หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...  (อ่าน 124993 ครั้ง)

tong1412

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • แฟนผมคือ Boa Hancock !
Re: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 12:45:46 »
ไม่ได้อ่านกระทู้กันเลยไง๊ -*-  สรุป  สั้นๆ ง่ายๆ ไม่มีคำอธิบาย  แต่ชัวร์99.99%

จาก จขกท. 
คำตอบของคำถามแรก  คือ  เท่าที่ดูมาถึงตอนนี้  ไม่เคยเหนใช้เลยสักครั้ง (ถ้าใครเคยเห็นเอามาอ้างอิงด้วย)  จบ...
คำตอบของคำถามที่2  คือ  คุณรู้ได้ไงว่าโดฟลามิงโกมีพลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย (เอามาจากไหนหรอ  ช่วยอ้างอิงด้วยคับ)  ถ้าได้ก็ควบคุมได้หมดทุกคนแหละ  (เท่าที่ดูถึงตอนนี้รู้สึกจะบังคับคนได้ทีละคน)
 ...จบมั้ย...

เอานี่คะที่ถามว่าเอาข้อมูลมาจากไหน?? ศีกษาเอานะคะ
http://onepiece.wikia.com/wiki/Doflamingo

Doflamingo possesses an as-of-yet unnamed ability to control people's bodies like puppets. He can make his victims move as he wants by moving his fingers accordingly. Doflamingo mainly uses this power to force comrades to fight (and kill) each other, while Doflamingo himself sits at the sidelines and watches.

It is currently unknown what the limitations of his abilities are. He has shown himself capable of controlling more than one person at the same time, without apparent effort. Every one of his victims being controlled was unable to resist his powers and therefore was rendered completely helpless. This ability is even strong enough to stop the physically strong "Diamond" Jozu in his tracks, preventing him from further attacking Crocodile.

แปลแถมให้ด้วยคะ
โดนฟลามิงโก้มีพลังที่ไม่รู้ชื่อที่สามารถควบคุมคนอื่นได้เหมือนหุ่นเชิด เขาสามารถควบคุมเหยื่อของเขาให้เคลื่อนไหวได้ตามต้องการโดยการใช้นิ้วตัวเอง ส่วนใหญ่โดฟลามิงโก้จะใช้พลังนี้ในการควบคุมคนอื่นให้ต่อสู้(และฆ่า)แทนตัวเอง ในขณะที่ตัวเองนั่งดูและควบคุมจากจุดอื่น

ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลถึงข้อจำกัดของพลังนี้ แต่เขาก็แสดงให้เห็นว่าสามารถควบคุมเหยื่อได้มากกว่าหนึ่งคนได้อย่างง่ายดาย เหยื่อที่ถูกควบคุมไม่สามารถต้านทานพลังนี้ได้จึงถูกควบคุมโดยสมบูรณ์แบบ ดังเช่นตอนที่โดฟลามิงโก้ใช้ความสามารถนี้ในการหยุดการโจมตีของไดมอนส์ โจส ที่กำลังจะโจมตีครอคโคไดล์

คือถ้าจะตอบแบบที่คุณพี่ตอบเนี่ย ตอบกันได้ทุกคนทั้งบอร์ดแหละคะ
คุณพี่ถามคนอื่นว่า ไม่ได้อ่านคำถามกันเลยรึไง แล้วคุณพี่ละคะ
บอกได้มั้ยว่าสิ่งที่คุณพี่ตอบมาเนี่ยช่วยให้ จขกท. หายสงสัยได้รึป่าว??

...จบค่ะ...

เวปไหนก็เขียนขึ้นได้คับ  เอาอ้างอิงจากการ์ตูนได้ปะ  อิอิ  และผมก็ไม่มีปัญญาตอบให้เค้าหายสงสัยได้หรอกผมไม่ได้คนเขียนนะคุณแต่ผมตอบคำถามที่จขกท.ถามมาก็เท่านั้นเองผิดปะ 
...จบคับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 12:51:56 โดย tong1412 »

tong1412

• *
Re: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 12:54:06 »
ไม่ได้อ่านคำถาม  (ผมได้บอกแบบนั้นหรอ)  คำถามกระทู้ กับ คำถามคนมันต่างกัน มันคนละความหมายกันนะคุณ
อีกอย่างผมไม่ได้ตอบคำถามคุณสักหน่อย  ตอบของกระทู้ก็เท่านั้น  แล้วในการ์ตูน  มีมั้ย  มีเอามาลง  อย่าเอาพวกเวปมาลงเลย  ใครก็ทำได้
ผมก็เขียนเองได้  แค่เอารูปมาลง+เขียนมั่วๆ  อะโด่  มีเอามาลงด้วยนะ  แล้วขอความกรุณาหัดอ่านคำพูดที่ผมพิมผมสื่อด้วยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:01:45 โดย tong1412 »

