หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

ลุง คิซารุ ชนะ
10 (45.5%)
ก๊อต เอเนล ชนะ
9 (40.9%)
ตายทั้งคู่.....^^
3 (13.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ปิดการโหวต: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 02:05:32

ผู้เขียน หัวข้อ: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?  (อ่าน 40908 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 15:33:10 »
ท่าน สมาชิกใหม่  มาช่วยโหวตหน่อยเร๊ว.....

เด๋วมันจะปิดผลโหวตซะก่อน....
  *attack*

Vin D Sel

• *
Re: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 15:40:08 »
ท่าน สมาชิกใหม่  มาช่วยโหวตหน่อยเร๊ว.....

*attack*
ผมรอความเห็นแฟนพันธ์แท้ก็อดเอเนลอ่ะครับ *้ั์petulant*
สาวนักปฏิวัติถูกลักพาตัวไปจากบอร์ดนานแล้ว หรือว่าจะโดนรัฐบาลโลกเก็บซะแล้วเนี่ย *้ั์noooo*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 15:47:37 »

*attack*
ผมรอความเห็นแฟนพันธ์แท้ก็อดเอเนลอ่ะครับ *้ั์petulant*
สาวนักปฏิวัติถูกลักพาตัวไปจากบอร์ดนานแล้ว หรือว่าจะโดนรัฐบาลโลกเก็บซะแล้วเนี่ย *้ั์noooo*

ท่าน Pan d ora  ครับ...
ถ้าท่านเข้าอ่านบอร์ดอยู่กรุณา ช่วยพิมพ์ ตอบกระทู้ไหนก็ได้แค่พิมพ์จุดเล็กๆ ก็ยังดีครับ....
สมาชิกหลายๆคนเค้า คิดถึง......  *great*

จนท่าน vin นึกว่าโดนรัฐบาลโลกสั่งเก็บ... แล้ว...
  *shock*

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:04:00 »
ไม่ชอบทั้งคู่ ก้อเลยโหวตข้อ......

ไม่เห็นคุณแพน นานละ โผล่มาหน่อยเถอะ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:31:19 »
โอ๊ย ถ้าเอเนลใช้ฮาคิเกาะได้ คงเป็นเจ้าโลกแทนลูฟี่ไปและครับ
แต่ต่างกับลูฟี่คือ ลูฟี่ผจญภัยแบบพยายามไม่ให้มีปัญหากะใคร
แต่เอเนลู มีปัญหากะใครก็ได้ เพราะไม่มีใครกล้ามีด้วย ฮาๆ
คิดดูสิ เหาะก็ได้ เร็วก็เร็ว เกิดมีฮาคิเกราะอีก
แล้วก็ไม่จำเป็นต้องลงไปสู้ในน้ำให้เมื่อยด้วย เอาบอลสาฟฟ้า
หรือช็อตไฟฟ้าใส่น้ำให้สิ่งมีชิวิตมันตายให้หมดเลยก็ได้

นั่นก็เพราะเอเนลยุบนฟ้าครับถ้ามายุบนดินเมื่อไรรัฐบาลโลกเห็นมองได้2แง่ครับ
1.เอเนลอาจได้เป็น7เทพ *shock*
2.โดนสั่งเก็บโดน5คนแก่ครับ *disappoint*
ถ้ารุ่งก็รุ่งครับถ้าตายก็ตายครับอย่างเอเนลไปเจอครอกโคได จาฝ่าเข้าไหมครับ เจอเอสงี้ตาเหลืกแน่ครับ
 *dead*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:55:41 »
 *attack* *attack*ผมหนับหนุนก๊อดอีกเสียงครับ *dontknow* *dontknow*

Sentinel-Prime

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 23:47:01 »
เอิ่ม รู้สึกเอาเอเนลไปเปรียบสู้กับใครเนี่ย คนโวตเอเนลมักมากกว่าเสมอเลยนะ
เก่งขนาดนั้นเลยรึ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 00:41:29 »
อณูธาตุ คงวัดผลอะไรไม่ได้มากมาย แต่ สายฟ้า จะได้เปรียบนิดหน่อยครับ

เพราะเป็นการโจมตีภายในร่างกาย ใช้กระแสไฟฟ้าอ่อนๆก็ทำให้ตัวชา เคลื่อนไหวได้ช้าลง กระแสแรงขึ้นก็หนักกว่าเดิม

ถ้าโดนเข้าไปก็ แย่ครับ แค่ไม่กี่วินาที ขยับตัวไม่ได้นี่ ถึงชีวิตนะครับ

แต่ สิ่งที่จะวัดผลจริงๆ ก็ต้องเป็นความจัดเจนด้านการต่อสู้ ความหลากหลาย ประสบการณ์ ซึ่งคิซารุมีมากกว่า

ถูกอีกครับ แสงเดินทางได้เร็วกว่า แต่ ความเร็ว มันตัดสินแพ้ชนะไม่ได้ แต่มันช่วย ชิงความได้เปรียบมาทางตนเองเท่านั้น

