หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าตอนนี้พวกลูฟี่ 3 คนรุมพลเอกคนเดียว.....คิดว่าจะชนะไหม  (อ่าน 20868 ครั้ง)

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ลองดูการเคลื่อนไหวของผลแสงของคิซารุดีๆคับ
การเคลื่อนที่ต้องแปลงตัวเองให้เป็นแสงเส้นเล็กแล้วค่อยเคลื่อนไป
ในแต่ละเส้น สามารถหยุดไดด้วยฮาคิคับ เรลี่แสดงในดูแล้วในชาบอตี้
ในทางตรงกันข้ามการโจมตีของคิซารุจะเป็นการโจมตีประชิดคับ ถึงจะมีประสิทธิภาพที่สุด
ถ้ายิงลำแสงออกจากนิ้วจะหลบหลีกได้ง่ายกว่า เพราะงั้นจะเห็นว่าผลแสงมันมีจุดอ่อน
คือการโจมตีระยะไกลไม่รุนแรงเท่าแมกม่า ถ้าจะโหดต้องเข้าประชิด แต่ถ้าเจอพวกฮาคิ
การเคลื่อนที่ด้วยแสงจะสามารถหยุดได้ด้วยฮาคิ

เพราะงั้นผมเลยมองว่า ผลแสงเหมือนจะเก่งแต่ถ้ามีฮาคิก็ยังพอจะสู้ไหว เพราะการสัมผัสตัวไม่ทำอันตรายเหมือน
แมกม่าธรรมชาติ หรือไอน้ำแข็ง

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เปลี่ยนเป็นสามคนนี้รุมได้มั้ย

นามิ โรบิน อุซป

สองคนแรกยั่วยวน คนหลังนี่ยั่วตีน ฮ่าๆๆๆ

ขอบอกคำเดียวครับว่า เอาอยู่
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เปลี่ยนเป็นสามคนนี้รุมได้มั้ย

นามิ โรบิน อุซป

สองคนแรกยั่วยวน คนหลังนี่ยั่วตีน ฮ่าๆๆๆ

ขอบอกคำเดียวครับว่า เอาอยู่

เอาอยู่ นี่ใคร อย่าบอกนะว่าอุซุบ สยองง่ะ ทำไมทำอย่างงี้ท่านจอมพล  *disappoint*

pujee

• *
คิดไปได้นะครับ ฮ่าๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ยากอยู่ครับ

เพราะไม่รุ้ว่าทางฝั่งทหารเรือจะเปลี่ยนไปไงมั่ง 55

*attack* *attack* *attack*

nu-dawan

• *
ไม่รู้ว่าจะชนะไม๊? แต่อยากเห็นลูฟี่ตื้บหมาแดง  ให้เป็นแบบนี้อ่ะ >>>>>>>>>>>>*้bloodpool* *้bloodpool**dead* *dead* *dead*

เจอคุซันไม่ต้องห่วง  ถ้าลูฟี่กะโซโลโดนแบบนี้>>> *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*  ก้อให้ซันจิใช้ไอ้ลูกแตะที่ร้อนแรงละลายซะก็สิ้นเรื่อง  *haha* *haha*

เจอพ่อลิงเหลือง สามคนก็คางเหลืองอ่ะ  จบ!
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

OffeSpiN

• *
ทำไมไม่ถามแบบว่า "ถ้าตอนนี้พวกพลเอก 3 คน รุมลูฟี่คนเดียว... คิดว่าจะชนะไหม!?"  *้ั์drinktea*

แบบนี้จะตอบง่ายมว๊ากกกเลยอ่ะคับ ห้าห้าห้า
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
ทำไมไม่ถามแบบว่า "ถ้าตอนนี้พวกพลเอก 3 คน รุมลูฟี่คนเดียว... คิดว่าจะชนะไหม!?"  *้ั์drinktea*

แบบนี้จะตอบง่ายมว๊ากกกเลยอ่ะคับ ห้าห้าห้า

ลูฟี่่ เอาอยู่ ครับ ผมต่อให้ทั้งเรื่องเลยก็ยังตอบว่า เอาอยู่

ฮ่าๆ

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
 *damage* คงจะยากอยู่นะเพราะกระดูกมันคนละเบอร์

