หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

ลุง คิซารุ ชนะ
10 (45.5%)
ก๊อต เอเนล ชนะ
9 (40.9%)
ตายทั้งคู่.....^^
3 (13.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ปิดการโหวต: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 02:05:32

ผู้เขียน หัวข้อ: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?  (อ่าน 40900 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

เลือกกันตามสบายเลยครับ  ขอเหตุผลด้วยแระกันครับ...
เร็ว VS เร็ว เดายากดีครับ....
    *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 02:23:40 โดย เดามั่วมั่ง »

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 03:04:28 »
เลือกก๊อดละกันครับ พลังน่าจะมีผลทางกายภาพมากกว่า มันโทร่าก็เทพ น่าจะหาทางหนีทีไล่ได้ ลุงลิงเห็นจะได้เปรียบอยู่อย่างเดียวคือฮาคิเกราะ  *dontknow* *dontknow*

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 03:23:26 »
เรื่องGet Backersของวิบูลกิจก็เคยมีกรณีแสง VS ไฟฟ้าแบบนี้เพราะงั้นขอหยิบมายกตัวอย่างหน่อยละกัน

พวกตัวละครที่ทำหน้าที่ผู้บรรยายการต่อสู้ได้คอมเม้นท์ว่าถ้าแสงกับไฟฟ้าปะทะกันจริงๆโลกอาจบึ้ม

เพราะฉะนั้นกรณีลุงลิงกับก็อดก็น่าจะพอกัน แต่นั่นหมายถึงทั้ง2ฝ่ายฝีมือสูสีกันนะ

ผมว่าลุงลิงน่าจะเก่งกว่าก็อดมากโขอยู่นะ ฮาคิลุงลิงน่าจะมี2อย่างเป็นอย่างน้อย(เกราะกับสังเกต) ขณะที่ก็อดมีแค่สังเกต

ประสบการณ์ก็ห่างกันเป็นโยชน์ สำคัญเลยคือก็อดชอบติดประมาทและดูถูกคู่ต่อสู้

เพราะงั้นถ้าก็อดไม่แก้นิสัยเสียตรงนี้กับฝึกเพิ่มซะหน่อยคงโดนลุงลิงเตะก้านคอหลับแน่

แต่พอยกตัวอย่างจากGBก็นึกสงสัยเกี่ยวกับลุงลิงขึ้นมาข้อนึง

ตาลุงคุรุสึจากGBแกควบคุมการหักเหแสงสร้างภาพลวงตาได้ แล้วลุงลิงของเราจะทำได้บ้างรึเปล่า(ถ้าได้นี่ยิ่งโหดเวอร์)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 04:51:05 »
ไม่บอกก็รู้ สู้คชารุ ไม่ได้ 100%

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 09:41:26 »
ขอโหวตให้ลุงลิง 1 เสียงครับ เอเนลไม่สามารถทำอันตรายอะไรลุงลิงได้เลยเพราะไม่มีฮาคิเกราะ ไฟฟ้าคงไม่สามารถทำอันตรายร่างจริงพวกโรเกียได้ ผิดกับลุงลิงที่สามารถทำ

อันตรายเอเนลได้เพราะมีฮาคิเกราะ เพราะฉะนั้นสรุปแว่ สรุปว่า ตึงโป๊ะ ลุงลิงชนะครับ หันมาทำหน้าลิงใส่กล้อง 1 ครั้งตอนชนะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 11:12:57 »
ถ้าใช้ข้อมูลก่อน Time skip ก็จบเลย ลิงตบเกรียนแตกแน่ แค่ก็อดจะหนียังยากเลย นอกจากมุดดินหนี  *rip*

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 11:23:12 »
ผมว่าถ้าก็อตเอเนลไม่ฝึกฮาคิเกราะมาก็คงทำอะไรร่างจริงของลุงคิซารุได้หรอกครับ แต่ถ้าเอเนลใช้ฮาคิเกราะได้ ก็เดายาก แต่ยังไงก็  *damage* ล่ะครับ
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Aragan