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 12:59:08 »
ไม่ได้อ่านกระทู้กันเลยไง๊ -*-  สรุป  สั้นๆ ง่ายๆ ไม่มีคำอธิบาย  แต่ชัวร์99.99%

จาก จขกท. 
คำตอบของคำถามที่2  คือ  คุณรู้ได้ไงว่าโดฟลามิงโกมีพลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย (เอามาจากไหนหรอ  ช่วยอ้างอิงด้วยคับ)

เพราะไม่รู้ไงครับว่าโดฟลามิงโก้มีพลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย  หรือมีพลังอะไร
เลยเขียนว่า
  พลังของโดฟลามิงโก  แล้วต่อด้วย (พลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย นี่แหล่ะ..) เพื่อขยายความให้เข้าใจอ่ะ
ถึงไม่รู้ว่าพลังของโดฟลามิงโก้จริงๆแล้วคือพลังอะไร แต่เท่าที่อ่านมาก็ปฏิเสธไม่ได้ 100% ว่าพลังของโดฟลามิงโก้ ไม่ใช่พลังชักใย หรือพลังที่ใช้ควบคุมร่างกาย  ใช่ป่าวครับ...

อ้างอิงบางส่วนที่บ่งชี้ว่าโดฟลามิงโก้มีพลังอะไร หรือทำอะไรได้บ้าง

ขอยืมรูป จาก ท่าน P อีกแล้วครับ...
(ค่าลิขสิทธิ์เป็นเท่าไรแล้วครับ ท่าน P บวกเองนะครับ เด๋วชิ่งหนีที่หลัง หุหุ)

ส่วนอ้างอิงพลังของโดฟลามิงโก้ ภาพอื่นๆ ก็ต้องให้ ท่าน P จัดการให้แล้วล่ะครับ
ถ้าจะให้ยกตัวอย่างเหตุการณ์ก็ตอนสงครามที่บังคับคนโน้นคนนี้สู้กันอ่ะ แล้วก็ตอนที่ตัดขาออสอีก

*้ั์smoking*

tong1412

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:03:57 »

จาก จขกท. 
คำตอบของคำถามที่2  คือ  คุณรู้ได้ไงว่าโดฟลามิงโกมีพลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย (เอามาจากไหนหรอ  ช่วยอ้างอิงด้วยคับ)

เพราะไม่รู้ไงครับว่าโดฟลามิงโก้มีพลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย  หรือมีพลังอะไร
เลยเขียนว่า
  พลังของโดฟลามิงโก  แล้วต่อด้วย (พลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย นี่แหล่ะ..) เพื่อขยายความให้เข้าใจอ่ะ
ถึงไม่รู้ว่าพลังของโดฟลามิงโก้จริงๆแล้วคือพลังอะไร แต่เท่าที่อ่านมาก็ปฏิเสธไม่ได้ 100% ว่าพลังของโดฟลามิงโก้ ไม่ใช่พลังชักใย หรือพลังที่ใช้ควบคุมร่างกาย  ใช่ป่าวครับ...

อ้างอิงบางส่วนที่บ่งชี้ว่าโดฟลามิงโก้มีพลังอะไร หรือทำอะไรได้บ้าง

ขอยืมรูป จาก ท่าน P อีกแล้วครับ...
(ค่าลิขสิทธิ์เป็นเท่าไรแล้วครับ ท่าน P บวกเองนะครับ เด๋วชิ่งหนีที่หลัง หุหุ)

ส่วนอ้างอิงพลังของโดฟลามิงโก้ ภาพอื่นๆ ก็ต้องให้ ท่าน P จัดการให้แล้วล่ะครับ
ถ้าจะให้ยกตัวอย่างเหตุการณ์ก็ตอนสงครามที่บังคับคนโน้นคนนี้สู้กันอ่ะ แล้วก็ตอนที่ตัดขาออสอีก

*้ั์smoking*

...แล้ว...

