หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีแผนที่วันพีชมั่งคับ ?  (อ่าน 25123 ครั้ง)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ใครมีแผนที่วันพีชมั่งคับ ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 15:12:09 »
ใครรู้บ้างคับว่าไอ้ตัวใหญ่ๆที่อยุ่ตอนท้ายของทริลเลอ์บาร์คคือตัวไรคับ *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie*

ตัวใหญ่ไหนอ่ะ คุมะก็ตัวใหญ่นะ อธิบายเพิ่มหน่อยสิ่พี่ชาย.. *้ั์drinktea*

ว่างละมาตอบแบบจริงจังบ้างนะ แผนที่โลกของ Op หน้าตาประมาณนี้แหล่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

(ยืมนามิมา)  *้ั์drinktea*

ผมอยากรู้แค่ว่าพวกลูฟี่เดินทางยังไงถึงได้มาเจอรีเวิสเมาท์เทนอีกครั้งอ่ะคับ
วิธีเดินทางให้กลับมาเจอรีเวิสเมาท์เทนอีกครั้ง พี่ชายต้องจินตนาการซักเล็กน้อย

เริ่มจากส่วนที่เป็นสีส้มๆ คือเรดไลน์ที่เป็นกำแพงสูงวนรอบโลก แบ่งโลกออกเป็นสองซีก

ส่วนเส้นสีขาวสองเส้นขนานกันคือคามเบลต์ที่ขนาบแกรนด์ไลน์ วนรอบโลกตัดกับเรดไลน์

โลกจึงแบ่งออกเป็น 4 ส่วน นอร์ท เซาท์ อีสท์ เวสท์ พอจะนึกภาพออกไม๊เอ่ย ?

ดังนั้นเมื่อเริ่มต้นแล่นเรือเป็นเส้นตรงจากรีเวิสเมาท์เทน(เรดไลน์)ไปเรื่อยๆ ก็จะเจอกับเรดไลน์ ที่อีกขั้วโลกนึง คือเกาะเงือกน่ะ

หลังจากนั้นก็เหลืออีกครึ่งทาง เหมือนเดิมคือแล่นเรือเป็นเส้นตรงจนเจอเรดไลน์อีกครั้ง ก็จะเจอราฟเทล และกลับมาถึงจุดเริ่มต้นน่ะ

ส่วนที่ว่าเส้นทางที่ลูฟี่เคยไปมาแล้วก็นี่เลย แผนที่ลับของนามิ กดเปิดไปดูกันเองเด้อเพราะรูปมันใหญ่มว๊ากกก

ชัดสุดๆ ถึงจะเป็นแฟนเมดแต่คิดว่าใกล้เคียงกับของจริงเกือบร้อยเปอร์เซนต์จ้า

คุณออฟคงแอบอยู่ใต้เตียงนามิ ในเรือกลุ่มหมวกฟางแน่เลย  *number1*
อั๊ยยะ.. ไม่ได้แอบใต้เตียงนะ ซ่อนอยู่ในผ้าห่มตะหาก..!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ใครมีแผนที่วันพีชมั่งคับ ?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 15:47:28 »
ใครรู้บ้างคับว่าไอ้ตัวใหญ่ๆที่อยุ่ตอนท้ายของทริลเลอ์บาร์คคือตัวไรคับ *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie*

ตัวใหญ่ไหนอ่ะ คุมะก็ตัวใหญ่นะ อธิบายเพิ่มหน่อยสิ่พี่ชาย.. *้ั์drinktea*

ว่างละมาตอบแบบจริงจังบ้างนะ แผนที่โลกของ Op หน้าตาประมาณนี้แหล่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

ผมอยากรู้แค่ว่าพวกลูฟี่เดินทางยังไงถึงได้มาเจอรีเวิสเมาท์เทนอีกครั้งอ่ะคับ
วิธีเดินทางให้กลับมาเจอรีเวิสเมาท์เทนอีกครั้ง พี่ชายต้องจินตนาการซักเล็กน้อย

เริ่มจากส่วนที่เป็นสีส้มๆ คือเรดไลน์ที่เป็นกำแพงสูงวนรอบโลก แบ่งโลกออกเป็นสองซีก

ส่วนเส้นสีขาวสองเส้นขนานกันคือคามเบลต์ที่ขนาบแกรนด์ไลน์ วนรอบโลกตัดกับเรดไลน์

โลกจึงแบ่งออกเป็น 4 ส่วน นอร์ท เซาท์ อีสท์ เวสท์ พอจะนึกภาพออกไม๊เอ่ย ?

ดังนั้นเมื่อเริ่มต้นแล่นเรือเป็นเส้นตรงจากรีเวิสเมาท์เทน(เรดไลน์)ไปเรื่อยๆ ก็จะเจอกับเรดไลน์ ที่อีกขั้วโลกนึง คือเกาะเงือกน่ะ

หลังจากนั้นก็เหลืออีกครึ่งทาง เหมือนเดิมคือแล่นเรือเป็นเส้นตรงจนเจอเรดไลน์อีกครั้ง ก็จะเจอราฟเทล และกลับมาถึงจุดเริ่มต้นน่ะ

ส่วนที่ว่าเส้นทางที่ลูฟี่เคยไปมาแล้วก็นี่เลย แผนที่ลับของนามิ กดเปิดไปดูกันเองเด้อเพราะรูปมันใหญ่มว๊ากกก

ชัดสุดๆ ถึงจะเป็นแฟนเมดแต่คิดว่าใกล้เคียงกับของจริงเกือบร้อยเปอร์เซนต์จ้า

คุณออฟคงแอบอยู่ใต้เตียงนามิ ในเรือกลุ่มหมวกฟางแน่เลย  *number1*
อั๊ยยะ.. ไม่ได้แอบใต้เตียงนะ ซ่อนอยู่ในผ้าห่มตะหาก..!!  *้ั์drinktea*

เค้าคงหมายถึงเงาตอนก่อนจะออกจากทริลเลอร์บาร์คอ่ะครับถ้าจำไม่ผิด มันเป็นเหมือนเงาคนตัวใหญ่ๆ มีตาสองดวงเป็นเงาๆอยู่ด้านหลัง ไม่ใช่คุมะอ่ะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 17:02:00 »
เค้าคงหมายถึงเงาตอนก่อนจะออกจากทริลเลอร์บาร์คอ่ะครับถ้าจำไม่ผิด มันเป็นเหมือนเงาคนตัวใหญ่ๆ มีตาสองดวงเป็นเงาๆอยู่ด้านหลัง ไม่ใช่คุมะอ่ะ

อ๋อ.. นึกออกละ หมายถึงไอ่นี่สิ่นะ..  *้ั์drinktea*

อื่มม.. นั่นน่ะสิ่มันคืออะไรนะ..?

อ๊ะ! หรือว่า.. จะเป็นไอ่นั่น!!

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 23:18:16 »
รีเวิส เมาท์เทน กับ เร้ด ไลน์   มันอันเดียวกันมั้ยน้อออ

แต่ถ้า ปัจจุบัน  เกาะที่ลูฟี่ผ่านมาตั้งแต่เข้ามาใน แกรนด์ ไลน์ แล้วก้มี

1.วิสกี้ พีค   เกาะแห่งการต้อนรับโจรสลัด ที่เจอกับพวกบารอค เวิร์ค ครั้งแรก

2.ลิตเติ้ล การ์เด้น  เกาะคนยักษ์ ที่ได้เจอกับ ดอรี่ และ โบกี้

3.อณาจักร ดรัม   เกาะที่ได้เจอกับ ชอปเปอร์

4.อลาบาสต้า   ประเทศของวีวี่  เกาะที่ลูฟี่ค่าหัวขึ้นเปน100ล้าน หลังจากจัดการ ครอกโคไดล์

5.จายา  ที่ได้เจอกับ เบรามี่ และเปิดตัวหนวดดำครั้งแรก

6.เกาะแห่งท้องฟ้า สกายเปีย   เปนเกาะที่ลูฟี่จัดการกับ เอเนลู

7.ลองลิงค์ ลองแลนด์   เจอกับฟ๊อกซี่ และแข่งเดวี่ แบ๊คไฟท์ กัน

8.วอเตอร์ เซเว่น   เกาะที่ได้แฟรงกี้มาเปนพวก (ก่อนมาเกาะนี้ มันไปเจอกับอาโอคิยิที่เกาะอะไรซักอย่างแต่ไม่มีบอกชื่อ)

