หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)  (อ่าน 115395 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
หวัดดีค้าบสมัคเมื่อกี้ *haha*

ยินดีต้อนรับครับ

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ช่วงนี้กระทู้เริ่มดีขึ้นเยอะ

ช่วงก่อนหน้านี้เจอกระทู้เกินจินตนาการ ลอยกลางทะเลไม่เห็นฝั่ง  แสดงความคิดเห็นไม่ออกเลย ขอสาระนิดนึงนะครับ

แนวคอนเฟริ์ม ฟันธง สิ่งที่ยังไม่เกิด ยิ่งน้อยยิ่งดี คาดการณ์ไว้จะดีกว่าคอนเฟิม เด๋วหน้าแหก ผมแหกประจำอายมาก

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คงต้องกล่าวคำอำลาชั่วคราว 2-4 ปี  เพื่อไปสอยคำว่า ดอกเธอ มาเป็นเกลียดเป็นสีแก่วงตากูน

หวังว่ากลับมาแล้วหลายคนยังคงประจำบอร์ดอยู่เช่นเดิม  แล้วพบกันใหม่ครับพี่น้อง  *love*

*้ั์respect* *้ั์respect* *้ั์respect*    BYE     จ้า  *้ั์respect* *้ั์respect* *้ั์respect*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
โชคดีฮะเฮีย ดูท่าจะแต่งกะอาหมวย  *cheers*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Garden Dingaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
กลับมาอีกครั้ง ด้วยอาการเดิมๆ -*-

แว๊บมา  แล้วก็แว๊บไปนะครับ....  ท่าน Win  เมื่อไรจะเข้ามาคุยยาวๆล่ะท่าน  *disappoint*

อ่าผมก็จะพยายาม ครับบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

ยินดีต้อนครับครับ... ท่าน อิอิ จร้า

บอร์ดนี้ครึกครื้นนะครับ คนน้อยรู้จักกันหมดเลยยฮร่าๆๆๆๆผมเองก็ไม่ได้มาเล่นบ่อยๆด้วยฮร่าๆๆๆ

ท่าน Garden Dingaa  ก็เข้ามาคุยบ่อยๆสิครับ....^^

ครึกครื้นมากเลยครับฮร่าๆๆๆว่างๆจะเเวะมาบ่อยนะฮะ คุณเดามั่วมั่ง นี่เรียกผมว่าท่านเลย ฮร่าๆๆๆ เรียก เซอร์ ดิงก้าละกันไหนๆก็ไหนๆละฮร่าๆๆๆ แต่ละท่านเยี่ยมขิงๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ให้ได้กลับบ้านก่อน จะหาเวลาว่าง มาสถาปนาตัวเองมาเป็น นักแปะรูปแทนน้องแพนที่ออกทะเลไปแล้ว

(จริงๆ ไม่ได้อยากทำเลย เวลาไม่ค่อยมี แต่ขาดนักแปะไปก็กระไรอยู่ น้องแพนเค้าก็ฝากๆมาด้วย ต้องทำ *dead*)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sentinel-Prime

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สมัครไว้นานเกิน จนเกือบลืมรหัส เข้ามาอ่านแทบจะทุกกระทู้เลย แต่ไม่ได้ตอบซักทีไม่รู้สมัครไว้ทำไม555

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ให้ได้กลับบ้านก่อน จะหาเวลาว่าง มาสถาปนาตัวเองมาเป็น นักแปะรูปแทนน้องแพนที่ออกทะเลไปแล้ว
(จริงๆ ไม่ได้อยากทำเลย เวลาไม่ค่อยมี แต่ขาดนักแปะไปก็กระไรอยู่ น้องแพนเค้าก็ฝากๆมาด้วย ต้องทำ *dead*)

หลังจากท่าน pan หายไป ตำแหน่งนี้ ยังว่างอยู่ สู้ๆครับท่าน Win เอาใจช่วย...ครับ

สมัครไว้นานเกิน จนเกือบลืมรหัส เข้ามาอ่านแทบจะทุกกระทู้เลย แต่ไม่ได้ตอบซักทีไม่รู้สมัครไว้ทำไม555

ไหนๆก็สมัครไว้แล้ว.... ก็เข้ามาแสดงความคิดเห็นร่วมกันสิครับ... เอาแบบทุกกระทู้ ทุกวัน เลยนะ   *haha*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]

งั้นเดี๋ยวผมขอเอาด้วยคนครับว่างๆนั่งน่าคอมครับไม่รู้จะทามอารายดีครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
อยากให้มีกระทู้เกี่ยวกับ 4 จักรพรรดิ์บ้างครับ เช่น พวกแชงค์ ปกครองอาณาเขตตัวเองกันยังไงทั้งที่กลุ่มก็ไม่ได้ใหญ่มาก ไม่ได้มีหัวหน้าหน่วยเหมือนหนวดขาว