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:11:27 »
อย่าซื่อได้ปะคะคุณพี่ Onepiecewikia เขาเน้นข้อมูลจากจัมป์เป็นฐานก่อนคะ
ข้อมูลถ้าจะอ้างอิง เขาไม่ได้จำกัดอยู่แต่ในการ์ตูนเท่านั้นหรอกคะของที่มันไม่มีในการ์ตูนก็ต้องไปหาจากแหล่งอื่นมาช่วยเสริม
แต่ให้เน้นในการ์ตูนเป็นหลัก ถ้าในการ์ตูนไม่มีถึงจะไปดึงจากส่วนอื่นมา
เว็ปจัมป์เขาเอานู้นเอานี่มาอัพเดทให้ลงบ่อย บุ็คแถมที่มีขายเฉพาะในญี่ปุ่นแล้วแฟนๆญี่ปุ่นเอามาช่วยอัพเดทอีก
คนอื่นเขารู้จักขวนขวายหาข้อมูลมาช่วยแชร์กันนะค้า ให้คนสงสัยหรือไม่รู้ได้หายสงสัยขึ้นมาบ้าง
ไม่ใช่แบบคุณพี่น่ะคะที่ตอบไม่ได้ความรู้อะไรเพิ่มมาเลย แล้วยังมาทำตัวเป็นจระเข้ขวางคลอง บอกว่าข้อมูลที่คนอื่นอ้าง
เชื่อถือไม่ได้ ขอยกให้เป็นกูรูประจำบอร์ดไปเลยคะสำหรับคุณพี่เนี่ย แต่ขออย่างนะเวลาคนเขาถามอะไรก้ให้ความรู้เขา
หรือให้คนถามเขาหายสงสัยไม่ใช่ตอบส่งๆว่าในการ์ตูนมันไม่มี ในนี้มันไม่อ้างอิง อันนี้มันอ้างอิงไม่ได้ มันไม่ได้ช่วยให้
คนอื่นเขาได้อะไรเพิ่มจากคุณเลยคะ บอกตรงๆ แล้วที่บอกให้อ้างอิงในการ์ตูนเราก็แปะรูปไปแล้วคะตอนที่โดฟลามิงโก้
ใช้พลังควบคุมโจสไว้น่ะ ตอนที่ประชุม 7 เทพโจรสลัดโดฟลามิงโก้ก็ทำ คุณซึรุก็บอกว่าเป็นฝีมือโดฟลามิงโก้
ใครๆเขาก็รู้คะว่าโดฟลามิงโก้มีความสามารถในการควบคุมคนอื่นได้ คงมีแต่คุณนี่แหละที่ไม่เชื่อน่ะ
อย่าโลกแคบคะ ถึงข้อมูลมันไม่ได้มาจากการ์ตูนแต่เปิดโลกเปิดหูเปิดตาเอาข้อมูลมาวิเคราะห์รวมกับการ์ตูนด้วยคะ
ว่ามันใช่หรือไม่ใช่ มันวมเหตุสมผลมั้ย แบบนี้คะเขาถึงจะเรียกว่าใฝ่ความรู้และรู้จักเรียนรู้!!
ถ้าคุณพี่เจ๋งว่าคุณพี่รู้จริง จากการ์ตูนคุณต้องตอบคำถามกระทู้แบบนี้สิคะ
1. โดฟลามิงโก้ไม่มีฮาคิแน่นอน เพราะไม่เคยเห็นใช้ในการ์ตูนเลย
2. โดฟลามิงโก่ไม่มีพลังคุมคนอื่น เพราะการ์ตูนไม่ได้บอกไว้
นี่คะแบบนี้เขาถึงเรียกอ้างอิงจากการ์ตูนจริงๆ อย่างแนวทางที่คุณพี่ยึดถือคะ

จะเก่งไม่ว่าคะแต่อย่าขวางคนอื่นที่เขาใฝ่รู้นะคะคุณพี่ขา!!

tong1412

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:11:33 »
เอาเปนว่าไปดูตอนที่ 458  sub thai  นาทีที่ 10  เอาละกันงับมันชัดเจนดีคนพากษ์ยังบอกเองว่า  "พลังพิเศษเค้า  ผมยังบอกไม่ได้"

