หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากพบวันพีซ???  (อ่าน 22963 ครั้ง)

gogolf66

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: หลังจากพบวันพีซ???
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 20:43:08 »
หลังจากพบวันพีช ก็เกิดเหตุการณ์นองเลือดในกลุ่ม เพราะต่างคนต่างเปิดฉากจะแย่งใส่วันพีชกันทั้งชะนีและเก้งกวาง หลังจากผ่านการตะลุมบอนจนล้มตายกัน

คนที่เหลือรอดที่ได้ครอบครองวันพีชเพียงคนเดียวคือ หมวกฟางลูฟี่ เพราะแค่ใช้ฮาคิราชันย์ ทุกคนบนเรือก็ตายติดลบแล้ว พอลูฟี่ได้สวมวันพีชเข้าไปจึงนึกในใจว่า

ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ และได้เดินทางออกตามหาคู่ขาที่เคยร่วมเรียงเคียงหมอนกัน นั่นก็คือ ลอว์ หลายคนอาจจะคิดว่าลอว์ขโมยหัวใจลูฟี่ไป ซึ่งก็ถูกแต่แค่ครึ่งเดียว

เพราะนั่นมันเป็นแค่คำเปรียบเปรยของคำว่ารักที่ทั้งสองมีให้กัน แต่ที่ลอว์รักษาลูฟี่นั้นไม่ใช่แค่บาดแผลทางใจและร่างกาย ลอว์ยังช่วยศัลยกรรมแปลงเพศให้กับลูฟี่จังอีกด้วย

เพื่อทั้งสองจะได้ไปจดทะเบียนและอยู่กินกันที่ USA อวสาน

ใน 4 ปีต่อมาโซโลที่รอดตายดั่งปาฏิหารเช่นทุกครั้ง ก็ได้ไปฝึกวิชา "รักน้องพร 3 ประเด็น" กับตากบ ซึ่งเป็นพี่ชายของตาเหยี่ยวเพื่อจะมาแก้แค้น

พีโซมุ่งมั่นเอาเป็นเอาตายกับการฝึก ความแค้นที่ทิ่มแทงหัวใจ มันเจ็บจี๊ดยิ่งกว่าเอาเข็มมาทิ่มนิ่ว มันเป็นแรงไฟให้พี่โซเลิกยาให้ได้ ...  *shock* อ๊ะ ไม่ใช่

เพื่อให้พี่โซได้คนรักกลับคืนมาต่างหาก มิหนำซ้ำผลพลอยได้จากการผ่าตัดแปลงเพศของลูฟี่โดยฝีมือลอล์ ทำให้พี่โซไม่ต้องลำบากพาลูฟี่มาถึงกรุงเทพ เพื่อจะมา ยันฮี

มันเป็นโชคแท้ ๆ ทำให้ความมุ่งมั่นฝึกสำเร็จและเตรียมตัวเดินทาง .....

วันเดินทาง ต้องเดินทางผ่านป่าละเมาะก่อนที่จะถึงท่าเทียบเรือ ระหว่างเดินทางนั้นพี่โซได้แอบเห็นเงาของใครสักคนที่หลังพุ่มไม้

ตามมาดพี่แก จะใช้นิ้วโป้งดันดาบขึ้นมาเล็กน้อยเพื่อเตรียมตัวต่อสู้ พี่ย่องเข้าไป ย่องเข้าไป อ๊ะ นั้น ๆๆๆ ....  *shock*  *nude* ยายเขียด ..

..แก้ผ้าอาบน้ำ !!!!  *shock* อาห์ พี่โซถึงกับตาเหลือกในความอึ้ง ที่เห็นยายเขียดเมียตากบอาบน้ำในป่า มันทำให้พี่โวช๊อคในความเหี่ยวของยายเขียด

เลือดกำเดาพุ่ง  *nude* ด้วยความอุจาดสายตา ทำให้พี่โซช๊อคตายคาที่ ก่อนที่จะไปช่วยคนรัก........

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 21:32:40 »
จริงๆ แล้ว คิด ลอว์ โฮคินส์.. มันเป็นรักสามเศร้าเราสองสามคนน่ะ..  *unbear*

อุซป . . ( ผู้หญิง ที่อุซป ชอบไปเล่าเรื่อง โกหกให้ฟัง . .ลืมชื่อไปแล้ว )

คุณหนูคายะจังจ้าพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

เพื่อทั้งสองจะได้ไปจดทะเบียนและอยู่กินกันที่ USA อวสาน
USA นี่ ใช่ University of South Africa รึเปล่าครับ พอดีผมไม่ค่อยเก่งอังกฤษ *้ั์post*