ฮ่าๆ แค่อยากถกเรื่อง 4 จักรพรรดิ์บ้างหน่ะ เผื่อใครมีคำถามดีๆมาตั้งกระทู้บ้าง รออ่านอยู่นะครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

bignaja123

• *
ตั้งเลยสิครับกระทู้หนะ   

ผมรออยู่ คุณ kaju เอ้ย! peeju  เอ้ยย !  pujee  เอ้ย!  ถูกแล้วว !!!
 *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ผมสมาชิกใหม่ครับ อาจจะเพิ่งมาสมัครได้ไม่นานแต่ความบ้าการ์ตูนผมก็ อาจจะไม่แพ้พวกท่านๆทั้งหลายนะครับ
ทั้งดูเมะ ทั้งอ่านมังงะ มานานแล้วแหละครับ แต่เพิ่งมาสมัคร เพราะช่วงนี้ปิดเทอมอยู่เลยไม่ได้ไปเมาท์ one piece กับเพื่อนที่โรงเรียน เพราะปกติ เมาท์กันทุกเที่ยงแหละครับ ประสบการณ์การดู one piece ทั้งการดูเมะการอ่านมังงะ อาจเพิ่งไล่ทัน เมื่อ2ปีที่แล้ว(ดูแบบเอาเป็นเอาตายเลยครับ เพื่อจะให้ถึงตอนล่าสุดไวไว) ก็ในที่สุดก็ทันพวกท่านๆจนได้ *dontknow*
งั้นก็ใคร่ขอรายงานตัวครับ อาจช้าไปหน่อยนะครับ เพราะเพิ่งเห็นกระทู้นี้  *disappoint*

ปล. หากผมตอบกระทู้อื่นๆแล้วไม่ถูกใจก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  *hoho*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมสมาชิกใหม่ครับ อาจจะเพิ่งมาสมัครได้ไม่นานแต่ความบ้าการ์ตูนผมก็ อาจจะไม่แพ้พวกท่านๆทั้งหลายนะครับ
ทั้งดูเมะ ทั้งอ่านมังงะ มานานแล้วแหละครับ แต่เพิ่งมาสมัคร เพราะช่วงนี้ปิดเทอมอยู่เลยไม่ได้ไปเมาท์ one piece กับเพื่อนที่โรงเรียน เพราะปกติ เมาท์กันทุกเที่ยงแหละครับ ประสบการณ์การดู one piece ทั้งการดูเมะการอ่านมังงะ อาจเพิ่งไล่ทัน เมื่อ2ปีที่แล้ว(ดูแบบเอาเป็นเอาตายเลยครับ เพื่อจะให้ถึงตอนล่าสุดไวไว) ก็ในที่สุดก็ทันพวกท่านๆจนได้ *dontknow*
งั้นก็ใคร่ขอรายงานตัวครับ อาจช้าไปหน่อยนะครับ เพราะเพิ่งเห็นกระทู้นี้  *disappoint*

ปล. หากผมตอบกระทู้อื่นๆแล้วไม่ถูกใจก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  *hoho*

ยินดีต้อนรับคราฟฟผม

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เป็นสมาชิกใหม่นะคะ อาจจะสมัครเกือบสองอาทิตย์ นี่ถือว่ายังใหม่อยู่ป่ะคะ  *haha* *haha* *haha* แต่ยังไม่ได้แนะนำตัวเป็นทางการเลย ยังไง ก็ ฝากอ้อมอก อ้อมใจ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไว้ ณ ที่นี้ด้วย ส่วนตัวชอบวันพีซมาก เป็นอะไร ก็ไม่รู็ บ้าอยู่เรื่องนี้เรื่องเดียว เรื่องอื่นๆก็ อ่านนะคะ แต่รู้สึกว่าเรื่องนี้ มันโดนใจมากก ดูซ้ำไปซ้ำมา อ่านซ้ำไปซ้ำมา ก็ไม่เบื่อ ชอบแนวการเดินเรื่องมากเลยคะ  *number1* *number1*

ช่วงนี้ปิดเทอมก็จะเล่นบอร์ดนี้ อาจจะเห็นเราตามกระทู้ต่างๆ ก็อย่าพึ่งเบื่อหน้ากันนะ หรือถ้าตอบอะไร ที่ไม่ถูกใจ หรืออะไรยังไงก็ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย  *great* *great* *great*  เราเชื่อว่า ทุกคน เกิดมา ต่างคน ต่างความคิด แต่เรามั้นใจว่า ทุกคนในบอร์ด เจตนาดีกันทุกคน และเราก็รักวันพีซ เหมือนกันทุกคน  *great* *great* *great*

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
                                                    แชร์ความคิด  !!!        อ่านแล้วนึกถึง  เฟสบุ๊ค  ( เกี่ยวรัยกันว้ะ )  *disappoint*   *disappoint*

*้ั์drinktea* *้ั์drinktea*  สมาชิกไหม่เหมือนกัน ครับ  อ่านมานาน พึ่งสมัค เป็นสมาชิก  เพราะ อะไร หนะหรอ  ......สมัคไม่เป็นครับ !!!   *shock*

อืม ขออภัยมานะที่นี้ ด้วยครับเพราะเดิมทีพม เป็นคนกวนๆๆอยุ่ เร่ย อาจ ตอบ กระทู้หรือ ตั๊งกระทู้ นอกเรื่อง ก้อเป็นได้     อืม.. *้ัิalone* *้ัิalone*

งั้นคว้านท้องตัว เองไถ่โทษ ล้ะกัน นะ   *้ัิfever* *้ัิfever* *้ัิfever* *้ัิfever*   

ป.ล ซั่มไหม๊จะได้จบ !!!!