หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดประเด็น  (อ่าน 48366 ครั้ง)

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เปิดประเด็น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 14:00:20 »
อาจเป็นใคร 55

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 14:18:22 »
มันจะเปนแบบนี้ได้ป่าว

ลอว์เข้ามาโลกใหม่แล้วมาที่เกาะเดียวก่ะพวกลูฟี่นี่แหล่ะ แล้วมีเรื่องก่ะพวกซามูไร
แล้วลอว์ก้ใช้ความสามารถนั้นสู้ก่ะพวกนั้น พอสู้เสด ลอว์ก้ออกจากเกาะไป
เสดแล้ว1ใน7เทพโจรสลัด ท่านบากี้ก้ทลึ่งมาโผล่ที่เกาะนี้ หรืออาจจะเปนใครก้ได้ใน7เทพ

แต่7เทพงี่เง่าคงมีมันคนเดวแหล่ะ

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 15:25:58 »
ไอ้นั่นใช่ที่ผมคิดป่าว  *hoho*

อาจจะใช่ครับ.... แล้ว ท่าน P คิดว่าอะไรอ่ะ.. *hoho*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 15:49:29 »
แน่ใจได้ไงว่ามันมีแค่ครึ่งตัวจ๊ะ ฮี่ๆ
มันอาจจะเอาหัวมันมุดไว้ใต้ผ้าก็ได้นะ เผ่าตัวสั้น ขายาวอะไรแบบนี้
*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
(ก็พูดไปเรื่อยแหละ จริงๆขี้เกรียจเดา -*-)

marangone

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 16:05:40 »
บากี้ได้เป็นเจ็ดเทพแล้วจริงๆหรอกำลังนั่งสงสัยอยู่คะ
เพราะเท่าที่จำได้ตอนที่บากี้ได้จดหมายจากค้างคาวนั้นเป็นตอนท้ายของตอนที่ 593 มั้ง
แล้วพอตอนต้นของตอนที่ 594 ห้าผู้เฒ่าแห่งรัฐบาลยังนั่งประชุมกันเรื่องตำแหน่งที่ว่าง
ของเจ็ดเทพโจรสลัดอยู่เลย แถมบอกว่าให้รอดูการเคลื่อไหวไปก่อน แสดงว่าตอนนั้น
บากี้ก็ไม่น่าได้รับเทียบเชิญให้ไปเป็นนะสิจ้ะ
 *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

อาจจะยังหาตัวเลือกได้ไม่ครบก็ได้ เจ๊ Pann เพราะ 7 เทพ ออกไปตั้ง 3 คน เราเห็นจดหมายแค่คนเดียว

ส่วนคำถาม จขกท ไม่มีความเห็นแต่คิดว่าไม่น่าใช่บากี้อ่ะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 16:15:22 »
อาจจะยังหาตัวเลือกได้ไม่ครบก็ได้ เจ๊ Pann เพราะ 7 เทพ ออกไปตั้ง 3 คน เราเห็นจดหมายแค่คนเดียว
ส่วนคำถาม จขกท ไม่มีความเห็นแต่คิดว่าไม่น่าใช่บากี้อ่ะ
ป๋าแมง ลองไปอ่านดิ๊ ลักษณะของห้าผู้เฒ่าเหมือนจะยังไม่ได้เลือกเลยนะคะ (หรือนู๋คิดไปเองอีกแล้ว)
แง่ง่างั่ม!! แต่ ณ ตอนนี้ส่วนตัวคิดว่าบากี้ก็คงไม่เป็นเจ็ดเทพนะ น่าจะเป็นโจรสลัดโหดๆอยู่มากกว่าอะค่ะ
(แต่เมื่อก่อนเคยคิดว่าบากี้จะเป็น 7 เทพนะ แต่ตอนนี้ไม่คิดแบบนั้นแล้ว ^^)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 16:23:17 »
7 เทพ ที่ว่า คงไม่น่าจะใช่ คนที่เป็นอยู่แล้ว

แต่ น่าจะมีอย่างน้อย 2 คนครับ ที่เข้ามาแทนที่

เพราะส่วนที่ขาดหายไป มี

คร็อกโครไดล์ - ว่างอยู่

จินเบ -หนวดดำมาแทน แต่ก็ ออกไปแล้วก็เท่ากับ ว่า ตำำแหน่ง ว่างเช่นกัน

โมเลีย - ก็ว่างอยู่

ที่เหลืออยู่ก็มี โบอา โดฟลามิงโก้ คุมะ และ มิฮอว์ค

ก็เท่ากับว่า จะต้องมีคนถูกเชิญให้ไปเป็น 7 เทพ 3 คน

แต่ ไอ 3 คนที่ว่านี่  ก็น่าจะเป็น บากี้ (หมอนี่ก็ตั้งใจจะตามล่าสมบัติของกัปตันจอห์นอยู่ ซึ่งก็น่าจะรับคำเชิญเพื่อจะได้เดินทางสะดวก)

