หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสงสัยไหม ? ว่า 6 เชียนเต่าเป็นใคร? ได้พลังมาไง? ได้สัดหางมาจากไหม? แล้วหน้าตาชัดๆเป็นไงบ้าง?  (อ่าน 24709 ครั้ง)

DoneGX

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
 *shock* *shock*555+ อันนี่ต้องไปถามผู้เขียนแล้วคับ *dontknow* *dontknow*

koratdevil3

• *

ooae

• *
 ที่อ่านมาถึงทุกวันนี้ ก็เพราะยังหาคำตอบไม่ได้นี่แหละคับ *great* *great* *great* *great*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ที่อ่านมาถึงทุกวันนี้ ก็เพราะยังหาคำตอบไม่ได้นี่แหละคับ *great* *great* *great* *great*
ตามนั้นครับ
    แต่เค้าเรื่องคร่าวๆก็คือ สัตว์หางมันเกิดจากความเกลียดชังของมนุษย์
    และเซียนเต๋าก็เหมือนกะนารูโตะ คือพยายามที่จะกำจัดความเกลียดชังนั้น โดยการคิดค้นวิชาผนึกเพื่อเก็บพลังงานความเกลียดชังไว้ในร่างตัวเอง
    ปล.หน้าตาเซียนเต๋าอาจเหมือนนารูโตะก็ได้ ถึงไม่ยอมเปิดเผยซะที เอิ๊กกกก

nakin

• *

เซียนเต๋าหกวิถี คนที่ 1 เก่งมว๊ากกกกกกกก เพราะเป็นต้นตำหรับ เก่งวิชาเนตร วิชาผนึก และเป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 2 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 3 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนเต๋าหกวิถี คนที่ 4 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 5 คนนี้ยังไม่ได้เป็นเซียน แต่แต่ดูรูปร่างจักระแล้ว ถ้าได้เป็นแล้วน่าเทียบเท่าตัวจริง

ส่วนคนนี้เซียนไพ่ครับ
   ปล.สาเหตุที่คนแรกชื่อเซียนเต๋าหกวิถี อาจจะเป็นเพราะชื่อเขา ชื่อว่าเต๋า น่าจะเก่งเรื่องต่อยตีอ่านะผมว่า ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 04:18:41 โดย nakin »

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ทำไมเซียนเต๋ามี "เขา" ครับ บอกที..... (เขาหรือหูหว่า...)  *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 04:32:19 โดย เดามั่วมั่ง »

nakin

• *
ทำไมเซียนเต๋ามี "เขา" ครับ บอกที..... (เขาหรือหูหว่า...)  *disappoint*
น่าจะเป็นหู่อานะครับผมว่า
     ส่วนสาเหตุที่มีก็เพราะว่าเป็นพลังสถิตย์ร่างที่ควบคุมสัตว์หางได้อย่างสมบูรณ์ เหมือนกะนารูโตะครับ ที่แค่ควบคุมเก้าหางได้สมบูรณ์ก็มีหูงอกแล้ว (น่าจะตามลักษณะสัตว์ของที่อยู่ในตัว)
     ส่วน บี ควบคุมได้สมบูรณ์ก็จริงแต่ไม่มีหูหรือเขางอกออกมา อาจเป็นเพราะว่าสัตว์ของ บี ยังห่างไกลจาก 10 หางเพราะพลังงานจักระไม่ใกล้เคียง
    ในขณะที่ 9 หาง มีทั้งจักระ และคาถา ที่เหนือกว่าสัตว์หางจาก 1-8 มาก จึงทำให้พลังสถิตยืร่างมีรูปร่างจักระดังกล่าว (แต่พลังสถิตย์ร่างเก้าหางคนก่อน ทั้ง มิโตะ และ คุชินะคงไม่มีแบบนารูโตะ เพราะเก้าหางไม่มีใจให้)

DoneGX

• *
เราว่า สงสัยเชียนเต่าโดนเมียสวมเขาให้มังคราบ .....  *haha*

DoneGX

• *
ขอบคุญทุกความเห็นครับ *number1* พวกเรามาติดตามไปพร้อมๆกันดีกว่าเนอ ... อีกไม่นานวันนั้นคงมาถืง  *love*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...

เซียนเต๋าหกวิถี คนที่ 1 เก่งมว๊ากกกกกกกก เพราะเป็นต้นตำหรับ เก่งวิชาเนตร วิชาผนึก และเป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 2 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 3 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนเต๋าหกวิถี คนที่ 4 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 5 คนนี้ยังไม่ได้เป็นเซียน แต่แต่ดูรูปร่างจักระแล้ว ถ้าได้เป็นแล้วน่าเทียบเท่าตัวจริง

ส่วนคนนี้เซียนไพ่ครับ
   ปล.สาเหตุที่คนแรกชื่อเซียนเต๋าหกวิถี อาจจะเป็นเพราะชื่อเขา ชื่อว่าเต๋า น่าจะเก่งเรื่องต่อยตีอ่านะผมว่า ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ
ฮ่าาาา คนสุดท้ายเนี่ยสุดยอดเซียนไพ่  *number1*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

rukmac

• *
Nakin "ปล.สาเหตุที่คนแรกชื่อเซียนเต๋าหกวิถี อาจจะเป็นเพราะชื่อเขา ชื่อว่าเต๋า น่าจะเก่งเรื่องต่อยตีอ่านะผมว่า ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ"
ผมฮาประโยคนี้แหล่ะครับ 555+    ปล. กด like ปุ๋มไหน?? 55+

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
อิทาจิ มาแว้ว!!

nakin

• *

ภาพนี้คือลูกชายคนโต ของเซียนเต๋าหกวิถี ในภาพเหมือนจะมีเนตรสังสาระเหมือนกัน เพราะเซียนพี่เต๋าเขาให้มา แต่ไม่ยังถูกเรียกว่าเซียนหกวิีถี
   ปล.เซียนหกวิถี คือคนที่ใช้วิชาได้ทั้ง 6 สายอย่างชำนาญทั้งการแปลงคุณสมบัติและรูปลักษณ์วิชา คือ ดิน น้ำ ไฟ ลม สายฟ้า วิชานอกวิถีอีกหนึ่ง(มั้งไม่แน่ใจ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 20:52:12 โดย nakin »

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]

ภาพนี้คือลูกชายคนโต ของเซียนเต๋าหกวิถี ในภาพเหมือนจะมีเนตรสังสาระเหมือนกัน เพราะเซียนพี่เต๋าเขาให้มา แต่ไม่ยังถูกเรียกว่าเซียนหกวิีถี
   ปล.เซียนหกวิถี คือคนที่ใช้วิชาได้ทั้ง 6 สายอย่างชำนาญทั้งการแปลงคุณสมบัติและรูปลักษณ์วิชา คือ ดิน น้ำ ไฟ ลม สายฟ้า วิชานอกวิถีอีกหนึ่ง(มั้งไม่แน่ใจ)

ผมว่าไม่ใช่ เนตรสังสาระน้าาา  ดูดีๆ 
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก