หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก  (อ่าน 20357 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 19:50:54 »
 *้ั์smoking*

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:02:00 »
กลายเป็นอันธพาลซะงั้นเรา  *disappoint* ขำๆน้าคิดไรมาก

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:21:40 »
*shock* อั๊ยย่ะ!! เค้าไม่เกี่ยว เค้าป่าวเริ่มนะ ทุกๆเมนท์ที่เคยเมนท์มาเป็น คหสต. คะ หนีดีกว่า!! ฟิ้ววว!! *lulla*

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:30:11 »
จ้ะ นู๋แพน ไม่เกี่ยวหรอก  *attack*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:48:23 »
แต่ก็นะคะ เรื่องแบบนี้เหมือนการเมืองอ่ะคะ ต่างคนต่างใจชอบจะคิดเหมือนกันหมดแบบมีบรรทัดฐานเดียวกันมันก็ยากอยู่นะคะ
ที่บอกว่าเหมือนการเมืองก็เพราะในที่สุดเราก็ไม่ได้มีสิทธิ์ควบคุมอย่างแท้จริงคะ กรณีนี้ก้เหมือนกันตรงที่สุดท้าย อ.โอดะ ก้เป็นคน
ที่กำหนดเรื่องราวต่างๆออกมา พวกเราก้ได้แต่ติดตามว่ามันจะเทพชวนให้ประหลาดใจต่อไปหรืออาจจะมีอะไรที่เหมือนปุถุชนคนธรรมดา
ก็ไม่มีใครที่จะให้คำตอบให้ได้อย่างแท้จริงคะ สันติๆดีกว่า ต่างคนต่างคิด อย่าหยิบมาเป็นประเด็นเลยคะ จะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย
*cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 21:19:43 »
อย่าทำใ้ห้มันกลายเป็นบอร์ด อันธพาลเลยครับ  พูดจากันดีๆ  อย่างแรกผมพูดตามตรงเลยนะครับว่าผมเป็นหนึ่งในคนที่บอกว่าลูฟี่เก่งแต่ไม่ได้บอกว่าเก่าที่สุดและผมก้ยังย้ำทุกครั้งที่พิมพ์ว่าเป้นความคิดส่วนตัว  อย่างที่สองผมอยากให้คุณArtNutแสดงความคิดแบบพยายามไม่ใส่อารมได้ป่าวครับ เพราะบางทีคนอื่นเค้ากลัวจะมีเรื่องเถียงกันแบบรุงแรง จนไม่กล้าที่จะแสดงความคิดเห็นกับคุณ เพราะแต่ละครั้งที่คุณแสดงความคิดเห้นหรือถกกับคนอ่นหรือผม เหมือนกับไม่ค่อยมีมนุษย์สัมพันธ์เลย คือว่าผมกับคนอื่นๆก็อยากคุยกับคุณดีๆนะครับ

ไม่ถึงขั้นที่จะเรียกว่าบอร์ดอันธพาลอะไรแบบนั้นหร่อกครับ กระทู้นี้ไม่มีคำหยาบคาย คุยกันเรื่องทัศนคติล้วนๆ

ว่ากันด้วยเหตุผลคับ ใครอวย ใครอคติ ก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้าฮา เฮ เฮ๊ เฮ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

killyakuza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ซันจิ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 23:39:51 »
ถ้ามีอันตพาล  เดียวแต่ละคนก็จะมีค่าหัวแล้วโย่ว   
เดียวทหารบอร์ดก็มาไล่จับ  โจรบอร์ดอย่างพวกเรามั้งจัง

ขอเท่าไรก็ได้ค่าหัว แต่ไม่ใช่ 5แบรี่ นะ ขอร้องครับทหารบอร์ด  *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

ดรากันไปไม่ได้ไรหรอกครับ เราพี่น้องคนไทย ใจรักชาติ สามัคคีไว้ 

สักวันชั้นจะเป็นเจ้าแห่งบอร์ด   *great* *great* *great* *great* *great*
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

killyakuza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ซันจิ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 23:46:21 »
แต่บอร์ดนี้ก็มีทหารนิ ต้องระวังแล้วโย่วๆๆ  ท่าเค้าเดียวผมแกล้งตายนะคิดว่าน่าจะรอด  *dead* *dead* *disappoint*

สักวันชั้นจะเป็นเจ้าแห่งบอร์ด
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 00:40:26 »
อัยย๊ะ มีคนรู้  *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 00:41:42 »
มันก็แค่การ์ตูน อ่านเพื่อความบันเทิงครับ

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 01:49:04 »
1 op เปนการ์ตูน
2 op oda เขาแต่ง
3 ขอนั่งฟังต่อไปเรื่อยละกันสำหรับกระทู้นี้

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 02:01:08 »
อาจจะมีพลังงานหรือจิตวิญญาณแห่งโอดะแฝงอยู่ในบอร์ดนี้ก็เป็นได้!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 02:07:48 »
อาจจะมีพลังงานหรือจิตวิญญาณแห่งโอดะแฝงอยู่ในบอร์ดนี้ก็เป็นได้!!  *้ั์drinktea*

*shock*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 02:41:34 »
แบบนี้ต้องขอเชิญคุณ ริว สินะครับ *้ั์drinktea*

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 02:56:52 »
ชอบOP เหมือนกันทุกคนนะคะ