หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับลุงคิซารุ  (อ่าน 18237 ครั้ง)

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: เกี่ยวกับลุงคิซารุ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 03:58:18 »
ผมว่าข้อเสียของลุงคือ ตอนจะเตะมันไม่น่าจะเตะด้วยร่างแสงนี่สิครับ เท้าที่เตะน่าจะเป็นร่างคน แต่ใช้แรงเฉื่อยของความเร็วแสงมากกว่า ถ้ามีฮาคิสังเกตุเทพๆ น่าจะพอหลบหลีกได้ แล้วอีกอย่าง ที่ผมว่าน่าจะทำให้ลุงน่าจะเอาชนะได้ง่ายที่สุดใน 3 พลเอก คือพลังของลุงจะไม่ค่อยทิ้งผลกระทบต่อเนื่องอ่ะครับ แบบคุซันสามารถแช่แข็งทะเลได้เป้นอาทิตย์ แม้ตัวจะไม่อยู่ แต่สามารถทิ้งพลังไว้แช่แข็งคนอื่นได้ หรือซาคาสุกิปล่อยหมัดแมกม่าออกมา ถึงไม่ได้โดนต่อยโดยตรง แต่แมกม่ามันก็ยังร้อนพอที่จะทำให้ตายได้ง่ายๆ เลยอ่ะครับ  *dead* *dead* *dead*

Jack[]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 08:36:26 »
ถ้าแมลงวันบินชนกำแพง.....ด้วยความเร็วแสง

อร่อยเลยสินะ

Pirate Murder

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 04:24:26 »
พูดถึง คิซารุ แล้วมันก็เก่งจริงๆ นะ แต่ติดกวนไปหน่อย  *้ั์smoking* ผลปีศาจ
มันก็เจ๋งพอสมควร ผลแสง ฟังแล้วขี้โกงๆ ยังไงไม่รู้  *dead*

มีทั้งความเร็วในการเคลื่อนที่ ความเร็วของลูกเตะ โห้ยยย !!
แถมเป็นโรเกียอีก ...... บ้าไปแล้ว  *disappoint*

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 08:40:28 »
ลุง คิซารุ โหดสุดใน 3 โลก เพราะ โกงเกิ้น
สู้ที่ไรที่เล่นทีจริงตลอด(ไม่ยอมทำหน้าจริงจังเลย) แตะ ลูฟี่ ในสงคราม ยังกับ แตะบอล
เปิดตัวมากับลูกปืนใหญ่ เทพมากๆ หน้าก็ดู .... มากๆ
 *love* *love*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 09:08:07 »
ถ้าตอนที่คิซารุเอาจริงสุดส่วนตัวคิดว่า ช่วงที่อยู่ชาบอนดี้อ่ะคะ น่าจะมีสองครั้งที่แกเอาจริง
ตรั้งนึงก็ตอนที่สู้กับ อ.เรลี่ อีกครั้งจะมีช่วงนึงที่ลุงลิงแกเก็บ 4 ซุปเปอร์โนวาอ่ะคะ
ช่วงที่เอาจริงจะเป็นช่วงที่เก็บทีเดียวสามคนคืออาพู เดรค ละก็โฮกินส์ ลองดูคะช่วง 3.30 ไปแล้ว
อีกอย่างคะข้อสังเกตุคือในช่วงดังกล่าวคิซารุแกวาร์ปไวโจมตีไวคะตอนวาร์ปมาหาเดรคก็แว้บเดียวเหมือนเอเนลู
ตอนยิงเลเซอร์ใส่โฮกินส์ก็ไม่ต้องชาร์จ โหดมากเลยลุงคิซารู๊.....!~!

*เครดิตพี่ munload คะถ้าในยูทูบแบบมีซับไทยนี่น่าจะมีพี่แกเจ้าเดียวนะ
แต่ก็ยังมีคนเกรียนก็อปคลิปแกไปแปะใน mthai ละใส่ชื่อตัวเองด้วยนิสัยจริงๆ