หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดประเด็น  (อ่าน 48382 ครั้ง)

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: เปิดประเด็น
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 21:29:18 »
เงื่อนไขของ ลอว์ ต้องกางอาณาเขตก่อน
แล้วถึงจะใช่พลังได้ไม่ใช่หรอครับ
เท่าที่จำได้   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 21:38:24 »
ใช่แล้วคับ ต้องกางอานาเขตก่อน แต่เราไม่เหนตอนมันสู้กันนี่ ว่ากางหรือป่าว

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 22:33:25 »
หลังจากหมดอาณาเขต คนที่ถูกผ่าตัดจะตายใช่ป่าวอะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 22:46:11 »
มีช้อยบากี้กะลอร์สูสีกัน มีใครอีกมั้ยอ่ะที่น่าจะเซอร์ไพร์อ่ะ อ่านแล้วหนุกดี  *rip*

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 00:28:19 »
หลังจากหมดอาณาเขต คนที่ถูกผ่าตัดจะตายใช่ป่าวอะ

ไม่ตายคับ มันสามารถเอาส่วนที่ตัดไปต่อกับอะไรก้อได้ที่อยุ่เขตที่กาง

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 03:02:28 »
มีความเป็นไปได้ครับที่โดน ลอว์ ฟัน.... (แต่คิดว่าลอว์ ไม่น่าจะไปเป็น 7 เทพ คิดว่า ลอว์ คงไม่อยากได้ชื่อว่ารับใช้รัฐบาล)

แต่ที่คนครึ่งล่างบอกว่าจะไปจัดการ 7 เทพโจรสลัด
ผมขัดตรงที่ "เจ้า7เทพโจรสลัดงี่เง่านั่น" ทำให้คิดว่าต้องเป็น 7 เทพ ที่บ๊องๆ....ชัวร์
ซึ่งผมก็จะเล็งไปที่ บากี้ ทันที... (ส่วนจะมีเรื่องอะไรบาดหมางกันนั้นไม่รู้...)

อีกอย่างบากี้ มีลูกน้องที่หลุดมาจาก อิมเพลดาวล์ อยู่เยอะซึ่งในนั้นต้องมีผู้ที่มีพลังจากผลปีศาจแน่ๆ... (คิดว่ามีมากกว่า1 คนด้วย)อาจจะสั่งให้ลูกน้องที่มีพลังจากผลปีศาจจัดการ หรือทำอะไรบางอย่างก็เป็นไปได้
แล้วบางทีพลังของลูกน้องอาจดูคล้ายๆกับ พลังของลอว์ ก็ได้ (แต่ไม่ใช่นะ แค่ดูคล้ายเฉยๆ)

สรุป คนที่ทำให้ขาดครึ่งตัวไม่รู้ใคร  แต่7เทพงี่เง่า ที่พูดถึงน่าจะเป็น บากี้...คับ

ปล. ความคิดส่วน (เดามั่ว ล้วนๆครับ....) *shock*

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ที่สงสัยอยู่อย่าง....(ตอบที)
ทั้งๆที่มีแค่ครึ่งล่าง แล้วมันเอาอวัยวะส่วนไหนพูดว้า...
สงสัยเอาไอ้นั่นพูดแน่ๆ 555 
   *hoho* *hoho* *hoho*

ผมก็ติดตรงที่ มันบอกว่า "7เทพงี่เง่านั่น" ความเป็นไปได้คงมีแค่บากี้คนเดียวที่ต๊องๆ  แต่ไอ้ความสามารถที่ตัด แล้วเอามาต่อกับอย่างอื่นนี่สิ    *disappoint* *disappoint* *disappoint*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 03:05:17 »
อีกนิดครับ ที่มังกรโจมตี พ่นไฟ นี่ไอ้เจ้า คนครึ่งตัวนั่นเป็นคนสั่งรึเปล่าคับ อ่านแล้วงงๆ เหมือนมันจะบังคับให้มังกรโจมตีตามที่ตัวเองบอกได้  ใครรู้วานบอกทีครับ  *disappoint* *disappoint*

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 06:44:55 »
ตกลง  โมเรีย มันถูกเฉดหัวไปแล้ว มั่นใจกันแล้ว  ชิมิ[/b][/size][/color] *dontknow* *dontknow* *dontknow*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 08:10:10 »
ตกลง  โมเรีย มันถูกเฉดหัวไปแล้ว มั่นใจกันแล้ว  ชิมิ[/b][/size][/color] *dontknow* *dontknow* *dontknow*
ก็มันโดนสั่งเก็บเลยนี่นา ก็ต้องโดนเฉดหัวแหละเนาะ *love*