ไม่อยากอ้างอิงก็แบบนี้แหละ  เสียเวลาผมอะ  เอาเปนว่าจากการ์ตูน  เชื่อหรือเข้าใจที่ผมสื่อจากการพิมพ์ก็พอ  อะมิโน ...OK...  จบได้ละเนาะ

tong1412

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:19:29 »
อย่าซื่อได้ปะคะคุณพี่ Onepiecewikia เขาเน้นข้อมูลจากจัมป์เป็นฐานก่อนคะ
ข้อมูลถ้าจะอ้างอิง เขาไม่ได้จำกัดอยู่แต่ในการ์ตูนเท่านั้นหรอกคะของที่มันไม่มีในการ์ตูนก็ต้องไปหาจากแหล่งอื่นมาช่วยเสริม
แต่ให้เน้นในการ์ตูนเป็นหลัก ถ้าในการ์ตูนไม่มีถึงจะไปดึงจากส่วนอื่นมา
เว็ปจัมป์เขาเอานู้นเอานี่มาอัพเดทให้ลงบ่อย บุ็คแถมที่มีขายเฉพาะในญี่ปุ่นแล้วแฟนๆญี่ปุ่นเอามาช่วยอัพเดทอีก
คนอื่นเขารู้จักขวนขวายหาข้อมูลมาช่วยแชร์กันนะค้า ให้คนสงสัยหรือไม่รู้ได้หายสงสัยขึ้นมาบ้าง
ไม่ใช่แบบคุณพี่น่ะคะที่ตอบไม่ได้ความรู้อะไรเพิ่มมาเลย แล้วยังมาทำตัวเป็นจระเข้ขวางคลอง บอกว่าข้อมูลที่คนอื่นอ้าง
เชื่อถือไม่ได้ ขอยกให้เป็นกูรูประจำบอร์ดไปเลยคะสำหรับคุณพี่เนี่ย แต่ขออย่างนะเวลาคนเขาถามอะไรก้ให้ความรู้เขา
หรือให้คนถามเขาหายสงสัยไม่ใช่ตอบส่งๆว่าในการ์ตูนมันไม่มี ในนี้มันไม่อ้างอิง อันนี้มันอ้างอิงไม่ได้ มันไม่ได้ช่วยให้
คนอื่นเขาได้อะไรเพิ่มจากคุณเลยคะ บอกตรงๆ แล้วที่บอกให้อ้างอิงในการ์ตูนเราก็แปะรูปไปแล้วคะตอนที่โดฟลามิงโก้
ใช้พลังควบคุมโจสไว้น่ะ ตอนที่ประชุม 7 เทพโจรสลัดโดฟลามิงโก้ก็ทำ คุณซึรุก็บอกว่าเป็นฝีมือโดฟลามิงโก้
ใครๆเขาก็รู้คะว่าโดฟลามิงโก้มีความสามารถในการควบคุมคนอื่นได้ คงมีแต่คุณนี่แหละที่ไม่เชื่อน่ะ
อย่าโลกแคบคะ ถึงข้อมูลมันไม่ได้มาจากการ์ตูนแต่เปิดโลกเปิดหูเปิดตาเอาข้อมูลมาวิเคราะห์รวมกับการ์ตูนด้วยคะ
ว่ามันใช่หรือไม่ใช่ มันวมเหตุสมผลมั้ย แบบนี้คะเขาถึงจะเรียกว่าใฝ่ความรู้และรู้จักเรียนรู้!!
ถ้าคุณพี่เจ๋งว่าคุณพี่รู้จริง จากการ์ตูนคุณต้องตอบคำถามกระทู้แบบนี้สิคะ
1. โดฟลามิงโก้ไม่มีฮาคิแน่นอน เพราะไม่เคยเห็นใช้ในการ์ตูนเลย
2. โดฟลามิงโก่ไม่มีพลังคุมคนอื่น เพราะการ์ตูนไม่ได้บอกไว้
นี่คะแบบนี้เขาถึงเรียกอ้างอิงจากการ์ตูนจริงๆ อย่างแนวทางที่คุณพี่ยึดถือคะ

จะเก่งไม่ว่าคะแต่อย่าขวางคนอื่นที่เขาใฝ่รู้นะคะคุณพี่ขา!!

