หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...  (อ่าน 171449 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 00:48:47 »
ทางเว็บบอร์ดและสปอนเซอร์ แบตเตอร์รี่ 3K ยาดมเซียงเพียวอิ๊ว และยูเมะพลัส ขอแสดงความยินดีกับคุณ pujee สำหรับรางวัลนักขุดยอดเยี่ยมประจำสัปดาห์ครับ  *้ั์drinktea*

(แซวเล่นเฉยๆ นะฮว๊าฟฟฟ)  *haha* *haha* *haha*

เปลี่ยนเป็นเงินได้มั้ย จะซึ้งใจอย่างสุดๆครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 01:09:34 »
แสดงความยินดีด้วยครับท่าน pu ท่านได้รางวัลอันทรงเกียติ หลายรางวัลมาครอง ทั้ง จอบ เสียม โล่ ฝากล่อง และโล่ จากท่าน pan สงสัยอีกไม่นานคงจะได้มาม่าจากท่าน win

ว่าแต่ท่าน pan หายไปไหนอ่ะ ฮาโหล

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 06:01:55 »
ออกทะเลไปแล้ว *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 06:07:11 โดย windyzero »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 02:30:10 »
ออกทะเลไปแล้ว *haha*

นั่นสิครับสงสัย....เข้าโลกใหม่ไปแล้ว    *disappoint*

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 11:30:28 »
ท่าน เดา ตั้งใจจะชงกระทู้นี้ให้สุดๆ แบบไม่มีกระทู้ไหนทำลายสถิติได้ตลอดกาลเลยใช่มั้ย  *้ั์shock2*

KATIB200

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:27:17 »
ชนะสิ โซโลโหดๆ *love*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:34:46 »
ท่าน เดา ตั้งใจจะชงกระทู้นี้ให้สุดๆ แบบไม่มีกระทู้ไหนทำลายสถิติได้ตลอดกาลเลยใช่มั้ย  *้ั์shock2*

*haha* *haha* *haha*

ดัน ดัน ดันเข้าไปครับ...เป้าหมายอยู่ที่ 500 rep เป็นอย่างต่ำ ครับ..... *great*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:53:49 »
ต้มน้ำสิ่ท่าน,, แป๊บเดียวเท่านั้นแหล่ะ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:58:02 »
ต้มน้ำสิ่ท่าน,, แป๊บเดียวเท่านั้นแหล่ะ!!  *้ั์drinktea*

ไม่ไหวครับ......
ต้มน้ำ มัน Hardcore ไป......
  *damage*

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:43:49 »
ผมว่าคุมะไม่เร็วเท่าแสงหรือเสียงนะ จำได้ตอนที่ผลักลูฟี่ไปคุจา ลูฟี่หลับกลางอากาศเป็นวันกว่าจะถึงอ่ะ *้ั์drinktea*

ถ้าเร็วขนาดแสงหรือเสียง ถึงระยะทางจะไกล หน่วยก็น่าจะแค่นาทีนะฮะ
แต่เราว่าถึงแต่ เพราะแรงตอนผลักของคูมะมันทำให้ลอยได้ตั้ง 3 วัน หลับจะไปแปลกอะไรละ
ที่สงสัยไม่ใช่เรื่องลูฟี่หลับฮะ แต่เปนความเร็วของคุมะ
ที่ใช้พลังของตัวเองผลักอากาศให้เคลื่อนที่ได้ด้วยความเร็ว แสงหรือเสียงนั่นล่ะ
สงสัยที่ว่า ถ้ามันผลักอากาศให้ตัวเองเคลื่อนที่ได้เร็วขนาดนั้น ทำไมตอนตบลูฟี่ มันนานกว่าลูฟี่จะถึงน่ะฮะ

ก็ประมาณ ก่อนจะถึงเป้าหมายมันจะพาวนรอบโลกก่อน 3 วันไง

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 23:20:21 »

ไม่ไหวครับ......
ต้มน้ำ มัน Hardcore ไป......
  *damage*

ต้มน้ำชงกาแฟไม่ Hardcore หร่อกค้าบบบ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 00:08:52 »
-*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 10:14:50 »
ขอลงข้างก็อตก็แล้วกันครับท่าน *number1*
ถึงโซโลจะเทพก็จิงครับแต่ก็ยังไม่มีหลักฐานอันไดว่ามีฮาคิแล้วอ่าครับ *dontknow*
ถึงมีก็ไช่จะฟันถูกเอเนลครับ *rip*
เอเนลได้ทั้งความเร็ซ พลัง *haha* เรื่องประสพการณ์นี่ผมไม่รุนะครับว่าไครมากกว่ากันแต่จากที่ดูๆมาคิดว่าโซโลมากกว่าครับ *disappoint*
ประสพการณ์มากกว่าแต่ถ้าฝีมือห่างกันเกินไปก็หมดทางชนะอ่าครับ *dead*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

windyzero

• *
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 12:57:23 »
ปล่อยให้สาระในกระทู้นี้หายไปได้ยังไง ขุดมันขึ้นมา *attack* *attack* *haha* *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 17:50:46 »
ปล่อยให้สาระในกระทู้นี้หายไปได้ยังไง ขุดมันขึ้นมา *attack* *attack* *haha* *haha*

ยอดเยี่ยมครับ ขุดมันขึ้นมา  กระทู้ อมตะ...

ว่าแต่ท่าน Win หายไปซักพักเลย นะครับ.... นึกว่าจะหายไปเหมือน ท่าน Pan แล้ว

*glad*