หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก  (อ่าน 20350 ครั้ง)

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก
« เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 15:18:05 »
หลังจากไปฝึกมา2ปี คนอื่นพลเอก จอมพล สี่จักรพรรดิ์ และอื่นๆโดนยาสลบหลับกันไป2ปีเต็ม ลูฟี่จึงได้โอกาศฝึกฝนตัวเองจนแข็งแกร่ง จนตอนนี้คิดว่าฝีมือคงสูสีกับ4จักรพพรดิ์และพลเอก เพราะลูฟี่มีๆๆๆๆ ฮาคิราชันๆๆๆ ทำให้คนสลบเป็นหมื่น สวดยอดรุนแรงและน่ากลัวมาก ทำให้สลบ ขอย้ำ สลบได้ แถมตอนนี้มีฮาคิเกราะ พวกโลเกียกระจอกไปเลย ขอย้ำ กระจอกงอกง้อยไปเลย ตอนนี้ลูฟี่เป็นคนสืบเจตนารมแห่งDอย่างเต็มตัว กำลังหาลูกน้อง ขอย้ำลูกน้อง ไม่ใช่หาพักพวก เพราะระดับลูฟี่แล้วต้องลูกน้องอย่างเดียว ไม่มีใครสามารถเทียบรัศมีมาเป็นพวกพ้องได้ ตอนนี้ลูกน้องเยอะมหาศาล เตรียมบุกรัฐบาลโลก ยึดครองทั้งโลก เป็นเจ้าแห่งโลกทั้งปวง สมุนมากมาย ร่ำร้องบูชา ท่านลูฟีๆ ได้โปรดช่วยโชว์เกียร์3ชกทำลายพระอาทิตย์ให้ดูด้วยเถิด หลายคนอาจสงสัยว่าชกได้ไงไม่ร้อนหรอ อย่าลืมสิ ลูฟี่มีฮาคิเกราะที่สุดยอดที่สุดในโลก 5555 ลูฟี่บระเจ้า

ArtNut

• *
Re: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 15:32:15 »
เก็บกดมานานแสนนาน มาอ่านวันพีชเพราะชอบเรื่องราวการผจญภัย แต่ไม่ได้อ่านเพราะมีพระเอกเก่ง ดีใจที่มีคนว่าวันพีชเป็นการตูนคนแก่ เพราะมันให้สิ่งที่การตูนเรื่องอื่นให้ไม่ได้ ในมุมมองของผู้ใหญ่ แต่ก็มีหลายท่านที่เยินย่อปอปั้นให้ลูฟี่หลังจากที่ไปฝึกมาเก่งผิดมนุษย์คนอื่นเขาไป ซึ่งมันก็ดีแหละแต่ก็อย่าให้เวอร์ไป เพราะท่านๆกำลังบีบให้มันเหมือนการ์ตูนเด็กที่มีพระเอกเก่งเวอร์ ด้วยรักและเคารพเพื่อนๆทุกคน เราก็แฟนลูฟี่นะ ชอบที่มันตลก ชอบที่มันมีความมุ่งมั่น มีคนชมตัวละครที่เราชอบก็รู้สึกดีนะ แต่อยู่ดีๆก็(หมั่นใส้ขึ้นมา 55+)รักทุกคนๆ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 15:41:23 »
ว่างๆ ลองไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง
ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์
แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ช็อปปิ้ง
ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้
เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา
ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลงดูนะครับ เผื่อจะคลายเครียดได้
 *้ั์drinktea*

ปล.ขอพูดตรงๆ แบบเปิดสกิลมาม่าเลยนะครับ ผมว่าท่านอคติกับตัวละครและความคิดเห็นของผู้อื่นมากเกินไปเองนะครับ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 15:46:37 »
ว่างๆ ลองไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง
ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์
แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ช็อปปิ้ง
ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้
เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา
ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลงดูนะครับ เผื่อจะคลายเครียดได้

ปล.ขอพูดตรงๆ แบบเปิดสกิลมาม่าเลยนะครับ ผมว่าท่านอคติกับตัวละครและความคิดเห็นของผู้อื่นมากเกินไปเองนะครับ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์) ก็คงอย่างงั้นมั้ง

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 15:51:37 »
ตัวละครไม่ได้อัคติหรอก เพราะชอบเหมือนกัน แต่ขนาดชอบเหมือนกัน ยังคิดเห็นต่างกัน อีกฝ่ายก็ชอบจนทำให้ตัวละครดูเวอร์ ส่วนเราก็ชอบแต่ก็ไม่ได้พูดถึงขนาดนั้น แต่ผู้ชายก็บ้าพลังอ่ะนะ ต้องพูดให้ดูเวอร์ยุแล้ว ก็เข้าใจล่ะ ไม่งั้นไม่มาอ่านการตูนกันหรอก

