หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน  (อ่าน 80776 ครั้ง)

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 12:39:43 »
มาคะพร้อมต่อละละครจบละ!! ที่หายไปไปนั่งต่อรูปมานิดหน่อย

เอาคะเต็มที่ เอามาเทียบให้แบบนี้เลย ความลึกของสันดั้ง ทรงของจมูก โทนผิว ลองเทียบเอาละกันคะว่าใครเป็นใคร??
อันนี้ส่วนตัวนะเราอ่ะทำศัลยกรรมมาแต่น้องพิมดาวอะไรนี่เนี่ยไม่รู้เหมือนกัน แต่โดยทั่วไปคนที่ทำมาพิมพ์หน้าจะคล้ายๆกันอยู่แล้ว
ส่วนเรื่องรูปว่อนรูปนัวรูปไม่ใช่ไม่มองประเด็นคะ เมนท์นี้คือจบละให้วิเคราะห์กันเอาเองว่าใช่ไม่ใช่ เพราะส่วนตัวไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้น
คิดว่าใช่ก็ใช่ ไม่ใช่ก้ไม่ใช่ มันแล้วแต่ละคนคะ ใครจะมาด่าว่าเราโกหกป่าววะ เกรียนป่าววะก็อยู่ที่วิจารณญาณแต่ละคนคะ

ปล. ใครข้องใจแนะนำให้เจอกันแคมป์ SCG ได้นะคะ ไปป้วนเปี้ยนบ่อยคะ หรือประมาณกรกฎาคมนี้ เจอกันได้ที่ งานรับปริญญา จุฬาฯ คะรับปีนี้!!

ลงลายน้ำมันซะเลย

จะว่าไปแล้ว หาโพสนี้ไม่เจอแฮะ โพสเปรียบเทียบ งะ
*number1*เคลียร์ *number1* *number1* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:33:28 »
อืมๆ  เหมือนกัน  สัญกรรมมาก้ไม่แคร์

nice_idiot

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:39:33 »
อื้มมม ก็น่ารักดีจริงๆแหละนะ คุณ panndora เนี่ย  *love*

อ๊ะ  *shock*

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 20:59:43 »
เอาง่ายๆ เรปเดียวจบ ถ่ายรูปคู่ป้าย  panndora เท่านั้นละคับ =x=

จะได้รู้กันสักที่ว่ารูปคุณแพนไปอยู่กะพิมใจได้ไง

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:03:34 »
ตอนนี้ ยังไงไม่รุ้นะ แต่เรปที่คุณแพน อุสานั่งทำเพื่อเปรียบเทียบ รูป 2-3 รูปมั้ง
ตอนนี้ได้ลบหายไปเรียบร้อยแล้ว ไม่รุ้ว่าคุณแพนตั่งใจลบ หรือเป็นอุบัตติเหตุ หรือยังไง
แต่อยากทราบเหตุผลหน่อยนึง

ปล.ยังเรียกร้องข้อเสนอเดิมนะครับ ถ่ายรูป พร้อมกับ ถือป้ายที่เขียนว่าPanndora เท่านั้นก็พอแล้วครับ
พูดจริงๆว่าไม่ได้จงใจทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง แค่ต้องการรู้ความจริงนิดหน่อยเท่านั้นครับ
ถ้าในรุปเป็นคุณแพนจริงๆผมก็ยินยอมพร้อมใจจะขอโทษ โดยไร้ข้ออ้างใดๆครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:18:06 »
เจ้าตัวเค้าบอกว่าไม่ใช่ คุณก้ยังจะขอหลักฐานอีกเนอะ
แล้วทำไมต้องถ่ายรุปคุ่ก่ะป้ายด้วย ผมไม่เข้าใจ ถ้าแบบนั้นให้ถ่ายรุปตัวเองกะหน้ากระทู้ไม่ดีกว่าหรอ
แล้วถ้าคุณอยากรุ้ว่าใช่ตัวจิงป่าว เค้าก้บอกอยุ่ให้ไปงานรับปริญญาที่จุฬาไงคับ *dontknow*

skeptical

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:22:31 »
เจ้าตัวเค้าบอกว่าไม่ใช่ คุณก้ยังจะขอหลักฐานอีกเนอะ
แล้วทำไมต้องถ่ายรุปคุ่ก่ะป้ายด้วย ผมไม่เข้าใจ ถ้าแบบนั้นให้ถ่ายรุปตัวเองกะหน้ากระทู้ไม่ดีกว่าหรอ
แล้วถ้าคุณอยากรุ้ว่าใช่ตัวจิงป่าว เค้าก้บอกอยุ่ให้ไปงานรับปริญญาที่จุฬาไงคับ *dontknow*

