หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งหัวข้ออะไรกันเนี้ย  (อ่าน 8102 ครั้ง)

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตั้งหัวข้ออะไรกันเนี้ย
« เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 18:13:55 »
คิดว่าในสงครามหนวดขาวได้ใช้ฮาคิราชันบ้างหรือป่าว ถ้าใช้ตอนไหนบ้าง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ตั้งหัวข้ออะไรกันเนี้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 18:17:23 »
เท่าที่เห็นก้ไม่มีฉากที่ใช้นะ 
หรือว่าใช้แล้วอ่านข้ามไปก้ไม่รุ้

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 18:34:39 »
ใช้อยู่นะ แต่จำตอนไม่ได้ละ สงสัยคงต้องขุดมาอ่านใหม่ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 18:39:53 »
ในอะนิเม ใช้ตอนที่เจอลูพี่ แล้วลูฟี่บอกจะเป็นโจรสลัด แต่ในหนังสือมานไม่ชัดอะ
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 20:32:40 »
ศึกมารีนฟอร์ดใช้ด้วยหรอครับ ไม่คุ้นตาเลยแหะ หรือผมลืมไปเอง - -a
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 21:07:44 »
ไม่มีกล่าวถึงเลยนะครับว่าหนวดขาวมีฮาคิราชันต์

เท่าที่อ.โอดะเฉลยออกมาตอนนี้เท่าที่ผมนึกออกมีแค่
เรย์ลี่ แชงคูส แฮนค็อก ลูฟี่
 *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 21:12:17 »
มีคับ ตอนลูฟี่ระเบิดฮาคิราชันในสงคราม มีคนของหนวดขาวบอกว่า
'เจ้านั่นมีฮาคิราชัน เหมือนกับผมแดงกับพ่อ' 

ส่วนเรื่องคนที่มีฮาคิราชัน  ลูฟี่ แฮนค๊อก เรลี่ แชงค์ หนวดขาว เอส

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 21:16:56 »
มีสิแต่ในสปอยล์กับลิขสิททธิ์แปลไม่เหมือนกันจ้า

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 21:20:25 »
มีคับ ตอนลูฟี่ระเบิดฮาคิราชันในสงคราม มีคนของหนวดขาวบอกว่า
'เจ้านั่นมีฮาคิราชัน เหมือนกับผมแดงกับพ่อ' 

ส่วนเรื่องคนที่มีฮาคิราชัน  ลูฟี่ แฮนค๊อก เรลี่ แชงค์ หนวดขาว เอส

ตามนั้นครับ ตอนที่ 560 ปลายๆ มั้งลองหาดู
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 22:59:42 »
อ่านทั้งมังงะทั้งดูเมะ ขอกระโดดยันครับ ปู่หนวดขาว ใช้แน่นอน -*-

ส่วนหลักแถ ผมขี้เกียจหามาลงง่ะ นู๋แพน จัดที 555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 23:29:29 »
หมดรมณ์คะวันนี้ ต้องเอาภาพสปอยล์มาลบเนื้อหา
ละเดินไปหยิบลิขสิทธิ์มาเปิดแก้เนื้อหาที่ถูกลงไปให้อีก
แนะนำให้สมาชิกทั้งหลายเดินไปหยิบเล่ม 58 ของแท้ขึ้นมาดูคะ
เราจะดูเป็นข่าวซะหน่อยเผื่อจะมีอารมณ์ขึ้นมาซะหน่อย
(มีอารมณ์!? พูดจากำกวมจริงๆเรา)

windyzero

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 23:34:21 »
อย่าว่างั้นงี้เลยครับ พวก อะไรๆที่เป็นกระดาษนี่ ไม่อยากเก็บไว้ในบ้าน พอดี แถวนี้ชนบท ปลวกเยอะมาก T^T

Tidyo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ออกทะเลเเล้วเรือพังเราซ่อมได้(ซ่อมบำรุง_ทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 08:53:25 »
หนวดขาวก็ใช้เเต่ที่ไม่ใครสลบเพราะว่ามีคนเตรียมใจจะสู้ทั้งน้น
เเถมยศทหารก็ไม่ใช้ต่ำๆ
ส่วนที่ของลูฟี่ใช้ออกมาเเล้วมีคนกระเด็นเพราะมันเพิ่งใช้ได้ไม่กี่ครั้ง(หรือไม่รู้ตัวนั้นเอง)
จึงทำให้พลังมันออกมาเต็มที่ไม่มีตั้งรับทันยกเว้นพวกที่ผ่านไอของพวกนี้มาเยอะ
อย่างพวกพลเอก พลโทมันเลยพอทนไว้
ปล.เเต่ผมฮาหน้าอาโอคิยิตอนรู้ว่าลูฟี่มี *haha*
ลืมเเนะนำตัวอ่านมาครึ่งปีเเล้ว เพิ่งสมัครฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ *้ั์respect*
เราซ่อมได้ทุกอย่างเพราะเราเป็นช่างซ่อมบำรุง
EE49พระนครเหนือ
วัดคุมฯ15 พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

takky

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:12:15 »
คนระดับ หนวดขาว น่าจะมีฮาคิราชันย์

แต่จะใช้หรือไม่ผมไม่แน่ใจ

ที่เห็นชัดๆก็มีแค่ตอนแทงอาโอคิยิ(ฮาคิอื่น) แต่จริงๆแล้วก็น่าจะใช้แต่ไม่ถูกกล่าวถึง

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:27:40 »
ขึ้นชื่อว่าเป็นชายที่แกร่งที่สุดในโลกเลยนะฮาฟ *dontknow* *dontknow*