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 16:03:09 »
มีหลายท่านที่เยินย่อปอปั้นให้ลูฟี่หลังจากที่ไปฝึกมาเก่งผิดมนุษย์คนอื่น หลายท่านคนนั้นเป็นใคร อาจจะไม่มีตัวตนอยู่ก็ได้ ใครกันคือหลายท่านในความหมาย ซึ่งถ้ามีใครจะมาต้มมาม่ากับเรา ก็แสดงว่าคุณก็เป็นคนในนิยามนั้น 1คนในหลายท่าน ที่ทำให้เราพิมพ์ความเห็นเชิงอคติออกมา และถ้าคุณอ่านข้อความนี้จนมาถึงตอนนี้ คุณยังยืนยันจะต้มมาม่ากับเราต่อ งั้นเราก็แสดงจุดยืนด้วยข้อความที่เราพิมพ์ ถือว่าท่านผู้นั้นมีอยู่จริง และในความหมาย อยากให้ท่านลองไปอ่านที่เขียนมาทั้งหมด ข้อความทั้งหมดที่เขียนมานั้น แด่คุณคนเดียว
ปล.ข้อความนี้ไม่มีผลต่อคอมเม้นด้านบน แต่จะมีผลต่อข้อความที่ต่อจากข้อความอันนี้ และยกเว้นคนที่ไม่ต้องการจะกินมาม่ากับเราด้วย มีหลายห่อเลย ต้มยำ หมูสับ อร่อยน้าๆๆ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 16:28:39 »
กระทู้นี้น่าสนุกดีนะ

คุณลองยกประเด็นขึ้นมาเลยคับว่า ประเด็นไหนที่คุณคิดว่าลูฟี่ถูกกล่าวเยินยอมากเกินไป หรือจะยกประเด็นเก่าที่เคยถกกับผมมาต่อยอดก็ไม่ว่ากัน(แต่ขอทีละประเด็นนะ)
ปล. ขอเสียมารยาทหน่อยนะ หลายๆ คอมเม้นท์ที่คุณพิมพ์ส่วนมาก ผมไม่สามารถอ่านให้เข้าใจได้ในรอบเดียว ต้องอ่านซ้ำทุกครั้ง ช่วยเรียบเรียงหน่อยนะครับ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 16:29:39 »
เรื่องแบบนี้จะคิดไงอยุ่ที่มุมมองน่ะคับ
ถ้าคุนจะมองว่าลูฟี่กากมันก้กาก ก้อย่างที่เคยบอก ทุกอย่างที่ผมคิดเกี่ยวก่ะลูฟี่
ไม่ได้ใส่สกิลพระเอกก่ะสกิลลูกคนดังไปด้วย ผมก้บอกไปตามที่คิด
คนอื่นเค้าก้อาจจะคิดแบบผม หรือบางคนก้ไม่
แต่เท่าที่เห็นคุนจะคิดต่างทุกความคิดเลยนะคับ คุนอคติกับความคิดคนอื่นหรือป่าว

คุนคิดไงไม่รุ้นะ แต่ผมเห็นคุนแหวกทุกความคิดเห็นเลยอ่ะ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 16:53:57 »
กระทู้นี้น่าสนุกดีนะ

คุณลองยกประเด็นขึ้นมาเลยคับว่า ประเด็นไหนที่คุณคิดว่าลูฟี่ถูกกล่าวเยินยอมากเกินไป หรือจะยกประเด็นเก่าที่เคยถกกับผมมาต่อยอดก็ไม่ว่ากัน(แต่ขอทีละประเด็นนะ)
ปล. ขอเสียมารยาทหน่อยนะ หลายๆ คอมเม้นท์ที่คุณพิมพ์ส่วนมาก ผมไม่สามารถอ่านให้เข้าใจได้ในรอบเดียว ต้องอ่านซ้ำทุกครั้ง ช่วยเรียบเรียงหน่อยนะครับ  *้ั์drinktea*
แน่นอนต้องอ่านหลายรอบ เพราะมันเป็นข้อความเชิงจิตวิทยา ฮ่าๆ ตกลงอ่านไปกี่รอบเนี้ย ทุกข้อความเลยป่ะ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:12:00 »

ผมพยายามท่องหลายครั้งและ ท่องไม่ได้สักที ลิ้นมันพันกัน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:25:39 »
แน่นอนต้องอ่านหลายรอบ เพราะมันเป็นข้อความเชิงจิตวิทยา ฮ่าๆ ตกลงอ่านไปกี่รอบเนี้ย ทุกข้อความเลยป่ะ

จิตวิทยา.. ใช่หร๋าาา..?

มันไม่ใช่ว่าเจ๊คิดอะไรออกก็พิมพ์มาแบบไม่คิดจะเรียบเรียงหร่อกเร๊อะ ?

