หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...  (อ่าน 171454 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:32:02 »
อ่อ งั้นก้เจ๋งสิ คุมะ สมแล้วที่เป็นพวกดราก้อน *great*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:35:03 »
ผมว่าคุมะไม่เร็วเท่าแสงหรือเสียงนะ จำได้ตอนที่ผลักลูฟี่ไปคุจา ลูฟี่หลับกลางอากาศเป็นวันกว่าจะถึงอ่ะ *้ั์drinktea*

ถ้าเร็วขนาดแสงหรือเสียง ถึงระยะทางจะไกล หน่วยก็น่าจะแค่นาทีนะฮะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:57:28 »
อ่า งงก่ะคุมะแฮะ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 16:05:28 »
ผมว่าคุมะไม่เร็วเท่าแสงหรือเสียงนะ จำได้ตอนที่ผลักลูฟี่ไปคุจา ลูฟี่หลับกลางอากาศเป็นวันกว่าจะถึงอ่ะ *้ั์drinktea*

ถ้าเร็วขนาดแสงหรือเสียง ถึงระยะทางจะไกล หน่วยก็น่าจะแค่นาทีนะฮะ
แต่เราว่าถึงแต่ เพราะแรงตอนผลักของคูมะมันทำให้ลอยได้ตั้ง 3 วัน หลับจะไปแปลกอะไรละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 16:12:15 »

แต่เราว่าถึงแต่ เพราะแรงตอนผลักของคูมะมันทำให้ลอยได้ตั้ง 3 วัน หลับจะไปแปลกอะไรละ
ที่สงสัยไม่ใช่เรื่องลูฟี่หลับฮะ แต่เปนความเร็วของคุมะ
ที่ใช้พลังของตัวเองผลักอากาศให้เคลื่อนที่ได้ด้วยความเร็ว แสงหรือเสียงนั่นล่ะ
สงสัยที่ว่า ถ้ามันผลักอากาศให้ตัวเองเคลื่อนที่ได้เร็วขนาดนั้น ทำไมตอนตบลูฟี่ มันนานกว่าลูฟี่จะถึงน่ะฮะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 16:14:35 »
เรื่องลุฟี่ คุมะอาจจะจงใจผลักออกไปแต่ อุ้งหมีก็ได้ห่อหุ่มร่างกายไว้ให้ถึงที่หมายอย่างปลอดภัยและไม่บอบช้ำครับ

ซึ่งอาจจะลดกระแสความเร็วไปด้วย เพื่อให้ได้พักผ่อนระหว่างทาง ในตัว ไม่งัน ถ้าเกิดงานเข้านี่ ลูฟี่(และผองเพื่อน)เสร็จแน่ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• *
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 16:17:09 »
อ่อ เข้าใจแล้วฮะ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 01:10:45 »
แล้วคุมะ วาร์ปตัวเองได้ป่ะครับ

ถามได้เนียนดีครับ.... ไม่ให้ตั้งหลักเลย ท่าน Pu   *number1*

เมื่อวานยังเรื่องบอลอื่นอยู่เลย  วันนี้มาเรื่องคุมะแระ......หายไปแว๊บเดียวปรับตัวไม่ค่อยจะทันเลยวุ้ย *rip*
rep 260+ แล้วขุดมาเป็นผลครับ....ดันๆๆๆๆๆ
แต่สงสัยกระทู้ เกลียดหมาแดง จะแซงทางกระทู้นั้นเค้า Hardcore
แต่ที่ตกใจกระทู้  พิมพ์ดาว แรงกว่า.....พระเจ้า  ไม่ได้เข้าวันเดียว 70+ rep โอ้ว.....ก๊อตตตต

เด๋วนี้ไม่ได้เข้า วันเดียว....ใช้เวลาอ่านกระทู้ต่อจากอันเก่า 2 ชม.กว่า  กว่าจะหมด  *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 02:09:50 โดย เดามั่วมั่ง »

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #263 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 01:39:11 »
55+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #264 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 12:25:34 »
แล้วคุมะ วาร์ปตัวเองได้ป่ะครับ

ถามได้เนียนดีครับ.... ไม่ให้ตั้งหลักเลย ท่าน Pu   *number1*

เมื่อวานยังเรื่องบอลอื่นอยู่เลย  วันนี้มาเรื่องคุมะแระ......หายไปแว๊บเดียวปรับตัวไม่ค่อยจะทันเลยวุ้ย *rip*
rep 260+ แล้วขุดมาเป็นผลครับ....ดันๆๆๆๆๆ
แต่สงสัยกระทู้ เกลียดหมาแดง จะแซงทางกระทู้นั้นเค้า Hardcore
แต่ที่ตกใจกระทู้  พิมพ์ดาว แรงกว่า.....พระเจ้า  ไม่ได้เข้าวันเดียว 70+ rep โอ้ว.....ก๊อตตตต

เด๋วนี้ไม่ได้เข้า วันเดียว....ใช้เวลาอ่านกระทู้ต่อจากอันเก่า 2 ชม.กว่า  กว่าจะหมด  *disappoint*

ผมพอเข้ามาแล้วบอร์ดเงียบๆ เพราะกระทู้บางกระทู้ ไม่ค่อยมีคนตอบไปมา มันก็ไม่สนุกในการตอบเหมือนเดิมอ่ะ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:30:21 »

ผมพอเข้ามาแล้วบอร์ดเงียบๆ เพราะกระทู้บางกระทู้ ไม่ค่อยมีคนตอบไปมา มันก็ไม่สนุกในการตอบเหมือนเดิมอ่ะ ฮ่าๆ
ถ้าว่างๆไม่มีไรทำก็ลองทำตามนี้ดูครับ
V
V
V

windyzero

• *
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 18:03:05 »
ดีนะ ที่ไม่ได้เปิดตอนกินข้าว -*-

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #267 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 00:20:30 »
เอเนลูชนะครับ

(แอบขุดให้คุณเดานะครับ ตอบแทนโล่และฝาอาเซน่อล)
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #268 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 00:43:52 »
ทางเว็บบอร์ดและสปอนเซอร์ แบตเตอร์รี่ 3K ยาดมเซียงเพียวอิ๊ว และยูเมะพลัส ขอแสดงความยินดีกับคุณ pujee สำหรับรางวัลนักขุดยอดเยี่ยมประจำสัปดาห์ครับ  *้ั์drinktea*

(แซวเล่นเฉยๆ นะฮว๊าฟฟฟ)  *haha* *haha* *haha*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• *
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 00:46:29 »
ทองแดงเองเหรอ โถ่