แต่ตอน 5 ผู้เฒ่าคุยกัน น่าจะเป็นตอนที่เพิ่งจะส่งคำเชิญไปมั้ง เลยต้องบอกว่า ดูท่าทีไปก่อน

แต่อีก 2 คน ใครหว่า - - เดาต่อไป

ส่วนพลังผลปิศาจ น่าจะเป็นการทุบให้ส่วนหัวแบนลงไปกับลำตัวมากกว่า เพราะมันพูดได้ มองเห็นได้(จะเตะลูฟี่อยู่นี่หว่า)

หรืออาจจะโดนกลุ่มคนที่อยู่ในพังค์ ฮาร์ซาร์ด เอาร่างไปทดลองอะไรบางอย่างก็ได้(กลุ่มที่มาจับพวกนามิไปน่ะแหละ)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 16:27:39 »
ป๋าแมง ลองไปอ่านดิ๊ ลักษณะของห้าผู้เฒ่าเหมือนจะยังไม่ได้เลือกเลยนะคะ (หรือนู๋คิดไปเองอีกแล้ว)
แง่ง่างั่ม!! แต่ ณ ตอนนี้ส่วนตัวคิดว่าบากี้ก็คงไม่เป็นเจ็ดเทพนะ น่าจะเป็นโจรสลัดโหดๆอยู่มากกว่าอะค่ะ
(แต่เมื่อก่อนเคยคิดว่าบากี้จะเป็น 7 เทพนะ แต่ตอนนี้ไม่คิดแบบนั้นแล้ว ^^)

แง่มๆ ไปอ่านมาละ ก็เหมือนว่า5ผู้เฒ่ายังไม่ได้เลือกจริงๆนั่นแหละ แต่ก็นะ มันไม่น่าจะเป็นจดหมายอื่นไปได้อ่ะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 16:30:48 »
ใช่มะๆ ยังไงบ้ากี้ก้เปนตัวเต็งอยุ่  *hoho*

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 16:49:42 »
แล้วถ้าคนนั้นเขามีพลังของผลปีศาจอยู่แล้วล่ะครับ  เพราะคำพูดคำจาของมังกรมีลักษณะคล้ายกับคนครึ่งท่อนนั้น  เขาอาจมีผลปีศาจที่สามารถต่อกับอะไรก็ได้นะครับ 
ส่วน7เทพโอกาสเป็นบากี้ก็มากนะครับ  เพราะเราอาจจะได้เห็นบากี้เร็วกว่าที่คาดไว้ก็ได้ *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

marangone

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 16:51:06 »
แล้วถ้าคนนั้นเขามีพลังของผลปีศาจอยู่แล้วล่ะครับ  เพราะคำพูดคำจาของมังกรมีลักษณะคล้ายกับคนครึ่งท่อนนั้น  เขาอาจมีผลปีศาจที่สามารถต่อกับอะไรก็ได้นะครับ 
ส่วน7เทพโอกาสเป็นบากี้ก็มากนะครับ  เพราะเราอาจจะได้เห็นบากี้เร็วกว่าที่คาดไว้ก็ได้ *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*

ความสามารถมันน่าจะเป็นของ ลอว์ นะครับ เท่าที่อ่านถึงตอนนี้อ่ะ ผมว่า ลอว์ น่าจะมีโอกาสมากสุด

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:02:36 »
ลอว์เข้ามาโลกใหม่แล้วมาที่เกาะเดียวก่ะพวกลูฟี่นี่แหล่ะ แล้วมีเรื่องก่ะพวกซามูไร
แล้วลอว์ก้สู้ก่ะพวกนั้น พอสู้เสด ลอว์ก้ออกจากเกาะไป

เสดละพวก7เทพก้เข้ามา แล้วลูฟี่ก้เข้ามา

แบบนี้พอเปนไปได้ป่าว

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:07:16 »
ถ้าลอว์เป็น7เทพ จริง   โอกาสที่สู้กับพวกลูฟี่ก็อาจเป็นไปได้  ใช่ไหมครับ
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

marangone

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:08:43 »
แล้วลอว์ก้สู้ก่ะพวกนั้น พอสู้เสด ลอว์ก้ออกจากเกาะไป

เสดละพวก7เทพก้เข้ามา แล้วลูฟี่ก้เข้ามา

แบบนี้พอเปนไปได้ป่าว

แล้วทำไมถึงไม่คิดว่า ลอว์ อาจจะเป็น 7 เทพละครับ ผมว่าลอว์ก็อาจจะเป็น 7 เทพก็ได้นะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:11:59 »
1ในซุปเปอโนวาเนี่ยนะจะเปน7เทพ

ผมขอไว้ซัก80-20ละกัน