หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาคิราชันย์  (อ่าน 23750 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ฮาคิราชันย์
« เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 13:33:09 »
เค้าว่ามา ฮาคิราชันย์ คือคุณสมบัติที่แสดงถึงความสามารถในการยืนอยู่เหนือกว่าคนอื่นได้
ในสงครามอิวานคอฟก้บอกว่า
'มิน่าล่ะ ถึงมีพลังในการดึงดูดผู้คน  เชื้อไม่ทิ้งแถวจิงๆนะ ดราก้อน'
ซึ่งนี่ก้อาจจะแสดงถึงว่า ดราก้อนก้มีฮาคิราชันย์ เพราะทหารเรือคนนึงพูดไว้  มันเป็นลูกดราก้อน มีพลังนี้ก้เป็นเรื่องธรรมดา

คนทีมีลักษณะในการดึงดูดผุ้คน น่าจะรวมถึงทีชด้วย ไม่งั้น ชิริวคงไม่มาอยุ่พวกเดียวก่ะมันหรอกมั้ง จิงมั้ยอ่ะ
และที่ผมคิดไว้ก้คือ ทีชก้น่าจะมีฮาคิราชันย์เหมือนกันนะ
อีกอย่าง กลุ่มหนวดดำ ก่ะ หมวกฟาง มันจะเหมือนมีอะไรที่คล้ายๆกันอยุ่ ในเรื่องของลูกเรือ แบบ ลูกเรือน้อย แต่อันตรายกันทั้งนั้น
และจินเบก้เคยบอกไว้ว่า ลูฟี่มีส่วนที่เกี่ยวข้องกับทีช  ความฝันพวกมัน2คนก้เรื่องเดียวกัน คือ เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด

อันนี้ก้แค่ความเห็นส่วนตัวนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 14:04:01 โดย Augustz »

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ฮาคิราชันย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 13:59:27 »
ส่วนเกี่ยวข้องกันระหว่าง ลูฟี่กับทีช คงเป็นเพราะ มี D อยู่ในชื่อมั้งครับ ยังคิดหาเหตุผลเชื่อมโยงอันอื่นไม่เจอเลย

หรือว่ามีใครคิดว่ามีอย่างอื่นเชื่อมโยงกันอีก ลองแชร์กันนะครับ

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:05:47 »
จากที่ผมได้ ดู / อ่าน

ผมว่า ฮาคิราชันย์ ไม่ได้อยู่ ในสายเลือด นะ แต่ มันอยู่ที่ ความยืนยัน ทรหด จริงๆ +กับอะไรหลายๆอย่าง ของตัวละคร

1.ถ้าสายเลือด จริงๆ ก็แปลว่า กาฟ ก็มี ฮาคิราชันย์ ? ทำไมผมดูใน เมะ ไม่มี

2.ผู้ที่ฝึกฝนมาอย่างหนัก / ทรหด ต่อสิ่งที่จะช่วยเหลือ อย่างถึงที่สุด . . . ความบังเอิญ ?

( ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย )

Merry

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:09:30 »
เออเพิ่มเติมนะครับ

ดี ทีช / ดี ลูฟี่ ผมว่า แตกต่างกัน โดยสิ้นเชิง - ไม่เหมือนกันเลย  คนละขั้ว เหมือน ขาว กับ ดำ มากกว่า

แล้วก็คิดอีกว่า ยังไง ทีช ก็ไม่น่าจะมี ฮาคิราชันย์ ( ดู จาก พฤติกรรม มันไม่น่า มี  . .  อคติหรือป่าว 555 )

ถึงความฝัน จะเหมือนกัน แต่ ยังไง ก็คนละ ขั้ว 

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:19:07 »
ผมก็ว่าทีช ไม่น่าจะมีฮาคิราชันนะ
เพราะเห็นลูฟี่ใช้ทีแรก มันก็ใช้เพื่อปกป้องคนอื่น
แต่ทีชนี้ไม่น่าจะคิดปกป้องคนอื่นหรอกมั้ง *dontknow*
(ความเห็นส่วนตัวนะ)

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:38:11 »
ผมก็ว่าทีช ไม่น่าจะมีฮาคิราชันนะ
เพราะเห็นลูฟี่ใช้ทีแรก มันก็ใช้เพื่อปกป้องคนอื่น
แต่ทีชนี้ไม่น่าจะคิดปกป้องคนอื่นหรอกมั้ง *dontknow*
ไม่จำเป็นต้องปกป้องคนอื่นก้ใช้ได้นิคับ แชงค์ไปหาหนวดขาวยังไม่ต้องปกป้องใครเลย

เออเพิ่มเติมนะครับ

ดี ทีช / ดี ลูฟี่ ผมว่า แตกต่างกัน โดยสิ้นเชิง - ไม่เหมือนกันเลย  คนละขั้ว เหมือน ขาว กับ ดำ มากกว่า

แล้วก็คิดอีกว่า ยังไง ทีช ก็ไม่น่าจะมี ฮาคิราชันย์ ( ดู จาก พฤติกรรม มันไม่น่า มี  . .  อคติหรือป่าว 555 )

