Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: << < (21/44) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:29:50 ---หมดไปหลายลัง!! *disappoint*

--- End quote ---
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
สุดวิสัยคะป๋าวิน กระทู้ให้ความรู้คนอื่นดันมีคนมาบอกว่าข้อมูลใช้ยืนยันไม่ได้ก็ต้องมาม่าซักหน่อย
ตัวเองบอกข้อมูลคนอื่นใช้ไม่ได้แต่ตัวเองไม่หาข้อมูลที่เชื่อถือได้กว่ามาค้าน จะให้ทำไงละคะป๋า??

tong1412:

สรุป  จขกท.คับ  ผมขอโทษที่ตอบคำถามคุณไม่ได้หมดแต่ผมก็ตอบจากคำถามกระทู้ที่คุณถามในrebแรกได้เท่านี้แหละคับ 
ผมเข้าใจว่าหัวข้อไม่สามารถพิมพ์คำถามได้หมด  เลยต้องมาต่อยอดrebแรก
ถ้าคุณอยากรู้จิงๆ  ผมแนะนำไปถามคุณแถเอานะคับ  เค้าโลกกว้าง
เค้าเก่งเค้าตอบได้หมดครับ เค้ารู้แม้กระทั่ง Onepiecewikia  ใครจะไปรู้จักว่ะนะ  คุณคนฉลาด  555+ 
บังเอิญที่ผมมาแค่ตอบคำถามจากกระทู้เฉยๆไม่ได้มาตอบคำถามคนอื่นอะคับ

panndora:

--- อ้างจาก: tong1412 ที่ พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:26:57 ---เออ  ขอถามคุณ panndora หน่อยสิคับ  จะมีคนสักกี่คนที่รู้จักไอ่ Onepiecewikia อะไรของคุณหรอ  รู้คับว่าคุณเก่งแปลภาษาอังกฤษได้การศึกษาก็สูง
แต่ดูแล้วคุณจะแถเก่งจิงๆ แถไปแถมา  ผมนี่เหมือนคนโง่เหมือนไม่มีการศึกษาเหมือนโลกแคบ  แล้วคนอื่นที่รู้น้อยกว่าผมอะ  หัดคิดบ้าง  อย่าใช้อารมณ์  โตแล้วน่าจะมีความคิด
ยอมรับความจิงเหอะ  อย่า  แถ  อีกเลย  (เอาไอ่Onepiecewikia  มาอ้าง  บ้าไปแล้ว  จะมีสักกี่คนที่รู้จักวะ  ...  ทำเปนว่าคนอื่น)

เราใช้อารมณ์ตอนไหนละคะ เราว่าแต่คุณคะบอกตรงๆเลย
คนอื่นที่รู้น้อยกว่าคุณแต่เขารับฟังความเห็นคนอื่น พอเราข้อมูลจากแหล่งอื่นที่ที่ไม่ได้มาจากการ์ตูนเอามาอ้างอิง
แล้วเขาเอาไปวิเคราะห์รวมกับการ์ตูน และประมวลออกมาว่ามันเป็นไปได้อย่างที่อ้างอิงมั้ย นี่คะถึงจะโลกไม่แคบรู้จักเรียนรู้
ไม่ใช่ กุจะเอาแต่ในการ์ตูน แบบนี้คะถึงจะโลกแคบ!!

คือถ้าจะค้านเนี่ยไม่ว่าเลยเอาเลยเต็มที่ ถ้าข้อมูลของเรามันเชื่อถือไม่ได้ กรุณาหาอะไรที่มันเชื่อถือได้มากกว่ามาด้วยคะ
ไม่ใช่มาบอกว่าของคนอื่น มั่ว แต่ตัวเองไม่อ้างอิงเลย

panndora:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 12:59:08 ---อ้างอิงบางส่วนที่บ่งชี้ว่าโดฟลามิงโก้มีพลังอะไร หรือทำอะไรได้บ้าง

ขอยืมรูป จาก ท่าน P อีกแล้วครับ...
(ค่าลิขสิทธิ์เป็นเท่าไรแล้วครับ ท่าน P บวกเองนะครับ เด๋วชิ่งหนีที่หลัง หุหุ)

*glad* จำไม่ได้แล้วง่า ยกผลประโยชน์ให้ไปก่อนจ้ะ (อย่าให้เรานึกออกนะ ฮี่ๆๆ)

tong1412:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:38:27 ---
--- อ้างจาก: tong1412 ที่ พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:26:57 ---เออ  ขอถามคุณ panndora หน่อยสิคับ  จะมีคนสักกี่คนที่รู้จักไอ่ Onepiecewikia อะไรของคุณหรอ  รู้คับว่าคุณเก่งแปลภาษาอังกฤษได้การศึกษาก็สูง
แต่ดูแล้วคุณจะแถเก่งจิงๆ แถไปแถมา  ผมนี่เหมือนคนโง่เหมือนไม่มีการศึกษาเหมือนโลกแคบ  แล้วคนอื่นที่รู้น้อยกว่าผมอะ  หัดคิดบ้าง  อย่าใช้อารมณ์  โตแล้วน่าจะมีความคิด
ยอมรับความจิงเหอะ  อย่า  แถ  อีกเลย  (เอาไอ่Onepiecewikia  มาอ้าง  บ้าไปแล้ว  จะมีสักกี่คนที่รู้จักวะ  ...  ทำเปนว่าคนอื่น)

เราใช้อารมณ์ตอนไหนละคะ เราว่าแต่คุณคะบอกตรงๆเลย
คนอื่นที่รู้น้อยกว่าคุณแต่เขารับฟังความเห็นคนอื่น พอเราข้อมูลจากแหล่งอื่นที่ที่ไม่ได้มาจากการ์ตูนเอามาอ้างอิง
แล้วเขาเอาไปวิเคราะห์รวมกับการ์ตูน และประมวลออกมาว่ามันเป็นไปได้อย่างที่อ้างอิงมั้ย นี่คะถึงจะโลกไม่แคบรู้จักเรียนรู้
ไม่ใช่ กุจะเอาแต่ในการ์ตูน แบบนี้คะถึงจะโลกแคบ!!

คำตอบผมต้องมีอ้างอิงด้วยหรอ  หัดอ่านหน่อย  คนไทยอ่านภาษาไทยรู้นะไม่เชื่อลองถามคนอื่นดูคับว่าคุณเปนคนยังไง
ผมบอกแล้วแค่มาตอบ  จขกท.  ถ้าคุณไม่ใช่ จขกท.  ก็ไม่ต้องมา สอ  เรื่องที่ผมตอบหรอกคับ  ผมจะดูจะอ่านก็เรื่องของผม  ไม่ต้องมาสอนคับ  ไม่ใช่พ่อใช่แม่ผม
เท่าที่ดูมาเหมือนคุณจะเปนคนมีปัญหานะ  ครอบครัวขาดความอบอุ่นหรือเปล่าวคับ  ชอบ สอ ชอบ แถ มากนะคับ  อิอิ

หน้า: << < (21/44) > >>

Go to full version