หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน  (อ่าน 81292 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:58:06 »
ถ้าพวกคุณไม่ว่าอะไร ผมจะขอให้จบเรื่องกระทู้นี้จะได้มั้ยฮะ

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:05:35 »
เจ้าตัวเค้าบอกว่าไม่ใช่ คุณก้ยังจะขอหลักฐานอีกเนอะ
แล้วทำไมต้องถ่ายรุปคุ่ก่ะป้ายด้วย ผมไม่เข้าใจ ถ้าแบบนั้นให้ถ่ายรุปตัวเองกะหน้ากระทู้ไม่ดีกว่าหรอ
แล้วถ้าคุณอยากรุ้ว่าใช่ตัวจิงป่าว เค้าก้บอกอยุ่ให้ไปงานรับปริญญาที่จุฬาไงคับ *dontknow*

เจ้าตัวเขาบอกว่าไม่ใช่ใช่ปะ!! แต่ทำไมรูปของเขาถึงไปอยู่ในโพสของ พิมใจอะไรนั่นได้เคยคิดไหม

ลืมหูลืมตาสักหน่อยดิ

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:08:33 »
ตอนนี้ ยังไงไม่รุ้นะ แต่เรปที่คุณแพน อุสานั่งทำเพื่อเปรียบเทียบ รูป 2-3 รูปมั้ง
ตอนนี้ได้ลบหายไปเรียบร้อยแล้ว ไม่รุ้ว่าคุณแพนตั่งใจลบ หรือเป็นอุบัตติเหตุ หรือยังไง
แต่อยากทราบเหตุผลหน่อยนึง

ปล.ยังเรียกร้องข้อเสนอเดิมนะครับ ถ่ายรูป พร้อมกับ ถือป้ายที่เขียนว่าPanndora เท่านั้นก็พอแล้วครับ
พูดจริงๆว่าไม่ได้จงใจทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง แค่ต้องการรู้ความจริงนิดหน่อยเท่านั้นครับ
ถ้าในรุปเป็นคุณแพนจริงๆผมก็ยินยอมพร้อมใจจะขอโทษ โดยไร้ข้ออ้างใดๆครับ

ความจริงที่ว่าคืออะไรครับ ก็บอกกันไปตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมหรอกครับ
ผมว่าการที่ใครจะใช้รูปจริงรูปปลอมหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็เป็นสิทธิของเจ้าตัว
ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือนร้อนมันก็คงไม่มีปัญหามั้ง
ผมไม่เข้าใจว่าคุณทำไปเพื่ออะไร แล้วมันจะก่อประโยชน์อะไรครับ

ส่วนเรื่องภาพพิมดาว จริงๆผมเห็นก่อนที่คุณจะเอามาโพสเสียอีก
ใช้ความสามารถของ Google เป็น ก็จะหาเจอครับ
ผมก็ไม่เห็นจะติดใจสงสัยเลย ผมเห็นว่ามันไร้สาระครับ

ความจริงที่ว่าคืออะไรครับ ก็บอกกันไปตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมหรอกครับ =
ต้องการ ความจริงว่า รูปอวาตาร ของคุณแพนคือตัวจริงครับ ตรงแล้วนะครับ ผมว่า
ผมว่าการที่ใครจะใช้รูปจริงรูปปลอมหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็เป็นสิทธิของเจ้าตัว = ใช่คับ เห็นด้วยคับว่าจะเอารูปจริงหรือปลอมขึ้นก็ได้ แต่เอารูปคนอื่นมาแอบอ้างเป็นตัวเอง ไม่เห็นด้วยครับ
ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือนร้อนมันก็คงไม่มีปัญหามั้ง = การแอบอ้างตัวบุคคล มักก่อให้เกิดความเดือดร้อนอยู๋แล้วครับ
ผมไม่เข้าใจว่าคุณทำไปเพื่ออะไร แล้วมันจะก่อประโยชน์อะไรครับ = ผมก็ไม่เห็นมันจะเกิดผลเสียตรงไหนนิครับ แค่ยืนยันตัวบุคคล

ส่วนเรื่องภาพพิมดาว จริงๆผมเห็นก่อนที่คุณจะเอามาโพสเสียอีก = ยินดีด้วยครับ
ใช้ความสามารถของ Google เป็น ก็จะหาเจอครับ = ถูกครับ แปลได้อีกความหมายนึงว่า ไม่ว่าใครก็สามารถหารูปนี้มาใช้ได้ทั้งนั้น
ผมก็ไม่เห็นจะติดใจสงสัยเลย ผมเห็นว่ามันไร้สาระครับ = ไม่ติดใจสงสัย แต่รุ้สึกนายจะโมโหผมจังเลยนะคับ ความจริง นายไม่มีเหตุผลจะโมโหผมด้วยซ้ำ = ="

