หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าตอนนี้พวกลูฟี่ 3 คนรุมพลเอกคนเดียว.....คิดว่าจะชนะไหม  (อ่าน 20870 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ถ้าพวกลูฟี่ 3 คน ลูฟี่ โซโล  ซันจิ ณ ตอนนี้รุมพลเอกคนเดียวล่ะ.....คิดว่าจะชนะไหม....

พอดีอ่านกระทู้นึงแล้ว ที่บอกว่าลูฟี่สู้พลเอกได้รึยัง เห็นส่วนใหญ่บอกว่ายังไม่ได้
เลยคิดมาว่าแล้วถ้าพวกลูฟี่ 3 คนรุมล่ะ......จะเป็นไง

เอาแบบเรียงตัวเลยนะ....คับ
สู้ อาคาอินุ ชนะไหม
สู้ คิซารุ ชนะไหม
สู้ อาโอคิยิ ชนะไหม

ตามนี้เลย....

ขอขอบคุณทุก rep ที่ตอบคับ....  *hoho*

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ส่วนตัวนะ
ผมว่าพอสู้ได้ เหมือน การ์ป กับ เซ็นโงคุ สู้กับ ชิกิ อะ
ถ้าชนะก้อคงเหนื่อยเอาการ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
อาคาอินุคงไม่ยากมากเท่าไหร่ ซึ่งถ้ามีฮาคิการจะตีอาคาอินุที่เปนแม็กม่าก้เหมือนบีบสิว
อาโอคิยิคงยากหน่อยเพราะคนนี้ใจเยน รอบคอบ วางแผนก่อนตลอด คงชนะยากหน่อยคับ
คิซารุผมว่ายากเลยล่ะ ความเร็วแสง ลูฟี่เกียร์2คงยังไม่ทัน ซันจิเดินชมจันก้ไม่ทัน ไม่แน่ว่าใช้โซลได้แล้วป่าว
ซันจิอ่ะ ส่วนโซโลยิ่งไม่ต้องพูด หน่วยโจมตีซึ่งๆหน้า ถ้าชนะคิซารุคงยากที่สุดล่ะคับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
ซาคาสึกินี่น่าจะเก็บง่ายสุดคะในกรณีที่รุม เพราะเท่าที่เห็นการโจมตีของตานี้เป็นอะไรที่สามารถหลบได้อยู่คะ
แต่กว่าจะโค่นได้นี่ก็นานอะคะ น่าจะนานมากโขอยู่

คุณคุซันแหม่นะส่วนตัวว่าตานี่กินยากสุดใจเย็นอ่านขาดแผนสูงผลปีศาจก็ได้เปรียบทั้งสามคนมากกว่าพลปีศาจของซาคาสึกิ
ไอซ์เอจมาทีถ้าโดนก็ KO เลยโดนแช่แข็งนี่อาจซวยแพ้ได้ (แต่ก็ไม่แน่เนาะ) ถ้าถามว่าชนะมั้ยไม่ออกความเห็นคะเพราะคุซันคงไม่อยากฆ่าลุฟี่

บอลซาลีโน่ ฮึเกลียดมันแต่ยอมรับว่ามันเก่งไวก็ไว ยิงก็ไกล ระเบิดก็แรง อืมคะถามว่าชนะมั้ย ไม่ให้ชนะคะ เหตุผลคือมันไวเกินไป

ความเห็นส่วนตัวคะ!!

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ที่สงสัยกันว่าหลังจาก อาโอคิยิ กับ อาคาอินุ สู้กันแล้วอาโอคิยิแพ้
จากนั้นอาโอคิยิหายไปไหน......

ผมรู้แล้ว......ครับ  *great*
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
อาโอคิยิไปปล่อยอารมณ์อยู่แถวยุโรป .....(แบบเค้าเครียดเลยปล่อยพลังเล่นซะ)
เห็นทางยุโรปเป็นน้ำแข็ง หนาวตายกันเพียบ...........-40 องศาแหน่ะ
  *้ัิfreeze*

คุซันนี่ เล่นซะยุโรปป่วนไปหมด......เลยวุ๊ย

*้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 04:03:38 โดย เดามั่วมั่ง »

