หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...  (อ่าน 171985 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 21:22:08 »
ป๋าวินหามาแต่ละรูปแบบว่า -*-

ZenkImu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 22:20:13 »
คืนนี้อย่าลืมดูฟอร์ม ปอกบา ^^

*number1* วันพีชมันเกี่ยวอะไร พอล ป๊อกบา อ่ะ ก๊าบบบ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 22:22:34 »

*number1* วันพีชมันเกี่ยวอะไร พอล ป๊อกบา อ่ะ ก๊าบบบ

เกี่ยวเพราะมันคนละเรื่องเดียวกันอะครับ ^^ น่าจะได้ลงอ่ะผมว่าคืนนี้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ZenkImu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 22:28:49 »

เกี่ยวเพราะมันคนละเรื่องเดียวกันอะครับ ^^ น่าจะได้ลงอ่ะผมว่าคืนนี้

คืนนี้ป๋าน่าจะให้ลง คู่ ทอม แหละครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 22:31:55 »

คืนนี้ป๋าน่าจะให้ลง คู่ ทอม แหละครับ

ทอม ผมอยากให้สำรองสโึคล ให้ปอกบาเรียนรู้จากรุ่นเก๋า เก็บทอมไว้พรีเมียดีกว่า ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 22:51:20 »
ไม่ 18+ หรอกน่านู๋แพน แว๊บๆแวมๆ นิดนึงพอ เพราะเราจะไม่ออกทะเลแล้ว จะดำน้ำเลย 555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #246 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 23:04:45 »
ไม่ 18+ หรอกน่านู๋แพน แว๊บๆแวมๆ นิดนึงพอ เพราะเราจะไม่ออกทะเลแล้ว จะดำน้ำเลย 555+

ป่าวจะบอกว่ารูปมันอาร์ทค่า!! *number1*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 23:06:07 »
เดี๋ยวหามาอีก ถ้านู๋แพนอยากเห็น ไว้ก่อนละกัน เดี๋ยววันต่อไปหมดมุข เหมือน เรื่องดาบ 5555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

windyzero

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 23:08:07 »
กลับมาที่ โซโล กันเหมือนเดิมครับ *great*

panndora

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 23:30:48 »
มีหมดมุขกันด้วยหรอเนี่ย!! เห็นออกกันได้ทุกวี่วันระดับนี้ไม่น่ามีหมดแล้วนะคะ!! *shock*

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 03:11:16 »
ถ้าเอาปัจจุบันนะ
ถึงผมจะแฟนโซโล แต่ต้องยอมรับครับว่า เอเนลูเก่งแทบจะสุดในเรื่อง ยกเว้นลูฟี่ และตัวโลเกียอื่นๆเนื่องจากโลเกียกะโลเกียกินกันไม่ลงอยู่แล้ว ยกเว้นธาตุแพ้ทางกัน เช่นไฟกะน้ำแข็ง
แต่ถ้าวิเคราะห์โลเกีย กะ โลเกีย ก็อาจแพ้พวกที่เป็นโลเกียแล้วมีฮาคิ กรณีที่สู้อย่างเดียวไม่คิดหนีนะ แต่ถ้าคิดหนี พี่เอเนลูผมคงวาปไปไวมากอ่ะ
มาดูลูฟี่มั่ง เนื่องจากสายฟ้าทำอะไรลูฟี่ไม่ได้ + ลูฟี่ปัจจุบันก็มีมันโทร่าเหมือนกัน ผมยังมองว่ากินกันไม่ลงเฉยๆนะ ไม่ได้บอกว่าลูฟี่ชนะชัวๆ แต่ถ้าเจอกันใหม่จริง
ลูฟี่ก็ชนะอีกแหละ เพราะคนแต่งเค้าจงใจให้เป็นอย่างนั้นอ่ะ ฮาๆ

เอเนลูใช้มันโทร่าได้ เอเนลูสามารถใช้ไฟฟ้าเป็นล้านๆโวลช็อตใครให้ตายจากตรงไหนก็ได้ เพราะมันโทร่าของเอเนลูกินเนื้อที่ไกล
เอเนลูสามารถเคลื่อนที่ด้วยความเร็วระดับสายฟ้าได้ เรียกง่ายๆว่าวาปในระยะที่มันโทร่าตัวเองได้ยินเลยแหละ
ตัวอย่างคือ ใครพูดถึง"เอเนลู" เอเนลูสามารถไปหาได้ทันทีเลย ขณะที่ลูฟี่หรือใครก็แล้วแต่ในเรื่องก็ไม่สามารถทำได้
ต่อให้คิซารุ ก็ต้องใช้เวลาในการสะท้อนกับกระจก , หรือคุมะวาป ก็อาจจะได้ตำแหน่งที่แค่ใกล้เคียง แต่ไม่แป๊ะ100%
ลูฟี่เองต่อให้ใช้โซลขั้นเทพ จะเคลื่อนไหวได้ไวขนาดนั้นเลยรึ

ที่เอเนลูแพ้ลูฟี่ผมคิดว่าเพราะแพ้ทางกัน ไม่ทันระวังตัวเนื่องจาก เหลิงในพลังสายฟ้ามากเกินไป + ต้องอยู่ในเรือที่ใช้สายฟ้าตัวเองบังคับตลอด ไปไหนไม่ได้
 + อ.จงใจเขียนให้เป็นอย่างนั้น จะให้มันมุดแทรกอยู่ในดินหรือกำแพงตลอด ไม่ปรากฎรูปร่าง ก็สามารถทำได้ ด้วยเหตุนี้ เลยเอามันออกไปนอกโลกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 03:16:59 โดย ronnaman »

pujee

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 09:40:57 »
แล้วคุมะ วาร์ปตัวเองได้ป่ะครับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:37:41 »
น่าคิดแฮะ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:41:35 »
ผมไม่สงสัยนะว่าคุมะวาปตัวเองได้มั้ย
ที่สงสัยก้คือ ความเร็วของมัน ที่มันโผล่ไปคุยก่ะเรลี่ ตอนที่มันวาปไปหาแฟรงกี้อีก(ก่อนไทม์สคิป)
มันใช้โซลของCP9ได้งั้นหรอ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 12:06:39 »
ผมไม่สงสัยนะว่าคุมะวาปตัวเองได้มั้ย
ที่สงสัยก้คือ ความเร็วของมัน ที่มันโผล่ไปคุยก่ะเรลี่ ตอนที่มันวาปไปหาแฟรงกี้อีก(ก่อนไทม์สคิป)
มันใช้โซลของCP9ได้งั้นหรอ

ใช้ไมไ่ด้หรอกครับ แต่ใช้พลังอุ้งมือหมีของตัวเอง ผลักอากาศให้ดันตัวเองให้เคลื่อนที่ด้วยความเร็ว........เอ่อ แสงหรือเสียงนะ จำไมไ่ด้ -*- *disappoint*