*shock*สุดยอดอ่ะครับ ผมพิมพ์ข้อความเป็นประโยคยาวๆ ใจความรวมๆ เอามาแยกเป็นข้อๆ ซะความหมายเปลี่ยนกันเลยทีเดียว
ผมยอมแพ้คุณครับ เชิญ.....ต่อไปครับ

ขอโทษจริงๆครับ ที่เข้าใจความหมายผิด ถ้าไม่ขัดข้องอะไร ขอความหมาย ที่คุณจะสื่อเลยได้ไหมคับ ผมจะได้ตอบง่ายๆ
แต่ผมว่า ความหมายมันก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยนิครับ  เปลี่ยนจากอะไรเป็นอะไร บอกด้วยก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:10:57 โดย skeptical »

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:14:27 »
extrabome >>>>>เห็นบ่นไรไร้สาระครับ

ถ้าเป็นรูปเขาจิงช่วยตอบผมแบบจิงจังได้ไหมว่าทำไมรูปเขาถึงไปอยู่กับพิมดาว ซึ่งโพสมานานแล้ว

ตอบแบบละเอียดได้ไหม

ทำไมรูปถึงเหมือนกัน สันยกรรม ไรนี่มันสันยกรรมได้ถึงรูปภาพเลยหรอครับสมัยนี้อะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:15:01 »
สงสัยไปแล้วมันมีประโยชน์อะไร *disappoint*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:17:03 »
แล้วรูปภาพที่เปรียบเทียบหายไปไหน

แล้วทำไม คุณแพน ถึงไม่กล้าทำตามคำขอของ เจ้าของกระทู้ ทั้งๆๆที่เปงรูปของตัวเองจิงๆๆจะถ่ายอีกกี่ที่ก็ได้

อาจจะไม่เหมือนเดิมก็จิงครับแต่พอดูออกได้

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:19:18 »
ถ้าพวกคุณไม่ว่าอะไร ผมจะขอให้จบเรื่องกระทู้นี้จะได้มั้ยฮะ

ปิดเพื่ออะไร?

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:19:55 »
ขอโทษจริงๆครับ ที่เข้าใจความหมายผิด ถ้าไม่ขัดข้องอะไร ขอความหมาย ที่คุณจะสื่อเลยได้ไหมคับ ผมจะได้ตอบง่ายๆ
แต่ผมว่า ความหมายมันก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยนิครับ  เปลี่ยนจากอะไรเป็นอะไร บอกด้วยก็ดีครับ

ที่ผมบอกว่าผมเคยเห็นมาก่อนหน้า ผมก็เกิดคำถามในใจเช่นคุณ
และผมก็เชื่ออย่างที่คุณเชื่ออยู่ตอนนี้ (คุณคงมีคำตอบในใจเรื่องนี้อยู่แล้ว)
แต่ผมก็คิดว่าเรื่องบางเรื่องมันไม่จำเป็นต้องเอ่ยต้องกล่าวก็ได้ แม้จะไม่เสียหายอะไร

แต่มันก็เป็นสิทธิของคุณครับ คุณคิดว่ามันมีประโยชน์
ผมไม่ขอออกความเห็นแล้วนะครับ
กลายเป็นว่าเราไปโมโหโวยวาย   *disappoint* แอบน้อยใจ

extrabome

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:22:54 »
extrabome >>>>>เห็นบ่นไรไร้สาระครับ

ถ้าเป็นรูปเขาจิงช่วยตอบผมแบบจิงจังได้ไหมว่าทำไมรูปเขาถึงไปอยู่กับพิมดาว ซึ่งโพสมานานแล้ว

ทำไมรูปถึงเหมือนกัน สันยกรรม ไรนี่มันสันยกรรมได้ถึงรูปภาพเลยหรอครับสมัยนี้อะ

ไม่ทราบว่ามาจากเว็บบอร์ดชื่อดังของเมืองไทยกันหรอครับ

อ่าน rep ก่อนหน้าของผมเอาครับ

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:25:17 »

ที่ผมบอกว่าผมเคยเห็นมาก่อนหน้า ผมก็เกิดคำถามในใจเช่นคุณ
และผมก็เชื่ออย่างที่คุณเชื่ออยู่ตอนนี้ (คุณคงมีคำตอบในใจเรื่องนี้อยู่แล้ว)
แต่ผมก็คิดว่าเรื่องบางเรื่องมันไม่จำเป็นต้องเอ่ยต้องกล่าวก็ได้ แม้จะไม่เสียหายอะไร

แต่มันก็เป็นสิทธิของคุณครับ คุณคิดว่ามันมีประโยชน์
กลายเป็นว่าเราไปโมโหโวยวาย   *disappoint* แอบน้อยใจ