อยากทำไรทำคับ  อย่ามาอ้างอิงอย่ามายุ่งกับผมพอ  ผมเคยอ้างคุณอะเปล่าว  หัดอ่านที่ผมตอบ  จขกท. หน่อย เดือดร้อนไรจิง  จขกท.ยังไม่เหนเดือดร้อนไรเลยย
ตกลงมีอ้างอิงจากการ์ตูนเปล่าว  อย่า "แถ"  อย่างอื่นสิ  แถไปเรื่อยเลยไม่ดีๆ คับ
เอาเปนว่าถ้าใครไม่มีอ้างอิงจากการ์ตูนผมบอกได้เลยว่า  (กุไม่เชื่อ)  ...จบ...

panndora

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:25:37 »
*dontknow* ถึงบอกไงคะว่าตอบแล้วไม่ทำให้คนอื่นหายสงสัยก็ไม่ต้องตอบก้ได้คะคุณพี่
คำถาม กับ กระทู้ ต่างกันตรงไหนคะ ถามทั้งบอร์ดเลยมั้ยคะ ในกรณีกระทู้นี้ จขกท.
เขาถามคำถามมารึป่าว ให้ตัว จขกท. บอกเอง เรายังมั่นใจเลยคะ จขกท. ก็ต้องบอกว่า ถาม ถามเพราะสงสัยหรือไม่แน่ใจ

เลยเขียนว่า

นี่คำถามรึป่าวคะ หรือเรียกว่า กระทู้!!

และเรานี่แหละคะ ที่อ้างอิงรูปเสมอ!!

ไม่ได้เดือดร้อนอะไรนักหนาคะ ก้เห็นบอกว่าอยากได้อ้างอิงก้อ้างอิงให้แค่นั้นแหละคะ
สำหรับคนโลกแคบ คุณก็ยังว่าเรา แถ ทั้งๆที่ตัวเองเริ่ม แถ ไปโยนบาปให้ จขกท. ที่เขาไม่รู้ข้อเท็จจริงจึงมาถามคนในบอร์ด
คนไม่รู้และสงสัยจึงมาถามจะเอาอะไรมาอ้างอิงได้ยังไงคะ เขาก็ต้องให้คนอื่นมาอ้างอิงให้ดิ แถ น้อยๆหน่อยนะคะ
ขอร้องสงสาร จขกท.มั้งโยนขี้ใส่เขาน่ะ

tong1412

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:26:57 »
เออ  ขอถามคุณ panndora หน่อยสิคับ  จะมีคนสักกี่คนที่รู้จักไอ่ Onepiecewikia อะไรของคุณหรอ  รู้คับว่าคุณเก่งแปลภาษาอังกฤษได้การศึกษาก็สูง
แต่ดูแล้วคุณจะแถเก่งจิงๆ แถไปแถมา  ผมนี่เหมือนคนโง่เหมือนไม่มีการศึกษาเหมือนโลกแคบ  แล้วคนอื่นที่รู้น้อยกว่าผมอะ  หัดคิดบ้าง  อย่าใช้อารมณ์  โตแล้วน่าจะมีความคิด
ยอมรับความจิงเหอะ  อย่า  แถ  อีกเลย  (เอาไอ่Onepiecewikia  มาอ้าง  บ้าไปแล้ว  จะมีสักกี่คนที่รู้จักวะ  ...  ทำเปนว่าคนอื่น)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:29:50 »
หมดไปหลายลัง!! *disappoint*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:33:24 »
หมดไปหลายลัง!! *disappoint*
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
สุดวิสัยคะป๋าวิน กระทู้ให้ความรู้คนอื่นดันมีคนมาบอกว่าข้อมูลใช้ยืนยันไม่ได้ก็ต้องมาม่าซักหน่อย
ตัวเองบอกข้อมูลคนอื่นใช้ไม่ได้แต่ตัวเองไม่หาข้อมูลที่เชื่อถือได้กว่ามาค้าน จะให้ทำไงละคะป๋า??

