หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดประเด็น  (อ่าน 48331 ครั้ง)

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: เปิดประเด็น
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:34:19 »
แต่ผมไม่คิดว่าเจ็ดเทพงี่เง่าเป็นบากี้นะ

แต่คิดว่าเป็นมิฮอค เพราะผมว่าคนที่ไม่สนใจใครอย่างมิฮอคอ่ะ งี่เง่าสุดล่ะในสายตาของคนที่อยากเข้าหา

ผมพูดถึงแค่คำว่างี่เง่านะ ไม่ได้พูดถึงผลปีศาจหรือปัจจัยอื่นใดทั้งสิ้น กรุณาแหกตาดูก่อนวิจารณ์ด้วย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:39:19 »
แต่ผมไม่คิดว่าเจ็ดเทพงี่เง่าเป็นบากี้นะ

แต่คิดว่าเป็นมิฮอค เพราะผมว่าคนที่ไม่สนใจใครอย่างมิฮอคอ่ะ งี่เง่าสุดล่ะในสายตาของคนที่อยากเข้าหา

ผมพูดถึงแค่คำว่างี่เง่านะ ไม่ได้พูดถึงผลปีศาจหรือปัจจัยอื่นใดทั้งสิ้น กรุณาแหกตาดูก่อนวิจารณ์ด้วย
ไม่ได้วิจาร์ณน่ะ แต่จะถามว่า ถ้ามิฮอกเคยฟันมนุษย์ขานั้น
มันจะเหลือแต่ขาแล้วพูดได้หรอ มันฟันใครก่ะเหนไม่ตายก้ปางตายแหล่ะ  *disappoint*

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:47:48 »

ไม่ได้วิจาร์ณน่ะ แต่จะถามว่า ถ้ามิฮอกเคยฟันมนุษย์ขานั้น
มันจะเหลือแต่ขาแล้วพูดได้หรอ มันฟันใครก่ะเหนไม่ตายก้ปางตายแหล่ะ  *disappoint*

พูดถึงแค่คำว่างี่เง่าเฉยๆ มะได้ถึงกะฟันกัน

แต่พูดก็พูดเหอะ เราก็ฟันมาเยอะนะ ไม่ยักกะเห็นใครขาดสองท่อนหรือปางตาย 555+ *haha* *haha* *haha* *damage* *damage* *damage* *damage* *damage*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:49:27 »
ชั่งมันเหอะ  *disappoint*

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:50:07 »

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 13:50:38 »
หลังจากหมดอาณาเขต คนที่ถูกผ่าตัดจะตายใช่ป่าวอะ

ไม่ตายคับ มันสามารถเอาส่วนที่ตัดไปต่อกับอะไรก้อได้ที่อยุ่เขตที่กาง

คือผมหมายถึง ถ้ามันยังมีชีวิตอยู่ก็แค่ตอนลอว์ใช้กางเขตใช่ป่าว ภายใน room อะ แต่ถ้ามันยกเลิกเขตปั้ป ไอคนที่โดนศัลยกรรมก็จะตายป่่าวอะ

แล้วถ้าอย่างนั้นไอคนที่เหลือครึ่งตัว ถ้าโดนลอว์ศัลยกรรมไปต่อกับมังกรจริง ถ้าลอว์ไม่อยู่บนเกาะหรือกางเขตไว้มันก็คงจะตายไปป่าว หรือว่าลอว์สามารถสร้างเขตค้างไว้

ได้

แต่ผมว่าอยู่นอกเขตก็อยังไม่ตายหรอกครับ ดูล่างนี้
http://www.youtube.com/v/OeOgTENQceQ

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 21:11:27 »
แต่ถ้าเป็น เจ็ดเทพโจรสลัดคนใหม่ นี่ ฮาเลย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 22:19:55 »
ฮาไม่เท่าพวกเราพากันออกทะเลหรอกฮะ  *hoho*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 22:20:08 »
หลังจากหมดอาณาเขต คนที่ถูกผ่าตัดจะตายใช่ป่าวอะ

ไม่ตายคับ มันสามารถเอาส่วนที่ตัดไปต่อกับอะไรก้อได้ที่อยุ่เขตที่กาง

คือผมหมายถึง ถ้ามันยังมีชีวิตอยู่ก็แค่ตอนลอว์ใช้กางเขตใช่ป่าว ภายใน room อะ แต่ถ้ามันยกเลิกเขตปั้ป ไอคนที่โดนศัลยกรรมก็จะตายป่่าวอะ

แล้วถ้าอย่างนั้นไอคนที่เหลือครึ่งตัว ถ้าโดนลอว์ศัลยกรรมไปต่อกับมังกรจริง ถ้าลอว์ไม่อยู่บนเกาะหรือกางเขตไว้มันก็คงจะตายไปป่าว หรือว่าลอว์สามารถสร้างเขตค้างไว้

ได้

แต่ผมว่าอยู่นอกเขตก็อยังไม่ตายหรอกครับ ดูล่างนี้
http://www.youtube.com/v/OeOgTENQceQ

ขอลิ้งใหม่ได้ป่าวครับ ผมกดเข้าไปดูไม่ได้แฮะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 23:08:05 »
หาตอนที่ออกนอกเขต รูม ไม่เจอเหมือนกัน เอาตอนที่ ลอว์ใช้พลังไปดุพลางๆก่อนละกันจ๊า!!
เท่าที่สังเกตุทุกคนที่โดนสลับก็ใช้หัวพูดเหมือนเดิมนะ

นาทีที่ 9.35 เป็นต้นไปจ้า ตอนที่ลอว์ใช้พลัง

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 02:21:19 »
ดูไปแล้ววก้อยังพูดได้นะอืม

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 08:04:00 »
หาตอนที่ออกนอกเขต รูม ไม่เจอเหมือนกัน เอาตอนที่ ลอว์ใช้พลังไปดุพลางๆก่อนละกันจ๊า!!
เท่าที่สังเกตุทุกคนที่โดนสลับก็ใช้หัวพูดเหมือนเดิมนะ

นาทีที่ 9.35 เป็นต้นไปจ้า ตอนที่ลอว์ใช้พลัง

แล้วตกลงถ้านอกเขตรูม คนที่โดนศัลยกรรม จะตายปะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 08:18:27 »
อิชั้นไม่ขอเดาค่ะขอลงแดงรอโอดัจจิต่อไปนะคะ *haha* *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 10:40:54 »
ไม่ตายหรอกคับ

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 10:56:52 »
อยุ่ในนอก รูม ผมว่าไม่ตายหรอกคับ
ละอีกอย่าง ลอว์ ก้อคงไม่กางรูม ไว้ตลอดหรอก  *้ั์drinktea* *้ั์drinktea*