต่ทีชเอง ตอนไม่มีผลปีศาจก้ฝากแผลไว้ให้แชงค์ได้(ถ้าเดาไม่ผิดตอนนั้นทีชน่าจะเป็นคนแพ้)
แล้วตอนนั้นทีชก้ได้กินผลความมืดเข้าไปแล้วด้วย ซึ่งทำให้ ทีชแข็งแกร่งมากขึ้นไปกว่าเดิมอีก
แล้วแชงค์ก้บอกหนวดขาวเองด้วยว่า ชั้นไม่ได้ประมาท

เอาคำพูดแชงค์เลยนะ

หมอนั่นแค่รอโอกาส ทั้งเรื่องที่ไม่ช่วงชิงตำแหน่งกัปตัน ไม่พยายามสร้างชื่อเสียง
ที่ผ่านมาเจ้านั่นปกปิดตัวเองอยู่ภายใต้เงาอันยิ่งใหญ่ที่ชื่อว่า'หนวดขาว'
และเมื่อได้รับ'พลัง'มา ก้เริ่มเคลื่อนไหว เพื่อปีนไปสู่จุดสุดยอดในท้ายสุด ด้วยความตั้งใจของตัวเอง
ซักวันมันต้องมาชิงตำแหน่งของนายไปแน่

มันเลยทำให้ผมสงสัยว่าทำไมแชงค์ถึงพูดว่า  ทั้งเรื่องที่ไม่ช่วงชิงตำแหน่งกัปตัน
ทำไมแชงค์พูดเหมือนว่า ทีชเก่งกว่าหนวดขาว
สงสัยกันมั้ยล่ะ

pujee

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 18:05:50 »
แชงค์คงไม่ได้หมายถึงว่าเก่งกว่าหรืออะไีีีรหรอกครับ แค่พยายามจะเตือนว่าไม่ให้ประมาทฝีมือ

ผมว่า ทีช คงรู้จุดอ่อนของหนวดขาวเยอะพอสมควรเหมือนกัน เช่น การทำร้ายคนในครอบครัวหนวดขาว ประมาณนี้อะ

อย่างสู้กันจริงๆตอนมารีนฟอร์ดขนาดหนวดขาวใกล้จะม้วย ยังทำเอาทีชเกือบตายเลย ถ้าสู้กันตอนปกติผมว่าคงยังไม่ชนะหนวดขาวมั้ง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 18:28:04 »
อ่อ งั้นที่แชงค์จะบอกก้คือ อย่าประมาททีช
แล้วก้ให้หยุดเอสซะ เพราะเอสไม่เก่งพอที่จะสุ้กะทีชได้งั้นสินะ

อืมๆ เข้าใจแล้ว

สรุปคือผมตีความหมายผิดสินะ *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 18:51:17 โดย Augustz »

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 19:46:43 »
ออ  แต่ละคนก้คิดไม่เหมือนกันเนอะคับ
แต่ถ้าทีชไม่มีฮาคิราชันย์ ทำไมมันถึงข่วนแชงค์ที่มีฮาคิราชันย์แบบขั้นเทพงั้นอ่ะ
ข้อสงสัยตัวทีชเยอะมากอ่ะคับ

เรื่องนั้นตอบยากเหมือนกัน แต่ถ้ามันเป็นแผลตอนที่แชงคูสเป็นลูกเรือฝึกหัดเป็นเรือ โรเจอร์ มันก็ไม่จำเป็นต้องมีฮาคิ จริงมั้ยละ
เอ แต่ฮาคิราชัยแค่ทำใหคนจิตอ่อนสลบไม่ใช่เหรอ  *้ัdoubt*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 21:01:44 »
ส่วนตัวแล้ว ผมว่า....
ฮาคิราชันย์ ในOnepiece เหมือนจะเป็นตัวแปรสำคัญในเรื่อง ซึ่งทำให้คิดว่า
พลังของฮาคิราชันย์ ไม่น่าจะใช้แค่เพื่อให้ตัวละครอ่อนๆสลบ อย่างเดียวหรอกนะ...
น่าจะมีพลังอื่นซ่อนอยู่อีก แต่ยังไม่เปิดเผย (หรือทำได้แค่นี้หว่า...)

ช่วงนี้ขอมาตอบแบบ มีสาระหน่อย... ช่วงที่ผ่านมารู้สึกเหมือนขาดความน่าเชื่อถือยังไงไม่รู้ ^^

pujee

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 21:45:19 »
อย่าคิดมากครับ ไม่มีอะไรทำลายความมั่นใจเราได้มากเท่าตัวเราเอง มั่นใจเข้าไว้ ฮ่าๆ

Remy Martin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 23:08:46 »
ฮาคิราชันย์ ที่มีกล่าวมาก็คือ เป็นคุณสมบัติของราชัน ผู้ที่จะอยู่เหนือผู้อื่น หรือมีแรงดึงดูดบางอย่างที่ทำให้คนอื่นสนใจ ลองดูแต่ละคนที่เฉลยแล้วว่ามีฮาคิดิ เป็นคนลูกน้องเยอะ พวกพ้องรัก  คนอื่นให้การนับถือ เหมือนมีแรงดึงดูดผู้คนอะ เท่าที่ผมเห็นอะนะ