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 09:40:06 »
555  ยิ้งคิดยิ่งงงง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 09:44:31 »
ก้เพราะคิดแล้วงงไง วันพีชถึงสนุก  *haha*

marangone

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:28:14 »
คือ... ส่วนตัวผมคิดว่าโอกาสที่จะเป็นบากี้นี่แทบจะเป็น 0 เลยนะครับ ถ้าเป็นบากี้จริง แสดงว่า เค้าสามารถแยกชิ้นส่วนของคนอื่นได้ด้วย แถมยังเอาไปต่อกับชิ้นส่วนอื่นได้อีก ซึ่งบากี้ไม่น่าจะทำได้อ่ะ ผมว่ามันก็น่าจะแยกได้แค่ชิ้นส่วนของตัวเองอ่ะ

ส่วนของลอว์น่าจะมีโอกาสสูงที่สุดแล้วนับเฉพาะตัวละครที่เคยออกมาแล้วนะ เพราะความสามารถ มันของ ลอว์ ชัดๆอ่ะ แค่ยังนึกเหตุผลที่ลอว์ไปเป็น 7 เทพไม่ออกแค่นั้นเองครับ แต่คงเพื่อผลประโยชน์อะไรซักอย่างแหละ

ป.ล แต่ก็อาจจะเป็นตัวละครใหม่ก็ได้นะที่มีความสามารถคล้ายๆลอว์อ่ะ แต่โดยส่วนตัวคิดว่าอ.โอดะแกไม่น่าคิดความสามารถซ้ำๆกันอ่ะนะ^^ เลยคิดว่าน่าจะเป็นลอว์มากกว่า

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:35:47 »
คือ... ส่วนตัวผมคิดว่าโอกาสที่จะเป็นบากี้นี่แทบจะเป็น 0 เลยนะครับ ถ้าเป็นบากี้จริง แสดงว่า เค้าสามารถแยกชิ้นส่วนของคนอื่นได้ด้วย แถมยังเอาไปต่อกับชิ้นส่วนอื่นได้อีก ซึ่งบากี้ไม่น่าจะทำได้อ่ะ ผมว่ามันก็น่าจะแยกได้แค่ชิ้นส่วนของตัวเองอ่ะ

ส่วนของลอว์น่าจะมีโอกาสสูงที่สุดแล้วนับเฉพาะตัวละครที่เคยออกมาแล้วนะ เพราะความสามารถ มันของ ลอว์ ชัดๆอ่ะ แค่ยังนึกเหตุผลที่ลอว์ไปเป็น 7 เทพไม่ออกแค่นั้นเองครับ แต่คงเพื่อผลประโยชน์อะไรซักอย่างแหละ

ป.ล แต่ก็อาจจะเป็นตัวละครใหม่ก็ได้นะที่มีความสามารถคล้ายๆลอว์อ่ะ แต่โดยส่วนตัวคิดว่าอ.โอดะแกไม่น่าคิดความสามารถซ้ำๆกันอ่ะนะ^^ เลยคิดว่าน่าจะเป็นลอว์มากกว่า

ใช่ครับ บากี้มันแยก ส่วนได้เฉพาะตัวเอง

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:41:42 »

ไม่ตายคับ มันสามารถเอาส่วนที่ตัดไปต่อกับอะไรก้อได้ที่อยุ่เขตที่กาง

คือผมหมายถึง ถ้ามันยังมีชีวิตอยู่ก็แค่ตอนลอว์ใช้กางเขตใช่ป่าว ภายใน room อะ แต่ถ้ามันยกเลิกเขตปั้ป ไอคนที่โดนศัลยกรรมก็จะตายป่่าวอะ

แล้วถ้าอย่างนั้นไอคนที่เหลือครึ่งตัว ถ้าโดนลอว์ศัลยกรรมไปต่อกับมังกรจริง ถ้าลอว์ไม่อยู่บนเกาะหรือกางเขตไว้มันก็คงจะตายไปป่าว หรือว่าลอว์สามารถสร้างเขตค้างไว้

ได้

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:49:35 »
อืมๆๆ ถ้่าสลับล่างอยู่ใน รูมที่มันกลาง มันจะสลับใครก็ได้ แต่ถ้านอกรูม มันจะ เป็นไงน้า