ถ่ายรูปหน้าตัวเองกับกระทู้ก็ได้คับ  ขอบคุณที่แนะนำ
ส่วนที่ให้ ไปงานรับปริญญา ไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆ

ส่วนที่ "เจ้าตัวเค้าบอกว่าไม่ใช่ คุณก้ยังจะขอหลักฐานอีกเนอะ"
ผมหมายถึงรูปอวตาล คับ ด้านซ้าย <<< เจ้าตัวเขาบอกเองว่า เป็นตัวจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:26:48 โดย skeptical »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:23:59 »
อยากมิตติ้งง่ะ มีใครสนใจมั้ยเอ่ย คิดว่า สมาชิกส่วนใหญ่อยู่ กทม. กัน พอดีว่า จะไป กทม. ช่วงเดือนมีนานี้ ใครว่าไงครับ ผมหิวนะ 555+

จะพาออกทะเลอ่ะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:28:27 »
ผมยังไงก้ได้ฮะป๋า

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:29:35 »
ตอนนี้ ยังไงไม่รุ้นะ แต่เรปที่คุณแพน อุสานั่งทำเพื่อเปรียบเทียบ รูป 2-3 รูปมั้ง
ตอนนี้ได้ลบหายไปเรียบร้อยแล้ว ไม่รุ้ว่าคุณแพนตั่งใจลบ หรือเป็นอุบัตติเหตุ หรือยังไง

ปล.ยังเรียกร้องข้อเสนอเดิมนะครับ ถ่ายรูป พร้อมกับ ถือป้ายที่เขียนว่าPanndora เท่านั้นก็พอแล้วครับ
พูดจริงๆว่าไม่ได้จงใจทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง แค่ต้องการรู้ความจริงนิดหน่อยเท่านั้นครับ
ถ้าในรุปเป็นคุณแพนจริงๆผมก็ยินยอมพร้อมใจจะขอโทษ โดยไร้ข้ออ้างใดๆครับ

ความจริงที่ว่าคืออะไรครับ ก็บอกกันไปตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมหรอกครับ
ผมว่าการที่ใครจะใช้รูปจริงรูปปลอมหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็เป็นสิทธิของเจ้าตัว
ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือนร้อนมันก็คงไม่มีปัญหามั้ง
ผมไม่เข้าใจว่าคุณทำไปเพื่ออะไร แล้วมันจะก่อประโยชน์อะไรครับ

ส่วนเรื่องภาพพิมดาว จริงๆผมเห็นก่อนที่คุณจะเอามาโพสเสียอีก
ใช้ความสามารถของ Google เป็น ก็จะหาเจอครับ
ผมก็ไม่เห็นจะติดใจสงสัยเลย ผมเห็นว่ามันไร้สาระครับ

extrabome

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:30:37 »
อยากมิตติ้งง่ะ มีใครสนใจมั้ยเอ่ย คิดว่า สมาชิกส่วนใหญ่อยู่ กทม. กัน พอดีว่า จะไป กทม. ช่วงเดือนมีนานี้ ใครว่าไงครับ ผมหิวนะ 555+

จะพาออกทะเลอ่ะ

ผมอยู่อยุธยาอ่ะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:33:50 »

ถ่ายรูปหน้าตัวเองกับกระทู้ก็ได้คับ  ขอบคุณที่แนะนำ
ส่วนที่ให้ ไปงานรับปริญญา ไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆ

ส่วนที่ "เจ้าตัวเค้าบอกว่าไม่ใช่ คุณก้ยังจะขอหลักฐานอีกเนอะ"
ผมหมายถึงรูปอวตาล คับ ด้านซ้าย <<< เจ้าตัวเขาบอกเองว่า เป็นตัวจริง
เรื่องรูปอวตาล ผมขอโทดด้วย เข้าใจผิด แฮ่ะ ๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:41:44 »
ก่อนจะได้มิตติ้ง คงได้ อิ่มมาม่าไปหลายลัง

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

skeptical

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:51:21 »

ความจริงที่ว่าคืออะไรครับ ก็บอกกันไปตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมหรอกครับ
ผมว่าการที่ใครจะใช้รูปจริงรูปปลอมหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็เป็นสิทธิของเจ้าตัว
ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือนร้อนมันก็คงไม่มีปัญหามั้ง
ผมไม่เข้าใจว่าคุณทำไปเพื่ออะไร แล้วมันจะก่อประโยชน์อะไรครับ

ส่วนเรื่องภาพพิมดาว จริงๆผมเห็นก่อนที่คุณจะเอามาโพสเสียอีก
ใช้ความสามารถของ Google เป็น ก็จะหาเจอครับ
ผมก็ไม่เห็นจะติดใจสงสัยเลย ผมเห็นว่ามันไร้สาระครับ