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 11:26:39 »
ถ้า เอเนล มีฮาคิเกราะสูสีเลยครับ จะกลายเป็นเก่งระดับพลเอกหรือจัิ์กรพรรดิ์ไปเลย  *้ั์cool*

pujee

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 11:39:31 »
ถ้าเอเนลมีฮาคิเกราะก็ยังต้องใช้กับอาวุธหรือไม่ก็โจมตีทางร่างกายเช่น ต่อย เตะ เพราะมันใส่ฮาคิไปในสายฟ้าคงไม่ได้ ผมว่าก็ยังสู้ลุงลิงไม่ได้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 12:55:08 »
ตั้งกระทู้นี้ ตั้งใจจะอัญเชิญสาว P รึเปล่าครับ

หลังจากกระทู้นั้นก็หายหน้าหายตาไปเลย

กลับมาเถอะครับชาวบอร์ดคิดถึง

*้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 13:00:26 »
ลืมตอบกระทู้ ฮ่าๆ

ถ้าวัดที่พลังผลปีศาจ กินกันไม่ลง

แต่พอรวมผู้ใช้(คิซารุ - เอเนล)เข้าไป คิซารุน่าจะชนะแบเบอ *dontknow*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 16:14:43 »
ตั้งกระทู้นี้ ตั้งใจจะอัญเชิญสาว P รึเปล่าครับ
หลังจากกระทู้นั้นก็หายหน้าหายตาไปเลย
กลับมาเถอะครับชาวบอร์ดคิดถึง

*้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

นั้น.....สิครับ
ขนาดตั้งกระทู้ คิซารุ กับ เอเนล แล้ว ยังไม่เข้ามาเลย..... *disappoint*
กะว่าเผื่อท่าน Pan จะคันไม้คันมือ อยากตอบบ้าง....

Hero Member นี่ หายไปยกแก๊งเลย....นั่น  *shock*
ท่าน gust  เห็นมาแป๊บนึง แล้วหายไปไหนแระ
ท่าน win ไป ตจว.อีก
ท่าน gone ก็หายไปนาน
ท่าน Pan นี่จะกับมารึเปล่านะ....

ตั้งแต่ตอนนั้น....เหมือนบอร์ด เงียบลง...แหะ
ยังดีที่มี

ท่าน Pu
ท่าน vin
ท่าน off
ท่าน gan
ท่าน maska
ท่าน bome

และท่านสมาชิกใหม่....
รวมถึงอีกหลายๆท่าน นะ....
ไม่งั้น บอร์ด คงจะเหงากว่านี้...
*dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 16:16:57 โดย เดามั่วมั่ง »

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:03:17 »
คิซารุ100%ครับ *attack*อย่าที่หลายๆคนกล่าวมาครับแสงไปได้227,000 ก.ก.ภายไน1วินาทีเลยนะครับเร็ว *dontknow*
เมื่อเทียบกับไฟฟ้าแล้ว186,280 ไมล์(ตีเป็น300000ก.ก.ครับ)  *shock*ชะอุ่ย!!!เท่ากันซะงั้นครับอืมมมมมมมมมมมม
แต่ผลก็ไม่เปลี่ยนครับเอเนลไม่มีฮาคิถึงจะมีมันโทระแต่จะไช้กับคนที่มีความเร็วเท่าๆกันได้หรอครับแถมลุงคิซารุเองก็ไช่ว่าจะไม่มีฮาคิผู้สังเกตุการณ์(อันเดียวกับมันโทระ)นะครับ *haha*แถมลุงแกมีฮาคิเกราะซัดเอเนลโดนแบบชัวๆอิกด้วยครับรับรองครับความถึกระดับเอเนลโดนหนักๆไปไม่น่าจะเกิน3ดอก *disappoint*ครับยืนไม่ขึ้นแน่ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:24:12 »
ขอบคุณทุกคะแนนเสียงที่ไว้ใจลุงลิง ตอนผมโหวตตอนเช้ามีแค่ 2 เสียงเองนึกว่าจะสู้ไม่ได้ซะแล้ว มาตอนเย็นขึ้นเป็น 8 เสียงสุดยอด

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:13:04 »
ผมหมั่นไส้หน้าลุงหนวดหลิม
อิจฉาก็อดที่สาว Pan หลง

โหวตตายทั้งคู่ซะเลย  *้ั์notlisten*