9.เอนิเอส ล็อบบี้   เกาะแห่งการพิพากษา ที่พวกลูฟี่ไปชิงตัวโรบิ้นกลับมา

10.ธิลเลอร์ บาร์ค   เกาะที่เจอกับโมเลีย

11.ชาบอนดี้   เกาะฟองอากาศ และโดนคุมะตบไปเกาะต่างๆ

12.เกาะสตรี   เจอกับแฮนค๊อก

13.อิมเพลดาวน์  ]
                           2อันนี้ ไม่รุ้นับป่าวนะ
14.มาริน ฟอร์ด  ]

15.รุสไคน่า   เกาะที่ลูฟี่ไปฝึกฮาคิ

16.เกาะเงือก

17.พังค์ ฮาซาร์ด

คุณออกัส น่าจะไปแข่งรายการ แฟนพันแท้วันพีซนะคะ ข้อมูลแป๊ะ เหลือหลาย  *great* *great* *great*
ออกัสเหรอ ชื่อเหมือนเพื่อนเราเลย *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 00:26:32 »
ออกัสเหรอ ชื่อเหมือนเพื่อนเราเลย *hoho*

ผมอยุ่นนทบุรีอ่ะคับ  ใช่เพื่อนคุณรึป่าวล่ะ

แต่ก้นะ  ทำไงได้  ชื่อมันโหล  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

mint1458

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 12:43:51 »

ผมอยุ่นนทบุรีอ่ะคับ  ใช่เพื่อนคุณรึป่าวล่ะ

แต่ก้นะ  ทำไงได้  ชื่อมันโหล  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

แล้วคุณอยู่โรงเรียนอะไร ชั้นอะไร หรือคุณอยู่มหาลัยล่ะ *attack*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 12:57:08 »

แล้วคุณอยู่โรงเรียนอะไร ชั้นอะไร หรือคุณอยู่มหาลัยล่ะ *attack*

ผมอยุ่บ้าน ช่วยงานทางบ้านอ่ะคับ  *glad*

mint1458

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:04:14 »

ผมอยุ่บ้าน ช่วยงานทางบ้านอ่ะคับ  *glad*
งั้นเหรอ *้ั์drinktea*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 14:27:07 »

งั้นเหรอ *้ั์drinktea*

เรียกง่ายๆว่าเกาะที่บ้านกินครับ   *hoho*

ปล.แซวเล่นน้าา *glad* *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 14:58:56 »
ไม่ได้เกาะกิน  ธ่อออ

ช่วยเค้าทำงาน กินเงินเดือนพ่อคับ  พ่อผมเปิดบริษัทเอง  พูดงี้ผมเสียหายนะเนี่ย *disappoint*

mint1458

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 15:10:06 »
ไม่ได้เกาะกิน  ธ่อออ

ช่วยเค้าทำงาน กินเงินเดือนพ่อคับ  พ่อผมเปิดบริษัทเอง  พูดงี้ผมเสียหายนะเนี่ย *disappoint*

บ้านเราเปิดร้านเน็ต เราช่วยเล่นเกม เล่นเน็ต แล้วก็ขายคูปองนิดหน่อย *haha*

onspeedas2

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 18:22:26 »
รีเวิส เมาท์เทน กับเรดไลน์ อันเดียวกัน เพราะ เรือต้องปีนเขาขึ้นไปและตีวงกลับลงมาเพื่ออ้อมจาก คามเวล ซึ่งผ่านไปไม่ไ้ด้ และลงไปเรื่อยๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 19:08:51 »
ไอ้เราก็อยากจะเอา แผนที่ ที่เป็นชุดวันพีชมาให้ดูนะ แต่ หายไปแล้ว *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:16:02 »

อันนี้แหละคับที่ตามหา ขอบคุณมากครับ :D