1.ความจริงที่ว่าคืออะไรครับ ก็บอกกันไปตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมหรอกครับ = ต้องการ ความจริงว่า รูปอวาตาร ของคุณแพนคือตัวจริงครับ ตรงแล้วนะครับ ผมว่า ไม่ได้อ้อมอะไรเลย
2.ผมว่าการที่ใครจะใช้รูปจริงรูปปลอมหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็เป็นสิทธิของเจ้าตัว = ใช่คับ เห็นด้วยคับว่าจะเอารูปจริงหรือปลอมขึ้นก็ได้ แต่เอารูปคนอื่นมาแอบอ้างเป็นตัวเอง ไม่เห็นด้วยครับ
3.ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือนร้อนมันก็คงไม่มีปัญหามั้ง = การแอบอ้างตัวบุคคล มักก่อให้เกิดความเดือดร้อนอยู๋แล้วครับ
4.ผมไม่เข้าใจว่าคุณทำไปเพื่ออะไร แล้วมันจะก่อประโยชน์อะไรครับ = ผมก็ไม่เห็นมันจะเกิดผลเสียตรงไหนนิครับ แค่ยืนยันตัวบุคคล

5.ส่วนเรื่องภาพพิมดาว จริงๆผมเห็นก่อนที่คุณจะเอามาโพสเสียอีก = ยินดีด้วยครับ
6.ใช้ความสามารถของ Google เป็น ก็จะหาเจอครับ = ถูกครับ แปลได้อีกความหมายนึงว่า ไม่ว่าใครก็สามารถหารูปนี้มาใช้ได้ทั้งนั้น
7.ผมก็ไม่เห็นจะติดใจสงสัยเลย ผมเห็นว่ามันไร้สาระครับ = ไม่ติดใจสงสัย แต่รุ้สึกนายจะโมโหผมจังเลยนะคับ ความจริง นายไม่มีเหตุผลจะโมโหผมด้วยซ้ำ = ="

ที่ผมออกมาพูดแบบนี้ ก็ไม่ใช่ว่า ผมจะโกรธ เกลียดคุณแพนนะครับ ผมไม่ได้ โกรธหรือเกลียดอะไรเลย แค่ต้องการความจริง
ผมบอกไปแล้วด้วยว่า ถ้าความจริง ภาพอวาตาร ของคุณแพนเป็น ตัวจริง ผมก็ไร้ข้ออ้างใดๆ จะยินยอมขอโทษโดยดี ที่ต้องการคือความจริงครับ ไม่ได้ต้องการจะฆ่าให้ตาย หรือทำให้เสียหายใดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:05:09 โดย skeptical »

extrabome

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:55:07 »

ความจริงที่ว่าคืออะไรครับ ก็บอกกันไปตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมหรอกครับ =
ต้องการ ความจริงว่า รูปอวาตาร ของคุณแพนคือตัวจริงครับ ตรงแล้วนะครับ ผมว่า
ผมว่าการที่ใครจะใช้รูปจริงรูปปลอมหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็เป็นสิทธิของเจ้าตัว = ใช่คับ เห็นด้วยคับว่าจะเอารูปจริงหรือปลอมขึ้นก็ได้ แต่เอารูปคนอื่นมาแอบอ้างเป็นตัวเอง ไม่เห็นด้วยครับ
ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือนร้อนมันก็คงไม่มีปัญหามั้ง = การแอบอ้างตัวบุคคล มักก่อให้เกิดความเดือดร้อนอยู๋แล้วครับ
ผมไม่เข้าใจว่าคุณทำไปเพื่ออะไร แล้วมันจะก่อประโยชน์อะไรครับ = ผมก็ไม่เห็นมันจะเกิดผลเสียตรงไหนนิครับ แค่ยืนยันตัวบุคคล

ส่วนเรื่องภาพพิมดาว จริงๆผมเห็นก่อนที่คุณจะเอามาโพสเสียอีก = ยินดีด้วยครับ
ใช้ความสามารถของ Google เป็น ก็จะหาเจอครับ = ถูกครับ แปลได้อีกความหมายนึงว่า ไม่ว่าใครก็สามารถหารูปนี้มาใช้ได้ทั้งนั้น
ผมก็ไม่เห็นจะติดใจสงสัยเลย ผมเห็นว่ามันไร้สาระครับ = ไม่ติดใจสงสัย แต่รุ้สึกนายจะโมโหผมจังเลยนะคับ ความจริง นายไม่มีเหตุผลจะโมโหผมด้วยซ้ำ = ="

*shock*สุดยอดอ่ะครับ ผมพิมพ์ข้อความเป็นประโยคยาวๆ ใจความรวมๆ เอามาแยกเป็นข้อๆ ซะความหมายเปลี่ยนกันเลยทีเดียว
ผมยอมแพ้คุณครับ เชิญ.....ต่อไปครับ