Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าตอนนี้พวกลูฟี่ 3 คนรุมพลเอกคนเดียว.....คิดว่าจะชนะไหม

หน้า: << < (4/7) > >>

robotmonk:

ลองดูการเคลื่อนไหวของผลแสงของคิซารุดีๆคับ
การเคลื่อนที่ต้องแปลงตัวเองให้เป็นแสงเส้นเล็กแล้วค่อยเคลื่อนไป
ในแต่ละเส้น สามารถหยุดไดด้วยฮาคิคับ เรลี่แสดงในดูแล้วในชาบอตี้
ในทางตรงกันข้ามการโจมตีของคิซารุจะเป็นการโจมตีประชิดคับ ถึงจะมีประสิทธิภาพที่สุด
ถ้ายิงลำแสงออกจากนิ้วจะหลบหลีกได้ง่ายกว่า เพราะงั้นจะเห็นว่าผลแสงมันมีจุดอ่อน
คือการโจมตีระยะไกลไม่รุนแรงเท่าแมกม่า ถ้าจะโหดต้องเข้าประชิด แต่ถ้าเจอพวกฮาคิ
การเคลื่อนที่ด้วยแสงจะสามารถหยุดได้ด้วยฮาคิ

เพราะงั้นผมเลยมองว่า ผลแสงเหมือนจะเก่งแต่ถ้ามีฮาคิก็ยังพอจะสู้ไหว เพราะการสัมผัสตัวไม่ทำอันตรายเหมือน
แมกม่าธรรมชาติ หรือไอน้ำแข็ง

pujee:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:12:43 ---เปลี่ยนเป็นสามคนนี้รุมได้มั้ย

นามิ โรบิน อุซป

สองคนแรกยั่วยวน คนหลังนี่ยั่วตีน ฮ่าๆๆๆ

--- End quote ---

ขอบอกคำเดียวครับว่า เอาอยู่

Aragan:

--- อ้างจาก: pujee ที่ อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:45:22 ---
--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:12:43 ---เปลี่ยนเป็นสามคนนี้รุมได้มั้ย

นามิ โรบิน อุซป

สองคนแรกยั่วยวน คนหลังนี่ยั่วตีน ฮ่าๆๆๆ

ขอบอกคำเดียวครับว่า เอาอยู่

เอาอยู่ นี่ใคร อย่าบอกนะว่าอุซุบ สยองง่ะ ทำไมทำอย่างงี้ท่านจอมพล  *disappoint*

pujee:

คิดไปได้นะครับ ฮ่าๆๆ

manskaclub:

ยากอยู่ครับ

เพราะไม่รุ้ว่าทางฝั่งทหารเรือจะเปลี่ยนไปไงมั่ง 55

*attack* *attack* *attack*

หน้า: << < (4/7) > >>

Go to full version