tong1412

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:35:33 »
สรุป  จขกท.คับ  ผมขอโทษที่ตอบคำถามคุณไม่ได้หมดแต่ผมก็ตอบจากคำถามกระทู้ที่คุณถามในrebแรกได้เท่านี้แหละคับ 
ผมเข้าใจว่าหัวข้อไม่สามารถพิมพ์คำถามได้หมด  เลยต้องมาต่อยอดrebแรก
ถ้าคุณอยากรู้จิงๆ  ผมแนะนำไปถามคุณแถเอานะคับ  เค้าโลกกว้าง
เค้าเก่งเค้าตอบได้หมดครับ เค้ารู้แม้กระทั่ง Onepiecewikia  ใครจะไปรู้จักว่ะนะ  คุณคนฉลาด  555+ 
บังเอิญที่ผมมาแค่ตอบคำถามจากกระทู้เฉยๆไม่ได้มาตอบคำถามคนอื่นอะคับ

panndora

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:38:27 »
เออ  ขอถามคุณ panndora หน่อยสิคับ  จะมีคนสักกี่คนที่รู้จักไอ่ Onepiecewikia อะไรของคุณหรอ  รู้คับว่าคุณเก่งแปลภาษาอังกฤษได้การศึกษาก็สูง
แต่ดูแล้วคุณจะแถเก่งจิงๆ แถไปแถมา  ผมนี่เหมือนคนโง่เหมือนไม่มีการศึกษาเหมือนโลกแคบ  แล้วคนอื่นที่รู้น้อยกว่าผมอะ  หัดคิดบ้าง  อย่าใช้อารมณ์  โตแล้วน่าจะมีความคิด
ยอมรับความจิงเหอะ  อย่า  แถ  อีกเลย  (เอาไอ่Onepiecewikia  มาอ้าง  บ้าไปแล้ว  จะมีสักกี่คนที่รู้จักวะ  ...  ทำเปนว่าคนอื่น)
เราใช้อารมณ์ตอนไหนละคะ เราว่าแต่คุณคะบอกตรงๆเลย
คนอื่นที่รู้น้อยกว่าคุณแต่เขารับฟังความเห็นคนอื่น พอเราข้อมูลจากแหล่งอื่นที่ที่ไม่ได้มาจากการ์ตูนเอามาอ้างอิง
แล้วเขาเอาไปวิเคราะห์รวมกับการ์ตูน และประมวลออกมาว่ามันเป็นไปได้อย่างที่อ้างอิงมั้ย นี่คะถึงจะโลกไม่แคบรู้จักเรียนรู้
ไม่ใช่ กุจะเอาแต่ในการ์ตูน แบบนี้คะถึงจะโลกแคบ!!

คือถ้าจะค้านเนี่ยไม่ว่าเลยเอาเลยเต็มที่ ถ้าข้อมูลของเรามันเชื่อถือไม่ได้ กรุณาหาอะไรที่มันเชื่อถือได้มากกว่ามาด้วยคะ
ไม่ใช่มาบอกว่าของคนอื่น มั่ว แต่ตัวเองไม่อ้างอิงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:43:46 โดย panndora »

panndora

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:45:07 »

*glad* จำไม่ได้แล้วง่า ยกผลประโยชน์ให้ไปก่อนจ้ะ (อย่าให้เรานึกออกนะ ฮี่ๆๆ)

tong1412

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:46:31 »
เราใช้อารมณ์ตอนไหนละคะ เราว่าแต่คุณคะบอกตรงๆเลย
คนอื่นที่รู้น้อยกว่าคุณแต่เขารับฟังความเห็นคนอื่น พอเราข้อมูลจากแหล่งอื่นที่ที่ไม่ได้มาจากการ์ตูนเอามาอ้างอิง
แล้วเขาเอาไปวิเคราะห์รวมกับการ์ตูน และประมวลออกมาว่ามันเป็นไปได้อย่างที่อ้างอิงมั้ย นี่คะถึงจะโลกไม่แคบรู้จักเรียนรู้
ไม่ใช่ กุจะเอาแต่ในการ์ตูน แบบนี้คะถึงจะโลกแคบ!!

คำตอบผมต้องมีอ้างอิงด้วยหรอ  หัดอ่านหน่อย  คนไทยอ่านภาษาไทยรู้นะไม่เชื่อลองถามคนอื่นดูคับว่าคุณเปนคนยังไง
ผมบอกแล้วแค่มาตอบ  จขกท.  ถ้าคุณไม่ใช่ จขกท.  ก็ไม่ต้องมา สอ  เรื่องที่ผมตอบหรอกคับ  ผมจะดูจะอ่านก็เรื่องของผม  ไม่ต้องมาสอนคับ  ไม่ใช่พ่อใช่แม่ผม
เท่าที่ดูมาเหมือนคุณจะเปนคนมีปัญหานะ  ครอบครัวขาดความอบอุ่นหรือเปล่าวคับ  ชอบ สอ ชอบ แถ มากนะคับ  อิอิ