หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: Vander Decken ใครว่าแปลกๆมั้ง !!  (อ่าน 6894 ครั้ง)

wiangzaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Vander Decken ใครว่าแปลกๆมั้ง !!
« เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 11:37:26 »
ผมว่ามันแปลกๆ อยู่นะ ...หรือผมตกอ่ะไรไปตอนไหน ^^"

ไอ้เจ้า Vander Decken นี่ตกลงมันเป็นเผ่าพันธุ์อ่ะไรอ่ะครับ ??
                           1. เป็นคนหรอ ? แต่ทำไมระหว่างนิ้วมือถึงคล้ายๆ พวกมนุษย์เงือก เท้ามี 4 เท้าด้วย ??  *shock*
                           2. เป็นมนุษย์เงือกหรอ ? แต่เวลาอยู่ใต้น้ำ ดันหายใจในน้ำไม่ได้ ใช้ฟองอากาศตลอด ??  *dontknow*

ขอความเห็นผู้รู้หน่อย ฮะ !

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: Vander Decken ใครว่าแปลกๆมั้ง !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 11:40:46 »
เป็นมนุษย์เงือกที่เสียชาติเกิดเพราะดันไปกินผลปิศาจ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: Vander Decken ใครว่าแปลกๆมั้ง !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 11:41:15 »
เป็นมนุษย์เงือกครับ แต่ กินผลไม้ปิศาจเข้าไป เลยเป็นแบบนั้น

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

wiangzaa

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 11:48:39 »
ถ้าเป็นมนุษย์ เงือก เวลากิน ผลไม้ปีศาจ เข้าไปจะทำให้หายใจในน้ำไม่ได้หรอฮะ !! *disappoint*
       มิน่า มิเคยเห็น มนุษย์เงือก ตัวอื่นๆกินเลย ...งืมๆ
             ขอบคุณฮะ  *number1*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 12:23:21 »
คำถามได้รับคำตอบที่ถูกต้องแล้ว...

ถอนสมอ กางใบได้ *้ัcomeon*

wiangzaa

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 12:55:20 »
กำ! ไม่มีลม  *hoho*

Mister JHONY

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 13:24:51 »
 *hoho* *hoho*ใช้พาย แจวเอาดิครับ *glad* *glad*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 13:32:30 »
อันที่จริงแล้ว วานเดอเดคเค่น เป็นมนุษย์นี่แหละครับ เป็นเจ้าชายของฮอลแลนด์ แต่โดนคำสาปของแม่มดใจร้าย

รอวันที่เจ้าหญิงมาจุมพิตเพื่อจะลบล้างคำสาป

แล้วเรื่องที่ใช้่ฟองน้ำ อาจเป็นเพราะอยากให้ตัวเองดูมๆขึ้น ก็เลยต้องใช้ฟองน้ำ

จริงๆกะจะเก็บเป็นความลับนะครับ แต่เปลี่ยนใจมาบอก ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 04:38:42 »
อันที่จริงแล้ว วานเดอเดคเค่น เป็นมนุษย์นี่แหละครับ เป็นเจ้าชายของฮอลแลนด์ แต่โดนคำสาปของแม่มดใจร้าย

รอวันที่เจ้าหญิงมาจุมพิตเพื่อจะลบล้างคำสาป

แล้วเรื่องที่ใช้่ฟองน้ำ อาจเป็นเพราะอยากให้ตัวเองดูมๆขึ้น ก็เลยต้องใช้ฟองน้ำ

จริงๆกะจะเก็บเป็นความลับนะครับ แต่เปลี่ยนใจมาบอก ^^

*haha* *haha* *haha*ผมว่ามันโดนสาปก็เพราะอย่างนี้แหละ 5555

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:55:18 »

*haha* *haha* *haha*ผมว่ามันโดนสาปก็เพราะอย่างนี้แหละ 5555

เสร็จไปสอง  ใครจะออกเลตามสองท่านนี้ไปเชิญจ้า *haha* *haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^