ผมพยายามท่องหลายครั้งและ ท่องไม่ได้สักที ลิ้นมันพันกัน

ลองท่องแบบว่าทีละนิดดูครับ เช่น เรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ท่องให้คล่องก่อน
แล้วค่อยๆ เพิ่มเข้าไปทีละอย่าง มันจะคล่องไปเองคับ ห้าห้าห้า  *้ั์drinktea*

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:46:19 »
เรื่องแบบนี้จะคิดไงอยุ่ที่มุมมองน่ะคับ
ถ้าคุนจะมองว่าลูฟี่กากมันก้กาก ก้อย่างที่เคยบอก ทุกอย่างที่ผมคิดเกี่ยวก่ะลูฟี่
ไม่ได้ใส่สกิลพระเอกก่ะสกิลลูกคนดังไปด้วย ผมก้บอกไปตามที่คิด
คนอื่นเค้าก้อาจจะคิดแบบผม หรือบางคนก้ไม่
แต่เท่าที่เห็นคุนจะคิดต่างทุกความคิดเลยนะคับ คุนอคติกับความคิดคนอื่นหรือป่าว

คุนคิดไงไม่รุ้นะ แต่ผมเห็นคุนแหวกทุกความคิดเห็นเลยอ่ะ

นั้นหละประเด็น คุณบอกว่ามันอยู่ที่มุมุมอง และทุกอย่างที่คุณคิดเกี่ยวกับลูฟี่ คุณคิดอะไร คุณบอกอะไร มาถึงจุดนี้แล้ว มันไม่ได้อยู่ที่มุมมองแล้ว แต่มันเป็นเรื่องของการปกป้องตัวเอง แล้วก็ลากคนอื่นมาเป็นเกราะป้องกัน คนอื่นนั้นที่คุณบอก ใครกัน ใครคนไหน เรายังบอกเลยว่า หลายท่านคนนั้นเป็นใคร อาจจะไม่มีตัวตนอยู่ก็ได้ฉนั้นไม่มีคนที่เราหมายถึง แต่ตอนนี้มีคุณ1คนแล้วถ้าไม่นับคนข้างบน คุณมาเป็นตัวละคร1คนในนิยามนั้น 1คนที่อาจจะไม่มีตัวตนอยู่ แต่ให้ตายสิ มีคุณจนได้ คุณมาเป็น1ตัวละครที่เราไม่ได้สร้างขึ้น เรายังบอกไว้อีกว่า ถ้าคุณอ่านข้อความนี้จนมาถึงตอนนี้ คุณยังยืนยันจะต้มมาม่ากับเราต่อ งั้นเราก็แสดงจุดยืนด้วยข้อความที่เราพิมพ์ ถือว่าท่านผู้นั้นมีอยู่จริงเราไม่ได้ทำอะไรเลย แต่คุณอยากมาเล่นบทนี้เอง ด้วยความเคารพ เราเตือนคุณแล้ว คุณทำให้กระทู้นี้ที่ดูจะงี่เง่าและเป็นกระทู้ที่ไร้สาระของคนจอมอคติคนหนึ่ง มันเริ่มจะเข้าท่าแล้ว และยิ่งมีคนมาเม้นแสดงจุดยืนของตัวเองมากขึ้นเท่าไหร่ มันจะยิ่งตอกย้ำว่าสิ่งที่เราพูดไปมันจริงมากขึ้นเท่านั้น ไม่ว่าสิ่งที่คุณหรือคนอื่นๆที่คิดจะพิมพ์ต่อจากนี้ ไม่ว่าคิดโดยไม่ได้ใส่สกิลคนดังหรือพระเอกเลยหรือไม่ได้ลำเอียงเลยก็ตาม มันไม่สำคัญแล้ว เราไม่ได้ตั้งกระทู้นี้เพราะอยากได้ความเห็นของคนอื่น แต่เราตั้งเพราะอยากจะรู็ว่ามีใครบ้างที่เป็นแบบที่เราพูด โอ้วต้องอ่านหลายรอบป่าวเนี้ย อันนี้จิตวิทยาล้วนๆ หุหุ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:58:22 »
ตอนนี้คงมีคนมองว่าเราเป็น new อาคาอินุ สินะ  *haha* *haha*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 18:45:58 »
ตอนนี้คงมีคนมองว่าเราเป็น new อาคาอินุ สินะ  *haha* *haha*
New เอเนลู ดูจะเหมาะสมกับเจ๊ที่สุดเลยฮะ ห้าห้าห้า  *้ั์drinktea*

ถึงว่าไม่ชอบลูฟี่ เพราะงี้นี่เอง อื่มๆ พอเข้าใจครับ ความหลังมันฝังใจสินะครับ

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 19:42:23 »
อย่าทำใ้ห้มันกลายเป็นบอร์ด อันธพาลเลยครับ  พูดจากันดีๆ  อย่างแรกผมพูดตามตรงเลยนะครับว่าผมเป็นหนึ่งในคนที่บอกว่าลูฟี่เก่งแต่ไม่ได้บอกว่าเก่าที่สุดและผมก้ยังย้ำทุกครั้งที่พิมพ์ว่าเป้นความคิดส่วนตัว  อย่างที่สองผมอยากให้คุณArtNutแสดงความคิดแบบพยายามไม่ใส่อารมได้ป่าวครับ เพราะบางทีคนอื่นเค้ากลัวจะมีเรื่องเถียงกันแบบรุงแรง จนไม่กล้าที่จะแสดงความคิดเห็นกับคุณ เพราะแต่ละครั้งที่คุณแสดงความคิดเห้นหรือถกกับคนอ่นหรือผม เหมือนกับไม่ค่อยมีมนุษย์สัมพันธ์เลย คือว่าผมกับคนอื่นๆก็อยากคุยกับคุณดีๆนะครับ