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตอนนี้ก็ว่ายังไม่ได้ยุดี อาคาอินุยิ่งแล้วใหญ่ระดับจอมพลแล้ว อาโอคิยิก็เน้นไปทางสายsupportนะพลังก็ยังพอได้ลุ้นหน่อยถึงแม้ลุ้นไม่ขึ้น คิซารุนี้ คือนิยามแห่งความเร็ว ลูฟี่ก้มีเกียร์2แล้วก็ไวมากยุนะ คงพอได้ลุ้น ส่วนโซโลก็มีท่าไวมากเหมือนกัน ส่วนซันจิจะมีท่าหนักแต่ยังไม่เห็นมีท่าไวเลย แต่ก็แพ้อีกหละ เพิ่งเข้าโลกใหม่เอง ยังห่างยุเยอะ ส่วนตัวนะจ้ะความเห็นนี้

panndora

• บุคคลทั่วไป
อาโอคิยิไปปล่อยอารมณ์อยู่แถวยุโรป .....(แบบเค้าเครียดเลยปล่อยพลังเล่นซะ)
เห็นทางยุโรปเป็นน้ำแข็ง หนาวตายกันเพียบ...........-40 องศาแหน่ะ
  *้ัิfreeze*
คุซันนี่ เล่นซะยุโรปป่วนไปหมด......เลยวุ๊ย
*้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold*
*้ั์punch* *้ั์uppercut* *้bloodpool* *haha* *haha* *haha* แต่มุขนี้ก็ฮาดีนะจ้ะ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ไม่ต้องถึงเท้าซันจิหรอกครับ แค่ลูฟี่กับโซโล ก็ขอบอกว่า เอาอยู่
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

takky

• *
ผมว่าน่าจะยังเอาไม่อยู่นะ ถ้าเอาอยู่นี่ก็ไม่ต้องผจญภัยต่อไปแล้ว

ถึงกับชนะพลเอกบิ๊กมัมก็ขี้ๆไปเลยแหละผมว่า

Augustz

• *
บิ๊กมัมระดับเดียวกับแชงค์ พลเอกจะสู้ได้มั้ยล่ะนั่น
ระดับของ4จักรพรรดิ์ น่าจะสูงกว่าพลเอกล่ะมั้งคับ ดูจากตอนที่แชงค์โผล่มายุติสงครามก้พอ
ดาบเดียวแขนเดียวรับหมัดแม็กม่า เบน เบคแมนก่ะโผล่มาเอาปืนจ่อหัวคิซารุ มันนิ่งเลย

Aragan

• *

*้bloodpool* *้bloodpool* *้bloodpool*            ถ้าเจอ หมาแดง
    ลูฟี่         โซโล          ซันจิ           

*้ัิfreeze* *้ัิfreeze*  *้ัิfreeze*            ถ้าเจอ ไก่ฟ้า
    ลูฟี่         โซโล           ซันจิ

*้ั์gonnadie* *้ั์vomit* *้ั์spirit*              ถ้าเจอ ลิงเหลือง
    ลูฟี่          โซโล         ซันจิ

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ทำไมถึงมองว่าเอาเจ้าผลแมกม่าอยู่น่ะ ทั้งๆที่ตอนนี้มันเป็นถึงพลเอกแล้ว
แถมยังชนะผลน้ำแข็งมาก่อนจะขึ้นตำแหน่งด้วยเนี่ยน่ะ

ผมกลับมองว่าสามพลเอกถ้าสู้กันจริง
สู้กับคิซารุน่าจะง่ายที่สุดน่ะ เพราะการเข้าประชิดตัวแสงไม่มีผลอะไร

แต่น้ำแข็งกลายเป็นไอเพื่อแช่แข็งสวนคืนได้ แมกม่าถึงเข้าประชิดยังไงก็ยังโหดอะ

Vin D Sel

• *
เปลี่ยนเป็นสามคนนี้รุมได้มั้ย

นามิ โรบิน อุซป

สองคนแรกยั่วยวน คนหลังนี่ยั่วตีน ฮ่าๆๆๆ

Aragan

• *
เปลี่ยนเป็นสามคนนี้รุมได้มั้ย

นามิ โรบิน อุซป

สองคนแรกยั่วยวน คนหลังนี่ยั่วตีน ฮ่าๆๆๆ

*้ั์shock3*

คงได้ผลแค่ คิซารุ คนเดียวละมั้งเพราะมัน  *nude*

*้ัunexplain*

Augustz

• *
ทำไมถึงมองว่าเอาเจ้าผลแมกม่าอยู่น่ะ ทั้งๆที่ตอนนี้มันเป็นถึงพลเอกแล้ว
แถมยังชนะผลน้ำแข็งมาก่อนจะขึ้นตำแหน่งด้วยเนี่ยน่ะ

ผมกลับมองว่าสามพลเอกถ้าสู้กันจริง
สู้กับคิซารุน่าจะง่ายที่สุดน่ะ เพราะการเข้าประชิดตัวแสงไม่มีผลอะไร

แต่น้ำแข็งกลายเป็นไอเพื่อแช่แข็งสวนคืนได้ แมกม่าถึงเข้าประชิดยังไงก็ยังโหดอะ
แสง กว่าจะไล่ตามมันทันก้หอบพอดีล่ะคับ
ส่วนน้ำแข็งกับแม็กม่าทำไมน้ำแข็งถึงแพ้ เพราะแพ้ทางกันของผลปีศาจนะคับผมว่า
เพราะน้ำแข็งแช่แข็งแม็กม่าไม่ได้ แต่แม็กม่าละลายน้ำแข็งได้