USA นี่มัน.. ลีคบาสเกตบอลสินะ!!  *้ั์drinktea*

ผมหมายถึง มาบุญครอง หน่ะ  *้ั์drinktea*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 21:44:30 »
USA นี่มัน.. ลีคบาสเกตบอลสินะ!!  *้ั์drinktea*

ผมหมายถึง มาบุญครอง หน่ะ  *้ั์drinktea*

เอ๋.. แล้ว KFC มันคืออะไรหว่า,, ก็นึกว่ามาบุญครอง!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:06:19 »
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

MFrankyFamily

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:33:40 »
 ลูฟี่ กับ แฮนค็อก

โซโล กับ ทาชิกิ

ซันจิ กับ นามิ

อุซป กับ คายะ

แฟรงกี้ กับ โรบิ้น

บรู๊ค กับ ลาบูน

ช็อปเปอร์ กับ กวางเรนเดียร์

55+ ที่กล่าว มา นั้น ผม มั่ว หมด แหละ  *haha* *haha* *haha* *haha*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:39:17 »
ลูฟี่ กับ แฮนค็อก

โซโล กับ ทาชิกิ

ซันจิ กับ นามิ

อุซป กับ คายะ

แฟรงกี้ กับ โรบิ้น

บรู๊ค กับ ลาบูน

ช็อปเปอร์ กับ กวางเรนเดียร์

55+ ที่กล่าว มา นั้น ผม มั่ว หมด แหละ  *haha* *haha* *haha* *haha*

เราก็อยากเห็นช็อปเปอร์อินเลิฟ นะคะ คงน่ารัก สะไม่มี  *hoho* *hoho* *hoho*
แฟรงกี้ กับ โรบิ้น นี่ ????  *haha* *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:47:06 »
แฟรงกี้ กับ โรบิ้น ผมไปเจอรูปมา เปนรูปแอบถ่าย *hoho*

ผิดหวังในตัวโรบิ้นจิงๆ 

ปล.18+ นะคับ  *glad*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:03:24 »
แฟรงกี้ กับ โรบิ้น ผมไปเจอรูปมา เปนรูปแอบถ่าย *hoho*

คงไม่ 18+ แล้ว  อย่างนี้มันต้อง 100 บวก 555  *haha* *haha* *haha*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:09:49 »

คงไม่ 18+ แล้ว  อย่างนี้มันต้อง 100 บวก 555  *haha* *haha* *haha*
ผิดหวังเรื่องไรหรอ ไม่เห็นจะแปลก สองคนนี้ก็ แอบทำกันเงียบๆ อยู่แล้ว พวกนายไม่รู้หรอ ??
กลับไปดู ตอนที่ สองคนนี้จะคุยกันสิ มันจะเงียบๆ ไม่ค่อยพูดอะไรกัน = =' ในสายตาคุณ กัส แฟรงกี้ดูไม่ดีหรอ หรือ คุณกัสอกหัก
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:18:37 »
ผิดหวังสิคับ   ทำไมโรบิ้นของผมถึงทำแบบนี้  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 01:16:31 »
ผิดหวังสิคับ   ทำไมโรบิ้นของผมถึงทำแบบนี้  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

โรบิ้นของเฮัยคุซัน คะ เชียร์ คู่นี้  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 02:52:22 »

โรบิ้นของเฮัยคุซัน คะ เชียร์ คู่นี้  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ผม ว่า โรบิ้น คงไม่ เอาคนที่ เคยช่วย เพราะเป็นผู้มีพระคุณ มาเป็นคู่ หรอก นะ

อีก คุซัน แก่ รุ่นพ่อ แล้ว นะ  ผมรักแฟรงกี้ เชียร์ แฟรงกี้กับโรบิ้น เหมาะ มาก  *great* *great* *great*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 02:59:24 »

โรบิ้นของเฮียคุซัน คะ เชียร์ คู่นี้  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ผม ว่า โรบิ้น คงไม่ เอาคนที่ เคยช่วย เพราะเป็นผู้มีพระคุณ มาเป็นคู่ หรอก นะ

อีก คุซัน แก่ รุ่นพ่อ แล้ว นะ  ผมรักแฟรงกี้ เชียร์ แฟรงกี้กับโรบิ้น เหมาะ มาก  *great* *great* *great*

อายุเป็นเพียงตัวเลข  *haha* *haha* คนจะรักกันมันอยู่ที่ใจ คะ  *great* *great*

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 03:50:22 »

โรบิ้นของเฮียคุซัน คะ เชียร์ คู่นี้  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

อายุเป็นเพียงตัวเลข  *haha* *haha* คนจะรักกันมันอยู่ที่ใจ คะ  *great* *great*

555+ งั้น เลย หรา 

แต่ คุซัน หน้าตา จะ เป็น ไง นะ ตอน นี้ ถ้า ผม ยาว แบบ อุซป

เท่ เลย นะ เรา ว่า   *hoho* *hoho* *hoho*