Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าตอนนี้พวกลูฟี่ 3 คนรุมพลเอกคนเดียว.....คิดว่าจะชนะไหม

หน้า: (1/7) > >>

เดามั่วมั่ง:

ถ้าพวกลูฟี่ 3 คน ลูฟี่ โซโล  ซันจิ ณ ตอนนี้รุมพลเอกคนเดียวล่ะ.....คิดว่าจะชนะไหม....

พอดีอ่านกระทู้นึงแล้ว ที่บอกว่าลูฟี่สู้พลเอกได้รึยัง เห็นส่วนใหญ่บอกว่ายังไม่ได้
เลยคิดมาว่าแล้วถ้าพวกลูฟี่ 3 คนรุมล่ะ......จะเป็นไง

เอาแบบเรียงตัวเลยนะ....คับ
สู้ อาคาอินุ ชนะไหม
สู้ คิซารุ ชนะไหม
สู้ อาโอคิยิ ชนะไหม

ตามนี้เลย....

ขอขอบคุณทุก rep ที่ตอบคับ....  *hoho*

I3lack:

ส่วนตัวนะ
ผมว่าพอสู้ได้ เหมือน การ์ป กับ เซ็นโงคุ สู้กับ ชิกิ อะ
ถ้าชนะก้อคงเหนื่อยเอาการ

Augustz:

อาคาอินุคงไม่ยากมากเท่าไหร่ ซึ่งถ้ามีฮาคิการจะตีอาคาอินุที่เปนแม็กม่าก้เหมือนบีบสิว
อาโอคิยิคงยากหน่อยเพราะคนนี้ใจเยน รอบคอบ วางแผนก่อนตลอด คงชนะยากหน่อยคับ
คิซารุผมว่ายากเลยล่ะ ความเร็วแสง ลูฟี่เกียร์2คงยังไม่ทัน ซันจิเดินชมจันก้ไม่ทัน ไม่แน่ว่าใช้โซลได้แล้วป่าว
ซันจิอ่ะ ส่วนโซโลยิ่งไม่ต้องพูด หน่วยโจมตีซึ่งๆหน้า ถ้าชนะคิซารุคงยากที่สุดล่ะคับ

panndora:

ซาคาสึกินี่น่าจะเก็บง่ายสุดคะในกรณีที่รุม เพราะเท่าที่เห็นการโจมตีของตานี้เป็นอะไรที่สามารถหลบได้อยู่คะ
แต่กว่าจะโค่นได้นี่ก็นานอะคะ น่าจะนานมากโขอยู่

คุณคุซันแหม่นะส่วนตัวว่าตานี่กินยากสุดใจเย็นอ่านขาดแผนสูงผลปีศาจก็ได้เปรียบทั้งสามคนมากกว่าพลปีศาจของซาคาสึกิ
ไอซ์เอจมาทีถ้าโดนก็ KO เลยโดนแช่แข็งนี่อาจซวยแพ้ได้ (แต่ก็ไม่แน่เนาะ) ถ้าถามว่าชนะมั้ยไม่ออกความเห็นคะเพราะคุซันคงไม่อยากฆ่าลุฟี่

บอลซาลีโน่ ฮึเกลียดมันแต่ยอมรับว่ามันเก่งไวก็ไว ยิงก็ไกล ระเบิดก็แรง อืมคะถามว่าชนะมั้ย ไม่ให้ชนะคะ เหตุผลคือมันไวเกินไป

ความเห็นส่วนตัวคะ!!

เดามั่วมั่ง:

ที่สงสัยกันว่าหลังจาก อาโอคิยิ กับ อาคาอินุ สู้กันแล้วอาโอคิยิแพ้
จากนั้นอาโอคิยิหายไปไหน......

ผมรู้แล้ว......ครับ  *great*
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
อาโอคิยิไปปล่อยอารมณ์อยู่แถวยุโรป .....(แบบเค้าเครียดเลยปล่อยพลังเล่นซะ)
เห็นทางยุโรปเป็นน้ำแข็ง หนาวตายกันเพียบ...........-40 องศาแหน่ะ   *้ัิfreeze*

คุซันนี่ เล่นซะยุโรปป่วนไปหมด......เลยวุ๊ย

*้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold* *้ั์cold*

หน้า: (1/7) > >>

Go to full version