พวกลูฟี่เองประสบการณ์ยังน้อย เล่เหลี่ยมยังไ่ม่คมพอเทียบเท่า

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ตอบยากดีครับ

เอาตามลักษณะนิสัยตัวละคร
ความเก่งของทั้ง 6 คน เจอกันแล้วกล้าซัดเต็มแรงทุกคน
กับอาคาอินุ จบได้  แต่กลับมาก็ต้องพันแบบมัมมี่อะ  พักฟื้น 2 สัปดาห์ *damage*
กับอาโอคิยิ  คงจะ มีสิทธิ์โดนแช่ทุกคน ถ้าเจอไอซ์เอจนะ  รับมือยากมาก  ไอเย็นก็เหมือนอากาศอะครับ
กับคิซารุ  ยังไงก็มีเครดิตความไว  ฉะมันสุดคงไม่พ้นโซโล  เพราะอาจใช้ดาบหยุดเหมือนเรย์ลี่ทำก็ได้ และสามารถใช้ดาบปัดแสงได้
            เพราะ มีบุนเคน *attack*

แต่นัยๆคิดว่าเทพก็แพ้(เยอะ)ได้นะ *shock*
ปล.เดาทั้งนั้น 

mooosub7770

• *
คือว่ามันไม่เสมอไปนะครับที่คิซารุจะปล่อยแสงเป็นเส้นไปก่อน บางทีเห็นบิ๊งไปเลยก็มี หลายครั้งด้วย  ส่วนน้อยจะยิงแสงอ่ะ

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คิซารุ แตะ หลบบ้ายเกิดหมดทุกคนอ่ะ เพราะ ลุงแก หื่น มาก

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
ผมว่าลูฟี่ตอนนี้อาจจะสู้อาโอคิยิได้นะครับ เพราะตอนนี้มีเกียร์ 2 ซึ่งเวลาใช้จะเกิดความร้อนภายในตัวจนไอน้ำออกมา(รู้สึกเกียร์ 2 นี่ อ. จะให้ลูฟี่ใช้ได้หลังจากที่เจออาโอคิยิแช่แข็งน่ะครับ อาจจะเอามาแก้ทางการโดนแช่แข็ง...หรือเปล่า? แต่จริงๆแล้วคงจะละลายน้ำแข็งไม่ได้ในทันทีหรอก ฮ่าๆ

ส่วนอาคาอินุนั้น ผมว่าเก่งจริงๆนะ นอกจากจะอึก แล้วลองได้ปล่อยแมกม่าออกมาแล้วถึงจะมีฮาคิก็หยุดไม่ได้ ถ้าพลาดโดนแมกม่าก็จบ น่าจะยังสู้ไม่ได้

ส่วนคิซารุนี่ผมว่าอ่านทางง่ายกว่า 2 คนข้างบนครับ เพราะแสงเดินทางเป็นเส้นตรง อยู่ที่ว่าจะสวนกลับทันไหม หรือถ้าอ่านทางออกโดยใช้ฮาคิ ก็น่าจะสู้ได้น่ะครับ
(ในโจโจก็มีตัวโกงทำนองนี้เช่นกัน แต่มันสะท้อนไปมาในกระจกได้ หากพระเอกจับทางได้ว่ามันจะไปทางไหน การจะโจมตีก็ไม่ยากเท่าไรครับ(หากโจมตีทันอ่ะนะ) อาจจะสู้ได้อยู่
 ความคิดเห็นนะครับ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แสงเดินทางเปนเส้นตรงก้จิงนะคับ แต่ว่ามันก้ชิ่งได้  ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา *haha*
แล้วไหนจะความเร็วของมันอีกล่ะ สุดจะบรรยาย *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
เช่นตอนที่ เดรค โดนเตะนาทีที่ประมาณ 3.30 ไปแล้วอ่ะคะจะเห็นว่าแว๊บเดียวมาอยู่หน้าเดรคเลย
แล้วตอนที่เตะไม่ได้เตะช้านะคะ เหมือนจะทำภาพสโลโมชั่นให้ดูว่าเดรคกำลังจะโดนเตะแบบไม่รู้ตัวอ่ะคะ

*เครดิตพี่ munload คะถ้าในยูทูบแบบมีซับไทยนี่น่าจะมีพี่แกเจ้าเดียวนะ
แต่ก็ยังมีคนเกรียนก็อปคลิปแกไปแปะใน mthai ละใส่ชื่อตัวเองด้วยนิสัยจริงๆ