ถึงความฝัน จะเหมือนกัน แต่ ยังไง ก็คนละ ขั้ว 
จิงอยุ่คับ ว่าเรื่องนิสัยกับการกระทำมันต่างกันโดยสิ้นเชิง ผมมองในแง่ของพลังในการดึงดูดผุ้คนนะ
อย่างชิริว เปนพัศดี ก้หนีมาอยุ่พวกเดียวกับทีช อย่างที่อิวานคอฟได้เคยบอกไว้(กลับไปอ่านที่กระทู้แรกนะ)

pomop

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 16:01:28 »
ผมว่าที่ชิริวมาอยู่กับทีชเป็นเพราะสันดานเดียวกันมากกว่านะ รวมถึงลูกเรือของทีชคนอื่นๆ ด้วย ส

meeridee

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 16:48:38 »
ทีชไม่น่ามี ฮาคิราชันน่ะ เพราะ
ผลหลุมดำทีช มองมุนกลับสามารถทดแทน ฮาคิทั้งหลายได้แล้ว
ส่วนฮาคิราชันความน่ากลัวจริงๆยังไม่บอกเลย เพราะ ถ้าแค่ กดดัน ทำให้น้ำลายไหลแล้ว เปรียบเหมือน จิตสังหารในเรื่องทั้วๆไปอ่ะ
ถ้าฮาคิราชันสามารถ ทำได้แค่นั้น พวกเก่งๆ ก็ไม่สามารถทำไรได้เลย
ส่วนเจ้าทีชนั้น ไม่มีฮาคิ หรือไม่ ผลหลุมดำมันก็สามารถทดแทนได้อยู่แล้ว

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 20:54:22 »
ผมว่าชิริวอาจจะเห็นอะไรบางอย่างในตัวทีช แล้วก็มีนิสัยส่วนตัวเลว animal dog เหมือนๆกันเลยเข้ากลุ่มด้วย เพราะถ้าไม่ไปจากอิมเพลดาวน์ก็คงถูกจับอีก

ถ้าทีชมีฮาคิราชันย์ คงเป็นคนที่มีความสามารถสุดติ่งจริงๆผลปิศาจก็โกงละ ยังมีฮาคิราชันย์อีก จะเทพไปไหน ส่วนตัวขอภาวนาว่าอย่ามีเลยครับ

ส่วนความสามารถฮาคิราชันย์ผมว่าอย่างน้อยน่าจะเป็นพลังเสริมความแข็งแกร่งของฮาคิอื่นๆด้วย เพราะฮาคิราชันย์มีเฉพาะคนที่มีิจิตใจขั้นเทพเหนือกว่าคนอื่น
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 21:09:50 »
ทีช ผมคิดว่า หมอนี่จะต้องการหาลูกเรือที่แข็งแกร่ง จากอิมเพลดาวน์โดยตรงครับ

เพราะจะเข้าโลกใหม่ทั้งที ถ้ามีพรรคพวกน้อย ต่อให้เก่งกว่าก็ย่อมต้องเสียเปรียบ

แถม แต่ละคน คุกเลเวล 5+ ทั้งนั้นครับ และเมื่อจะเอาเข้ากลุ่ม ทีชมั่นใจแน่นอนว่า เอาอยู่แน่นอน รวมถึง พวกนักโทษยอมไปด้วย เพราะอยากออกจากคุกด้วยส่วนหนึ่ง

ส่วนลูฟี่ หมอนี่ทำอะไรไม่คิด แต่ ในแต่ละครั้งที่จะทำอะไรมักจะมีเป้าหมายเสมอ และ เป้าหมายนั้นจะชัดเจน ไม่มีลังเลแม้แต่นิดเดียว

และการตัดสินใจ เด็ดขาด แน่วแน่ และมุ่งมั่นต่อเป้าหมายที่ตนตั้งไว้ แต่ เจ้าตัวยังไม่รู้ครับว่า เพราะสิ่งนี้ มันทำให้คนอื่นหันมาสนใจในตัวลูฟี่เองขนาดไหน

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 21:39:24 »
เรื่องของลุฟี่ ผมไม่เถียงป๋าวินนะ แต่เถียงเรื่องทีช
เรื่องที่ชิริวมาด้วย มันไม่มีเหตุผลอะไรเลยนิคับ มันอาจจะเห็นอะไรบางอย่างในตัวทีช เหมือนที่คนอื่นๆเห็นในตัวลูฟี่นะคับ

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 22:22:08 »
ผมว่าพรสวรรค์ปนความบังเอิญครับผม *haha* *haha* *hoho*

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 08:38:31 »
เอาเรื่องทีช นะครับ มันมีผล2ผลแล้ว ความมืดก็โหดแล้ว และ ได้ของหนวดขาวอดีต4จักพรรค์อิก

ถ้ามี ฮาคิราชันย์อีก ก็ ไปกันใหญ่แล้วคับ .... ถ้าตัวที่ผมเกลียดขนาดนี้แล้วเทพขนาดนี้

ก็โชคดีและกานคับ  ให้มันเป็นราชาโจรสลัดไปเลยดีกว่า  *great* *disappoint* *dead*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 09:45:40 »
ไม่จำเป็นต้องปกป้องคนอื่นก้ใช้ได้นิคับ แชงค์ไปหาหนวดขาวยังไม่ต้องปกป้องใครเลย
ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ มันเป็นแค่มุมมองและความคิดเห็นส่วนตัวครับ แค่คิดว่านิสัยแบบนั้น ทีชมันคงใช้ฮาคิราชันไม่ได้ เท่านั้นเอง

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 09:51:33 »
เรื่องของลุฟี่ ผมไม่เถียงป๋าวินนะ แต่เถียงเรื่องทีช
เรื่องที่ชิริวมาด้วย มันไม่มีเหตุผลอะไรเลยนิคับ มันอาจจะเห็นอะไรบางอย่างในตัวทีช เหมือนที่คนอื่นๆเห็นในตัวลูฟี่นะคับ

ส่วนเรื่องชิริวมาด้วย ผมคิดว่ามันไม่น่าจะเห็นอะไรในตัวทีชหรอก มันคงไปกับทีชเพราะ ต้องการออกจากคุกอิมเพลดาวละมั้ง *glad* *glad*