แล้วคุณบอกผมได้ไหมเห็นด่าเจ้าของกระทู้ ว่ารูปของเขาควรจะอยู่ในกล้องหรือมือถือเขา ไปอยู่ในโพสของพิมดาวไรนั่นได้ไง

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:28:32 »

ไม่ทราบว่ามาจากเว็บบอร์ดชื่อดังของเมืองไทยกันหรอครับ

อ่าน rep ก่อนหน้าของผมเอาครับ

ผมก็มาจากบอร์ดนี้แหละครับผม

แล้วคุณตอบคำถามผมได้หรือยังละ จะมาโน้นนั่นนี่ ตอบให้ได้ก่อนแล้วกันนะ

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:29:06 »
สงสัยไปแล้วมันมีประโยชน์อะไร *disappoint*

ขอยกตัวอย่าง เพื่อตอบคำถามนะครับ เรื่องที่ยกตัวอย่าง ไม่เกียวกับกระทู้นี้นะครับ ย้ำนะครับ ไม่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้
ยกตัวอย่างเพื่อตามคำถามว่า "สงสัยไปแล้วมันมีประโยชน์อะไร"

มีนักการเมือง ทำงานดี ทำเพื่อประชาชนดี แต่เบื่องหลัง ก็รับเงินใต้โตะ ทำนู้นนี้ทั้งหลายแหล่เพื่อรับ เงินเข้ากระเป๋าตัวเอง
แล้วพอมีคนสงสัย เกี่ยวกับเบื่องหลังนักการเมืองคนนี้ ประชาชนที่เคยได้ผลประโยชน์จาก นักการเมืองคนนี้ก็เลยออกมาปกป้อง
นู้นนี่นั้น แต่พอผลที่ออกมาจากการตรวจสอบแล้ว นักการเมืองคนนั้นโดนปลดออก แล้วได้นักการเมืองคนอื่นที่สุจริตทุกประการ
แต่ ไม่สามารถทำให้ ประชาชนพอใจได้ ผลประโยชน์ที่ประชาชน เคยได้รับ ก็หายไป จบ.

ตัวเลือก แรก . ไม่สมควรไม่สงสัย นักการเมืองคนที่ 1 ปล่อยให้เขาโกงกินต่อไป จะสนใจไปทำไมในเมื่อเรายังมีความสุขอยู่
ตัวเลือก 2. สมควรสงสัย เพื่ออะไร ?  สงสัยไปแล้ว มีประโยชน์อะไร ? เสียประโยชน ด้วยซ้ำ

ผมรู้ว่าตัวเลือก ที่2 มันมีแต่เสีย กับ เสีย แต่ก็ไม่รุ้ทำไม ผมยังอยากเลือก ข้อ 2

ตอบ เหมือนข้างบนเลยครับ 
ขอบคุณครับ ที่ทำตามคำขอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:32:41 โดย skeptical »

extrabome

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:29:46 »

แล้วคุณบอกผมได้ไหมเห็นด่าเจ้าของกระทู้ ว่ารูปของเขาควรจะอยู่ในกล้องหรือมือถือเขา ไปอยู่ในโพสของพิมดาวไรนั่นได้ไง

ผมต้องแปลไทยเป็นไทยให้คุณฟังว่างั้นเถอะ
ดูจะเดือดร้อนแทนเจ้าของกระทู้นะครับ

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:37:12 »
ไม่ได้เดือดร้อนแทนครับแค่อยากรู้ว่ามันจิงหรือไม่

ที่คุณบอกว่าเห็นมาก่อน คุณแน่ใจแล้วหรอว่าเป็นรูปของเขา

แล้วถ้าจิงทำไมไม่ถ่ายรูปคู่กะป้ายแพนโดล่าหรือไม่ก็หาไรมาบอกว่ากุตัวจิงนะไม่ใช่หายไปเฉยๆๆ

extrabome

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:40:15 »
ไม่ได้เดือดร้อนแทนครับแค่อยากรู้ว่ามันจิงหรือไม่

ที่คุณบอกว่าเห็นมาก่อน คุณแน่ใจแล้วหรอว่าเป็นรูปของเขา

แล้วถ้าจิงทำไมไม่ถ่ายรูปคู่กะป้ายแพนโดล่าหรือไม่ก็หาไรมาบอกว่ากุตัวจิงนะไม่ใช่หายไปเฉยๆๆ

*shock*ผมยอมแพ้ครับ สรุปว่าคุณไม่เข้าใจภาษาที่ผมพิมพ์เลยครับ อุตส่าห์ขึ้นตัวแดงใหญ่ๆให้แล้วนะเนี่ย