เมื่อเร็วกว่า 1 ก้าว ก็เท่ากับเราโจมตีโดนคู่ต่อสู้ก่อน  แต่ ถึงจะเร็วกว่า ถ้าถูกรู้ทัน มันจะกลายเป็นวิ่งไปหาหน้าแข้งน่ะสิครับ

เพราะ เอเนล สามารถอ่านความคิดและสามารถหลบได้สบายๆน่นอน ถึงควมเร็วจะเป็นรองนิดๆ แต่ก็ขยับหนีได้ทัน (ตรงนี้ที่คิซารุจะเสียเปรียบและถึงคิซารุจะมีเหมือนกันแต่คิดว่าไม่น่าจะถึงระดับอ่านใจได้เหมือนเอเนลครับ)

ตอนนี้ เอเนลได้เปรียบอยู่ นิดหน่อยครับ แต่ เอเนลก็ยากที่จะโจมตีเข้าใส่คิซารุเหมือนกัน (ไวกว่าได้เปรียบ)

ขึ้นกับว่า ใครจะโจมตีโดนใครก่อนเท่านั้น มันตัดสินกันตรงนี้แหละ -.-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

fuyuk2012

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 08:11:34 »
เอเนล มี ฮาคิ สังเกตุ ว่า คิซารุ จะโจมตี แต่ ไม่คิดบ้าง หรอครับ ว่าคิซารุ ก็ มี นะ ครับ

ยังไงๆ คิซารุ ก็ ชนะแน่นอน อยู่ แล้ว ครับ

ทั้ง ประสบการณ์ ความสามารถต่างๆ นิสัยที่คนดูออกยากของเขา หน้าตาสุดหื่นที่เอเนล เทียบ ไม่ติด

มันโทร่า ขอเอเนล โหด ก็ จริง แต่ ก็ไม่มีไร คอนเฟิร์ม นิ ว่า ของคิซารุ ไม่โหด เหมือน กันนะครับ

อีกอย่าง อ. โอด พ คงไม่ให้เขามาสู้กัน หรอก ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 10:10:33 »
กดไลท์ลุงคิซารุจ้าาาาาา
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

DekchaY

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:54:42 »
ถ้าเอาตาย  ผมขอแทงข้างเอเนล หมดตัวครับ

ไม่ต้องคิดไรมากครับ
แค่เรื่องที่ว่าเอเนล เป็นอมตะก็พอ  คนอื่นมีสิทธิตายได้หมด

แค่นั้นแหระ เรื่องจะเอามันไปถ่วงน้ำก็เลิกคิด  เพราะโดนลูฟี่อัดตกทะเลไปแล้ว
มันยังขึ้นมาได้

ดังนั้น เอเนลเข้าป้ายแน่นอนครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:41:03 »
ถ้าเอาตาย  ผมขอแทงข้างเอเนล หมดตัวครับ

ไม่ต้องคิดไรมากครับ
แค่เรื่องที่ว่าเอเนล เป็นอมตะก็พอ  คนอื่นมีสิทธิตายได้หมด

แค่นั้นแหระ เรื่องจะเอามันไปถ่วงน้ำก็เลิกคิด  เพราะโดนลูฟี่อัดตกทะเลไปแล้ว
มันยังขึ้นมาได้

ดังนั้น เอเนลเข้าป้ายแน่นอนครับ

ถ้ามันตกน้ำจิงเกรงว่าจะขึ้นมาไม่ได้นะครับ พวกท่กินผลปิศาจถ้าตกน้ำไป มิดหัวเมื่อไหร่ก้อหมดพิษสงแล้วครับ ไม่มีข้อจำกัดเพราะไม่สามารถใช้พลังได้

แล้วที่บอกเอเนลอมตะหนะไม่จิงหรอกครับ  ถ้ามันตายไปแล้วจริงมันจะช็อตหัวใจตัวเองได้ไง   ตอนนั้นมันคงยังไม่ตายคงจะโคม่าแล้วช๊อตหัวใจตัวเองทันเท่านั้นแหละ

ยังลุงแสงก้อชนะ ร้อยเปอเซน เหตูผลก้อเหมือนที่คนอื่นว่ามา
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 09:27:07 »
อมตะ มันมีขีดจำกัดนะคับ

ถ้าหัวใจหยุดเต้นธรรมดา อันนั้นใช้สายฟ้ากระตุ้นหัวใจได้  แต่ถ้าหัวขาด ควักหัวใจออก  จะอมตะมั้ย *hoho*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:06:47 »
อมตะ มันมีขีดจำกัดนะคับ

ถ้าหัวใจหยุดเต้นธรรมดา อันนั้นใช้สายฟ้ากระตุ้นหัวใจได้  แต่ถ้าหัวขาด ควักหัวใจออก  จะอมตะมั้ย *hoho*

โหดเเท้เหลา

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

neomazang

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 11:44:49 »
ให้เอเนล ชนะ คิซารุจะได้ตายห่าไปซะ ทางที่ดีเอาไอ้หมาแดงตายไปด้วย 555+ *damage*